Koleos Club

flife201111

Xe đạp
Thay dầu hay làm công tác bảo trì bảo dưỡng là chui hẳn vào trong xưởng của Renault hay làm ở cái sân bên ngoaig cụ nhể ? Em sửa mấy vết xưỡc thì chui vào trong, còn thường đổ nước kính , kiểm tra lốp toàn làm ở cái sân bên ngoài... Chỗ Lê Văn Lương ý ah

flife201111

Xe đạp
Hãng thì nói là 1.000KM thì thay, cơ mà em chạy 5.000km đầu mới đến thay (vừa thay hôm trước), một phần vì quên, phần vì lười, phần vì chạy quá nhiều xe rồi nên ko quá "hoảng" như bác.:D:D:D.. hôm trước vừa ra thay dầu + lọc dầu + 2 can nước rửa kính của hãng + vệ sinh abc vài thứ, tổng thiệt hại 1,2 củ.. :D.
hj hj hj em lái 4 đời xe ford /altis/teana/ giờ đến em này; em chả hoảng bao giờ dự là phải mua xe buýt lái để có tý cảm xúc hì hì hì...

nhưng cái gì không biết em hỏi cho hiểu biết thêm, vì em có tính là cái gì mình hem biết thì mình phải hỏi để mình biết thêm đến lúc gặp việc biết xử lý bác cho hỏi là vote cho bác vodka rồi mà nó bắt em đi tìm 10 anh nữa vote thì thế nào nhỉ =)) =)) =))

Công nhận hỗ trợ kĩ thuật renault kém, bán là bán thôi, chả hướng dẫn chi tiết về, toàn phải tự vọc. Bác cho em hỏi bác đổ xăng 92 hay 95 nhé , em cũng đang loanh quanh với cái này

nvgroup

Xe tải
hj hj hj em lái 4 đời xe ford /altis/teana/ giờ đến em này; em chả hoảng bao giờ dự là phải mua xe buýt lái để có tý cảm xúc hì hì hì...

nhưng cái gì không biết em hỏi cho hiểu biết thêm, vì em có tính là cái gì mình hem biết thì mình phải hỏi để mình biết thêm đến lúc gặp việc biết xử lý bác cho hỏi là vote cho bác vodka rồi mà nó bắt em đi tìm 10 anh nữa vote thì thế nào nhỉ =)) =)) =))

Công nhận hỗ trợ kĩ thuật renault kém, bán là bán thôi, chả hướng dẫn chi tiết về, toàn phải tự vọc. Bác cho em hỏi bác đổ xăng 92 hay 95 nhé , em cũng đang loanh quanh với cái này
Chuẩn men cụ. Cái dịch vụ của hãng như là **** ý, hôm trước em đã phải cho 1 bài roài.:)). Quá kém.:)), em đổ A92 cụ ợ. Em này 92 thoải mái, máy nissan mà.:)).

flife201111

Xe đạp
Ah em bầu cụ làm chủ tịt cái hội Koleos club, cụ xem thế nào tháng tụ tập một đôi lần cà phê tán róc để em học hỏi về máy móc cái dòng xe này cái, em đang muốn học mấy chiêu sau :
1 Thay lốp
2 Đảo lốp kiểu gì / trung tâm dịch vụ Koleos có làm hộ mình không nếu trong vòng thời gian bảo hành 3 năm ...
3 Làm sạch động cơ
4 Cách âm
5 Chẩn đoán mấy bệnh lặt vặt để biết đường đi sửa ah

Thank cụ nvgroup

nvgroup

Xe tải
Ah em bầu cụ làm chủ tịt cái hội Koleos club, cụ xem thế nào tháng tụ tập một đôi lần cà phê tán róc để em học hỏi về máy móc cái dòng xe này cái, em đang muốn học mấy chiêu sau :
1 Thay lốp
2 Đảo lốp kiểu gì / trung tâm dịch vụ Koleos có làm hộ mình không nếu trong vòng thời gian bảo hành 3 năm ...
3 Làm sạch động cơ
4 Cách âm
5 Chẩn đoán mấy bệnh lặt vặt để biết đường đi sửa ah

Thank cụ nvgroup
1- Cụ thay luôn lốp á ?, xe cụ chạy mấy vạn rồi ợ ?. Đảo lốp thì hãng cũng có cơ mà em khuyên cụ là nếu thay lốp hay đảo lốp thì lên Phương Đông chỗ Đào Tấn ý ợ. Chỗ đấy thì khỏi bàn, chuẩn men luôn.
2- Cụ muốn làm sạch động cơ thì cụ ra Chỗ rửa xe Sonax chỗ Lê Văn Lương, cụ Nguyên làm cực chuẩn em hay làm ở đấy cả mẹc , lexus, range rover làm đầy.:D nên có vẻ yên tâm .:D.
3- Cách âm: Em khuyên cụ ko nên làm, bản thân em koleos cách âm cũng tương đối tốt rồi, cụ làm thêm chỉ để thợ nó bóc toét ra mà hiệu quả không đáng mấy.
4- Chuẩn đoán mấy bệnh thì cụ cứ vào hãng hỏi nhỏ các chú thợ là thường hỏng vặt cái gì, xin số đt của 1 chú để thi thoảng còn hỏi, gọi là cho chú ý chút chút (100k) để khích lệ tinh thần.

nmc1981

Xe tải
Cụ nvgroup ơi, cụ giúp em với. Chả là em có con xe cỏ Samsung SM3 đời 2010, em mới cưới em nó được gần 2 tháng nay, chủ cũ đã đi 7 vạn. Nay em muốn mang xe đi bảo dưỡng tổng thể (thay dầu các loại, bảo dưỡng điều hòa, kiểm tra gầm, ...) mà chưa biết nên mang xe đến địa chỉ nào. Cụ biết gara nào làm ổn (về tay nghề thợ, giá cả, dịch vụ, ...) thì giới thiệu cho em với. Em cảm ơn cụ trước nhé !

nvgroup

Xe tải
Cụ thử mang vào hãng renault chỗ 68 lê văn lương xem. Chắc phụ tùng cũng na ná nhau thôi ợ.:)).

nmc1981

Xe tải
Cụ thử mang vào hãng renault chỗ 68 lê văn lương xem. Chắc phụ tùng cũng na ná nhau thôi ợ.:)).
Cảm ơn cụ ! Em sẽ cân nhắc thêm, em đang ưu tiên chọn gara bên ngoài hơn là vào háng, cụ à.

flife201111

Xe đạp
1- Cụ thay luôn lốp á ?, xe cụ chạy mấy vạn rồi ợ ?. Đảo lốp thì hãng cũng có cơ mà em khuyên cụ là nếu thay lốp hay đảo lốp thì lên Phương Đông chỗ Đào Tấn ý ợ. Chỗ đấy thì khỏi bàn, chuẩn men luôn.
2- Cụ muốn làm sạch động cơ thì cụ ra Chỗ rửa xe Sonax chỗ Lê Văn Lương, cụ Nguyên làm cực chuẩn em hay làm ở đấy cả mẹc , lexus, range rover làm đầy.:D nên có vẻ yên tâm .:D.
3- Cách âm: Em khuyên cụ ko nên làm, bản thân em koleos cách âm cũng tương đối tốt rồi, cụ làm thêm chỉ để thợ nó bóc toét ra mà hiệu quả không đáng mấy.
4- Chuẩn đoán mấy bệnh thì cụ cứ vào hãng hỏi nhỏ các chú thợ là thường hỏng vặt cái gì, xin số đt của 1 chú để thi thoảng còn hỏi, gọi là cho chú ý chút chút (100k) để khích lệ tinh thần.
Cám ơn bác thông tin hữu ích, nhưng còn hạn bảo hành thì em cứ bảo hành mà dã, chứ ra ngoài thì có khi tèo ấy chứ lị