Ko khóa cửa đc bằng chìa điều khiển xe Laceti Ex

Huonglq2009

Xe tải
Chào các cụ ofer, tình hình là V2 E dạo này có chứng bệnh khó chịu quá ạ, khóa cửa bằng điều khiển xa lúc được lúc ko nên rất bất iện, nhiều lúc đi được 1 đoạn rồi bấm điều khiển (trên chìa), nghe mãi ko thấy "Choét, choét" lại phải quay lại, khóa bằng tay. Cụ nào bắt được bệng chỉ giáo dùm E với ạ. Bấm vẫn thấy đèn đỏ trên chìa nó nháy nháy nhưng hình như hơi mờ thì phải. Ko biết thay pin có được ko? Mà E để ý thấy cái đèn đỏ cạnh chốt cửa bên lái nó ko nháy nữa. Làm thế nào bây giờ ạ. Kính mong các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo. Hoặc sửa chữa ở đâu ạ. E votka tất cả các cụ trả lời.;;)

Ngô Đại

Xe tải
Việc trước tiên là cụ nên thay viên pin trông đk đi rồi tính sau.
Đèn không nháy, không choét mà vẫn sập chốt thì nên KT 4 tiếp điểm tại 4 cánh cửa, 1 tiếp điểm nắp capo, 1 tiếp điểm tại cốp sau.( Phầm này cần có chuyên môn về xe oto tốt mới làm được).
Pin cho ĐK khóa xe Lac 1.6 là 1616.

Huonglq2009

Xe tải
Việc trước tiên là cụ nên thay viên pin trông đk đi rồi tính sau.
Đèn không nháy, không choét mà vẫn sập chốt thì nên KT 4 tiếp điểm tại 4 cánh cửa, 1 tiếp điểm nắp capo, 1 tiếp điểm tại cốp sau.( Phầm này cần có chuyên môn về xe oto tốt mới làm được).
Pin cho ĐK khóa xe Lac 1.6 là 1616.
Cảm ơn cụ nhiều nhiều, có lẽ mai E phải mang ra ga ra vậy.............ko thì bất tiện quá

tuananh2019

[Tịch thu bằng lái]
bác mang ra gara trung sơn mà làm, lỗi như bác nói có thể là hết pin nhưng cũng có thể lỗi phần chống trộm. còn mấy cái tiếp điểm thì ktra dơn giản ý mà. bác bật đèn trần về chế dộ mở cửa là sáng sau đó đóng mở các cửa và nhìn đèn. đóng vào đèn tắt, mở ra đèn sáng. cách 2 là nổ máy đóng cửa nhìn đòng hồ taplo nếu công tắc của nào đấy hỏng thì sẽ có đèn cảnh báo mở cửa. công tắc cốp thì mở ra đèn soi cốp sáng. nắp capo thì mở nắp và kt bằng mắt dc

Huonglq2009

Xe tải
bác mang ra gara trung sơn mà làm, lỗi như bác nói có thể là hết pin nhưng cũng có thể lỗi phần chống trộm. còn mấy cái tiếp điểm thì ktra dơn giản ý mà. bác bật đèn trần về chế dộ mở cửa là sáng sau đó đóng mở các cửa và nhìn đèn. đóng vào đèn tắt, mở ra đèn sáng. cách 2 là nổ máy đóng cửa nhìn đòng hồ taplo nếu công tắc của nào đấy hỏng thì sẽ có đèn cảnh báo mở cửa. công tắc cốp thì mở ra đèn soi cốp sáng. nắp capo thì mở nắp và kt bằng mắt dc
Vâng cảm ơn cụ. Rảnh rỗi E mang ra trung sơn vậy.

shopcokhi

Xe buýt
em nghĩ remore của cụ dính nước hoặc hết pin. cụ lên kiểm tra lại. Nếu thử rồi ko được thì đặt làm em mới là vừa.