KM SLX 2010 điều hòa có mát ?

hajinbk

Xe tăng
Thưa các Bác là chiều nay cả nhà cháu trèo lên xe của Gấu (KM SLX 2010 mua tháng 09/2009), nhiệt độ ngoài trời là 35 độ, điều hòa bật hết cỡ mà F1 kêu trời vì nóng, bản thân cháu thấy đúng là cửa gió thổi hơi chỉ mát mát thôi ợ, và gió thổi cũng không mạnh và không đều ở các của gió, Gấu được dịp đá đểu về trách nhiệm của đàn ông trong gia đình:(.
Bác nào cũng có KM cho nhà cháu hỏi:
- Có phải động cơ nhỏ nên công suất lạnh chỉ đến vậy? (Vì xe Toy của cháu đời 2003 mà điều hòa hết cỡ là rét)
- Điều hòa xe nhà các bác có mát không? (đến cảm giác lạnh ý)
- Bơm ga có giải quyết được vấn đề không?

billnantes

Xe container
bác xem lại cái lọc gió đh,xem lại là để nhiệt độ bao nhiêu,có khi để gió to hết cỡ mà nhiệt độ để 25-26 thì mát sao được với thời tiết hôm nay .

xem lại chế độ gió thổi ,có khi nào gió lại thổi vào kính lái thì mát sao được .Xe to hay nhỏ chẳng ảnh hưởng gì tới mát hay không mát cả .

heroesdaubu

Xe điện
Xem lại lọc gió điều hòa thôi, thỉnh thoảng tí toáy lôi ra thổi phù vài cái là nó lại mát luôn.

WhiteGet

Xe điện
Cụ cứ mang đi viện cho các bác có chuyên môn kiểm tra, vệ sinh lọc gió, nạp thêm ga nếu cần,... chứ điều hòa của mấy a Hàn xẻng là mát lắm!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không cần phải đi viện ạ, xe em mới bị y hệt gấu nhà cụ. Em quyết định trước khi cho viện kiểm tra thì đi làm qua vệ sinh tổng thể xe phát. Cuối cùng đã hiểu nguyên nhân, ku em thợ lôi cái lọc gió điều hòa của em ra thì như cái mạng nhện, kèm them 1 cọng lá và 2 chiếc lá 8-x. Vệ sinh xong xuôi em để 23 độ, quạt gió tốc độ 1, lấy gió trong 1 lúc lạnh run tay.
Cụ làm đi rồi báo kết quả cho anh em nhé, đừng quên rót rượu mời em :))

lequangchinh

Xe tải
Không cần phải đi viện ạ, xe em mới bị y hệt gấu nhà cụ. Em quyết định trước khi cho viện kiểm tra thì đi làm qua vệ sinh tổng thể xe phát. Cuối cùng đã hiểu nguyên nhân, ku em thợ lôi cái lọc gió điều hòa của em ra thì như cái mạng nhện, kèm them 1 cọng lá và 2 chiếc lá 8-x. Vệ sinh xong xuôi em để 23 độ, quạt gió tốc độ 1, lấy gió trong 1 lúc lạnh run tay.
Cụ làm đi rồi báo kết quả cho anh em nhé, đừng quên rót rượu mời em :))
Em mời rượu cụ, xe em thì chưa bị như vậy nhưng em đã có kinh nghiệm của cụ truyền lại rồi em đố nó dám hỏng >:D<

PoBeo

Xe điện
Em chỉ hỏi cụ 1 câu là lúc đó cụ đã ấn vào phím A/C chưa ạ? Nếu mà đèn A/C nhà cụ màu xanh - vẫn thổi gió ko thổi hơi lạnh thì mới cần phải đi kiểm tra cụ nhé (hồi đầu em nhà quê cũng cứ điều chỉnh nhiệt độ bét nhè xuống 21 mà ko bật A/C nên rốt cuộc là cả nhà ngồi trong xe gào thét như tra tấn - phải mở hết cửa mặc dù nóng chảy mỡ)

Hehe

tập_lái

Xe buýt
Xe em mới đi có 6 tháng mà đã phải thay lọc gió rồi cụ ạ. ở đường VN nhà mình thì cụ nên thay lọc gió theo từng quý cụ nhé...... còn anh Toy của VN thì em chưa mục sở thị nhưng mà hôm cụ Viezvoi nói với em là chúng nó không có lọc gió nên không bị tắc như anh em mình ạ.

Jeep_34

Xe hơi
Có một số nguyên nhân bác thử kiểm tra xem sao:
- Lọc gió : như ở trên các bác đã nói rồi ah,theo em đường xá VN mình nó bụi bẩn kinh nên bác để hít trong thôi ko nên để hít ngoài,thỉnh thoảng chỗ nào thoáng ko bụi bác hạ tý kính xuống để lấy ko khí trong lành bên ngoài vào cho đỡ ngột ngạt ( em hay dùng cách này nên lọc gió lâu lâu mới phải vệ sinh )
- Quên ấn đèn A/C
- Kiểm tra bác để nhiệt độ bao nhiêu?
- Bác lật nắp Capo lên ( để máy nổ nhé ) ,bác cầm vào đoạn cuối của đường lạnh nối ra giàn nóng,thấy nó vẫn lạnh thì có nghĩa là áp xuất ga khá ổn,ngược lại thì bác nên đánh xe qua gara kiểm tra áp xuất ga có đủ ko!Khi bác kiểm tra đoạn cuối của đường lạnh nối ra giàn nóng mà nó vẫn khá lạnh mà điều hòa của bác ko lạnh thì bác thử vệ sinh giàn nóng ( thường nó nằm trc két nước - phần đầu xe ) bằng cách ( tự bác làm nếu có máy rửa xe hoặc ra tiệm rửa xe ) xịt nước mạnh vào giàn nóng để cho các loại đất cát lâu ngày bám vào đó nên giàn nóng làm việc kém hiệu quả --->>> Điều hòa ko lạnh!
Bác kiểm tra hết các nguyên nhân trên mà điều hòa vẫn chưa mát thì em lại chỉ bác tiếp :D. Chúc cái điều hòa của bác mau lạnh :P

yeubonbanh1979

Xe tải
Chắc chắn lọc gió cụ ạ .mang ra gara vệ sinh hoặc thay mới cụ nhé .Tại gấu nhà cụ lấy gió ngoài mà đi trong phố lên hút bẩn màng lọc .

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Một cái nữa nên để ý, nếu ngoài trời nóng nhiều, bác đi 1 lúc thì nên để chế độ gió trong thì sẽ mát hơn, vì nếu lấy gió ngoài, gió nóng lại vào xe thì xe khó mát nhanh lắm :-ss .

Lần trước em cũng bị 1 phát, chỉnh quạt với nhiệt độ như mọi khi mà sao mãi ko thấy lạnh :D, lúc sau mới để ý, chỉnh lại 1 phát, vài phút là lạnh run người :D

Các bác cho em hỏi luôn, bình thường thay lọc gió hết bao tiền các bác nhở?

Ti_Teo

Xe buýt
Cái tội của chủ Thớt là ko đọc kĩ hướng dẫn sử dụng và làm tròn trách nhiệm của người đàn ông.
Điều hòa thì xe nào cũng mát, ko kể xe to hay xe bé, ko mát thì điều hòa ko còn là điều hòa. :-|:))

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Kinh nghiệm đi xe các cụ có biết là bẩn lọc gió điều hòa hay ko ? Các cụ cứ vặn gió to hết cỡ cho e mà nghe tiếng kêu nó cứ ùh ùh gầm gầm ko êm như lúc trước 100% là bẩn lọc gió điều hòa. Xe e cứ vệ sinh thường xuyên và đối với KIA Mỏ và Getz thay cái lọc gió hết 110K rẻ,

wayyss

Xe hơi
Đề nghị cụ vệ sinh lọc gió. Xe em 1 tháng tháo ra tự vệ sinh một lần, để gió mức 2, nhiệt độ 24, đi thấy mát lạnh.

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn

gia doi

Xe điện
Cụ cứ vệ sinh cái lọc gió là mát ngay xe chào buổi sáng này mát lạnh lắm

Bochip

Xe hơi
Sao phải thay lọc gió, chủ đề này có nhiều thớt rồi mà. vệ sinh lọc gió ngay thôi

avn

Xe điện
Em chỉ hỏi cụ 1 câu là lúc đó cụ đã ấn vào phím A/C chưa ạ? Nếu mà đèn A/C nhà cụ màu xanh - vẫn thổi gió ko thổi hơi lạnh thì mới cần phải đi kiểm tra cụ nhé (hồi đầu em nhà quê cũng cứ điều chỉnh nhiệt độ bét nhè xuống 21 mà ko bật A/C nên rốt cuộc là cả nhà ngồi trong xe gào thét như tra tấn - phải mở hết cửa mặc dù nóng chảy mỡ)

Hehe

Hề hề, điều hòa tự động của KM, mới đầu dùng toàn bị những lỗi kiểu này (không bật AC, chỉ để chế độ gió nên không mát), hoặc để hướng gió thổi không đúng.