KM Nhập-2006: Lỗi chuyển động

Phan Lich

Đi bộ
Chúc các bác năm mới an lành, hạnh phúc, lái xe an toàn!

Em lại xin được miêu tả lại căn bệnh của vk 2 em, không biết xử lý như thế nào:

Bệnh xuất hiện ở mùa nóng, mùa lạnh hầu như không có:
1. Mùa hè:

Sáng ra, máy mát, đề lên rồi đi ngon nghẻ, không vấn đề gì. Đến em đèn đỏ, thì phải phanh hoặc về N đợi đèn xanh thôi. Đèn xanh đến, em vào số D rồi nhả phanh, chưa cần ga xe vẫn bon bình thường.
Tạt qua công ty, báo cáo xong, rồi đi gặp khách hàng. Chả là bên em đang bán máy vào Vinfast, phi một mạch từ Duy Tân đến Cát Hải, Hải Phòng. trên đường đi, từ Duy Tân đến chạm soát vé vào, em dừng lại lấy thẻ từ rồi nhả phanh ra, số vẫn vào xe bắt đầu có vấn đề. nếu ko ga lên thì xe sẽ không tự động bon được. em phải đì ga cho em nó chạy. lúc đầu nó sẽ giật một phát, khá là ức chế. Xong rồi chạy đường trường không vấn đề gì.

Mấu chốt vẫn là: đi nhiều, máy nóng, dừng, giữ phanh rồi nhả là xe không bon mà phả đì ga và em nó sẽ giật một phát, gây ức chế cho người đi cùng, hoặc những ai đi xe lần đầu.

Gara Mạnh Cường, Gara Đức Trí, KIA Giai Phong: xe phải mổ hộp số ra kiểm tra, có thể lá côn có vấn đề, hoặc dầu bẩn, lọc dầu bẩn ( nhưng đã kiểm tra dầu không bẩn, lọc sạch)

2. Mùa Đông:

Vẫn hành trình như cũ, nhưng em đi đường dài xong dừng đèn đỏ, hoặc chạm soát vé rồi nhả phanh xe vẫn bon được bình thường.

Vậy, Mong các Độc Cô Cầu Bại, VÔ Địch Thiên hạ về xe chỉ giúp em với.

Xe em mua lại, có 2 lít thôi mà giờ sửa báo 7, 8 triệu thây sót ghê.