KM 2010 - Liberty kêu không bảo hiểm bokit :-/

lolotica

Xe điện
Tối nay em đi ở Vincom về trên phố Mai Hắc Đề, đến đoạn ngã tư Mai Hắc Đế - Tô Hiến Thành em đang rẽ trái thì bị 1 quả xe máy đi ngược chiều quẹt phát để chân xe máy vào phần bokit bên trái dưới cánh cửa xe :((. May mà cửa xe không sao. Xuống xe xem thì bị xước 1 vệt dài suốt dọc bokit.

Về nhà em alo cho sales của Liberty thì she nói là hư hại ở bokit của xe thì không được bảo hiểm?? Xe KM 2010 thì bokit nó là nguyên bản theo xe chứ có phải do Kia nó độ thêm hay về VN em độ thêm đâu. Theo các cụ thì sales của Liberty đúng hay sai?

Lúc nãy em lấy khăn lau bùn bẩn ở bokit đi thì thấy vết xước không còn rõ như trước, nhưng hình như xước hơi sâu: vết xước hằn lên mầu trắng, có đoạn thì hằn lên mầu xanh sẫm hơn mầu sơn (xe em mầu vàng chanh). Theo các cụ thì xước dư lày có thể đánh bóng cho mờ vết xước đi không hay phải đi sơn lại??

training

Xe tăng
Chúng nó máy móc lắm, em chả thèm mua Lib nữa mà sang mua của NHNoNPTNT roài

lil_kun

Xe đạp
Ặc.... bảo hiểm sao kỳ lạ vậy ạ....:-w xe morning body kit theo xe... bi tai nạn thì cái dễ vỡ dễ hỏng nhất là phần body kit mà lại ko bảo hiểm thì ^:)^.... cảm ơn bác đã post bài này... e là e cạch ứ chơi với bảo hiểm lào kiểu này.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bọn nó thích bị tẩy chay đây mà, Làm BH ở VN tưởng là toàn bị dân dùng chiêu lừa để moi tiền BH nhưng thực ra bọn nó vẫn lãi to

phongboy

Xe tăng
Ơ, trước KM của em vẫn BH bình thường mà bác#-o

Soncoi

Xe tải
Đọc lại hợp đồng xem nó nói phần về body kit thế nào cụ Lolo... Trước em nhớ cũng có vụ cãi nhau ầm ĩ về bảo hiểm body kit, hình như bên OS...

xeghe112

Xe tải
sao vấn đề đơn giản thế mà cụ không nghĩ ra cách nhỉ ,chỉ cần thông báo là xe tôi bị va chạm giao thông ,bây h cần sơn lại 1 số chỗ ,rồi đến gara nó chỉ hoặc mình chọn mà làm ,cần gì phải trình bầy ABCD làm gì .

training

Xe tăng
sao vấn đề đơn giản thế mà cụ không nghĩ ra cách nhỉ ,chỉ cần thông báo là xe tôi bị va chạm giao thông ,bây h cần sơn lại 1 số chỗ ,rồi đến gara nó chỉ hoặc mình chọn mà làm ,cần gì phải trình bầy ABCD làm gì .
Chuẩn ko cần chỉnh ợ. Trình bày nhiều làm quái giề, cụ mà nói bodykit thì nó cứ theo lý thuyết mà nó áp thôi

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tại cụ thông thái quá . . biết nó là cái Bo Đi Kít . . . chứ bọn em chỉ phân biệt cái xe gồm có 3 phần đó là:

1) Thân vỏ
2) Bánh xe
3) Động cơ

Chấm hết, chúng mày bảo hiểm thân vỏ thì khi thân vỏ làm sao mặc kệ chúng mày, cứ làm cho toa như ban đầu là được tao chả biết Bo Đi Kít là cái giống gì sất

toucam

Xe hơi
Tại cụ thông thái quá . . biết nó là cái Bo Đi Kít . . . chứ bọn em chỉ phân biệt cái xe gồm có 3 phần đó là:

1) Thân vỏ
2) Bánh xe
3) Động cơ

Chấm hết, chúng mày bảo hiểm thân vỏ thì khi thân vỏ làm sao mặc kệ chúng mày, cứ làm cho toa như ban đầu là được tao chả biết Bo Đi Kít là cái giống gì sất
Quá chuẩn luôn. Vote cho bác cái ;))

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Nguyên tắc của bảo hiểm là nó chỉ đền cho bác những thứ nguyên bản theo xe, những đồ bác độ - chế đương nhiên sẽ không được bảo hiểm :D :D :D :D :D
Lý do ở đây là tại bác trình bày với nhân viên bảo hiểm hơi hoa mỹ quá nên nó sợ >:P >:P >:P >:P >:P, xe Kia Morning nguyên bản thì cái "body kit" của bác bọn em gọi nó là ốp ba bu lê. Bảo hiểm phải bồi thường cho bác, trừ trường hợp chi phí sửa chữa quá nhỏ (thấp hơn mức "miễn bồi thường" của hộ)

i30cw48

Xe đạp
Bác thử gọi điện cho tổng đài của Liberty xem nào, có thể có sự hiểu nhầm nào chăng
Em cũng mua bảo hiểm của Liberty thấy họ phục vụ chuyên nghiệp lắm
Xe em bị xước lung tung vào Hyundai Giải Phóng làm bảo hiểm ok lắm, Liberty phục vụ thoải mái mà

KMN2010

Xe tăng
Oh hay nhỉ? Sao mình đi làm bảo hiểm chẳng bị sao hết.

Cụ chỉ cần bảo chúng nó, khi tao mua bảo hiểm xe tao có ntn thì chúng mày đã chụp ảnh? Có body hay không thì cứ xem ảnh là biết. Nếu Sau khi mua bảo hiểm tao mới lắp body thì mới ko đc bảo hiểm chứ.

Nói chung cụ cứ phải chửi chúng nó thật nhiều

Tối nay em đi ở Vincom về trên phố Mai Hắc Đề, đến đoạn ngã tư Mai Hắc Đế - Tô Hiến Thành em đang rẽ trái thì bị 1 quả xe máy đi ngược chiều quẹt phát để chân xe máy vào phần bokit bên trái dưới cánh cửa xe :((. May mà cửa xe không sao. Xuống xe xem thì bị xước 1 vệt dài suốt dọc bokit.

Về nhà em alo cho sales của Liberty thì she nói là hư hại ở bokit của xe thì không được bảo hiểm?? Xe KM 2010 thì bokit nó là nguyên bản theo xe chứ có phải do Kia nó độ thêm hay về VN em độ thêm đâu. Theo các cụ thì sales của Liberty đúng hay sai?

Lúc nãy em lấy khăn lau bùn bẩn ở bokit đi thì thấy vết xước không còn rõ như trước, nhưng hình như xước hơi sâu: vết xước hằn lên mầu trắng, có đoạn thì hằn lên mầu xanh sẫm hơn mầu sơn (xe em mầu vàng chanh). Theo các cụ thì xước dư lày có thể đánh bóng cho mờ vết xước đi không hay phải đi sơn lại??

TechVNS

Xe tải
Oh hay nhỉ? Sao mình đi làm bảo hiểm chẳng bị sao hết.

Cụ chỉ cần bảo chúng nó, khi tao mua bảo hiểm xe tao có ntn thì chúng mày đã chụp ảnh? Có body hay không thì cứ xem ảnh là biết. Nếu Sau khi mua bảo hiểm tao mới lắp body thì mới ko đc bảo hiểm chứ.

Nói chung cụ cứ phải chửi chúng nó thật nhiều
Hic, có vẻ các cụ thích chửi BH quá. Đúng là trong trường hợp này sale bên Bh hơi yếu nghiệp vụ. Bác Lolotica cứ gọi thẳng vào đường dây nóng của BH mà đòi bồi thường.

Vova

Xe container
Em cũng mua của Liberty, đang đợi xem tình hình cụ chủ thớt thế nào đây. Thế cuối cùng có được bảo hiểm trả tiền vụ này không ạ?

thanh_hoi

Xe điện
Mình thấy BH Liberity cũng ổn đấy chứ. Hôm nọ bị mấy phát xước xáp vào Toy GP, chụp ảnh hôm sau là làm được luôn. Không phiền hà tẹo nào.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bên VIA, nếu bác có hợp đồng mua xe và chứng minh được đồ đó là nguyên bản theo xe, họ sẽ đền cho bác đấy.

KMN2010

Xe tăng
Hic, có vẻ các cụ thích chửi BH quá. Đúng là trong trường hợp này sale bên Bh hơi yếu nghiệp vụ. Bác Lolotica cứ gọi thẳng vào đường dây nóng của BH mà đòi bồi thường.

Mình bỏ tiền ra là để mua dịch vụ hoàn hảo làm vừa lòng mình. Nếu ko thì dại gì mất tiền cho BH làm gì. Các nhà cung cấp dịch vụ cho cty em ma ko tốt em cũng chửi ấy chứ, vài lần ko tiến triển là cho out luôn

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Em xin đính chính cho bác sâu nào đo bên em là bên liberty vẫn bảo hiểm cho body kit nguyên bản. Chỉ có body kit độ xe thì mới không bảo hiểm. Em xin post lên đây nguyên văn phần loại trừ ghi rõ trong hợp đồng như sau ạ.

Cám ơn các cụ đã sử dụng dịch vụ của chúng em. Chúc các cụ lái xe an toàn!!!

Chỉnh sửa cuối: