Km 2010 đề khó

Vịt Cốm

Xe đạp
Giống hệt xe em, em thay bơm xăng hết 450k hết luôn cụ ạ! Tiện thể em thay lọc xăng luôn (lọc sau bơm) 200k nữa
Hiện tượng xe em như thế này: xe để qua đêm hoặc để lâu đề phát đầu không nổ, đề phát thứ hai nổ nhưng khực khực như kiểu bỏ máy, 5-10s thì nổ vút lên 2000-300v/ph, vào số để đi thì lại khực khực, trở về số N để nổ tầm 30s-10' thì ok. lúc đầu em nghi họng hút, tháo họng hút ra vệ sinh không hết. Cuối cùng em nghi bơm xăng, mua về thay hết luôn. Nếu xe cụ bị hiện tượng như em mô tả thì thay bơm xăng em đảm bảo 100% hết luôn

Space Car

Xe hơi
Hồi trước e cũng bị như bac đấy, thợ thuyền phán loạn cả lên, mệt người lắm.nếu ko phải do buzi thì lỗi là cái lọc xăng bị hở bác ah. đề phải 2 đến 3 cái mới nổ được, còn đang đi mà dừng là nổ được ngay. bác cứ thử xem sao nhé. thay lọc mất 400k nha.
Cám ơn cụ, em đang tìm vụ này. cũng đang hỏi mấy nơi mà chưa ra. Để hôm nào em thử thay phát xem như nào

linhmoitaplaihp

Xe tải
em đang chạy con KM 2010, hồi trước Tết buổi sáng đề phát là nổ đc máy luôn, từ dạo sau Tết xe để lâu như qua đêm hoặc sáng đến cơ quan rồi chiều về là đề phát đầu tiên máy nổ lên rồi lịm đi, đề phát thứ 2 mới nổ đc.
Nói chung cứ để lâu là phải đề 2 phát, máy đang ấm thì 1 phát là đc.
Ắc quy em mới thay, dầu cũng mới thay mà vẫn bị tình trạng trên. Có cụ nào biết cách khắc phục bệnh này không ạ.
Em dự là xe cụ bị chết van bơm xăng, xe em trước bị y như vậy, vào hãng thay van bơm xăng mất 700k hết ngay

Space Car

Xe hơi
Em dự là xe cụ bị chết van bơm xăng, xe em trước bị y như vậy, vào hãng thay van bơm xăng mất 700k hết ngay
Sao lại chết bơm dc hả cụ, chỉ khó để buổi sáng thôi ạ, 2 phát mới nổ. còn đi rồi thì 1 phát ăn ngay. Mà có để qua đêm thì cũng chỉ 2 phát là nổ, ko đến phát thứ 3

trangiangxd

Xe hơi
Em cũng đang bị lỗi này. Gần hết xăng mà bật điều hoà ga thốc lên là lịm máy. Đi thì thi thoảng cứ giật giật kiểu thằng bị hen suyễn. Mấy hôm nay đề phát 2 mới nổ. Sáng mai em đi thay bơm. Có kq báo lại để các cụ tham khảo ạ.

linhmoitaplaihp

Xe tải
Sao lại chết bơm dc hả cụ, chỉ khó để buổi sáng thôi ạ, 2 phát mới nổ. còn đi rồi thì 1 phát ăn ngay. Mà có để qua đêm thì cũng chỉ 2 phát là nổ, ko đến phát thứ 3
Ko phải chết bơm mà chết cái van của cụm bơm xăng, em ko nhớ là van gì, hình như là van tiết lưu thì phải. Xe em trước bị y như vậy, đề 2 phát mới nổ, đỗ xe đi nhanh thì ok, để lâu lại bị đề 2 phát. Em vào hãng họ báo thay van đấy là hết luôn. Còn với xăng hiện tượng nó khác, nếu đổ 95 để qua đêm nổ máy xong nó giật giật gần lịm máy rồi lại nổ bt, đổ xăng 92 thì ko bị hiện tượng đấy nữa.