Kíu Kíu !! Còi E200 nhà cháu bị ‘lạc giọng’.

truongnhii

Đi bộ
Còi nhà cháu bị tắt 1 bên rồi các cụ ạ. Chắc do cháu xài nhiều quá chăng? Hôm nay chả dám bấm nhiều nữa vì sợ hư cả cái còn lại :( mà còi merc có phải hay bị hư lắm không các cụ? mong các cụ chỉ giáo. Nhà cháu cám ơn.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
cụ còn bảo hành không ạ?
trước còi hay hỏng lắm, nhưng mấy năm nay không bị nữa rồi, do đã thay loại khác
cụ vào hãng ktra, nếu còn bảo hành thì làm cái mới cụ nhé

truongnhii

Đi bộ
nhà cháu hết BH rồi cụ a. nhưng 2 cái còi này nó có liên quan đến nhau không cụ? ý là cháu vẫn tiếp tục xài gắng gượng được chứ?

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
- 2 còi độc lập 2 bên
- Còi chính hãng nghe khác với còi bán ngoài chợ
- Xe em cũng đã từng hư 1 bên nghe bực lắm, sau đó mở ra chỉnh + cố định lại con ốc chỉnh tiếng trên còi là okie (xài hơn 1 năm rồi vẫn chưa thấy hư)

longnguyenhvn

Xe buýt
Cụ mua còi Bosch thay vào là OK ngay mà. Em thấy còi Mer có vẻ kém bền. Trong vòng 5 năm nhiều xe phải thay còi do chết 1 trong 2 còi

hth

Xe tải
Em đi Toy mười mấy năm nay đường HN suốt ngày bấm mà vẫn chưa chết còi. Chắc còi Mec nó xịn nên mới nhanh hỏng cụ ạ. Cụ làm đôi còi Denso thì xe chết còi vẫn chưa chết dc cụ ạ

Bigisbest

Xe container
Iêm yêu nhất cái tiếng còi con Ếch của em, thật sự là tiếng nó khoẻ nhưng ko chói, uy lực mà ko...đáng ghét :D

trumse7en

Xe tải
Còi mer thay chính hãng khoảng bao nhiêu vậy cụ? K quá đắt thì cụ thay mới đi cho sướng chứ :)

oto16ahn

Xe điện
cụ mang đến gara nhờ thợ lấy tua vít chỉnh núm chỉnh còi nếu đc thì đc luôn còn k đc thì chỉ còn cách thay còi mới cụ ạ

Texmex

Xe máy
Còi Mer nói chung rất bền nhưng mà đến lúc có biểu hiện thì bác chuẩn bị tiền thay là vừa nhé.

thanhjocali

Xe đạp
nhà cháu hết BH rồi cụ a. nhưng 2 cái còi này nó có liên quan đến nhau không cụ? ý là cháu vẫn tiếp tục xài gắng gượng được chứ?
xài thì vẫn được, nhưng cụ ơi tiếng nó nghe khó chịu lắm. thay được thì thay luôn chứ bóp kèn mà nghe như nghẹt mũi chán lắm cụ ạ. chúng nó lại quánh cái giá mình đi merc. cụ chạy E thì cứ mang vào hãng cho họ kiểm tra, hỏi kỹ xem bị hư cái gì để tìm cách sửa chứ ko hố (ráng chiệu). bên hãng e thấy có ưu đãi cho dòng E và S, cụ cứ hỏi họ, chớ lăn tăn hỏi han kẻo hư luôn cái kia ạ :))

Em đi Toy mười mấy năm nay đường HN suốt ngày bấm mà vẫn chưa chết còi. Chắc còi Mec nó xịn nên mới nhanh hỏng cụ ạ. Cụ làm đôi còi Denso thì xe chết còi vẫn chưa chết dc cụ ạ
khiếp gì bền thế cụ????

gnuhjp2003

Xe buýt
trước xe e bị tịt mũi e thay còi denso vào xài ngon choét, phải đấu dây một tí nhưng mà mấy cửa hàng trên Lê Văn Lương làm được ngon.
cá nhân e thấy còi bosch nghe vang xa, chói tai, túm lại là đạt hiệu quả cao về cái gọi là "kêu gọi xung quanh chú ý", còn còi Denso nghe rất ấm tai, mình nghe dội lại vào khoang lái cũng thấy dễ chịu. cái này tuỳ sở thích thôi.
còi Denso hàng giả cũng nhiều nên cần chú ý.

thuanthuy

Xe đạp
trước xe e bị tịt mũi e thay còi denso vào xài ngon choét, phải đấu dây một tí nhưng mà mấy cửa hàng trên Lê Văn Lương làm được ngon.
cá nhân e thấy còi bosch nghe vang xa, chói tai, túm lại là đạt hiệu quả cao về cái gọi là "kêu gọi xung quanh chú ý", còn còi Denso nghe rất ấm tai, mình nghe dội lại vào khoang lái cũng thấy dễ chịu. cái này tuỳ sở thích thôi.
thế giá cả em nó thế nào cụ nhể??? kèn mình bấm vọng vào khoang nghe nhức tai thật

truongnhii

Đi bộ
cám ơn cụ. Cụ cho e xin cái giá của còi Denso với nhé. Với này là hàng của ai cụ nhỉ?

truongnhii

Đi bộ
xài thì vẫn được, nhưng cụ ơi tiếng nó nghe khó chịu lắm. thay được thì thay luôn chứ bóp kèn mà nghe như nghẹt mũi chán lắm cụ ạ. chúng nó lại quánh cái giá mình đi merc. cụ chạy E thì cứ mang vào hãng cho họ kiểm tra, hỏi kỹ xem bị hư cái gì để tìm cách sửa chứ ko hố (ráng chiệu). bên hãng e thấy có ưu đãi cho dòng E và S, cụ cứ hỏi họ, chớ lăn tăn hỏi han kẻo hư luôn cái kia ạ :))
vâng cụ, đúng là nghe không vang lắm nhưng cháu không biết đấu dây =.= thế chắc sẽ mang đi kiểm tra cụ ạ. cháu cũng đang xem 1 số hiệu còi, cụ biết cái nào tốt chỉ cháu với ạ.

longnguyenhvn

Xe buýt
Lấy còi hãng làm gì cho đắt. Cụ mua còi bosch là OK rối. Còn để 1 còi vô tư, không cháy đâu vì 2 còi lắp song song. Tuy nhiên 1 còi tiếng nghe không hay thôi ợ.

Hùng.otopro

Xe đạp
Còi nhà cháu bị tắt 1 bên rồi các cụ ạ. Chắc do cháu xài nhiều quá chăng? Hôm nay chả dám bấm nhiều nữa vì sợ hư cả cái còn lại :( mà còi merc có phải hay bị hư lắm không các cụ? mong các cụ chỉ giáo. Nhà cháu cám ơn.
Bà vợ 2 nhà cụ sao rồi. đã khỏi bệnh chưa cụ ơi? Nếu chưa khỏi bệnh cụ qua nhà em tư vấn cho cụ lắp bộ mới mà giá hạt rẻ lắm cụ ạ. Chỉ bằng buổi đi uống trà đá cùng các chế thôi cụ nhé :)

truongnhii

Đi bộ
cảm ơn và kính các cụ, e lấy được còi ưng ý rồi ạ :>

Hùng.otopro

Xe đạp
cảm ơn và kính các cụ, e lấy được còi ưng ý rồi ạ :>
Vâng cụ. em tưởng vợ 2 nhà cụ vẫn bị hen thỳ qua nhà em bắt mạch cho cụ luôn :)) Cụ có thích độ thêm gì cho xe thỳ qua nhà em chơi nhé :)