Kíu em với các cụ ơi

Vietcurrency

Xe hơi
Thế trong trường hợp xe mình đến hạn phải đăng kiểm lại, mình đi công tác, quá hạn mình mới về, thì muốn đưa xe đến chỗ đăng kiểm, phải thuê xe khác kéo hả các cụ...
Về lý thì là vậy, nhưng bác thấy có ông xe mới nào đi đăng kiểm thuê xe kéo không :))
Ví dụ : Đăng kiểm của bác hết hạn vào 30/6 (trên tem có số 6 to oành), sang tháng 7 dù chỉ một ngày thì đừng hỏi tại sao xxx nó tinh mắt :))

8181

Xe tải
Về lý thì là vậy, nhưng bác thấy có ông xe mới nào đi đăng kiểm thuê xe kéo không :))
Ví dụ : Đăng kiểm của bác hết hạn vào 30/6 (trên tem có số 6 to oành), sang tháng 7 dù chỉ một ngày thì đừng hỏi tại sao xxx nó tinh mắt :))
He, đằng nào cũng bị phạt, tắt máy xong cãi cùn, em có lái xe đâu, em đang đẩy bộ xe đến chỗ đăng kiểm đấy chứ... He he, "bằng chứng đâu...". Bài này em áp dụng từ hồi sinh viên, đi xe máy vào đường 1 chiều, thấy xxx từ xa là xuống dắt bộ... :21::21::21:

meoluoi

Xe điện
Mịa nó chứ sao nó biết nhỉ, ở trên kính chỉ dán tháng thôi mừ, của bác là 7/08 mà

Vietcurrency

Xe hơi
Mịa nó chứ sao nó biết nhỉ, ở trên kính chỉ dán tháng thôi mừ, của bác là 7/08 mà
Làm nghề nào thì ăn nghề nấy mà bác, chắc là xe của bác chủ thớt có gì đặc biệt nên xxx để ý rồi tình cờ phát hiện đăng kiểm quá hạn. Cái hôm xe em bị bong đăng kiểm em còn chẳng chú ý :). Tới lúc xxx toét lại hỏi tem đăng kiểm đâu em mới ngớ người ra, tìm thấy trên sàn xe vội dán lên kính nhưng xxx không chịu, xxx bảo cái lúc tao toét mày là xe coi như không có tem đăng kiểm :)). Thế là lại phải nhè xèng ra.

captivaltz

Xe điện
Tội của cụ đây (theo nghị định 146/2007/ND-CP)

3. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Điều khiển xe không đủ hệ thống hãm hoặc có nhưng không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật;

b) Hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật.

4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Không có giấy đăng ký xe, đăng ký rơ-moóc hoặc sơ mi rơ-moóc theo quy định;

b) Sử dụng giấy đăng ký xe không đúng số khung hoặc số máy; giấy đăng ký xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp;

c) Không gắn biển số (nếu có quy định phải gắn biển số);

d) Không có giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường (nếu có quy định phải kiểm định) hoặc có nhưng đã hết hạn, hoặc có nhưng không do cơ quan có thẩm quyền cấp (kể cả rơ-moóc và sơ mi rơ-moóc).

Theo đó nếu cụ nhận thức đúng và chấp nhận phạt thì em e rằng chỉ mất 500K-750K, tuy nhiên cụ mắng chửi xxx rỳu thì cụ được sẽ mất 1200K (như cụ nói) ----> lần sau muốn mắng chửi, cụ cứ chửi em xong đua em 200K lại được tiếng tốt cụ nhể:))
Lần sau thì đừng chửi vội nhá, xem mình có đúng không đã, nếu sai thì thôi, vội gì, cụ cứ xuống đàng hoàng và hỏi nhẹ xem, CSGT sẽ chỉ cho mình mắc lỗi gì và có lỗi nào khác không....

Xi dau

Xe tải
Bác ducan vi phạm khoản 4, điểm d điều 19 " không có giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường hoặc có nhưng đã hết hạn.
Vi phạm khoản 4, điểm d bị thu hồi sổ kiểm định, bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 30 ngày.

ducan

Xe tăng
Tội của cụ đây (theo nghị định 146/2007/ND-CP)

3. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Điều khiển xe không đủ hệ thống hãm hoặc có nhưng không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật;

b) Hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật.

4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Không có giấy đăng ký xe, đăng ký rơ-moóc hoặc sơ mi rơ-moóc theo quy định;

b) Sử dụng giấy đăng ký xe không đúng số khung hoặc số máy; giấy đăng ký xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp;

c) Không gắn biển số (nếu có quy định phải gắn biển số);

d) Không có giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường (nếu có quy định phải kiểm định) hoặc có nhưng đã hết hạn, hoặc có nhưng không do cơ quan có thẩm quyền cấp (kể cả rơ-moóc và sơ mi rơ-moóc).

Theo đó nếu cụ nhận thức đúng và chấp nhận phạt thì em e rằng chỉ mất 500K-750K, tuy nhiên cụ mắng chửi xxx rỳu thì cụ được sẽ mất 1200K (như cụ nói) ----> lần sau muốn mắng chửi, cụ cứ chửi em xong đua em 200K lại được tiếng tốt cụ nhể:))
Lần sau thì đừng chửi vội nhá, xem mình có đúng không đã, nếu sai thì thôi, vội gì, cụ cứ xuống đàng hoàng và hỏi nhẹ xem, CSGT sẽ chỉ cho mình mắc lỗi gì và có lỗi nào khác không....
hu hu hu cụ lại nỡm em nữa , mịa cha nó chứ , em thì cứ đinh ninh là giữa tháng 8 mới hết hạn đăng kiểm nên vừa hạ kính xuống là em vỗ mặt nó ngay .....mịa ai dè già lẩm cẩm rùi nên hoá ra đăng kiểm hết hạn thật ......chót to mồm rồi nên đằng nào cũng mất xiền , chửi chết kụ chúng nó luôn rồi nộp ngân sách cụ ợ

LenovoT61

Xe máy
Nói gì mình muốn thì trả giá đắt thật.
Chia buồn cùng bác chủ thớt. Chả biết kinh nghiệm xương máu là kiểm định đúng hạn hay phải nói có với tiêu cực đây! :^):^):^)

Vietcurrency

Xe hơi
hu hu hu cụ lại nỡm em nữa , mịa cha nó chứ , em thì cứ đinh ninh là giữa tháng 8 mới hết hạn đăng kiểm nên vừa hạ kính xuống là em vỗ mặt nó ngay .....mịa ai dè già lẩm cẩm rùi nên hoá ra đăng kiểm hết hạn thật ......chót to mồm rồi nên đằng nào cũng mất xiền , chửi chết kụ chúng nó luôn rồi nộp ngân sách cụ ợ
Chắc tại bác nhầm giữa hai trường hợp
+ Đi trên đường thì bắt buộc phải có đăng kiểm hợp lệ
+ Bác có thể đăng kiểm quá hạn trong vòng 30 ngày (với điều kiện trong 30 ngày đó bác không đi ra đường, lúc đi đăng kiểm phải thuê xe kéo :)))

Bác mix 2 cái đó lại với nhau, tức là bác nghĩ quá hạn đăng kiểm trong vòng 30 ngày vẫn chạy tung tăng vô tư. Thôi rút kinh nghiệm lần sau bác ạ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bác chả hiểu gì sất , em chửi là chửi cái kiểu doạ nạt vớ vỉn để đòi ăn tiền của xxx , còn nếu hôm nay em có số điện thoại lúc ấy thì em chả mất tiền . Mà không được thì coi như em nộp ngân sách nhà nước , éo cho mấy thằng xxx ăn bẩn .
Nó làm đúng, sao bác bẩu là dọa nạt vòi tiền ? đã sai lại còn cãi bừa. Nhưng cái này thì bác đúng
Mà không được thì coi như em nộp ngân sách nhà nước , éo cho mấy thằng xxx ăn bẩn
Vậy nên đừng núng quá, sẽ đỡ tốn đạn hơn bác ạ!

vihali

Xe container
Thôi, nếu gần nhà 300m thì bác thỉnh thoảng đi bộ ra ngoài đó, khi chú nào bị vịn, bác cứ lại gần mà ngó thôi thì các chú ấy phải nộp lại tiền cho bác rồi mời bác đi. :21:

FeRAM

Xe điện
Thôi, nếu gần nhà 300m thì bác thỉnh thoảng đi bộ ra ngoài đó, khi chú nào bị vịn, bác cứ lại gần mà ngó thôi thì các chú ấy phải nộp lại tiền cho bác rồi mời bác đi. :21:
Hay đấy. Bỏ ra hẳn tuần, đi theo thằng xxx đấy. Cứ đứng cạnh nó, xem nó làm việc thôi.

Minh Tu

Xe buýt
Có khi bọn nó đói quá ra đường kiếm tiền thui.Chắc chúng nó bắt bừa rồi bắt lỗi đấy ạ. Voet bác phát an ủi:'(:'(:'(

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Đợt vừa rồi xe em bị quá hạn hơn 20 ngày mà cũng kô bị xxx vịn, mãi hôm cuối tháng mới đi đăng kiểm . Chia buồn với bác chủ thớt

bút máy

Xe máy
Thôi thì, bác đã chưởi người ta roài, khi bác chửi là bác đã xác định mất xiền, hi hi, mấy câu chửi của bác có vẻ đắt nhỉ, thôi thì, lúc nóng, không kìm được, coi như sướng cái mồm

ducan

Xe tăng
Hay đấy. Bỏ ra hẳn tuần, đi theo thằng xxx đấy. Cứ đứng cạnh nó, xem nó làm việc thôi.
mịa ông phê dâm tư duy kiểu đấy thảm nào cả 1 ngày đi săn con nghệ thụt mà éo có con nào , lại đi mác cờ rồ cái chân tôi :)):)):)):)):))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đồ rằng thỉnh thoảng chú xxx đấy lại nói "Anh Đủ Cân ký hộ em vào cái biên bản này làm chứng, em gửi anh 2 chục":))

captivaltz

Xe điện
Đồ rằng thỉnh thoảng chú xxx đấy lại nói "Anh Đủ Cân ký hộ em vào cái biên bản này làm chứng, em gửi anh 2 chục":))
Ặc thế phải thoe nó 600 xe mới hòa vốn à:21:

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Theo em biết nếu quá đăng kiểm thì phải có giấy xin hoãn đăng kiểm và đi trên đường không đc chở thêm người ngoài lái xe (XX vịn bảo tao đang đi đăng kiểm). Nhiều xe nằm gara cả năm trời đăng kiểm làm gì cho tốn xiền. Tem đăng kiểm của bác chủ thớt dán số 7 to đùng, mà hôm nay cuối tháng rồi, bảo sao xx không vịn, nghề mà. Bác để sang đầu tháng 8 đăng kiểm lần sau có quá 20 ngày nó cũng không biết đâu.