[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng
Lịch sử hãng Marc Jacobs
Sưu tầm

PNO - Khoảng một thập niên trở lại đây, tên tuổi Marc Jacobs được nhắc đến rất nhiều ở hầu hết các bàn tiệc thời trang, không chỉ vì ông là vị giám đốc sáng tạo đầy tài năng của "đại gia xa xỉ" Louis Vuitton mà còn vì ông có riêng hai nhãn hiệu thời trang mang tên Marc Jacobs và Marc by Marc Jacobs. "Người đàn ông thời trang" đó là ai?
Nhà thiết kế thời trang Marc Jacobs
Marc Jacobs – cái tên của ngành thời trang cao cấp
Marc Jacobs sinh ngày 09/04/1963 tại thành phố New York trong một gia đình người Mỹ gốc Do Thái. Thưở nhỏ, ông sống tại Teaneck, New Jersey với mẹ và các anh chị em, ông theo học trường trung học Teaneck. Ở tuổi 15, Jacobs trở thành nhân viên bổ sung hàng trên kệ của Charivar, một cửa hàng thời trang tiên phong tại New York. Từ đây, Jacobs vào học trường Parsons, trường Thiết Kế Thời Trang Thế Hệ Mới tại New York.
Trong suốt thời gian học tại Parsons, Jacobs đã đạt giải thưởng Perry Ellis Gold Thimble Award vào năm 1984 và trong cùng năm anh cũng được trao giải Chester Weinberg Gold Thimble Award và Giải Sinh Viên Thiết Kế Của Năm.
Marc Jacobs và Victoria - một trong những gương mặt đại diện của nhãn hiệu Marc Jacobs
Khi còn đang học tại Parsons, Jacobs đã thiết kế và bán dòng sản phẩm đầu tiên của mình với những chiếc áo len đan bằng tay. Anh cũng thiết kế bộ sưu tập đầu tiên của mình cho Reuben Thomas, Inc., dưới nhãn hiệu Sketchbook. Theo đuổi việc học tại Parsons, Jacobs bắt đầu thiết kế cho Perry Ellis khi người sáng lập ra nhãn hàng này qua đời. Anh trở nên nổi tiếng trong làng thời trang khi thiết kế ra một bộ sưu tập “lập dị” cho Perry Ellis. Cùng với Robert Duffy, Jacobs thành lập công ty Jacobs Duffy Designs Inc., và công ty tiếp tục hoạt động cho tới ngày nay.
Một trong những chiếc dịch quảng cáo của Marc Jacobs năm 2009
Jacobs đã nhận được 7 giải thưởng từ Hội đồng thiết kế thời trang Mỹ (CFDA) bao gồm cả danh hiệu Nhà thiết kế Thời trang nữ của năm, Nhà thiết kế phụ kiện của năm, Nhà thiết kế trang phục nam của năm. Và hiện nay, thương hiệu này đã mở rộng trên 100 cửa hàng khắp toàn cầu. Năm 2010 đã có cửa hiệu thời trang của Marc tại London, Sao Paolo và Milano cũng như một cửa hàng với đầy đủ phụ kiện trong 1 cửa hàng tại Chicago.
Jacobs được mệnh danh là "đứa trẻ hư hỏng và nổi loạn" nhưng lại là một "đứa trẻ vàng" trong ngành thời trang, và là người có nhiều ảnh hưởng nhất trong giới thời trang hiện nay.
Nhãn hiệu mang tên Marc Jacobs
Thành lập năm 1984 bởi Marc Jacobs và đồng sự Robert Duffy.
Năm 1986, Jacobs thiết kế bộ sưu tập đầu tiên của thương hiệu mang tên mình. Vào những năm tiếp theo, Jacobs liên tiếp vinh dự được công nhận là nhà thiết kế trẻ tuổi có sự cống hiến lớn nhất trong ngành thời trang: giải thưởng do CFDA trao tặng cho Nhà Thiết Kế Trẻ Tài Năng.
Trình diễn bộ sưu tập Xuân Hè 2010
Marc Jacobs được xem như một “hiện tượng nổi bật” của thời trang Mỹ, tương tự nhãn hiệu Prada của nước Ý: thống trị các sàn diễn, dẫn đầu trong các thương hiệu, và có những thay đổi làm bất ngờ cho giới chuyên môn với những bộ sưu tập trong năm.
Jacobs có cái nhìn rất hợp với thời đại và luôn thực hiện những ý tưởng đó rất khéo léo. Một bậc thầy trong phong cách pha trộn với những ý tưởng luôn tuôn trào và thường thì đó luôn là những gì độc đáo nhất. Những mẫu thiết kế của anh thường là cá tính nhưng cũng đầy nét quí phái. Và ngoài ra, yếu tố bất ổn định trong thiết kế cũng đem đến những thay đổi bất ngờ cho người mặc.
Và Marc by Marc Jacobs
Marc by Marc Jacobs là dòng sản phẩm trung cấp với cuộc trình diễn thời trang đầu tiên vào mùa Xuân 2001.
Bộ sưu tập Marc by Marc Jacobs có được những thứ mà nhiều người khác thèm muốn như phong cách cổ điển, nữ tính, chi tiết với tay Puff và các loại nút quá khổ. Thương hiệu này của Marc được tôn sùng bởi các tín đồ thời trang thuộc giới trung lưu.
Ngoài ra bộ sưu tập còn có các loại phụ kiện, túi xách, giày dép và các loại đồng hồ với phong cách trẻ trung, vui nhộn.
Nhãn hàng này đến nay đã có hơn 100 cửa hiệu trên toàn thế giới, tạo ra một trào lưu thời trang thời thượng cho giới trung lưu.

tungkhuyen

Xe điện
E mới bốc đc con này ở Orchard - Sing nhờ cụ dauroi thẩm định hộ e cái

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
E mới bốc đc con này ở Orchard - Sing nhờ cụ dauroi thẩm định hộ e cái

6/10 là xịn cụ ạ còn 4 phần còn lại em phải xem tận nơi, cầm trên tay mới giám nói có thực chuẩn hay ko.
Tuy nhiên cái này của cụ thuộc hạng trung cuả mb thôi ạ.
Sao cụ ko mua hàng montblanc ngay trong sân bay vậy đảm baỏ 100% cùng với giá dễ chịu hơn nhiều ạ

Chỉnh sửa cuối:

Khat_tien

Xe tải

dauroi

Xe tăng
Cụ chụp ảnh rõ hơn đi, nhất là các chi tiết như cụ chủ thì cụ ấy mới phán được.
Cụ nói chuẩn ạ, nếu chụp như em thì có thể xem qua ảnh biết xịn hay không nây cồn thế này chỉ dự đoán mà thôi.
Em cho nó 6/10 bởi chính cái chữ trên vành kính nhìn ở máy em nó như là chữ giập chìm vậy còn thực tế thì chụp kiểu này rất khó nhìn.
Tất cả các chi tiết khác đều mờ nhạt và có hơi hướng Fake bởi các lý do sau
1- Đầu ốc kính không có biểu tượng hôa tuyết mà ở vị trí tai kính, đầu ốc thừuong Montblanc luôn có
2- Các kính cao cấp đặc biệt ít lắp mắt P bởi thực chất mắt P không dành cho dân VIP mà nó chỉ sử dụng cho dân thể thao và những người như lái xe mà thôi.
3- Cả cái kính được làm bằng vật liệu rẻ tiền từ chất gỗ đến nước mạ đều rất dại.
4- Phần khuyên kính nối giữ phần gỗ và nhựa trên càng chưa bao giờ thấy ở kính của MB. nếu xịn thường nó sẽ là các khuyên có giập chữ chìm hẳn vào trong như các kính của em
5- Toàn cái kính không thấy có một hoa tuyết nào là ký hiệu mà trên các kính của MB thông thương chi tiết nào cũng có ạ.
Vì nhưng cái như ttên em tạm chấp nhận đánh giá theo chữ giập trên vành kính mà cho 6/10 phần còn lại hoặc em phải cầm trên tay hoặc cụ chụp như em và nhanh nữa cụa cho em tôà bộ chữ in trên hai càng kính phía trong ạ

dauroi

Xe tăng
Marc Jacobs – MJ 317/S mẫu kính đỉnh nhất của Marc Jacobs với chất liệu nhựa siêu cấp kết hợp với kim loại bọc vàng 18K. Cái quy nhất ở mẫu này chính là nó được gia công phần lớn bằng tay tạo nên sự hoàn hảo sang trọng đến bất ngờ cho một mẫu kính có thiết kế chuyền thống từ trước đến nay.
Tổng thể mẫu MJ 317/S

Càng và chữ trên bản lề kính. Phần bản lề kính phái trong trong được ốp bằng một miếng kim loại đặc dầy bọc vàng 18K trên khác chìm tên hiệu. Toàn bộ phần này được gia cống chết vào càng sau đó dung tay thủ công tán đinh vào càng và mài nhẵn như thế nó là một khối vậy. Sự sáng loáng của vàng 18K cùng với mầu trầm của đồi mồi làm cho nó trở nên đặc biệt sang trọng

Càng trái và chữ trên càng cùng phần bản lề hoàn toàn bằng Kim loại khiên cho người sở hữu có cảm giác nó bền vững mãi với thời gian

Phần chữ và đinh tán phía ngoài càng được mài nhẵn bằng thủ công thể hiện đẳng cấp của một món đồ Hàng hiệu

Chữ MJ được làm bằng kim loại và đục chìm chết luôn vào càng kính

Tai kính với đầu hai đinh tán của chân bản lề cũng được gia công thủ công và mài nhẵn bằng tay khiên cho nó như thể là một khối vậy. Nếu vuốt tay lên ta sẽ thấy không một chút gợn nào.

Chi tiết bản lề

Tổng thể kính

Chỉnh sửa cuối:

tungkhuyen

Xe điện
Cụ nói chuẩn ạ, nếu chụp như em thì có thể xem qua ảnh biết xịn hay không nây cồn thế này chỉ dự đoán mà thôi.
Em cho nó 6/10 bởi chính cái chữ trên vành kính nhìn ở máy em nó như là chữ giập chìm vậy còn thực tế thì chụp kiểu này rất khó nhìn.
Tất cả các chi tiết khác đều mờ nhạt và có hơi hướng Fake bởi các lý do sau
1- Đầu ốc kính không có biểu tượng hôa tuyết mà ở vị trí tai kính, đầu ốc thừuong Montblanc luôn có
2- Các kính cao cấp đặc biệt ít lắp mắt P bởi thực chất mắt P không dành cho dân VIP mà nó chỉ sử dụng cho dân thể thao và những người như lái xe mà thôi.
3- Cả cái kính được làm bằng vật liệu rẻ tiền từ chất gỗ đến nước mạ đều rất dại.
4- Phần khuyên kính nối giữ phần gỗ và nhựa trên càng chưa bao giờ thấy ở kính của MB. nếu xịn thường nó sẽ là các khuyên có giập chữ chìm hẳn vào trong như các kính của em
5- Toàn cái kính không thấy có một hoa tuyết nào là ký hiệu mà trên các kính của MB thông thương chi tiết nào cũng có ạ.
Vì nhưng cái như ttên em tạm chấp nhận đánh giá theo chữ giập trên vành kính mà cho 6/10 phần còn lại hoặc em phải cầm trên tay hoặc cụ chụp như em và nhanh nữa cụa cho em tôà bộ chữ in trên hai càng kính phía trong ạ
E ko coa kinh nghiệm chơi kính nên chụp đại thôi ạ. Chụp chi tiết như cụ thì e sẽ chụp lại sau up lên. Tốt nhất là hôm nào xin mời cụ cà phê cụ cầm tay luôn là chuẩn ạ.

thanhlongs

Xe đạp
Hôm nay đến lượt em nhận kính 3025p. Thanks cụ chủ nhé!

ntdx

Xe hơi
cụ dauroi > daxong > ngaymoi ơi

cháu xin phọt ít hình Cadillac lên cho các cụ trên đây đỡ nghiền ợ

tuananhbmw

Xe buýt
Nói thật chứ cụ dauroi chac còn nhớ vụ Vertu với em,em cũng gặp nhiều người để biết về cụ rồi,nhưng em chưa nể,theo cụ hiện tại em đang muốn lấy cái Rolex vàng hồng tặng vợ thì nên thế nào cụ nhỉ?

biglion

Xe hơi
Xin hỏi bạn 1 câu :

- kính này bạn mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy ?

QUANG ĐẠO

Xe tải
Marc Jacobs – MJ 317/S mẫu kính đỉnh nhất của Marc Jacobs với chất liệu nhựa siêu cấp kết hợp với kim loại bọc vàng 18K. Cái quy nhất ở mẫu này chính là nó được gia công phần lớn bằng tay tạo nên sự hoàn hảo sang trọng đến bất ngờ cho một mẫu kính có thiết kế chuyền thống từ trước đến nay.
Tổng thể mẫu MJ 317/S

Càng và chữ trên bản lề kính. Phần bản lề kính phái trong trong được ốp bằng một miếng kim loại đặc dầy bọc vàng 18K trên khác chìm tên hiệu. Toàn bộ phần này được gia cống chết vào càng sau đó dung tay thủ công tán đinh vào càng và mài nhẵn như thế nó là một khối vậy. Sự sáng loáng của vàng 18K cùng với mầu trầm của đồi mồi làm cho nó trở nên đặc biệt sang trọng

Càng trái và chữ trên càng cùng phần bản lề hoàn toàn bằng Kim loại khiên cho người sở hữu có cảm giác nó bền vững mãi với thời gian

Phần chữ và đinh tán phía ngoài càng được mài nhẵn bằng thủ công thể hiện đẳng cấp của một món đồ Hàng hiệu

Chữ MJ được làm bằng kim loại và đục chìm chết luôn vào càng kính

Tai kính với đầu hai đinh tán của chân bản lề cũng được gia công thủ công và mài nhẵn bằng tay khiên cho nó như thể là một khối vậy. Nếu vuốt tay lên ta sẽ thấy không một chút gợn nào.

Chi tiết bản lề

Tổng thể kính

Đúng là cụ Dauroi cho anh em vào mê hồn trận, con này giờ giá bao nhiêu cụ? Có mua được không?

dauroi

Xe tăng
Nói thật chứ cụ dauroi chac còn nhớ vụ Vertu với em,em cũng gặp nhiều người để biết về cụ rồi,nhưng em chưa nể,theo cụ hiện tại em đang muốn lấy cái Rolex vàng hồng tặng vợ thì nên thế nào cụ nhỉ?
Hàng mơi cụ làm chuyến hongkong chuẩn như chỉnh luôn ạ, nếu hàng cũ thì nhẩy sang macau.
Rolex ko nên mua ở sing vì ít mẫu mã hơn và cũng Nhỏ hơn ạ.
Hình như em đã xin lỗi cụ ít nhất llà 3 lần về cái việc bán nhầm điện thoại cho nguơì khác rồi nhỉ.
Nếu cụ vẫn chưa cám thấy thải mái thì em mời cụ cafe để tạ lỗi và nếu cụ vẫn cứ không ưa em thì cụ có thể cho em vào black list cũng được ạ bởi thực chất việc đó em đaĩn lỗi cụ và thực tế em cũng chưa gây tý thiệt hại nào về kinh tế cho cụ ạ.
Thế cụ nhé, cụ là trường hợp rất đặc biệt mà em sơ xẩy do không cẩn thận ạ. Cụ cứ cân nhắc ký xem có cần thiết phải mỗi lần xuất hiện lại nhắc lại không nhé vì như thế có vẻ không được đàn ông lắm. Nói thực với cụ là với em cái điện thoại kể cả là vertu cũng vẫn chỉ là đồ vật cá nhân thôi và không đáng để quan tâm đâu ạ. Cụ có vẻ hơi năng nề và sodđo quá làm em thấy thực sự ái ngại kể cả có tiếp tục giao lưu với cụ.
Kính

Chỉnh sửa cuối:

Su_Hayate

Xe hơi
em góp vui với các cụ, e mới xách về ít

ruasieunhan

Xe đạp
Xin hỏi bạn 1 câu :

- kính này bạn mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy ?
kính m mua lại thôi b có thể chỉ giúp m k vì m cũng k biết nh lắm nên mới đi hỏi mọi ng

niceshot

Xe container
Em xin phép lạc đề, muốn nhờ cụ Dauroi và các cụ am hiểu về kính giúp em một việc.

Đợt trước em có nhờ cụ Dauroi mua giúp 1 cái kính RB Aviator 3025 size 58, mắt màu rau muống, có P. Đeo rất thích. Hôm qua em trót làm rơi, bị rạn mất mắt kính bên trái. Cụ Dauroi và các cụ có biết ở đâu bán mắt kính RB xịn để thay thì chỉ giúp em, hoặc có cụ nào mua được giúp em, giá rổ thế nào... thì giúp em với ạ.

Em xin cảm ơn và (b) các cụ nhiệt tình!

dauroi

Xe tăng
mua mắt rời của rayban là phải có kính bị vỡ mang theo nếu ko tb sb sẽ ko bán riêng mắt đâu lão ơi. em sẽ cố hỏi cho lão nhưng nói trước ko rẻ đâu đấy nó rơi vào 2/3 tiền cái kính ạ và cũng ko ban 1 mắt mà chỉ bán 1 đôi mà thôi.

Su_Hayate

Xe hơi
Cụ chụp đống vỏ này thì sao biết xịn hay fake a.
Trình nhìn vỏ mà biết kính em chưa đạt đến nên chịu ạ. Kekeke
theo ngu ý của em thì trên thị trường chưa có hàng fake loại này, cũng chưa có hàng sx ở nước thứ 2 luôn, chỉ có sx tại JP với Itali thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng