[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongcasper_2

Xe tăng
E show ạ, mới mua hết 60$ :D

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan90k1

Xe hơi
Còn về âm Thanh nữa cụ Đầu rơi show nốt đê.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Quá bổ ích, thanks cụ

Binladen 1

Xe buýt
Em cũng giống nhiều cụ ở đây, cận mà vẫn thích zâm :D Cụ dauroi nhón tay làm phúc cho bọn em xem nên xử lý vụ 2 trong 1 đó dưa lào mấy? Kính cụ!
cụ ra Lương Văn Can, mắt hàn quốc có P 500k một cặp chưa có gọng.

coolman

Xe tải
Em mời cụ 1 chén. Tuếc quá cụ trả lời e hôm 20/6 đúng hôm đó 68 về mà em lại tổ chức a e đi Cát Bà quên ko online đọc tin nhắn của cụ :D

Cụ giúp a e off mua kính RB đi, e góp 1 cái. Thanks cụ

LifeArt

Xe tải
Một cái này e dùng thấy rất hữu dụng, các cụ Of mà lái xe phê lắm...
RB Usa 80s (lens driving màu trà) dùng khi lái xe ...nhìn xa thấy rất nét
Khi buồn ngủ đeo vào đỡ hẳn ... hehe
Cái này có phải mắt B15 High Contrast Top Gradient Mirror không cụ? Gọng của nó có khác gì so với gọng của mấy em Aviator khác 0?

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Cái này là mua cho các cụ làm thương mại hay mua cho các cụ sử dụng ạ? Nếu cho các cụ sử dụng thì trung bình mỗi cụ 1 cặp 2 cái thì cũng phải trên trăm cụ, khủng quá! Có cụ nào nhờ cụ dauroi mua kính rồi vào xác nhận cái ạ.
Em nhớ là em lấy 4 cái :D

Mr_Spy

Xe tăng
Hàng xịn mà các cụ bảo quản không cẩn thận thì sẽ bị như vậy. Mồ hôi có nhiều muối nên làm han rỉ rất nhanh. Khi đi nắng về, các cụ nên rửa qua bằng nước lã, để nơi khô ráo.
Hàng xịn mà thế thì e thấy cũng ko ...xịn lắm

Em cũng nhờ mua được 3 cái, hang xịn gía thì quá ngon luôn.

dauroi

Xe tăng
Với rayban là một thương hiệu bình dân xuất sứ từ quân đôi thì chỉ có thể là như thế mà thôi.
Miền bắc việt nam chịu ách đô hộ cuối cùng là Pháp và từ đây kính solex được lên ngôi cho dù thực tế giá trị thật của nó ko đáng một xu bởi chất lượng và kiểu dáng, thuơng hiệu quá tầm thường, nó có giá trị cao duy nhất ở Hà Nội, Việt Nam mà thôi đây là hệ lụy của những ông tự sướng với nhau.
Còn Miền nam là Rayban bởi mỹ cũng là chế độ cuối cùng để từ đây do luyến tiếc mà người ta thành lầm tưởng. Cả hai loại trên chỉ phù hợp đeo chơi mà thôi nếu đi với bất cứ một bộ phụ kiện chỉnh chu nào đều sẽ bộc lộ yếu điểm ko đồng bộ và hoàn toàn mất đi vẻ lịch lãm, tinh tế, sang trọng nếu cần
Thực tễ khác rất nhiều khi ban thật sự là người am hiểu sành chơi bạn sẽ thấy một điều rõ ràng chất lượng kính rayban chỉ ở tầm trung bình kém mà thôi cả về chất lượng lẫn kiểu dáng.
Tuy nhiên kính chỉ là một trong những phụ kiện nhưng nó rất quan trong bởi vị trí nó là trên mặt vì vậy đập ngay vào mắt người đối diện nên ko thể che dấu hoặc khoa lấp được. Dĩ nhiên để đẹp nó cần sự đồng bộ từ đồng hồ, nhẫn, dây chuyền nếu có, thắt lưng, măng set, quần áo, bút thậm trí cả đến nước hoa.
Chơi là một nghề mà sự đam mê và cái khó có lẽ chẳng kém làm vì vậy hãy từ từ để đi vào một góc nhỏ của nó là cái kính để rồi thấy cái em nói là đúng hay ko ạ.

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Cụ Dauroi ơi, em 3025P giờ bao nhiêu hả cụ? Em thích dòng này, mặc dù đang dùng 1 em từ trước 75

inovavgj

Xe container
bài viết thật hữu ích , thanks cụ cho em mở mang đầu óc

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Dạ vâng, cụ Check giúp em nhé. Có thông tin cụ SMS vào 0966800333, em muốn nhờ cụ mua giúp em. Cảm ơn cụ nhiêù

Linh_piano

Xe điện
Với rayban là một thương hiệu bình dân xuất sứ từ quân đôi thì chỉ có thể là như thế mà thôi.
Miền bắc việt nam chịu ách đô hộ cuối cùng là Pháp và từ đây kính solex được lên ngôi cho dù thực tế giá trị thật của nó ko đáng một xu bởi chất lượng và kiểu dáng, thuơng hiệu quá tầm thường, nó có giá trị cao duy nhất ở Hà Nội, Việt Nam mà thôi đây là hệ lụy của những ông tự sướng với nhau.
Còn Miền nam là Rayban bởi mỹ cũng là chế độ cuối cùng để từ đây do luyến tiếc mà người ta thành lầm tưởng. Cả hai loại trên chỉ phù hợp đeo chơi mà thôi nếu đi với bất cứ một bộ phụ kiện chỉnh chu nào đều sẽ bộc lộ yếu điểm ko đồng bộ và hoàn toàn mất đi vẻ lịch lãm, tinh tế, sang trọng nếu cần
Thực tễ khác rất nhiều khi ban thật sự là người am hiểu sành chơi bạn sẽ thấy một điều rõ ràng chất lượng kính rayban chỉ ở tầm trung bình kém mà thôi cả về chất lượng lẫn kiểu dáng.
Tuy nhiên kính chỉ là một trong những phụ kiện nhưng nó rất quan trong bởi vị trí nó là trên mặt vì vậy đập ngay vào mắt người đối diện nên ko thể che dấu hoặc khoa lấp được. Dĩ nhiên để đẹp nó cần sự đồng bộ từ đồng hồ, nhẫn, dây chuyền nếu có, thắt lưng, măng set, quần áo, bút thậm trí cả đến nước hoa.
Chơi là một nghề mà sự đam mê và cái khó có lẽ chẳng kém làm vì vậy hãy từ từ để đi vào một góc nhỏ của nó là cái kính để rồi thấy cái em nói là đúng hay ko ạ.
Lão quá chuẩn!
Cái 3029 em chỉ dùng đúng khi đi 2B, trong 4B thì em vứt Marc Jacobs còn khi sang bển em xài cái Cadillac.
@ cụ nào quan tâm R&B 3025: Hôm kia em ngó thấy 3025 ở shop miễn thuế Changi hình như 266 SGD.

dauroi

Xe tăng
Em có 3 cái kính: 1 Dunhill, 1 Gucci, 1 Rayban

Hai cái trên thì mua ở Hongkong tại hãng - cái Rayban thì mua của tnt_nz trên OF. Giá Dunhill và Gucci đắt gấp 3 Rayban, nhưng đeo Rayban thấy thích nhất :))

Kết luận của em, cứ thằng nào nó chuyên về môn nào thì hàng của nó chắc chắn là tốt hơn :D
Gucci chỉ tay mơ mới mua thôi cụ ạ. Riêng dòng này đắt ở thương hiệu tí nhưng là thương hiệu thời trang còn kính thì cũng thuộc hàng bét dem.
Dunhill thì chủ yếu lad gọng kính thôi chứ kính râm đại đa số cũng vậy chẳng hơn gì cả đương nhiên cụ sẽ thấy rayban vẫn là ngon nhất roài. Kekeke
Nhưng cứ từ từ rồi cụ sẽ thấy các lựa chọn của cụ nếu để sử dụng đơn thuần mỗi cái rayban là tạm được còn 2 cái kia là sai lầm.

Rybicka

Xe buýt
hôm nào về anh a nhô cho em qua ngắm cái boucheron mới của anh cái nhá.
dạo này em tuyền đi 2 bánh nên cái Jedduwwowcj sử dụng tối đa... đúng là đeo sướng hơn RB nhiều anh ạ.

dauroi

Xe tăng
hôm nào về anh a nhô cho em qua ngắm cái boucheron mới của anh cái nhá.
dạo này em tuyền đi 2 bánh nên cái Jedduwwowcj sử dụng tối đa... đúng là đeo sướng hơn RB nhiều anh ạ.
Anh éo cho mày xem đâu vì mày hay cướp lém. Kekeke
Đêm chủ nhật anh mới về thứ hai cafe nhé

CR-Vic

Xe container
Em cũng không rành món kính lắm nên tiện thì mua thôi :D - hôm rồi mua được cái 3025 size62 của bạn tnt_nz trên này thấy ưng quá! Đang tính mua thêm một vài chiếc Rayban nữa đeo cho nó suồng sã cụ à.

Gucci chỉ tay mơ mới mua thôi cụ ạ. Riêng dòng này đắt ở thương hiệu tí nhưng là thương hiệu thời trang còn kính thì cũng thuộc hàng bét dem.
Dunhill thì chủ yếu lad gọng kính thôi chứ kính râm đại đa số cũng vậy chẳng hơn gì cả đương nhiên cụ sẽ thấy rayban vẫn là ngon nhất roài. Kekeke
Nhưng cứ từ từ rồi cụ sẽ thấy các lựa chọn của cụ nếu để sử dụng đơn thuần mỗi cái rayban là tạm được còn 2 cái kia là sai lầm.

Trạng thái
Thớt đang đóng