[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây - Tập 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng

dauroi

Xe tăng
Cụ chủ tư vấn giúp em 1 chiếc kính râm cận, có thể dùng chơi thể thao được. E cận 4 diop, cỡ kính hiện đang dùng 56 15 140. Tầm giá khoảng 300$. Cám ơn nhiều.
Kính thể thao lão nên dùng mắt nhựa nếu không phải là titan nhằm tránh bị gẫy sẽ gây nguy hiểm cho người sử dụng. Mắt nên dùng là loại poly ko dùng mắt thủy tinh râm cận nên dùng mầu tra cho mầu sắc thật hơn so với các mầu khác.
Kiểu dáng thì phải biết lão thích thế nào đã mới nói được ạ

dauroi

Xe tăng
Montblanc – MB332S

Cây này đẹp quá! nó có dễ mua và có đắt ko anh? :)
Vấn đề là em thích cái kiểu mắt vuông vuông như này http://m1345.photobucket.com/albumview/albums/bhdung_aulac/Montblanc/P1020397_zpse88e2c08.jpg.html?o=101 nên mới hỏi lão xem bao xiền vad mặt to có đeo được ko.?
Lão trungvna có thích cái này không cũng đang sale đới nhưng ko nhiều em bảo cầm về cho còn của em thay mắt cận vào mất rồi ạ.

ceo133

Xe tải
em cũng rất khoái món kính này. :D

tuantran412

[Tịch thu bằng lái]
e cũng rất thích kính đây, tham gia 1 chân

Pigcoi

Xe tải
Em muốn mua 1 cái kính Jeep quá, cụ Dauroi có thể lấy giúp em mẫu nào được không ạ. Trừ mắt giọt lệ và chuồn ra vì mặt em đeo không hợp ạ. Thank cụ.

timeout

Xe điện
Cây Montblanc – MB332S của cụ dauroi cỡ bao nhiêu đấy ạ. Mẹt em hơi tròn nên không biết có vừa không. Em cũng cận nặng nên chỉ có nhu cầu gọng trơn thôi ạ.

dauroi

Xe tăng
em cũng rất khoái món kính này. :D
e cũng rất thích kính đây, tham gia 1 chân
Vâng em mời hai cụ cùng tham gia để bổ xung kiến thức cũng như tạo nên niềm vui nhỏ nhỏ thời thổ tả ạ.

Em muốn mua 1 cái kính Jeep quá, cụ Dauroi có thể lấy giúp em mẫu nào được không ạ. Trừ mắt giọt lệ và chuồn ra vì mặt em đeo không hợp ạ. Thank cụ.
Nó mà có bán em lấy ngay ạ, cụ yên tâm chỉ cần nó bán lại là em sẽ lấy ạ.

Cây Montblanc – MB332S của cụ dauroi cỡ bao nhiêu đấy ạ. Mẹt em hơi tròn nên không biết có vừa không. Em cũng cận nặng nên chỉ có nhu cầu gọng trơn thôi ạ.
Cái đấy cũng chống chỉ định cho người mặt nhỏ lão ơi còn mặt tròn thì chắc chắn đeo cái này sẽ đẹp, đây cũng là dạng kính cho lắp mắ râm cận ngon đẹp nhất.
Nó đang sale mà vẫn còn xít soát 500us ạ.
Ps: Hơi tiếc nếu phải thay cặp mắt này vì đây là mầu mắt xanh rau muống lần đầu tiên được lắp trên các kính râm của Montblanc. Cái này là điểm đặc biệt của mẫu MB332S.

Cái R4909 xịn thế mà sao mắt kính không có chữ nghĩa gì cụ nhỉ?

dauroi

Xe tăng
Cái R4909 xịn thế mà sao mắt kính không có chữ nghĩa gì cụ nhỉ?
Phần lớn các kính đời mới đều không còn làm chữ trên mắt kính như ngày xưa nữa ạ.
Các kính đời mới công nghệ hoàn toàn khác và nó được định dạng bởi chính ngay sản phẩm đó, ngay như các giòng LV, Boucheron, Jeep ...... cũng không sử dụng khiểu in hay khắc trên mắt nữa cụ ạ.
Nhưng cũng đừng hy vọng có thể làm được fake bởi mầu mắt, chiết suất, công nghệ và tính năng trong sử dụng khiến cho không bao giờ Fake làm được ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Thanks cụ. Em đeo thấy rất hợp. He he ...

timeout

Xe điện
Oái, em ngó trên amazon cây MB332S có hơn 200, giảm từ 500 xuống nên đang mừng húm. Chẳng nhẽ là hàng fake ạ. :((

TSTA

Xe container
Bác Dauroi cho em hỏi về chất lượng kính Rayban all in one có 3 mắt có ok ko.
Loại này rẻ hơn nhiều nếu mua từng chiếc.
Bác cho em lời khuyên về loại này với nhé.
Em định mua loại có đen, nâu trà có P để đi mùa thu, đông.

dauroi

Xe tăng
Hôm nay để cho các cụ thấy được mẫu kính Louis Vuitton Z0202U là phiê bản thuộc cấp trung của LV nó khác thế nào với phiên bản hạn chế loại siêu sang của hãng em tiếp tục post lên cái Louis Vuitton Z0202U trước khi đi thay mắt kính vào ngày mai, sự khác biệt đầu tiên và duy nhất ở kính loại này ở bề ngoài chỉ là cặp mắt mà thôi. Nó được thay từ mắt váng bằng vàng độc nhất vô nhị của hãng LV thành mắt kính 2line với chữ LV khắc trên mắt kính.
Đi sâu vào công nghệ vật liệu thì mẫu này chỉ được bọc có 3 lớp vàng mà thôi ngoài ra tất cả các cái khác gần như giống nhau hoàn toàn ạ. Chỉ đơn giản vậy thôi nhưng giá nó lại bẳng ½ loại phiên bản hạn chế đó.

dauroi

Xe tăng
Cụ lật lại đi em đã có bài viết về loại kính này của Rayban ọi ạ, rất chi tiết và khách quan ạ.

dauroi

Xe tăng
RB 3460 thuộc thiết kế mới của rayban với mắt bằng posly cơ cấu lắp mắt bằng ngàm sử dụng ngay cầu kính để cố định mắt.
Loại kính này có độ bền kém do chất lượng kim loại gọng của rb hết sức bình thường và nó thường bị hỏng ở ngay chính phần cầu kính.
Do cầu kính chịu lực thường xuyên nên phần chân ve cũng ko được chuẩn như các kính theo kiểu truyền thống ví dụ 3025 vì vậy rất dễ sô lệch làm cho kính 3406 hay bị mất phom.
Tuy nhiên tất cả những cái đó chưa là gì so với việc mẫu kính dùng mắt posly vì mắt dạng này ko phải thế mạnh của RB từ đây cũng thấy rb 3460 chẳng còn chút gì là ray ban cả, nó như một sự chắp vá vụng về mà thôi.
Thường mọi người hay bị hớp hồn và mê hoặc bới vài cái mắt thay được mà không hiểu rằng chất lượng của mắt đó thế nào. Mắt của giòng 3460 rất dễ vỡ và bị xước và cuối cùng 100 cặp mắt đó ko bằng một cặp mắt thủy tinh của chính hãng Rayban ạ.
Đây rồi cụ em đã viết từ trước rồi mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng