[Funland] Kinh tế VN qua nhãn quan F0 chứng khoán!

Toilaai08

Xe tăng
E thì thấy đang căng như dây đàn. Chắc giác quan thứ 6. :))

Go on

Xe điện
Đó là vụ ở Mỹ của chi nhanh vt thì có gì bí mật đâu. Mua hệ thống cảm quang đầu dò gì đó của tên lửa mà
Hic, cụ tìm được tin đó trên báo của nước mình không là biết bí mật hay không ạ. Đã vậy bác ấy còn định chơi bộ phận của tên lửa hành trình.

Go on

Xe điện
Vì dân vì nc thì ăn cắp cũng là anh hùng cụ ạ.

Tuy nhiên dn gắn nhãn qđ mà ra làm ăn q.tế rõ là rủi ro mà tiền lệ là Huawei- dù nó ko phải dn qđ luôn mà chỉ là chủ tịch từng là quân nhân. E nhớ Tq từ những năm trc 2000 thời Giang là tbt đã cấm quân đội làn ăn kinh tế sau vụ tướng tình báo qđ Cơ Đức Thắng tham.gia buôn lậu qui mô lớn.
Vâng, rất đáng khen nhưng thế mới đáng tiếc cụ ạ. Nếu chỉ là 1 cá nhân hoạt động ngầm cho tình báo thì cũng ko tiếc lắm. Vì nước nào chả có tình báo, muốn lấy bí mật của nhau. Nhưng ở đây đã đóng sầm cánh cửa có thể vào Tây. Sau này mặc định bọn Tây nó gắn cho biệt danh sân sau của qđ. Và sẽ ko cho phát triển ở nước họ

Toilaai08

Xe tăng
[/QUOTE]
Bong bóng dc bơm căng khắp nơi, từ Ck, tiền ảo, đất đai những nđt liều lĩnh full margin mua bán đủ thứ, mà vừa rồi 1 thằng qũy đầu tư của Mỹ bị Call margin dẫn đến nhiều ngân hàng phải bán tháo, lỗ hàng tỷ đô.

Có cái gì đó khá rủi ro trong đoạn này. chỉ là nó chưa xì ra thôi

Mà CK Việt thì T4, T5 nhiều đau thương và mất mát lắm.

Anhdex

Xe tăng
Nghe chừng ko phải mình em bi quan khi thấy ck vượt đỉnh nhỉ 😤

Chĩm111

Xe điện
Bigboy Lao Đồng in được tiền nên mua thoải mái, chứ lom dom như bọn Tây lông deck in được đô la nên chạy re kèn ;)).
Quý I năm nay chạy 14 nghìn tỷ bằng cả năm 2020 :D
Mà bọn Tây lông tự dưng đồng loạt hạ dự báo tăng trưởng của Đông Lào mới ngu chứ lỵ :).
Hi vọng đến 1 ngày chúng ta chỉ cần nhìn đất, cổ phiếu và quang hợp hít khí giời là đủ sống :D
Cụ dân chứng có nghề em tưởng cũng phải hô hào cho nó đồng thanh tương ứng chứ? :D

Chĩm111

Xe điện
2 dòng đầu thì có vẻ chuẩn.
Cái đoạn lùng bùng ở dưới thì xin lỗi cụ, cụ kiếc gì cái thằng Quyết lừa.
Ý đồ kinh phết đới cụ! Cùng một còm, câu trước khen anh V, câu sau nhấc ngay anh Q lên cho cùng mâm, rồi tiện tay khen nức nở tất tần tật những gì anh Q có luôn.
Kinh phết!

Hanoi1919

Xe tăng
Nghe chừng ko phải mình em bi quan khi thấy ck vượt đỉnh nhỉ 😤
Thế thì nó mới vượt đc. Mấy lần chạm đỉnh trước ai cũng khí thế hừng hực và full margin hết cả thì nó kéo lên cho các ông chốt lãi à? Lần này khi đa số cạn niềm tin vào khả năng vượt đỉnh thì nó kéo vượt là chuẩn bài thầy dạy rồi còn ji nữa.
Các cụ chửi cu Còi ghê quá, thằng nào set game đầu cơ mà chẳng thế? Bọn khác nó ẩn mình không lộ mặt ra thôi.b-)

Chĩm111

Xe điện
Máy bay thì đi thuê, phi công thì đi thuê, tiếp viên thì cũng đi thuê nốt. Còn phí dịch vụ sân bay hơn 240 tỷ thu hộ thì đòi mãi éo trả. Vậy mà đòi tính giá trị 60 ngàn tỷ. Đội buôn vịt trời mà sống lại phải gọi A Quýt bằng bố :D
Hôm rồi em vừa thấy tin FLC đề xuất CP cho Bamboo vay ưu đãi 5k tỏi kiểu như của VNE để chống chọi với.dịch. không hiểu tin này là thật hay giả, các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Chĩm111

Xe điện
Em làm nghề này mà. Vào ngành chứng khoán hồi 2008 (dĩ nhiên trước đó đã làm ở ngành ngân hàng rồi) và truj lại tới bây giờ. ĐỒng trang lứa hồi đó nhiều người bỏ nghề rồi =))
Cụ có tin năm nay thị trường CK của ta tưng bừng nở hoa không ạ?

Toilaai08

Xe tăng
Ý đồ kinh phết đới cụ! Cùng một còm, câu trước khen anh V, câu sau nhấc ngay anh Q lên cho cùng mâm, rồi tiện tay khen nức nở tất tần tật những gì anh Q có luôn.
Kinh phết!
a V chơi đẹp, chứ Q thì tư duy kẻ cướp lắm, a đem con Ros lên xả hết vào đầu các ndt

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì nó mới vượt đc. Mấy lần chạm đỉnh trước ai cũng khí thế hừng hực và full margin hết cả thì nó kéo lên cho các ông chốt lãi à? Lần này khi đa số cạn niềm tin vào khả năng vượt đỉnh thì nó kéo vượt là chuẩn bài thầy dạy rồi còn ji nữa.
Các cụ chửi cu Còi ghê quá, thằng nào set game đầu cơ mà chẳng thế? Bọn khác nó ẩn mình không lộ mặt ra thôi.b-)
Nếu ko tắc cống thì e nghĩ nó vượt sớm hơn rồi.
Tắc nên ko bùng nổ đc vì tiền bị giới hạn mà cổ vẫn thế.
Khoảng 1 tuần nay e thấy mms có vẻ đạt đồng thuận là quay tay ít đi. Một số dn tiên phong sang hnx gd như vnd và tới là tch, hhs sẽ làm hsx thoáng nữa. Ck up đón tin tốt sàn sẽ thông thôi. Fpt vào cuộc gần tháng rồi.
Kqkd 1 số dn rất tốt cc ợ. Hpg e nghe là 6500 tỉ, rất cao đấy do thép hrc bán chạy và lãi cao. Fpt q1 lãi up 25%. Các cty ck kiếm bộn có vnds lãi q1 đạt 40% kh năm, ck vix lãi hơn 300 tỉ / plan 680 tỉ. Khối bank cũng cực khả quan. Ctg dự lãi hơn 20k tỉ năm nay. .... nhiều lắm.cc nghĩ sao nếu vic phi về 250?

Ck tăng có nền tảng cc ạ. Ko vô lý!

Dn đểu của Q còi e nghĩ nó chết trong dịch này mà ơ kìa, băm bu của nó vẫn ngon á.

Sau cơn mưa trời sẽ sáng. Hết covid Vn trở lại như 1 ngôi sao sáng.

Muốn biết hh Vn là j cứ nhìn xem. Vẫn còn thiếu và yếu nhưng xi măng, bđs, xây dựng điện, sắt thép, dịch vụ viễn thông, cung cấp nc, tài chính-ngân hàng, xăng dầu.... chia đầu người đi xem ta kém cạnh j các nc ĐNA như Thái, Phi, Indo ....

Đừng lập luận gdp phụ thuọic khối ngoại. Có tỉ lệ đóng góp cả đấy. Fdi vào mạnh giải quyết hết đc số lao động tuổi vàng mà cc trên này kêu tuyển lương 6-7tr khó thì biết rồi. Dn fdi trả lương, đóng bh đúng luật với mức khá và ng lđ chi tiêu là đóng góp vago gdp đấy. Cái lập luận đao to kiểu fdi thì họ hưởng hết lòe trẻ con và vuốt ve tự nhục thôi. Kêu gọi mãi fdi mới vào, khác j nắng hạn gặp mưa.

Vn tương lai tươi sáng. Ttck chỉ đang đi sau chứ chưa đi trc đâu. Ckvn bao h cho đến ngày xưa?
E soi lại lịch sử rồi, fpt 650k nhé, vnm 300k, ssi 300k, bvs 650k, sam ree 300k, stb 250k, acb 250k... hihi :)

emphailamsao

Xe tăng
Em cunzg f0 từ tháng 2. Đang dc 6% so với tiền đầu tư ban đầu. Nếu giữ nguyên tắc cắt lỗ và chốt lãi thì chắc ko chết được vì em ko mảgin gì hết. Đợt vừa rồi FLC có thông tin bảo mua từ lúc nó trần lần 1, cỡ 7.2k/cổ nhưng em đã ko chơi. Và cũng ko nuối tiếc gì vì chơi với quyết có ngày đi viện. Em thấy quan trọng nhất đung là tâm lý và nhất quán với chiến thuật chơi. Ham lãi hoặc tiếc lỗ là dễ chết lắm.

24AnTrạch

Xe buýt
Bao h làm đc việc này thì ngon, cứ xanh tím là bán đỏ mua vào.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em cunzg f0 từ tháng 2. Đang dc 6% so với tiền đầu tư ban đầu. Nếu giữ nguyên tắc cắt lỗ và chốt lãi thì chắc ko chết được vì em ko mảgin gì hết. Đợt vừa rồi FLC có thông tin bảo mua từ lúc nó trần lần 1, cỡ 7.2k/cổ nhưng em đã ko chơi. Và cũng ko nuối tiếc gì vì chơi với quyết có ngày đi viện. Em thấy quan trọng nhất đung là tâm lý và nhất quán với chiến thuật chơi. Ham lãi hoặc tiếc lỗ là dễ chết lắm.
Cụ cố lên, e năm covid thứ 2 mà 1 tháng qua đc này. E up động viên cụ nhé :)

Có lỗ, có lãi nhé... còn uptrend tiếp thì chết với e.

E đợi thứ 2 vnd gd trên hnx sẽ khoe cc nhé :))