[Funland] Kinh tế suy thoái thì mảng kinh doanh nào lên ngôi?

lucthithang

Xe tăng
quê thì cứ hàng thiết yếu: ăn uống, quần áo, văn phòng phẩm, hàng tiêu dùng, đá thêm tí phụ kiện điện thoại chẳng hạn, dễ làm, luôn có nhu cầu.
Mấy món này ở quê đóng cửa nhiều lắm cụ ạ,

baba77

Xe tăng
Lô đề muôn đời thịnh cc ây. Đói kém lại càng oánh ác cầu may. Rảnh rỗi ra quán nước đầu ngõ làm vài con....

Nhẽ năm nay mí sang năm thì nghề osin cho nhân dân lên ngôi. Hè mát, đông ấm lễ tết nghỉ đều xuân thu nhị kỳ lên lương !
Công bộc mấy năm nay không dám ký tá j cũng gọi nằm chờ thời thôi. Dậm chân tại chỗ nhưng vẫn hơn khối ngươi. Đấy là e đoán thế :D

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em có ông a mở cty inox dc chục năm mới đóng cửa cuối năm ngoái, xong ra mở siêu thị nhỏ nhỏ. Hôm trước e hỏi thấy bảo kiếm gấp mấy lần làm inox.
E mới nhậu với ô bạn mở 2 cái bên Vin OCP xong; cũng ko ngon ăn đâu!
Inox mà thuần bán thì ko ăn thua, do hàng quá truyền thống lợi nhuận cực mỏng + công nợ. Làm thi công thì lãi hơn!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Giai đoạn khó khăn nhất thì kinh doanh hàng cao cấp mà tồn tại là lên ngôi nhất, chứ chạy theo đồ rẻ sẽ có thằng khác rẻ hơn để đè mình.
Xu thế bán hàng trực tiếp của bọn Tầu sẽ khiến cho hàng triệu cửa hàng nhỏ lẻ không đủ chi phí mặt bằng cũng như nhân công buộc phải đóng cửa trong vài năm tới.
Còm chuẩn nhất đây ạ. Khó khăn đối với đa số, còn tầng lớp giàu gần như họ chả sao cả. Thời điểm này người giàu đang bỏ tiền thu gom tài sản giá rẻ, chi tiêu của họ ko bị ảnh hưởng.
Những đơn vị chuyên làm hàng cao cấp thì thậm chí giờ còn phát triển, do những anh tạp nham hàng gì cũng làm đã suy yếu đáng kể!

Nghiant96

Xe buýt
E nghi là mảng thực phẩm se kiếm rất tốt phải ko ạ?
Các cụ offer thông thái thông nào cho e phát.
thế chắc cụ ít đi chợ. Lợn đang chết gần hết rồi cụ ạ. Đợt này em khuyên thật các cụ đừng ăn xúc xích, nem chua. Mấy trại to như CP còn hẹo hết cả đống

hưvô

Xe lăn
thế chắc cụ ít đi chợ. Lợn đang chết gần hết rồi cụ ạ. Đợt này em khuyên thật các cụ đừng ăn xúc xích, nem chua. Mấy trại to như CP còn hẹo hết cả đống
Thôi xong, thế Tết thì liệu có thịt lợn mà ăn ko cụ

huyhung123

Xe điện
Muốn ăn ở nhà thì phải dậy sớm, bọn trẻ ngủ muộn khó dậy sớm, mà ngủ sớm thì không làm hết bài tập.
Mà người lớn cũng muốn ngủ thêm.
Cụ dậy sớm & nấu nướng cho bọn trẻ ăn được thì tốt rồi.
Nhà iem con học lớp 5, nó hẹn giờ 5h30 dậy làm nốt bài và ăn sáng xong đi học. Mẹ nó 6h dậy nấu ăn.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà thuê họ cũng trả lại mặt bằng nhiều lắm cụ ạ, cứ thuê vài tháng lại trả, vài tháng sau mới lại cho thuê đc cũng móm lắm ạ
Có từ 1 cái nhà dư cho thuê là ko quan tâm kinh tế làm gì. Chỉ việc nói lời hay, đạo lý.
Còn về mặt suy thoái thì tạp hóa, hàng cơm sống khỏe, thuốc chữa bệnh, vận chuyển, sửa chữa thiết bị máy móc, xe cộ...

căngthẳng

Xe tăng
Giai đoạn khó khăn nhất thì kinh doanh hàng cao cấp mà tồn tại là lên ngôi nhất, chứ chạy theo đồ rẻ sẽ có thằng khác rẻ hơn để đè mình.
Xu thế bán hàng trực tiếp của bọn Tầu sẽ khiến cho hàng triệu cửa hàng nhỏ lẻ không đủ chi phí mặt bằng cũng như nhân công buộc phải đóng cửa trong vài năm tới.
Còm chuẩn nhất đây ạ. Khó khăn đối với đa số, còn tầng lớp giàu gần như họ chả sao cả. Thời điểm này người giàu đang bỏ tiền thu gom tài sản giá rẻ, chi tiêu của họ ko bị ảnh hưởng.
Những đơn vị chuyên làm hàng cao cấp thì thậm chí giờ còn phát triển, do những anh tạp nham hàng gì cũng làm đã suy yếu đáng kể!
2 bác này chuẩn,phucj vu cho giới giầu là êm ấm

Violet8

Xe hơi
Ở SGN, nơi nào mặt bằng đẹp là phòng nha thuê hết, chắc lời dữ lắm. Nhất là gần đây showbiz miền Nam ai cũng PR hàm răng trắng lóa nên nhu cầu làm răng tăng cao.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thuê họ cũng trả lại mặt bằng nhiều lắm cụ ạ, cứ thuê vài tháng lại trả, vài tháng sau mới lại cho thuê đc cũng móm lắm ạ
Cứ rẻ là có người thuê. Còn ý em là họ đã dư miếng đất, cái nhà ko ở thì việc gì quan tâm kte nó lên hay xuống. Mà đã ko ngại kte thì cứ đc giá cho thuê, ko vứt đấy, thời thế nó vậy. Nuôi đc chủ nhà thì tính, ko thì nhịn.

Em thấy cho thuê trọ cũng giảm, gần nhà mấy toà chung cư mini cũng trống 1,2 phòng.
cũng vì cái này đây cụ

Cụ yên tâm thiếu thịt thì nhà nước lại cho nhập khẩu về nên k thiếu đc đâu.
chả có cái gì thiếu cả, quan trọng là tiền thôi, gần 60% là dân lao động, trong khi đó nhiều nơi cắt giảm lương dân đến giảm sức mua nên mới khó khăn, còn người nhiều tiền người ta lo gì, trong dân tầm trung dân đến cao cấp họ vẫn đầy tiền thành phần này chiếm ít nhất là 25 - 30%

Chỉnh sửa cuối:

vuongbui1988

Xe tải
cũng vì cái này đây cụ

Vâng e thấy gần chỗ em sinh viên thuê xong tháng 11,12 thi xong gộp lại để đồ 1 phòng xong trả lại phòng, ai ko làm thềm là về quê luôn
Mấy người khó khăn thì tìm phòng mới rẻ hơn, chỗ e ở Minh Khai là gần nh đại học, công sở mà còn thế đấy. Sang năm không rõ thế nào.

Linh Net

Xe buýt
Trà đá nhé các cụ
Khu e đông khách ngồi lắm
Ngoài ra thì bán bao cao xu on lai nhé, nhớ sip tận nhà khách, vì khách ngại ra quán mua :D
Xiếc-thoy nữa cụ!
Dạo này top-top nó phổ nhiều thứ lạ quá, chị em bắt đầu tìm hiểu dần dần rồi.
Ship đừng ghi tên người nhận là ưng.