Kinh tế khó khăn em lên công nông đi Hà Nội - Đà Nẵng (19/05 - 27/05)

inovavgj

Xe container
Công nông nhà cụ ngon ghê :D

LP640

Xe tải
e đi ĐN nhiều nhưng chưa đi băng oto chuyến nào, đọc bài cụ xog có lẽ sẽ phải làm 1 chuyến

phaxeqn

Xe hơi
Chào các cụ trong diễn đàn, e đang hóng ko biết có cách nào để đóng góp 100 bài để được ném đá với các cụ trên diễn đàn.

phaxeqn

Xe hơi
Khi nào mới có chuyến đi như của bác, thấy mà ...

phaxeqn

Xe hơi
ủn cho chuyến đi thành công!

tiendat_vn

Xe tải
cám ơn chia sẻ của cụ ah

crazyspeed

Xe tải
Cụ chủ dũng cảm thật, nhà cháu cũng Mút Xôi mà đi xa nhất là Nghệ An và Lào Cai, vừa đi vừa run cụ ợ, hâm mộ cụ hí hí

Phương

Xe buýt
Kinh nghiệm của em là đi du lịch thì cần có sạc điện thoại dự phòng, nó còn có nhiều tác dụng khác như làm đèn pin, quạt usb... rất tiện lợi ạ

vinh khanh

Xe tải
Em có một chút góp ý sau:
1. Cụ nên căn giờ qua Miếu Môn khoảng 6h sáng hoặc muộn hẳn sau 8h sáng, vì đường HCM đi sướng nhất là vằng nhưng vào tầm giờ từ 6h30 - 8h gặp học sinh đi học sẽ rất ức chế, em xuất phát ở gần cầu Thăng Long lúc 4h30 sáng thì đến 4h30 chiều em có mặt ở khách sạn 08-03 đường Lý Thường Kiệt - Đồng Hới.
2. Đoạn Cẩm Thủy - Thanh Hóa và Thái Hòa - Nghệ An, cụ ngoài để ý bắn tốc độ và chém vạch thì phải để ý thêm chiêu này nữa, đó là đang trên đoạn đường vạch liền tự dưng có xe chở gỗ Bạch Đàn (hoặc xe tải gì đó) chết máy giữa đường, nhưng cụ vừa chém vạch để vượt thì sẽ thấy mấy anh xxx cười tươi đón cụ rồi, kinh nhiệm là để lái phụ xem có xxx không rồi hãy vượt.
3. Đoạn cuối Thanh Hóa cách Vinh khoảng 7 - 10 km thì bắn tốc độ triệt để, già tre lớn bé, ô tô xe máy không tha ai cả. Đến các Nghệ An 2km thì sẽ thấy cả đàn xxx dứng dàn hàng ngang thì có mà chạy lên huyện.
4. Đèo Đá Đẽo chú ý sạt lở
5. Đường HCM Tây để chạy thẳng vào Đn nguy hiểm không nên đi, nên đi HCM đông vào QB sau đó đi QL1 vào ĐN
6. Nói chung nếu không vội vàng thì không nên đi vi phạm luật giao thông củ chuối của việt nam làm gì. Vì kinh tế khó khăn nên xxx cũng nhiều cần kiếm tiền.
Em bổ sung chút chỗ này nhé các Cụ ( Bôi màu đỏ).
* Hôm em chạy từ Nam ra Bắc - Đoạn xuống Đèo ôm cua, các bác chú ý có biển hạn chế tốc độ 30km/h - Em thấy rất nhiều người dính đòn. Em may mắn tham gia OS và FUN nên chân cứ đạp Phanh hạn chế đúng 30km/h,
* Đường HCM đúng là " đường ta- ta đi" đẹp dã man

vinh khanh

Xe tải
Mỹ Hạnh ở Mỹ Khê được cái sát biển nên phong cảnh đẹp và sạch sẽ nhưng giá cả đắt lắm nên em chả muốn ra ăn. Ăn như kiểu của em ra Mỹ Hạnh xác định phải tầm 3-4 triệu cho một bữa trong đó ra mấy chỗ em hay ăn thì có khi còn ngon hơn mà giá cả lại chưa đến 1 triệu một bữa, thế nên nhà nghèo như em chả dại gì ra Mỹ Hạnh :). Em nói ví dụ cho cụ nhé, ghẹ đá một con 2kg thì Mỹ Hạnh phải tầm hơn 2 triệu, trong đó chỗ em ăn chưa đến 1 triệu. Mà nhiều món Mỹ Hạnh cũng có đâu mà ăn. Tiêu chí của em là ngon - bổ - rẻ và độc đáo, lại được ông anh họ là người sành ăn có tiếng ở ĐN nên em cũng chịu khó lang thang tìm tòi ạ.

Cụ nói hơi bị chuẩn - Cụ cho em địa chỉ mà cụ đã từng 'thưởng thức" ngon - rẻ - bổ. Em đang cố đi DN để an chơi đây.

vinh khanh

Xe tải
Mỹ Hạnh ở Mỹ Khê được cái sát biển nên phong cảnh đẹp và sạch sẽ nhưng giá cả đắt lắm nên em chả muốn ra ăn. Ăn như kiểu của em ra Mỹ Hạnh xác định phải tầm 3-4 triệu cho một bữa trong đó ra mấy chỗ em hay ăn thì có khi còn ngon hơn mà giá cả lại chưa đến 1 triệu một bữa, thế nên nhà nghèo như em chả dại gì ra Mỹ Hạnh :). Em nói ví dụ cho cụ nhé, ghẹ đá một con 2kg thì Mỹ Hạnh phải tầm hơn 2 triệu, trong đó chỗ em ăn chưa đến 1 triệu. Mà nhiều món Mỹ Hạnh cũng có đâu mà ăn. Tiêu chí của em là ngon - bổ - rẻ và độc đáo, lại được ông anh họ là người sành ăn có tiếng ở ĐN nên em cũng chịu khó lang thang tìm tòi ạ.

Cụ nói hơi bị chuẩn - Cụ cho em địa chỉ mà cụ đã từng 'thưởng thức" ngon - rẻ - bổ. Em đang cố đi DN để an chơi đây.

ninhcd

Xe tăng
Đi ô tô là sướng nhất nhưng theo ý e thì an toàn nhất vẫn nên có 2 tài, thay nhau chiến đi đỡ mệt đầu hơn.
Đọc từ đầu tới giờ e vẫn chưa rõ con Công Nông cụ chủ nói tới là Korando hay Musso (? vậy vì e đag chạy Mus) cũng đang cố gắng bố trí time chiến 1 chuyến Đà nẵng như cụ, nhưng nếu đi chắc e chạy đg 1 cũ, chứ đường HCM chạy buồn lắm, cứ hun hút

quynhtrangkcc

Xe hơi
Cụ có chuyến đi tuyệt quá, nhưng mà công nhân nhìn hải sản tươi ngon thích thật

bomit

Xe tăng
Mỹ Hạnh đúng là đắt lòi cụ ạ, hè vừa rồi nhà em 3 người lớn, 3 trẻ con mà bị chém ngọt 2.2 củ. Em nhớ nhất là mực ống 650k :((

Website
tuantattoostudio.com
Chuyến đi của cụ và e cách nhau 7 tháng nhưng lại chung chiến tuyến . E đi ra cụ thì lại đi vào kkkk cụ đi k phải vội vã và xe ngon thích thật

Chỉnh sửa cuối:

sh125

Xe hơi
Em để ý thấy cụ chủ hay gặp vấn đề phiền toái vì các thiết bị hết pin nhỉ. E có góp ý nhỏ là sao cụ ko mua lấy 1 cục pin dư phòng tầm 20.000mah là thoải mái sài cho các thiết bị trg 3 4 ngày rồi.