Kinh tế khó khăn em lên công nông đi Hà Nội - Đà Nẵng (19/05 - 27/05)

niceshot

Xe container
Hay quá!

Cảm ơn cụ đã chia sẻ. 18/6 nhà em sẽ khởi hành chuyến xuyên 1/2 Việt vào đến ĐN. Đánh dấu thớt của cụ để học hỏi kinh nghiệm.

vuhatruc

Đi bộ
Quán Hoa Kế này có cả đặc sản xôi chim nổi tiếng thế mà bác ko nếm thử...

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Cụ chủ đưa thêm thông tin nhé. toàn bộ số ảnh tôi chụp lúc vào thẻ đang bị sự cố chưa kịp xử lý vì bận quá.
Trưa hôm sau bọn tôi có đến quán cụ dẫn tối hôm trước, phải công nhận là ngon bổ rẻ. 4 người ăn uống thoải mái, toàn món ngon tuơi mà hết có 1,15 củ.
Thank cụ nhìu!

toyota_ls

Xe tải
chúc cụ có chuyến đi an toàn vui ve

Việt Phong

Xe tải
Dạ em có biết, nhưng ăn không thấy ngon bằng bên chim trời ở Bắc Ninh nên em hổng giám giới thiệu ợ.
em cũng đang lên kế hoạch đi cung này. Cụ PM cho em So diện thoại của cụ nhé

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
hay quá, cho em oánh dấu 1 phát. Mời cụ chủ thớt 1ly cho xôm

Rybicka

Xe buýt
Tiếp tục QL1 đến Gio Linh em chuyển sang đường nhỏ đi Gio Việt rồi ra đường 9 Nam Lào ra Cửa Việt ... rắc rối đến với em lúc này đây. Thấy QL1 đường xấu em theo Gmap để đi ra ven biển, lúc đầu tâm trạng khá phấn khởi với phong cảnh làn quê Quảng Trị đem lại nhưng sau đó thì ....

Các cụ cú tưởng tượng là em đi gần 100km với thể loại đường như thế này, và rồi thì điện thoại hết pin ko xem được Gmap nữa, hỏi đường thì ông chỉ bên này bà chỉ bên kia, lại đâm vào đường cụt phải quay lại. Đã thế đi qua vung gọi là quê nghèo mà cái mộ lại to và đẹp như thế này nè
Đường thì xấu nhưng do lo lắng em phóng toàn 70 - 80 liên tục mặc cho xóc tung hết cả người, rồi sau khi xác định tối mới đến ĐN thì em chợt thấy biển QL1 8km thế là mừng hú cuối cùng cũng quay lại đựoc cái máng lợn rồi.
đoạn này cụ cố đi 10km nữa qua phá Tam Giang, đến cửa Thuận An là có đường vào Huế. Đoạn qua phá Tam Giang cực đẹp luôn, năm ngoái em đã đi qua đúng dịp này.

giobiensam

Xe hơi
Từ hôm đi về có gì mới khong cụ ?
Dạ không cụ ạ, bận bù đầu bù tóc vì phải làm việc cho 9 ngày đi chơi. Đã thế Gấu lại đang lên kế hoạch tối thứ 5 (14-06) này đi Quảng Bình đến Chủ Nhật về nữa chứ. Đi đêm thế này chắc em không dám vác công nông chạy nữa hì hì, mới lại đi đường QL1 cho nó lành. Đoàn đi 2 xe, mỗi xe 2 lái, em dự kiến xuất phát lúc 4h khoảng 9h đến Thanh Hóa ăn tối, 12h qua Vinh còn kịp thì vào sân vận động ăn cháo còn không thì vít thẳng Quảng Bình luôn. Dự kiến khoảng 2h đến Quảng Bình. Lịch thế có ổn không cụ? có kinh nhiệm gì cụ chỉ bảo em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

giobiensam

Xe hơi
đoạn này cụ cố đi 10km nữa qua phá Tam Giang, đến cửa Thuận An là có đường vào Huế. Đoạn qua phá Tam Giang cực đẹp luôn, năm ngoái em đã đi qua đúng dịp này.
Em chịu, nói chung là đường vừa nhỏ vừa xấu, lần sau em rút kinh nhiệm rồi, từ Đồng Hới em đi hết HCM đông, sau đó rẽ ra đường 1 thẳng tiến luôn một phát cho nhanh. Còn nếu không em nghỉ qua đêm ở Tân Ấp sau đó bỏ qua Đồng Hới đi đường HCM Tây phi thẳng vào Đà Nẵng cho nó máu.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em chịu, nói chung là đường vừa nhỏ vừa xấu, lần sau em rút kinh nhiệm rồi, từ Đồng Hới em đi hết HCM đông, sau đó rẽ ra đường 1 thẳng tiến luôn một phát cho nhanh. Còn nếu không em nghỉ qua đêm ở Tân Ấp sau đó bỏ qua Đồng Hới đi đường HCM Tây phi thẳng vào Đà Nẵng cho nó máu.
Từ Đồng Hới em đi theo QL1 tới Huế và Đà Nẵng đường cũng tốt mà cụ.

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Dạ không cụ ạ, bận bù đầu bù tóc vì phải làm việc cho 9 ngày đi chơi. Đã thế Gấu lại đang lên kế hoạch tối thứ 5 (14-06) này đi Quảng Bình đến Chủ Nhật về nữa chứ. Đi đêm thế này chắc em không dám vác công nông chạy nữa hì hì, mới lại đi đường QL1 cho nó lành. Đoàn đi 2 xe, mỗi xe 2 lái, em dự kiến xuất phát lúc 4h khoảng 9h đến Thanh Hóa ăn tối, 12h qua Vinh còn kịp thì vào sân vận động ăn cháo còn không thì vít thẳng Quảng Bình luôn. Dự kiến khoảng 2h đến Quảng Bình. Lịch thế có ổn không cụ? có kinh nhiệm gì cụ chỉ bảo em nhé.
Đi như vậy là hợp lý, chúc cụ và cả đoàn lên đường bình an!

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
đường HCM có đoạn nào là làm bằng bê tông ý các cụ nhỉ. e cũng đang tính một chuyến xiên Vịt,e chưa chạy đường này bjo nhưng thấy a e đi về họ bảo là đi ồn lắm

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ cho em hỏi HCM Tây có phải là phải qua A lưới là nơi em nghe nói đường rất xấu nên năm ngoái em không đi.
Tới em đi thì từ QB chắc em sẽ lại ra HCM chạy đến quảng trị thì rẽ sang AH16 rồi qua QL1 chạy tới Huế, rồi Đà Nẵng.
Bác cho lời khuyên với

Bóng Chày

Xe lừa
Công nông là xe gì bác ơi?

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Cụ cho em hỏi HCM Tây có phải là phải qua A lưới là nơi em nghe nói đường rất xấu nên năm ngoái em không đi.
Tới em đi thì từ QB chắc em sẽ lại ra HCM chạy đến quảng trị thì rẽ sang AH16 rồi qua QL1 chạy tới Huế, rồi Đà Nẵng.
Bác cho lời khuyên với
Em mới hỏi bác thớt bên kia, bác vẫn dự kiến 7/7 đi chứ ạ ? E vừa ghi chép lại những quán ăn của bác giobiensam để làm cẩm nang đi Đà Nẵng đây bác.