[Đã bán] Kinh tế khó khăn , có cụ nào cần bán nhà gấp thì ới em một tiếng nhé

Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
123,456,789 VNĐ
Diện tích
12,345㎡

ducthang85

Xe tải
Tình hình là bảng hàng nội đô của em hết một thời gian rồi mà chưa nhập được hàng mới , có cụ nào cần tiền muốn thanh khoản nhanh như kiểu trong ngày ấy ạ thì ới em một tiếng , nhu cầu của em là mua nhà phân lô xe hơi đi lại thoải mái , nói không với nhà ngõ ngách xe không đi được , nhà càng cũ hoặc đất không thì càng tốt vì em làm món xây bán , em mua ở tất cả các khu vực trừ bên long biên vì bên đó không phải thị trường của em , còn ở hà đông hay thanh trì hay từ liêm là em múc hết , thêm chút là nhà hạn mức giải ngân em chỉ vài chục thôi chứ tới vài trăm là em chệu . thank các cụ đã đọc tin . chúc các cụ ngày mới tốt lành . số alo của em 0982550246

ducthang85

Xe tải
hoan nghênh cả các bác môi giới nhưng với điều kiện làm việc trực tiếp và hiểu rõ tình hình chủ nhà ( tại sao bán , bao giờ cần tiền ...) tiền hoa hồng nếu em nhập được hàng ngon thì các bác không lo thiệt thòi ạ

MR Fe

Xe tải
Có cụ Con đường mới đang bán cái nhà ngõ 61 Vạn Phúc, Hà Đông đó cụ

khaokhatva

Xe máy
Xe hơi đống đa bao nhiêu cụ nhập đc

hanwha

Xe hơi

ducthang85

Xe tải
Xe hơi đống đa bao nhiêu cụ nhập đc
Nhiều kiểu ngõ xe hơi cụ ơi. Em ko dám phán bao nhiêu vì hình dạng , diện tích nó khác nhau . Chưa kể đống đa có muôn vàn dạng đống đa . Và quan trọng nhất là chủ nhà cần bao lâu nhận tiền cụ ạ .

Minh Quoc 79

Xe buýt
hoan nghênh cả các bác môi giới nhưng với điều kiện làm việc trực tiếp và hiểu rõ tình hình chủ nhà ( tại sao bán , bao giờ cần tiền ...) tiền hoa hồng nếu em nhập được hàng ngon thì các bác không lo thiệt thòi ạ
Cái mục "...tại sao bán" thấy hay hay
Vì sao thế cụ?

MR Fe

Xe tải
Dạ kính cụ
Em chưa đi mua nhà kiểu ấy bao giờ cụ ạ
Cụ lý giải hộ em để khi nào có tiển đi mua nhà cho đỡ bỡ ngỡ...
Cụ thớt yêu cầu thế cũng là chính đáng. Nhà cần bán có nhiều lý do.
- Cần bán chia cho các con
- Cần bán để đi sang nước ngoài ở
- Nhà làm ăn được, bán đi chuyển nhà khác
- Vỡ nợ cần bán
- Nhà có người chết cần bán
- Nhà vướng quy hoạch muốn bán
Với mỗi loại lí do đó thì có nhà mua đc, có nhà k nên mua. Đương nhiên là cụ thớt yêu cầu thế, gặp môi giới có tâm thì họ nói thật và ngược lại.
Cụ ấy nói ra yêu cầu trước, ai đáp ứng đc thì làm việc
Còn cụ thì có vẻ thấy hay hay lạ lạ thì cụ đi mua nhà nên tìm hiểu cẩn thận

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cụ thớt yêu cầu thế cũng là chính đáng. Nhà cần bán có nhiều lý do.
- Cần bán chia cho các con
- Cần bán để đi sang nước ngoài ở
- Nhà làm ăn được, bán đi chuyển nhà khác
- Vỡ nợ cần bán
- Nhà có người chết cần bán
- Nhà vướng quy hoạch muốn bán
Với mỗi loại lí do đó thì có nhà mua đc, có nhà k nên mua. Đương nhiên là cụ thớt yêu cầu thế, gặp môi giới có tâm thì họ nói thật và ngược lại.
Cụ ấy nói ra yêu cầu trước, ai đáp ứng đc thì làm việc
Còn cụ thì có vẻ thấy hay hay lạ lạ thì cụ đi mua nhà nên tìm hiểu cẩn thận
Thế hả cụ
Ngày xưa em đi theo bố em mua nhà mà chỉ thấy bố em vào xem nhà và giấy tờ thôi chứ không thấy hỏi họ nguyên nhân bán để làm gì
Hoá ra bây giờ có tiền mua nhà cũng sướng cụ nhỉ, được hỏi thoải mái các kiểu luôn
Nhưng mà em băn khoăn là nhỡ người bán người ta trả lời không thật cái lý do mà họ muốn bán thì làm thế nào cụ nhỉ?
Cụ giải đáp em nốt lần này nữa thôi

MR Fe

Xe tải
Thế hả cụ
Ngày xưa em đi theo bố em mua nhà mà chỉ thấy bố em vào xem nhà và giấy tờ thôi chứ không thấy hỏi họ nguyên nhân bán để làm gì
Hoá ra bây giờ có tiền mua nhà cũng sướng cụ nhỉ, được hỏi thoải mái các kiểu luôn
Nhưng mà em băn khoăn là nhỡ người bán người ta trả lời không thật cái lý do mà họ muốn bán thì làm thế nào cụ nhỉ?
Họ trả lời k thật là việc khác và hoàn toàn tất nhiên khi ngôi nhà đó có vấn đề xấu, ảnh hưởng đến giá bán.
Việc các cụ nhà cụ k hỏi là quyền của các cụ.
Còn cụ thớt kia đưa ra yêu cầu thế cũng đâu có gì ảnh hưởng đến ai mà cụ lại có vẻ muốn cụ thớt làm như các cụ của cụ đã làm

Minh Quoc 79

Xe buýt
Họ trả lời k thật là việc khác và hoàn toàn tất nhiên khi ngôi nhà đó có vấn đề xấu, ảnh hưởng đến giá bán.
Việc các cụ nhà cụ k hỏi là quyền của các cụ.
Còn cụ thớt kia đưa ra yêu cầu thế cũng đâu có gì ảnh hưởng đến ai mà cụ lại có vẻ muốn cụ thớt làm như các cụ của cụ đã làm
Không
Vì khi những vấn đề mà chủ nhà bán gặp phải không hay có thể gây không tốt cho tâm lý người mua thì nếu có hỏi người ta cũng sẽ nói khác đi. Đơn giản vậy thôi nên có hỏi cũng như không thôi ấy mà
Nhưng mà em cũng học hỏi được thêm khối vấn đề. Cám ơn cụ rất nhiều
Sau này tự nhiên có tiền mà đi mua nhà thì chủ nhà bán chít với cháu, hỏi cho một mớ luôn xem trả lời thế nào... kkk
Ofer lợi hại thật đấy

Chỉnh sửa cuối:

MR Fe

Xe tải
Không
Vì khi những vấn đề mà chủ nhà bán gặp phải không hay có thể gây không tốt cho tâm lý người mua thì nếu có hỏi người ta cũng sẽ nói khác đi. Đơn giản vậy thôi nên có hỏi cũng như không thôi ấy mà
Nhưng mà em cũng học hỏi được thêm khối vấn đề. Cám ơn cụ rất nhiều
Sau này tự nhiên có tiền mà đi mua nhà thì chủ nhà bán chít với cháu, hỏi cho một mớ luôn xem trả lời thế nào... kkk
Ofer lợi hại thật đấy
Đó là điều kiện cụ thớt đưa ra cho môi giới cụ ạ. Môi giới biết thông tin thì nói, không biết thì nói không biết.
Theo em hiểu thì mong muốn của cụ ấy là như thế và đa số người mua nhà đều như thế,
Còn như cụ thì quá tốt rồi, cụ rất tâm lý. Thông cảm cho người bán và không hỏi những câu mà có thể cụ cho là tế nhị, nhạy cảm
Nhưng khi mua nhà, người mua cứ nên hỏi thẳng người bán về ngôi nhà các vấn đề còn lăn tăn. Không phải ai cũng biết che đậy sự thật 1 cách tài tình đâu.
Còn nếu căn nhà k có vấn đề gì ảnh hưởng tới giá trị của nó thì cụ hỏi 1000 câu cũng thế thôi

Minh Quoc 79

Xe buýt
Đó là điều kiện cụ thớt đưa ra cho môi giới cụ ạ. Môi giới biết thông tin thì nói, không biết thì nói không biết.
Theo em hiểu thì mong muốn của cụ ấy là như thế và đa số người mua nhà đều như thế,
Còn như cụ thì quá tốt rồi, cụ rất tâm lý. Thông cảm cho người bán và không hỏi những câu mà có thể cụ cho là tế nhị, nhạy cảm
Nhưng khi mua nhà, người mua cứ nên hỏi thẳng người bán về ngôi nhà các vấn đề còn lăn tăn. Không phải ai cũng biết che đậy sự thật 1 cách tài tình đâu.
Còn nếu căn nhà k có vấn đề gì ảnh hưởng tới giá trị của nó thì cụ hỏi 1000 câu cũng thế thôi
Hị hị
Cụ nói thế thì em nói thêm câu cho vui
100% mua bán nhà thì cháu thích qua môi giới tin tuởng được cho dễ. Ng mua - ng bán chỉ gặp nhau là đặt cọc, thanh toán thôi

MR Fe

Xe tải
Hị hị
Cụ nói thế thì em nói thêm câu cho vui
100% mua bán nhà thì cháu thích qua môi giới tin tuởng được cho dễ. Ng mua - ng bán chỉ gặp nhau là đặt cọc, thanh toán thôi
Cái mục " thích qua môi giới tin tưởng..." thấy cũng hay hay.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cái mục " thích qua môi giới tin tưởng..." thấy cũng hay hay.
Là mg:
1/ Luôn đứng giữa lợi ích của ng mua và ng bán. Không thiên vị bên nào dù mình là ng mua hay ng bán. Nhất là các vấn đề liên quan đến pháp lý, thủ tục bắt buộc...
2/ Có khả năng tìm và thông tin cho mình những căn nhà có giá tốt tại thời điểm cần mua (quý thế)
3/ Chuyên nghiệp để thủ tục nào cũng nhanh gọn. Đặc biệt có quan hệ tốt với CĐT để chuyển sang tên được slot xe ở những khu slot xe khó khăn chẳng hanj thì càng tốt
Kiểu vậy