[Funland] Kinh tế khó khăn các cụ các mợ thế nào rồi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
sao người thì kêu khó khăn, mà ng thì mua nhà đất với xếp hàng mua vàng xuyên đêm nhỉ, chẳng nhẽ giờ xã hội phân tầng cách biệt vậy ạ
Dân họ nghĩ tiền rỗi, mang đầu cơ vàng thì lãi hơn gửi TK. Hiện tại thì em nghĩ những người đầu cơ vàng đang ở giai đoạn DCA, tức là bình quân giá xuống. Giá vàng TG hôm nay lại tăng, nhưng một phần do dollar yếu đi ( DXY 104,115). Giá trong nước sẽ bao nhiêu thì do NN quyết định thôi, tay to khéo đang ôm mồm do bài chỉ mua vào và bán ra hạn chế mấy tuần trước.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Dân họ nghĩ tiền rỗi, mang đầu cơ vàng thì lãi hơn gửi TK. Hiện tại thì em nghĩ những người đầu cơ vàng đang ở giai đoạn DCA, tức là bình quân giá xuống. Giá vàng TG hôm nay lại tăng, nhưng một phần do dollar yếu đi ( DXY 104,115). Giá trong nước sẽ bao nhiêu thì do NN quyết định thôi, tay to khéo đang ôm mồm do bài chỉ mua vào và bán ra hạn chế mấy tuần trước.
Có tiền mua vàng không sai, nhưng mang vàng về nhà cất là cực kỳ nguy hiểm.

poiuy

Xe ba gác
Các cụ kêu khó khăn hơn trước thì đúng thôi. Bản thân các cụ già đi thì chỉ có đi xuống chứ làm gì có đi lên. Như trên kia có cụ nào dẫn ảnh chê lương 5 củ không có phụ cấp kìa. Hội có sức bật, sức làm, sức trẻ nó mới chê chứ mấy người lớn tuổi lại thất nghiệp thì chả làm vội.

Batman

Xe điện
Khó khăn thật đấy các cụ ạ.
Cơ mà khó ở đâu ấy, chắc khó khăn chỉ có trên TV thôi. ;)

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Vẫn ngồi cà phê với bia hơi thì vẫn chưa phải khó khăn lắm. Bao giờ các hàng quán ăn nhậu vắng khách, đóng cửa, dân cắt giảm những chi tiêu không cần thiết thì mới thực sự khó khăn ạ

Batman

Xe điện
Các cụ kêu khó khăn hơn trước thì đúng thôi. Bản thân các cụ già đi thì chỉ có đi xuống chứ làm gì có đi lên. Như trên kia có cụ nào dẫn ảnh chê lương 5 củ không có phụ cấp kìa. Hội có sức bật, sức làm, sức trẻ nó mới chê chứ mấy người lớn tuổi lại thất nghiệp thì chả làm vội.
Giờ em chả chê gì cụ ạ, già rồi, cứ thuê em là em làm thôi, miễn là "phù hợp".

Mít tố nữ

Xe tăng
Em cảm thấy vòng quay tiền ngày càng dài ra. Khu nhà em trước dịch chưa bao giờ có nhà cho thuê phải bỏ trống nhưng giờ rất nhiều. Những người buôn bán thì việc mua bán cũng ảm đạm hơn.
Chả biết đã đến đáy của khó khăn chưa nữa.

Batman

Xe điện
Em cảm thấy vòng quay tiền ngày càng dài ra. Khu nhà em trước dịch chưa bao giờ có nhà cho thuê phải bỏ trống nhưng giờ rất nhiều. Những người buôn bán thì việc mua bán cũng ảm đạm hơn.
Chả biết đã đến đáy của khó khăn chưa nữa.
Bỏ trống vì bọn em chuyển hình thức làm việc home work thôi.
Ngồi HN ra phiếu xuất tại SG mà, thuê mặt bằng làm gì cho mệt.

Mít tố nữ

Xe tăng
Bỏ trống vì bọn em chuyển hình thức làm việc home work thôi.
Ngồi HN ra phiếu xuất tại SG mà, thuê mặt bằng làm gì cho mệt.
Khu nhà em đặc thù là kinh doanh đồ nội thất, cà phê, nhà hàng. Cái này thì phải có mặt bằng trưng bày hàng cho khách đến xem.

honda acura

Xe điện
em ngồi cafe hay trà đá vỉa hay bia hơi đều nghe thấy anh em kêu kinh tế vẫn đang khó khăn.
Tình hình các cụ khó khăn thế nào?
em trộm vía có dòng tiền bên Thái nên ko cảm nhận rõ.
Bỏ về quê xây nhà nên ko cập nhật mấy.
đang tính mở cái gì làm cho đỡ buồn…
hay là tổ chức đánh nhau cho quên hết sự đời cụ nhỉ

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn ngồi cà phê với bia hơi thì vẫn chưa phải khó khăn lắm. Bao giờ các hàng quán ăn nhậu vắng khách, đóng cửa, dân cắt giảm những chi tiêu không cần thiết thì mới thực sự khó khăn ạ
Quán nhậu giờ vắng hơn xưa nhiều cụ ạ. Một phần do cái 100, 1 phần là kinh tế ảm đạm, cháu vừa ngồi với mấy thằng bạn, uống vài cốc bia, than vãn rồi giải tán, hết có mấy trăm nghìn, hồi 2019 thì có mà ngồi đến 10 h đêm, tốn vài củ

agrimeco

Xe lăn
Khu nhà em đặc thù là kinh doanh đồ nội thất, cà phê, nhà hàng. Cái này thì phải có mặt bằng trưng bày hàng cho khách đến xem.
Khu nhà cụ chỗ nào thế, giá thuê mb có mắc lắm ko ạ?

NTTNTBANMT

Đi bộ
Thưa các cụ, tình hình KT chắc vẫn còn khó khăn dài dài cụ nào kd bán hàng mà doanh số giảm chưa tới 30% so với lúc thịnh vượng thì coi như vẫn ok, cố gắng trụ vững đợi kinh tế tăng trưởng thị trường tốt lại.
Chỉ sợ rằng không đủ sức để đợi đến lúc đó thôi các cụ nhở...!

Mít tố nữ

Xe tăng
Khu nhà cụ chỗ nào thế, giá thuê mb có mắc lắm ko ạ?
Dạ em trong SG. Giá thì em thấy cũng k mắc ạ. Gần nhà em nhà cho thuê 20tr/tháng. Chủ mới mua lại tăng giá lên 24 tr nhưng để mấy tháng không ai thuê lại giảm xuống 20tr rồi.

Laman1214

Xe buýt
Em thâm nặng, mỗi tháng nếu tính tất cả chi phí thì bù lỗ tầm 150-200tr, đều đều 3 tháng nay rồi và vẫn đang tiếp tục, doanh số xuống dốc khủng khiếp, giờ cố gắng cầm cự, thanh toán đủ lương cho NLĐ dù việc bữa đực bữa cái. Nói chung ra ngoài làm ăn thì chấp nhận, cũng ko than trách gì cả, chỉ chia sẻ thực tế với các Cụ, nếu Cụ nào giờ ko phải bù lỗ là quá may mắn, còn nếu có lợi nhuận và thảnh thơi thì thực sự những Cụ đó quá giỏi.
Năm ngoái em giống cụ, tình hình kd giảm sút, mỗi tháng gồng lỗ 150tr để cố gắng trả lương cho nv. Giờ công ty đã phá sản và vẫn còn nợ các đối tác gần chục tỏi.
Kinh nghiệm của em là cắt giảm chi phí càng nhanh càng tốt, mặc dù hơi phũ với NLĐ, mục tiêu lớn nhất là để cty tồn tại đã, sau đó mới tính được tiếp.

dzoro

Xe điện
Thu nhập của em không phụ thuộc vào kinh tế đất nước lắm nên em không cảm nhận rõ. Em chỉ biết là giá BĐS khá cao và đó là điều không tốt cho cả nền kinh tế vĩ mô.

quangzizi

Xe tăng
ngay bây giờ dân vẫn đang xếp hàng mua vàng
xe ô tô trước đây toàn xe cỏ hạng A, hạng B, giờ phải xe gầm cao mới bán đc
ngày xưa auto vào trường công học, giờ cứ phải trường tư, quốc tế cho nó năng động, ngoại ngữ đàn ca sáo nhị
Giờ dân giàu mà cụ nhỉ, em nói rồi cứ nhín xe cộ nhà cửa CHI TIÊU là ra hết. Xe top đầu toàn tỷ hơn tỷ, giá nhà thì thôi khỏi nói rồi. Chả hiểu khó khắn ở đâu?

banmotnucuoi

Xe lăn
Việt Nam sẽ vào Top 20 nền kinh tế tăng trưởng nhanh nhất toàn cầu năm 2024

Số liệu điện tiêu thụ trong ngành sản xuất tăng 12% trong 6 tháng đầu năm. VN là nước đang đón nhận dòng vốn đầu tư từ TQ mạnh nhất cùng mexico, mặc dù bên TQ đang tuyên truyền VN thiếu điện.
Kêu thì cứ kêu thôi, em nghĩ khi các nhà SX của TQ chuyển qua thì số liệu xuất khẩu tăng dựng đứng. Họ rất rất biết cách làm cho sản phẩm rẻ nhất.
Còn các nhà KD sản phẩm nhập từ TQ về bán thì mệt đấy

Tĩnh Lặng

Xe tải
Em chỉ mong có sức khỏe và ko gặp biến cố lớn thôi, chả mong gì hơn. Các cụ vừa nhìn lên vừa nhìn xuống cho đỡ đau đầu. Kinh tế khó khăn thì mình chi tiêu tiết kiệm hơn so với trước là được. Đây là ý kiến cá nhân của người đi làm công ăn lương như em, các cụ đừng gạch đá nhé.