[Funland] Kính Rayban thật hay giả..

ly xây chừng

Xe tải
Con này là Amor/Sol-amor, France ,tầm 50s-70s . Con này đeo rất hay mẻ mắt do rãnh xẻ. Chắc nam đeo thôi vì nữ thường ko thích đồ vintage
Cụ sành thế, con này là của ông/bà nhà cháu.....chắc các cụ sắm đận cháu lên 3 ;), khi ông còn trong lính xa nhà! Mà cháu tìm hoài, khg có ảnh nào 2 cụ đeo kính seo phì hết :D

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn qua phông chữ thì con kính của cụ chủ có vẻ là hàng xưa “lưu kho”, chắc là hàng hịn :))

Kurumasuki

Xe container
Vớ vẩn!
Vợ thằng khác là đồ cũ mà vẫn khối ông thèm nhá
- rẻ vì ko phải nộp hết tiền kiếm được
- đang chạy tốt ko hề có lỗi
- ai biết là đồ cũ cũng chẳng ai bảo phông bạt rách cả
Em cũng có thằng bạn hay mua đồ cũ lý luận y như như cụ :D
Nhưng từ khi em bảo đa số đồ cũ là của người chết con cháu vứt bỏ, bọn thất nghiệp thu gom rồi tìm cách bán lại cho các nước nghèo thích phông bạt, thì bạn em bỏ hẳn đồ cũ :D

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sành thế, con này là của ông/bà nhà cháu.....chắc các cụ sắm đận cháu lên 3 ;), khi ông còn trong lính xa nhà! Mà cháu tìm hoài, khg có ảnh nào 2 cụ đeo kính seo phì hết :D
Đã bóc thì bóc cho hết :)). Trừ khi cụ dưới 18 còn ko thì chi tiết bôi đậm là chém. Vì cái vỏ của nó cùng thời dưng là của cửa hàng, ko phải đồ theo kính. Loại vỏ này chỉ xuất hiện ở VN từ 2005. Loại này mà cụ ít dùng thì để được khoảng 60 năm nữa :))

ly xây chừng

Xe tải
Đã bóc thì bóc cho hết :)). Trừ khi cụ dưới 18 còn ko thì chi tiết bôi đậm là chém. Vì cái vỏ của nó cùng thời dưng là của cửa hàng, ko phải đồ theo kính. Loại vỏ này chỉ xuất hiện ở VN từ 2005. Loại này mà cụ ít dùng thì để được khoảng 60 năm nữa :))
cháu hơn 50 ròi,đận năm 85 bà đưa cháu cái kính đeo đi làm thợ hàn :)) , không biết có phải cái này không? năm 2005 thì các cụ nhà cháu khg có nhu cầu mua săm đâu! năm bà mất, cháu dọn dẹp nhà của thì thấy. cháu nghĩ kính nữ, tại bà để chung với cái đòng hồ lên dây có chữ bul....

filmonline

Xe điện
ĐM đã biết sờ tay vào LV (chứ chưa phải dùng) thì phải hiểu là chỉ cần đưa cái ảnh cho nó.bảo tao muốn mua cái này. Nó cũng đuổi mẹ nó đi. Sản phẩm của nó không sánh vai với cái ảnh. :P Đẳng cấp luxury nó phải thế, khách đẳng cấp đ.éo có loại rẻ rách hạ đẳng đi làm phiền người khác.Chơi đồ mà ham rẻ mua không đúng store, mua hàng lướt... không có giấy bảo hành.... Check cục cứt :D
Biết sao LV nó bắt xếp hàng, cả cửa hàng lớn chỉ tiếp 5 đến 10 khách không???

Nó coi việc giới thiệu sản phẩm quan trọng hơn việc bán hàng. Nó không thích bán cho loại sài đồ mà đ.éo hiểu biết gì về đồ. Chứ đừng nói là cái loại bỏ tiền ra mà cứ lăn tăn face hay xịn :D
-Tiêu tiền phải học nhiều hơn kiếm tiền nhiều.
Chém xảm trên mạng người ta úp bô vào mặt cho.
Có cần nhất thiết phải nặng lời thế ko cụ? Chỉ là ko biết thì hỏi nhau thôi mà.

Tutuchien

Xe tải
Cầm tay nhìn trực tiếp còn khó phân biệt nên chụp ảnh lên để phán là ko chuẩn
Nhưng có một gì đó mà có thể gọi là kinh nghiệp hoặc cảm tính mà khi cầm hàng Xịn lên đã có thể cảm nhận được ngay đó là : Độ nặng, đầm chắc hay là các chi tiết dù rất nhỏ nhưng vẫn toát lên vẻ chau chuốt (Đặc biệt đó là việc hàng xịn các chi tiết được giáp rất chính xác nên có độ chắc chắn không rơ rão mà hàng dởm không có được)

HVC

Xe buýt
Em thấy hãng bán toàn 5-6 củ cho các dòng phổ thông. Vậy mà các anh gian thương VN toàn rao giá 2 - 2 củ rưỡi, nên em thôi.
Ờ Cụ. Em mua ở Kim Mã rồi có lần ra Giải Phóng cho xem thì đc phán là rayban giả. Thế nên giờ em đếch tin kdcn trên of

43KA0094

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mặt kính bị trầy thì mình đi thay được ko và ở đâu? Em ở SG- cam on các cụ

Sapo7x

Đi bộ
Cụ mua rồi thì cứ đeo thôi. Mất tiền rồi thật giả gì tầm lày lữa

Skoda_Favorit

Xe container
Nói thật chứ mấy cái món đồ hiệu này thì quan điểm của em là phải chấp nhận mất tiền ngu vài lần thì sẽ khôn ra được.
Cụ chủ mua ebay kiểu gì kg nói! Nếu đấu giá mà nhiều người bid và rating seller cao thì cũng đỡ lăn tăn hơn!

Quỳnh hp

Xe tăng
Bước vài shop, trai xinh gái đẹp cúi rạp đầu chào khách VIP.
Khách VIP nói:
-Cho gặp quản lý cao nhất ở đây.
Quản lý mặc đẹp, đồ hiệu từ trên xuống dưói, nước hoa thơm lừng ra tiếp khách VIP.
Khách VIP nói:
- Chú check cho anh quả này xịn hay fake, anh order trên mạng xách về.
-Dạ, trang chủ hãng em phải không ạ? có làm thủ tục nộp thuế NK không ạ?
- Không, order trên ebay, qua 1 mối chuyên nhận order giúp, rồi xách về ...bla bla ...
Khách VIP chả biết ngượng là gì, mặt dầy lại còn cố nhấn mạnh chữ "Order" rất sành điệu :P
Đến chịu với tầng lớp trung lưu, thượng lưu mới nổi. :D
E ko biết cụ vào những shop Lv,dior ,yst... nào ở đâu chứ như e chân đi đôi dép tổ ong thần thánh,quần sooc mà vào đưa đt ra bảo nhân viên tìm mẫu như ảnh thì nó niềm nở đón tiếp và tư vấn nhiệt tình. Với lại e chưa thấy cái shop hàng hiệu cao cấp nào nó hạn chế ng vào cụ ạ

chẳng có tên

Xe tăng
Em thấy giá ở Web này cũng rẻ mà

HVC

Xe buýt
Thôi xong. Em cũng mua của cụ Kdcn ở GP
Em mua cho vợ size 58. Ở KM hết size 62 cho em. Tuần sau em ra GP để xem mua, đang đợi xem kính thì vợ em hỏi kính đang đeo mới đc phán là loại đểu rẻ tiền. Thế là em đi về luôn ko mua nữa. Vì nó cũng rẻ hơn 2 triệu nên mình cũng chấp nhận đeo đi nắng cũng đc. Nhưng thấy ko thích vì kdcn quảng cáo hàng xịn mua lúc hãng sale