[Thảo luận] Kinh nghiệm xương máu khi làm việc với xxx tp Hải Dương

bttcars

Xe buýt
Trước em hay chạy đường Hải Dương về nhà, cũng hay qua đoạn này. Hehe, CSGT Hà Nội còn dặn dò em qua Hải Dương phải cẩn thận không thì tai mây vạ gió. Giờ em không chạy đường này nữa, cứ cao tốc Pháp Vân mà chạy, xa hơn 30km nhưng nhẹ người. :)

gunner_hp

Xe tăng
Trước em hay chạy đường Hải Dương về nhà, cũng hay qua đoạn này. Hehe, CSGT Hà Nội còn dặn dò em qua Hải Dương phải cẩn thận không thì tai mây vạ gió. Giờ em không chạy đường này nữa, cứ cao tốc Pháp Vân mà chạy, xa hơn 30km nhưng nhẹ người. :)
Thế là xxx HN bớt miếng của xxx HD rồi :))

persotran

Xe đạp
Website
dichthuatperso.com
Em lại thấy cụ chủ may mắn. Vì mấy thằng xxx GT có ý định chơi cụ tới bến rồi. May mà ông xxx ĐT ra sau chắc ko muốn phức tạp thêm. Khu này đường vắng kể cũng kinh.
Thế này khác đ gì gặp xh thâm.
Vâng, em nghĩ hôm đó em cũng may cụ ak :P
Em không biết chuyện của cụ chủ có thật hay không??? nhưng đoạn này thì cụ nên rút kinh nghiệm, lần sau:
1. Cái chú CBDT kia có chức năng gì mà cụ chủ phải làm việc??
2. Không nên tự nhiên chui vào xe người ta, nếu nó đóng cửa tẩn cụ mấy cái rồi hô lên cụ lên xe định cướp thì sao??? (đời không gì là không thể).
Trường hợp nếu cụ thấy cần trao đổi thì có thể đứng ngoài xe mà "làm việc".
Em cảm ơn cụ, nghe cụ nói xong em cũng giật mình @@. Em rút kinh nghiệm. Còn chuyện em thì thật, có 1 số cụ biết về tổ công tác này.
Thực ra việc này đơn giản, có điều cụ chủ làm chưa khéo thôi (và một số cụ khác trong tình huống tương tự). Em có một nguyên tắc là "nói dài, nói dai, nói dại". Với xxx, nói càng ít càng tốt, chả cần chứng minh làm gì khi mới chỉ toàn lời nói - kiểu "miệng quan trôn trẻ", em chỉ nói vài câu:
1. Anh cho biết lý do dừng xe kiểm tra.
2. bla, bla, bla
3. Anh nói tôi nghe rõ rồi, giải thích tôi cũng giải thích rồi. Giờ anh lập biên bản, để tôi ghi ý kiến.
4. Anh bảo tôi không được ghi ý kiến vào biên bản, chỉ được ký công nhận lỗi. Tôi bật ghi âm đây rồi, anh nguyễn văn xxx, chức vụ, đội, ngày, giờ, tại địa điểm có bảo tôi không được ghi ý kiến.. Đề nghị anh xác nhận lại.
Hết
Nói thật thì em cũng ko thể ngờ rằng xxx sẽ hành xử kiểu như thế chỉ vì em quay phim.
Có lẽ em hơi ngu trong tình huống này :D

@cụ persotran: Em rất bức xúc vụ này về vụ này, và rất hóng tin cụ. Em nghĩ cụ khôi phục lại được clip thì sẽ có bằng chứng tố cáo thôi chứ nhỉ? Sao phải kiện cáo, thắng thua gì nhỉ???
Có clip thì em có đủ lý do để kiện cụ ạ :)

ấy ấy.. cụ nóng thế :D Cụ đập màn hình ra thì Gấu cụ không cho cụ giao lưu với anh em nữa thì chít ;))
cụ nói đúng :P

Chỉnh sửa cuối:

gunner_hp

Xe tăng
Em cũng đã có lần đề cập đến tình huống rút ĐT ra quay (ghi âm) bị xxx đập, lúc ấy em ko hề nghĩ nó lại thật thế này...Càng lúc càng ức chế.

titcoi

Xe tăng
Cái lũ bố láo. Vỡ con IP, mất oan 2 tiếng đồng hồ, bị cò quay. Đúng là uất nghẹn. Mà cái vụ cò quay giấy tờ với cái gương, chúng nó ko bằng con c hó cụ ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Thực ra việc này đơn giản, có điều cụ chủ làm chưa khéo thôi (và một số cụ khác trong tình huống tương tự). Em có một nguyên tắc là "nói dài, nói dai, nói dại". Với xxx, nói càng ít càng tốt, chả cần chứng minh làm gì khi mới chỉ toàn lời nói - kiểu "miệng quan trôn trẻ", em chỉ nói vài câu:
2. bla, bla, bla
3. Anh nói tôi nghe rõ rồi, giải thích tôi cũng giải thích rồi. Giờ anh lập biên bản, để tôi ghi ý kiến.
4. Anh bảo tôi không được ghi ý kiến vào biên bản, chỉ được ký công nhận lỗi. Tôi bật ghi âm đây rồi, anh nguyễn văn xxx, chức vụ, đội, ngày, giờ, tại địa điểm có bảo tôi không được ghi ý kiến.. Đề nghị anh xác nhận lại.
Hết
Em vuốt cụ!

viethung_91

Xe máy
cụ chủ chắc cũng trẻ trẻ như e thôi, haizz, dùng công lý để làm công cụ bắt nạt dân là đây, mấy bọn :o3 e về quê nhẵn mặt hết rồi

Kéo Xe

Xe hơi
ôi cái IP :) mà đi 2 bánh như bác phi luôn sang cây xăng mà đổ :)) sang đường dắt bộ tí ;) nhìn thấy thằng xxx né được thì né cụ ạ. e là e cứ dự như thế...

Kéo Xe

Xe hơi
Cái lũ bố láo. Vỡ con IP, mất oan 2 tiếng đồng hồ, bị cò quay. Đúng là uất nghẹn. Mà cái vụ cò quay giấy tờ với cái gương, chúng nó ko bằng con c hó cụ ạ.
khuyến cáo các cụ.. khi xxx dừng xe việc đầu tiên là rút đt chụp ảnh cái xe của mình :))

dreamwater

Xe điện
Ôi đ..., công an hải dương. Cụ muốn làm to chuyện ko?
Cụ cần lượn of nhiều để thêm kinh nghiệm
Giờ xxx hải dương còn hơn cả thanh hoa quế rồi

dreamwater

Xe điện
khuyến cáo các cụ.. khi xxx dừng xe việc đầu tiên là rút đt chụp ảnh cái xe của mình :))
Được, ý kiến cụ rất hay, nhưng chụp cái xe làm sao cho nó dính mặt mấy thằng ó ấy vào nữa, kẻo nó lại cãi mình chụp ở đâu rồi mang đến

Maria Ozawa

Xe tải
chó chó chó, một lũ chó!

Mr Q5

Xe máy
Hic từ ngày đọc OF em mới vỡ ra nhiều mánh của hội XXX. Thật k thể chấp nhận được.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
2. bla, bla, bla
Hết
Em thích cách làm của cụ

minhphong

Xe hơi
Ôi thật là...đọc cũng bức xúc. Quá chó má. bác nào pro làm cái app vừa quay vừa đưa đồng thời lên mạng thì hay.

Winwin100

Xe tải
XXX tp hải dương nổi tiếng ăn bẩn . Các cụ ở quê ra cứ 99% là nộp tạ thóc cho xi nhan, sai làn... Còn kinh nghiệm, thủ đoạn cướp vặt của XXX này thì vô đối luôn

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đọc xong em cũng chỉ muốn phi cho bọn nó một cái dép tông vào m õm chúng nó thôi

Các kụ cho em hỏi về cách xác định cấp bậc qua quân hàm với ạ. Nhiều khi nhìn quân hàm xxx đeo mà chả biết nó là cấp gì để khi ghi âm còn biết đường mà nói. Có hình ảnh càng tốt.