[Thảo luận] Kinh nghiệm xin vượt trên đường?

Carens2009

Xe điện
ghét nhất loại người vượt phải, nhìn như một lũ vô học. ko cho vượt thì em dừng xe lại tè cái (mất 1 phút) thế là cách xa nó vài km, đỡ phải đi gần nó
Em buồn cười với cụ quá,cụ comment fun quá.Hii cụ đi tiểu được mấy lần trên quãng đường 100km vậy cụ :21:

nghienOTO

Xe tăng
Em buồn cười với cụ quá,cụ comment fun quá.Hii cụ đi tiểu được mấy lần trên quãng đường 100km vậy cụ :21:
E thấy nhiều cụ uống nước liên tục, điều hòa hết cỡ mà mồ hôi như ở ngoài, chắc đi đc nhiều cụ ợ, fun tí thôi ko có ý xấu đâu đấy :)):))

Billduy

Xe tăng
Vượt và cho vượt là cả một vấn đề về văn hóa và an toàn đấy ạ:
- Không được vượt bên phải cho dù đường rộng (như có bác nói trên cao tốc Pháp vân là sai) vì xe làn ngoài có thể cho các bác xuống ruộng mà vẫn đúng luật. Chỉ vượt phải khi tắc đường hoặc CSGT dẫn đường cho phép
- Nếu trước xe mình có chướng ngại vật như đoàn xe nối đuôi nhau thì không nên để xe sau vượt - rất nguy hiểm cho xe sau vì khuất tầm nhìn (cái này là kinh nghiệm của e 10 năm trước khi chạy trên đường Thăng long - Nội bài, có cụ Camry 80B xi nhan+pha+còi loạn xạ xin vượt. Lúc đấy trước e có một Uat biển đỏ cách 15 -20m, e nghĩ là an toàn nên tạt phải cho vượt...Nhưng lúc đó Uat bất ngờ giảm tốc xi nhan rẽ trái, chú Cam80B lao nhanh quá phải đến 100km/h nên không giảm tốc kịp hôn ngay vào mông Uat - rúm capo, e cũng tý chết vì cụ Cam80B định đánh lái sang phải tránh tý nữa thì ép em.:'( thật có lỗi với cụ Cam quá:77:)
- Khi muốn vượt thì cách 50m bắt đầu nháy xi nhan trái, còn cách 25m nháy pha, nếu không cho vượt thì rất có thể lái xe lơ đễnh không nhìn gương hậu thì lúc đó mới dung còi....vẫn tiếp tục không cho vượt nữa thì ......... chịu
- Văn hóa lái xe là giữ an toàn cho mình và cho các phương tiện khác cùng lưu thông

Sóc nhỏ

Xe tăng
Bác làm cái loa như bác "hungtt76" mô tả đi, hiệu quả lắm em đã thử rồi. Cộng thêm một đoạn dùi cui rắn cạp nong bác hạ kính lái xuống hua hua mấy cái thì em đảm bảo cụ Ỉnn dạt tận sang hàng xe thô sơ ý chứ.

hungtt76

Xe hơi
Em xin đề nghị thế này.Bác chủ site otofun thống nhất anh em trong OF cùng lắp loa giống như loa ở xe CA phường.Em thấy có mấy lợi ích như sau:
1. Gặp nhau trên đường thì cầm míc thổi phù phù,hoặc nói "hello! hao a iu!!!"
2. Gặp phải xe xin vượt mà nó không cho thì nói to trên đường như sau:
" Alô! anh em nào của OF đang đi trên đường chú ý.có thằng lái xe biển số 29xxxx đang đi trước xe của em,em xin vượt mà nó không cho,phiền các bác làm chứng để em xin nó cái đèn nhé"
3. Gặp tình huống trộm cướp trên đường chúng ta có thể tham gia bằng cách vừa đuổi vừa hô to hình dáng tên cướp để người đi đường hỗ trợ
4. Trên đường có chỗ bắn tốc độ có thể thống báo cho nhau bằng loa rất nhanh và tiện lợi
5. .....nói chung là em thấy có rất nhiều cái lợi.
Các bác xem rồi cho thêm ý kiến để thảo luận ạ

Tungbin

Xe buýt
bác ơi trường hợp như bác thì thôi nhường nó .thằng đấy nó cố tình trêu bác. con bác xin vượt thế là chuẩn rồi

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Gớm! Các bác cứ ném đá kiểu này thì cụ chủ thớt đến "choáng" mất thôi! Em thì chỉ khuyên bác chủ thớt thế này: Gặp phải trường hợp đó Bác cứ nhịn đi cho nó lành bác ợ! Nhanh, chậm có là bao đâu bác!:) Từ từ rồi khoai cũng sẽ nhừ thôi mờ!

Carens2009

Xe điện
Gớm! Các bác cứ ném đá kiểu này thì cụ chủ thớt đến "choáng" mất thôi! Em thì chỉ khuyên bác chủ thớt thế này: Gặp phải trường hợp đó Bác cứ nhịn đi cho nó lành bác ợ! Nhanh, chậm có là bao đâu bác!:) Từ từ rồi khoai cũng sẽ nhừ thôi mờ!
Vâng em thấy nó không cho vượt phải thì biết nó chơi mình rồi nên theo nó đến chạm thu soát vé mới vượt được.

HUMMER H2 SUV

Xe container
đôi lúc cũng muốn nhịn đấy, dưng mà gặp phải thằng xe tải cứ chạy tầm 60 mà ko cho mình vượt thì bực kinh khủng, mà vượt phải thì sợ xxx

WHITE TIGER

Xe container
sao không chạy 100 đi,xe đến 8 chỗ được chạy 100 cơ mà

SốtVirút

Xe tăng
thằng em em nó toàn dí sát đít xe trước xin vượt, hở ra là vút, ngồi bên cạnh hãi nhưng không dám nói, chỉ dám nói hãy bình tĩnh

o den

Xe máy
chăc bác còi nhiều quá nên nó tức ko cho bác vượt dấy mà
như em là ko còi mà nháy dèn rồi vượt