[Funland] Kinh nghiệm xây nhà mái thái

beckpva

Xe buýt
Nhà mái thái đẹp nhưng mà mưa như qua nay thì mấy cái chỗ nước chảy nó dồn về 1 chỗ, bét nhè luôn các cụ ạ. Có cách nào khắc phục không? Nhà em
bị 1 phát ngay sảnh.
Chưa hiểu ý của cụ?

lucthithang

Xe tăng

Nhà em làm bằng khung kèo Vinatruss đấy cụ. Thấy khá ưng
Em định tầng 1 đồ sàn bê tông tầng 2 k đổ mà bắn thẳng mái dạng như cụ rồi e làm trên thạch cao hoặc tôn giả gỗ cụ xem có ổn k ạ.rất mong cụ tư vấn ạ.e sợ làm dang này k chắc chắn hoặc mưa mà có dột thì thạch cao ở dưới chắc đu luôn ạ

lucthithang

Xe tăng
Đúng rồi ạ. Chỉ có viền xung quanh đua ra là đổ bê tông cốt thép. Chi phí e thi công ở tỉnh khoảng hơn 4tr/m2
Cao vậy à cụ.vậy vs mỗi sàn tầng 2 tầm 90m2 mà nguyên tiền trần thạch cáo + khung vỉ mạ + ngói thôi cũng đu tong gần 400 củ à cụ

beckpva

Xe buýt
Em định tầng 1 đồ sàn bê tông tầng 2 k đổ mà bắn thẳng mái dạng như cụ rồi e làm trên thạch cao hoặc tôn giả gỗ cụ xem có ổn k ạ.rất mong cụ tư vấn ạ.e sợ làm dang này k chắc chắn hoặc mưa mà có dột thì thạch cao ở dưới chắc đu luôn ạ
Làm thế cũng đc nhưng nói chung vẫn có rủi ro. Nhỡ mái lợp có vấn đề gì đấy là cụ đc ngủ ngoài trời :)

cụ có thể đổ bê tông, rồi lắp kèo và lợp ngói là oke luôn. chúa thấy kèo vntruss là phù hợp cho dạng mái bê tông hoặc không bê tông với hệ kèo 2-3 lớp

lucthithang

Xe tăng
Làm thế cũng đc nhưng nói chung vẫn có rủi ro. Nhỡ mái lợp có vấn đề gì đấy là cụ đc ngủ ngoài trời :)
cũng ban căng nhỉ cụ, thế khả năng vẫn phải đổ bê tông sàn tầng 2 rồi thu đốc lên bắn khung kẽm dán ngói nhỉ cụ, chi phí khung kẽm + ngói cho sàn phửng 90m2 hết tầm bao nhiêu nhỉ cụ

lucthithang

Xe tăng
cụ có thể đổ bê tông, rồi lắp kèo và lợp ngói là oke luôn. chúa thấy kèo vntruss là phù hợp cho dạng mái bê tông hoặc không bê tông với hệ kèo 2-3 lớp
e e ngại lỡ không đổ bê tông tầng 2 mà mái có vấn đề gì như dột chẳng hạn thì đi ngay cái thạch cao bên dưới mái của tầng 2 ngay ạ

beckpva

Xe buýt
cũng ban căng nhỉ cụ, thế khả năng vẫn phải đổ bê tông sàn tầng 2 rồi thu đốc lên bắn khung kẽm dán ngói nhỉ cụ, chi phí khung kẽm + ngói cho sàn phửng 90m2 hết tầm bao nhiêu nhỉ cụ
Khoảng 80tr cụ nhé

lucthithang

Xe tăng
e e ngại lỡ không đổ bê tông tầng 2 mà mái có vấn đề gì như dột chẳng hạn thì đi ngay cái thạch cao bên dưới mái của tầng 2 ngay ạ
lợp ngói k đảm bảo được chất lượng công trình+với lúc xây tô tường với mái k cân xứng. vì vậy nếu bác làm máikeeir gì thì bác nên kiểm tra lại độ chênh lệch giữa tường với mái, nhiều lúc sẽ có bên cao bên thấp, vì thế khi lợp mái sẽ k đảm bảo. mưa nhỏ thù không sao nếu mưa lớn thì mái có thể bị nước mưa tạt vào thì dù mái gì thì cũng sẽ bị dột. nhưng bác làm nhà cao tầng thì nên dùng mái đổ bê tông sau đó bắt kèo và lợp ngói sẽ tốt hơn, khi thợ lợp mái thì bác phải kiểm tra kỹ, hiện tại là mùa mưa thì bác quan sát xem neu mái bị gì thì keu bên kèo mái bảo hành.[/QUOTE]

lucthithang

Xe tăng
lợp ngói k đảm bảo được chất lượng công trình+với lúc xây tô tường với mái k cân xứng. vì vậy nếu bác làm máikeeir gì thì bác nên kiểm tra lại độ chênh lệch giữa tường với mái, nhiều lúc sẽ có bên cao bên thấp, vì thế khi lợp mái sẽ k đảm bảo. mưa nhỏ thù không sao nếu mưa lớn thì mái có thể bị nước mưa tạt vào thì dù mái gì thì cũng sẽ bị dột. nhưng bác làm nhà cao tầng thì nên dùng mái đổ bê tông sau đó bắt kèo và lợp ngói sẽ tốt hơn, khi thợ lợp mái thì bác phải kiểm tra kỹ, hiện tại là mùa mưa thì bác quan sát xem neu mái bị gì thì keu bên kèo mái bảo hành.
[/QUOTE]
Nếu đổ sàn tầng 2 rồi thì lên dùng vỉ kèo loại nào cho phù hợp nhỉ cụ

Stupid_78

Xe hơi
hi Cụ,
nhà cụ đã tham khảo thiết bị vệ sinh chưa
bên em là nhà phân phối TBVS TOTO toàn Miền Bắc nên hàng hóa chuẩn chỉ nhất và mức giá
hợp lý nhất trên thị trường
nếu Cụ quan tâm đến TOTO thì PM cho em nhé
luôn sẵn sàng để phục vụ cụ
Cụ PM số của cụ, em có việc cần trao đổi với cụ

Nếu đổ sàn tầng 2 rồi thì lên dùng vỉ kèo loại nào cho phù hợp nhỉ cụ[/QUOTE]

hiện nay cháu thấy có hệ kèo vntruss ak cụ. trong thị trường kèo thép thì loại vntruss trội hơn. gần nhà cháu cũng có mấy hộ làm

lucthithang

Xe tăng
Nếu đổ sàn tầng 2 rồi thì lên dùng vỉ kèo loại nào cho phù hợp nhỉ cụ
hiện nay cháu thấy có hệ kèo vntruss ak cụ. trong thị trường kèo thép thì loại vntruss trội hơn. gần nhà cháu cũng có mấy hộ làm[/QUOTE]
ở bắc giang có đại lý nào k cụ, dùng lại 3 lớp hay loại nào vậy cụ

hiện nay cháu thấy có hệ kèo vntruss ak cụ. trong thị trường kèo thép thì loại vntruss trội hơn. gần nhà cháu cũng có mấy hộ làm
ở bắc giang có đại lý nào k cụ, dùng lại 3 lớp hay loại nào vậy cụ[/QUOTE]
ở bắc giang có đại lý k thì cháu k rõ cụ ạ. mà cụ cứ gọi đến đường dây nóng cty đó nè, cháu tìm dùm cụ luôn ạ: 1800 8040 cty đại lợi phát hoặc 028 6282 3135