[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

ckvnvtbd

Xe buýt
Để cháu lựa chọn theo sở thích ạ. Chu trường đỉnh HN, truyền thống trăm năm. CNN nghe có vẻ cụ lăn tăn ở chữ Nga kia. Nhưng vẫn học ngoại ngữ 2 tiếng Anh và c3 cũng chỉ bước đệm vào đại học thôi chứ chưa phải định hướng nghề nghiệp suốt đời.
Cảm ơn lời khuyên của cụ. Đúng là em lăn tăn cái T.Nga kia, nhưng Chu thì hơi trái nẻo. Chắc e xúi nó đk CNN vậy :)

Au79 Dragon

Xe điện
Khuôn viên, trường lớp của CTN có vẻ đẹp, rộng, mới hơn. Nhưng bên CTN hình như học ép đội tuyển trâu bò hơn nên giành nhiều giải quốc tế.
CSP nghe nói vào đội tuyển cũng trâu bò.
Gái sư phạm và CTN đều nhiều, các zai vào đâu cũng dễ yêu cả?
Em thấy CSP đẹp hơn cụ ạ, CTN nằm trong khu KTX nên hơi luộm thuộm mặc dù phòng học có vẻ mới. CTN thì cày tuyển trâu hơn thật.

Em công nhận, khoảng 3 năm gần đây trường SP đã thay đổi rất nhiều trong các hoạt động kỹ năng, các cháu bây giờ năng động hơn trước rất nhiều. Cái ưu điểm vị trí kia gần như đánh bật tất cả mọi yếu tố khác trừ khi sự đam mê của cháu chỉ có thể phát huy tại trường khác cụ nhỉ.
Vâng cụ, đó là lý do quyết định để chọn trường trừ khi nó muốn thay đổi.

Song Vịt

Xe buýt
Các trường chuyên trường nào cũng là môi trg tốt cả. Mỗi trg có mặt mạnh và hạn chế riêng. Các cháu đỗ mấy trường chuyên cùng lúc thì không còn may mắn nữa mà ít nhiều cũng có chút tố chất rồi. Trường nào các cháu thích và phù hợp gia đình thì cho học. Quan điểm của em là vậy

TUCSON9389

Xe điện
Toán 5.5, văn 5.5, anh 7.3 cụ ạ. Toán văn thấp quá so với các đợt thi thử trước. Lại phải hóng tiếp mấy chỗ kia xem có hy vọng gì không. Nhà em cũng thích chỗ này vì gần. Đang động viên cháu chịu khó thi NTT học cho nhàn vậy.
con nhà em cũng 26,3. hơi tiếc

Em tàu ngầm đọc suốt từ tối hôm qua.
Đêm qua chắc là một đêm dài với tất cả các cụ, mợ và các con trong thớt này.
Em xin chia vui và không giấu diếm sự ghen tỵ với các cụ, mợ có con trúng tuyển.
Em xin bày tỏ sự cảm phục với các cụ mợ và các con chưa đỗ trong kỳ thi này, tất cả đã đi một quãng đường dài, cả nhà đã cũng nhau chơi tất tay. Đôi khi trong thi cử việc đỗ/ trượt chỉ là may mắn hơn nhau một chút thôi.
Em vẫn nói với con em rằng: Đỗ/ trượt, được giải/ không được giải chỉ mang tính thời điểm, không đảm bảo bất kỳ điều gì trong tương lai. Hãy luôn nỗ lực từng phút trong cuộc đời.
Em tin rằng tất cả các con (dù đỗ hay không) với nhận thức, nghị lực của chúng nó, với sự đồng hành nhiệt huyết của bố mẹ (là các cụ mợ) nhât định sẽ thành công trong cuộc sống.
Có thể sau vài ngày nữa một loạt các cụ mợ sẽ rời thớt này, cảm ơn tất cả các cụ mợ đã đồng hành và chia xẻ với nhau trong thời gian qua. Thời gian tới các cụ mợ thỉnh thoảng nhớ ghé thớt và chia sẽ những kinh nghiệm nhé.

conga

Xe tải
Em xin chia vui và không giấu diếm sự ghen tỵ với các cụ, mợ có con trúng tuyển.
Em xin bày tỏ sự cảm phục với các cụ mợ và các con chưa đỗ trong kỳ thi này, tất cả đã đi một quãng đường dài, cả nhà đã cũng nhau chơi tất tay. Đôi khi trong thi cử việc đỗ/ trượt chỉ là may mắn hơn nhau một chút thôi.
Em vẫn nói với con em rằng: Đỗ/ trượt, được giải/ không được giải chỉ mang tính thời điểm, không đảm bảo bất kỳ điều gì trong tương lai. Hãy luôn nỗ lực từng phút trong cuộc đời.
Em tin rằng tất cả các con (dù đỗ hay không) với nhận thức, nghị lực của chúng nó, với sự đồng hành nhiệt huyết của bố mẹ (là các cụ mợ) nhât định sẽ thành công trong cuộc sống.
Có thể sau vài ngày nữa một loạt các cụ mợ sẽ rời thớt này, cảm ơn tất cả các cụ mợ đã đồng hành và chia xẻ với nhau trong thời gian qua. Thời gian tới các cụ mợ thỉnh thoảng nhớ ghé thớt và chia sẽ những kinh nghiệm nhé.
Em đồng ý với cụ, xin chúc mừng và chia sẻ niềm vui với các con đạt nguyện vọng.

Sân chơi này là của các cụ mợ và các con đang trong kỳ thi năm nay, em và các cụ mợ khác tạm lùi xuống một tý. Sau đấy các cụ mợ lại ngoi lên nhé, để trao đổi tiếp về các F1 của chúng ta,

Em còn 1 thằng cu năm nay lên lớp 5, mấy ngày nay theo dõi các anh chị nhất là các anh con Rồng, cụ Vịt, và các cụ khác, em lại dấy lên một khát khao, cơ mà đường còn dài, và đòi hỏi nỗ lực của cả mẹ cả con, rất nhiều...

Cụ Mầu nhớ cầm cái thớt này nhé, :)

Au79 Dragon

Xe điện
Em đồng ý với cụ, xin chúc mừng và chia sẻ niềm vui với các con đạt nguyện vọng.

Sân chơi này là của các cụ mợ và các con đang trong kỳ thi năm nay, em và các cụ mợ khác tạm lùi xuống một tý. Sau đấy các cụ mợ lại ngoi lên nhé, để trao đổi tiếp về các F1 của chúng ta,

Em còn 1 thằng cu năm nay lên lớp 5, mấy ngày nay theo dõi các anh chị nhất là các anh con Rồng, cụ Vịt, và các cụ khác, em lại dấy lên một khát khao, cơ mà đường còn dài, và đòi hỏi nỗ lực của cả mẹ cả con, rất nhiều...

Cụ Mầu nhớ cầm cái thớt này nhé, :)
Thank mợ, chúc mợ và con vững bước trên con đường sắp chọn :D Một đứa trẻ có chút tư chất cần được thầy tốt kèm cặp, cộng với chút tự giác là thừa sức đỗ chuyên.

conga

Xe tải
Thank mợ, chúc mợ và con vững bước trên con đường sắp chọn :D Một đứa trẻ có chút tư chất cần được thầy tốt kèm cặp, cộng với chút tự giác là thừa sức đỗ chuyên.
Em xin chia sẻ là em cũng đã cùng con gái lớn đồng hành từ cấp 1 cho đến năm ngoái, cháu đã đỗ CNN năm nay lên lớp 11 rồi, đúng là cần sự nỗ lực của 3 nhân tố con- cha/mẹ- thầy cô, sẽ cho kết quả,

Đến thằng cu em, em tự thấy mình giảm nhiệt huyết đi một chút, có thể do tuổi tác và sức khỏe, áp lực cuộc sống, nhưng từ hôm qua em đã nghĩ lại rồi :D

Thôi, em đã bảo là em lùi xuống mà lại, :)

xebenho

Xe tải
Em cũng có F1 lớn học CNN khóa 45, nay khóa 50 lại đến lượt F1 bé được vào, em thi mong nó hoc CVA Anh nếu đỗ, nhung nõ lại cứ thik CNN, thứ 7 đã phải vào nộp hồ sơ rồi.

Au79 Dragon

Xe điện
Em xin chia sẻ là em cũng đã cùng con gái lớn đồng hành từ cấp 1 cho đến năm ngoái, cháu đã đỗ CNN năm nay lên lớp 11 rồi, đúng là cần sự nỗ lực của 3 nhân tố con- cha/mẹ- thầy cô, sẽ cho kết quả,

Đến thằng cu em, em tự thấy mình giảm nhiệt huyết đi một chút, có thể do tuổi tác và sức khỏe, áp lực cuộc sống, nhưng từ hôm qua em đã nghĩ lại rồi :D

Thôi, em đã bảo là em lùi xuống mà lại, :)
Vâng, thế thì mợ thừa kinh nghiệm rồi, có thể gián đoạn nhưng nhiệt và cảm hứng khi cùng con vượt vũ môn vẫn nguyên vẹn. E với 2 thằng nhà e cũng thế.

thonghia

Xe tải
Nể thật cái lớp học thêm Hóa con nhà em vừa rồi thi CSP chúng nó toàn điểm 9 với 10

chachipheo

Xe buýt
Hôm trc e cược vs cụ í là bạn nhà cụ í đỗ Cnn mà, hy vọng e đúng :D

Chia sẻ vs cụ về f1 thiếu chút xíu điểm, theo em, nếu f1 thích cnn, cụ áp sát ngay vụ cận chuyên cho e, thiếu ít thế chắc chắn đc, nếu cháu ko thích lắm thì sang CSP hay Chu cũng rất tốt. Đáp án nào cũng tuyệt.
Hơn 7500 thí sinh dự thi nên CSP năm nay vô hơi căng đấy cụ .

Suvita03

Xe tải
Cảm ơn mợ đã động viên các con và bố mẹ các con nữa, cuộc chiến vẫn còn tiếp diễn mà mợ. Thành công hay thất bại cũng đều có ích cả miễn là đã cố gắng hết mình. Chúc mợ và F1 may mắn trong kỳ thi năm sau.

Suvita03

Xe tải
con nhà em cũng 26,3. hơi tiếc
Chắc năm nay xét cận chuyên cũng có thể rộng cửa cụ ạ, em hóng là học phí 3,18tr+.. cũng phải đến 4,5tr/tháng chưa tính học thêm ngoài nên các cụ cân nhắc chút (nguồn gv trong trường tính).

Chỉnh sửa cuối: