[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

simo2001

Xe tăng
E đi civic và ở Lê Trọng Tấn - Thanh Xuân nhưng ko bao giờ e rửa xe vào thứ 7 CN trừ bất khả kháng vì ngày nghỉ, toàn tiện đi làm rồi tranh thủ rửa, e hay rửa trong kđt Định công cụ ạ
Vâng, cụ. Như vậy trong khu LTT nhà mình có ít nhất 2 cụ đi Civic có con nhận học bổng đại học 50k/năm ở Mỹ. Cụ Civic em gặp có con trai nhận học bổng ngành kiến trúc ở Chicago cơ ạ. Hy vọng nhóc nhà em nối bước con các cụ, cố gang học được ở trường đại học Mỹ. Em khéo phải đổi xe sang Civic.

boyinblack

Xe tải
Vớ vẩn thật, tầm này tuổi đầu mà vẫn bị bọn 1080 nó rắc thính đi cả mớ xèng và thời gian nghe nhạc chờ với mớ thông báo vớ vẩn của chúng nó. Nhà cháu cạch roài!

sinichit52

Xe container
Vớ vẩn thật, tầm này tuổi đầu mà vẫn bị bọn 1080 nó rắc thính đi cả mớ xèng và thời gian nghe nhạc chờ với mớ thông báo vớ vẩn của chúng nó. Nhà cháu cạch roài!
Thế 1080 đã có điểm CSp chưa cụ ơi.

Loxe12a

Xe buýt
Thời mấy cụ này học chưa có trường Ams (1984). Anh Vova thuộc diện lưu học sinh không phải đậu vừa rang đâu cụ nhé. Mấy anh chị cuối là dân “xã hội” hoàn lương nên có vốn kha khá trước khi start-up. Ams thì có chj gì gì đương kim Phát ngôn viên. Ộ NG đấy, trông mặt đã thấy thông minh rồi.
Hế hế: Cho các cháu học trường chuyên lớp chọn đến lúc các cháu ngộ chữ thì khổ. Con nhà em là cứ trường làng, cho về quê, tránh xa công nghệ 4.0, thấy cháu hép pi lắm.! Cứ phải gần thiên nhiên. Mịa ngày xưa iêm 5 tuổi biết nấu cơm, kiếm rau cho lợn, tự phục vụ bản thân, đói thì bò đi tìm cơm và nước mắm. Bi chừ các cháu nhà tà như gà công nghiệp!

Loxe12a

Xe buýt
Mỗi thời mỗi khác và nhà cháu thấy còm của cụ chả liên quan đếch giè đến tiêu chí của thớt
Thấy các cụ vất vả với vấn đề học hành của con quá iêm nói thế. Không đồng tình thì thôi có sao đâu cụ!

sinichit52

Xe container
Theo nguồn tin từ ĐHSP và vài nguồn khác báo ra thì trưa nay có điểm CSP, nguồn tin từ CNN thì chiều tối nay có điểm CNN. Em vs các cụ cứ đớp thính mà hóng vậy.
Cảm ơn cụ nhiều, vậy là vẫn phải bồ hóng cụ nhỉ

Thomas_hsgs

Xe buýt
Trong tgian chờ kq csp, đề nghị các cụ đưa ra chủ đề giề tranh luận với nhao cho tgian trôi nhanh đuê ;))

Loxe12a

Xe buýt
Nhân đây bàn luận cho vui: Iêm có đứa bạn phải nói là ngoại ngữ nó siêu thôi rồi, kết quả bi chừ nó đi làm phiên dịch cho thằng không biết ngoại ngữ.
Đừng bảo iêm là không đề cao ngoại ngữ nhé. Ngoại ngữ rất quan trọng bi chừ nên học tiếng ả rập và tiếng của anh tập!

hnilqhuy

Xe tăng
Cụ / Mợ cho nhà cháu hỏi ngu phát. Vậy giữa Chuyên và CLC thì cái nào hơn ạ ?
chuyên dĩ nhiên là điểm phải cao hơn nhiều, vào đào tạo gà nòi 1 môn chuyên sâu
CLC thì phù hợp với con các cụ học khá, đào tạo tổng hợp kiến thức hơn

boyinblack

Xe tải
Nhân đây bàn luận cho vui: Iêm có đứa bạn phải nói là ngoại ngữ nó siêu thôi rồi, kết quả bi chừ nó đi làm phiên dịch cho thằng không biết ngoại ngữ.
Đừng bảo iêm là không đề cao ngoại ngữ nhé. Ngoại ngữ rất quan trọng bi chừ nên học tiếng ả rập và tiếng của anh tập!
Ờ thì chiều cụ tí,
Cái cụ nói nó lại khác, như nhà cháu muốn bọn trẻ thuần thục tiếng Anh để rộng đường du học các ngành khác thôi.

sinichit52

Xe container
À, vấn đề học ngoại ngữ của f1 em còn vì mục đích đơn giản hơn nhiều. Cháu học để chơi điện tử, nó bảo không biết tiếng Anh khi đó như thằng câm điếc vậy:))

haivanphe

Xe container
Bạn nhà em có giấy chứng nhận trình độ tiếng Anh tương đương tốt nghiệp đại học ngoại ngữ mà rốt cuộc ko thi chuyên Anh mà đi chuyên Hóa.

Suvita03

Xe tải
Theo nguồn tin từ ĐHSP và vài nguồn khác báo ra thì trưa nay có điểm CSP, nguồn tin từ CNN thì chiều tối nay có điểm CNN. Em vs các cụ cứ đớp thính mà hóng vậy.
Em thấy nguồn tin của cụ rất tin cậy từ đầu đến giờ, em lại chuẩn bị vào hóng đây. Cảm ơn cụ đã thông tin, em cũng mong cái điểm của CNN nhất.

TUCSON9389

Xe điện
Em thì mong càng nhiều người tư duy ngớ ngẩn như bác càng tốt, để con em càng đỡ phải cạnh tranh với con thiên hạ.

Vđề là thế này thôi: trường chuyên là 0.01% số học sinh nước này, trường làng là 99,99%. Nếu tính % thành công trong số học sinh trường chuyên và trường làng thì trường chuyên cao hơn hẳn. Trường làng cũng có đại gia đấy, 99,99% dân số học sinh kiểu gì chả ra đại gia, nhưng số thành công xét theo % học sinh thì trường làng cực cực thấp, thấp hơn trường chuyên rất nhiều, vì phần lớn học sinh trường làng thành CÔNG NÔNG.

Còn bác thích tính cá nhân đại gia học trường chuyên lớp chọn thì cũng đầy. VN có 3 tỷ phú $ thì cả 3 người đấy năm 18 tuổi đều siêu Toán Lý Hóa đến mức giật đc suất đi Nga, k siêu tinh hoa thì là gì? Toàn bộ các đại gia Đông Âu về đều là dân trường chuyên lớp chọn đấy.
em nghĩ, các cháu thời nay tìm được học bổng sang xứ giãy chết cũng tương đương với các cụ xưa kia giành được học bổng đi Đông Âu; hay là bọn tư bổn dãy chết nó phí tiền cấp học bổng thì em sai
Cá nhân em nhìn nhận thì thấy hấy đa phần các bác học đông âu về đều xuất sắc cả. Chỗ em thì không phải to lắm nhưng em thấy các bác học đông âu về chả ai làm nhân viên cả, mèng thì cũng cỡ phó trưởng phòng