[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

TUCSON9389

Xe điện
Vậy là F1 nhà cụ siêu, cháu dám đối mặt với thử thách tinh thần rồi. Cụ nói với cháu có 1 cô offer chúc cháu luôn có tinh thần hướng về phía trước như thế.
ô, thế đây là mợ ạ, em cứ tưởng cụ từ trước đến giờ cơ. xin lỗi mợ nhé
Với điểm chuẩn này em hy vọng f1 nhà em đỗ chuyên anh SP, hồi hộp quá

haivanphe

Xe container
Vậy là F1 nhà cụ siêu, cháu dám đối mặt với thử thách tinh thần rồi. Cụ nói với cháu có 1 cô offer chúc cháu luôn có tinh thần hướng về phía trước như thế.
Dạ, cám ơn mợ ạ. Thú thực là em cũng không ngờ bạn ấy đỗ được chuyên Hóa vì thế mạnh chính là môn tiếng Anh và bạn ấy cũng không hề đi luyện lò ở đâu (chỉ học thêm đúng môn Hóa của một thày gần nhà).

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, cám ơn mợ ạ. Thú thực là em cũng không ngờ bạn ấy đỗ được chuyên Hóa vì thế mạnh chính là môn tiếng Anh và bạn ấy cũng không hề đi luyện lò ở đâu (chỉ học thêm đúng môn Hóa của một thày gần nhà).
Tra điểm sư phạm thế nào bạn nhỉ?
anh em nào thấy có điểm thì post lên báo cho mọi người vào xem với

Getzcoi

Xe tăng
Với điểm chuẩn này em hy vọng f1 nhà em
đỗ chuyên anh SP, hồi hộp quá
Em chúc cụ và con đạt nguyện vọng nhé,

Đỗ Anh CSP thì nể thật đấy ạ, một mình đè bẹp hơn 3 chục chú :D

sinichit52

Xe container
Với điểm chuẩn này em hy vọng f1 nhà em đỗ chuyên anh SP, hồi hộp quá
Em cũng đang hồi hộp đây ạ, em nhớ hôm qua có cụ nào bảo khoảng 1h chiều nay điểm lên web ạ. Em cũng hy vọng f1 đỗ nhưng cháu có vẻ không khoái CSP lắm.

haivanphe

Xe container
Tra điểm sư phạm thế nào bạn nhỉ?
anh em nào thấy có điểm thì post lên báo cho mọi người vào xem với
Vào website thôi cụ, nhưng em dự là sẽ nghẽn mạng lâu đấy ạ (từ tối hôm kia vào đã rất khó rồi). Nếu sốt ruột thì tầm 1h chiều nay cụ alo 1080 là có.

Cụ luyện tập dần đi để sau này F1 thấy cụ thật siêu, có thần kinh thép
F1 em thi vào chỗ cô Hương Lan và cô Nhung đều không đủ điểm vào lớp do các cô này dạy.
Em thấy con gái có vẻ choáng.
Em thì thấy cũng là may mắn, ít nhất con gái thấy mình đang ở đâu và cần phải cố gắng thế nào nếu muốn đi tiếp con đường nó muốn.
Em cũng bảo nó luôn là cứ cố gắng hết sức, vì ngay kể cả có đỗ vào lớp cô Hương Lan, cô Nhung dậy cũng chẳng có gì đảm bảo 100% là sẽ đỗ.
Đỗ hay không là do mình 80%, 20% còn lại là các cô.
Không biết em nghĩ thế đúng không?

Air man

Xe tải
Các cháu đỗ chuyên thường đỗ cả vài trường. Trường nào cũng bắt nộp học bạ gốc, nhập học luôn tháng 6, căng phết nhỉ.

sinichit52

Xe container
F1 em thi vào chỗ cô Hương Lan và cô Nhung đều không đủ điểm vào lớp do các cô này dạy.
Em thấy con gái có vẻ choáng.
Em thì thấy cũng là may mắn, ít nhất con gái thấy mình đang ở đâu và cần phải cố gắng thế nào nếu muốn đi tiếp con đường nó muốn.
Em cũng bảo nó luôn là cứ cố gắng hết sức, vì ngay kể cả có đỗ vào lớp cô Hương Lan, cô Nhung dậy cũng chẳng có gì đảm bảo 100% là sẽ đỗ.
Đỗ hay không là do mình 80%, 20% còn lại là các cô.
Không biết em nghĩ thế đúng không?
Cụ nghĩ thế là quá đúng. Em không có F1 học 2 cô này, nhưng bạn F1 em hồi lớp 8 học thêm tiếng Anh thì có học cả 2 cô. Qua các cháu nói chuyện thì em hiểu các cháu luyện từ lớp 6 và luyện rất chắc ngữ pháp( học gạo) nên bây giờ f1 nhà cụ so NP với barem của cô chỉ được khoảng 6-7 điểm mà thôi( do cùng 1 dạng NP các bạn luyện hàng năm trời còn f1 cụ học có 3 tháng thôi). Bây giờ cụ cứ cho cháu học cả 2 cô trong hè rồi vào năm học chọn cô mà cháu thấy có phương pháp hợp với mình nhất để theo học.

Thomas_hsgs

Xe buýt
Các cụ cho nên hỏi là Trung tâm luyện thi ơ trường tiểu học Thái thịnh trên phố Yên Lãng có phải là Trung tâm luyện của các thầy cô KHTN dậy ớ đo ko? Nếu phải thi cách đăng ký học ở đó ntn nhỉ? Con e năm nay lên lớp 6
Đúng vậy cụ ợ, đấy là TT do thày Lương lập.

Thomas_hsgs

Xe buýt
Em cũng đang hồi hộp đây ạ, em nhớ hôm qua có cụ nào bảo khoảng 1h chiều nay điểm lên web ạ. Em cũng hy vọng f1 đỗ nhưng cháu có vẻ không khoái CSP lắm.
Em vừa gọi 1080 cũng tb chiều mới có kquả CSP.

hnilqhuy

Xe tăng
cu nhà e thi KHTN toán 6 văn 7, đk đủ để vào lớp chất lượng cao, còn cần là qua vòng phỏng vấn & test EQ nữa.
thằng đầu đã học lớp đó nên thấy dc

sinichit52

Xe container
cu nhà e thi KHTN toán 6 văn 7, đk đủ để vào lớp chất lượng cao, còn cần là qua vòng phỏng vấn & test EQ nữa.
thằng đầu đã học lớp đó nên thấy dc
Qua thớt này em thấy chuyên KHTN có nhiều hệ thật, hệ chuyên , hệ cận chuyên, và hệ CLC nữa. Vậy các hệ này về chất lượng dạy và học có khác nhau nhiều không ạ? Như ở CNN thì hệ cận chuyên và hệ chuyên học cùng nhau( cùng 1 lớp)nên chất lượng dạy không khác nhau . Em có thắc mắc này mong các cụ có F1 thi KHTN có thể giúp em được không ạ?

Suvita03

Xe tải
Năm nay khả năng các trường chuyên gọi nhập học cùng một ngày khi đã báo điểm hết để giảm nỗi khổ rút - nộp các cụ ạ, nếu được thế cũng đỡ khổ.

hnilqhuy

Xe tăng
Qua thớt này em thấy chuyên KHTN có nhiều hệ thật, hệ chuyên , hệ cận chuyên, và hệ CLC nữa. Vậy các hệ này về chất lượng dạy và học có khác nhau nhiều không ạ? Như ở CNN thì hệ cận chuyên và hệ chuyên học cùng nhau( cùng 1 lớp)nên chất lượng dạy không khác nhau . Em có thắc mắc này mong các cụ có F1 thi KHTN có thể giúp em được không ạ?
thang cu lớn nhà e học CLC của KHTN đợt năm đầu mới mở, học cả sáng cả chiều, sáng tv chiều bằng tiếng ANh. Cũng nhờ thế mà tiếng Anh kha khá, cuối năm lơp 11 e cho thi lấy chứng chỉ IELTS, hết lớp 12 e cho học Sunderland liên kết với KTQD mất có 2.5 năm vì ko phải học tiếng. chưa 21t đã ra trường giờ tung tăng đi làm gần 2 năm nộp tiền cho bố mẹ rồi :))

nếu ko phải con nhà nòi đưa đi thi thố thì lớp CLC là vừa tầm, e ko ham hố chuyên

Suvita03

Xe tải
Em hóng được là riêng chuyên NN học chung không phân biệt còn các trường khác là có ạ. Không học chuyên thì được cái chất lượng vẫn ổn mà lại đỡ áp lực đua tranh.