[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em đoán năm nay có nhiều cocc nên lại xét tuyển ạ, chứ theo cách chấm của bộ thì chỉ những hs chuẩn bị từ đầu theo con đương của bộ thì mới đủ tiêu chuẩn. Em hóng là năm nay các lò luyện AMS đều chuẩn bị thi cả nhung đâu ngờ sở đưa công văn xét tuyển. Thôi không học AMS2 có khi lại hay ạ.
Vâng, thật là mệt mỏi cụ ạ, thay đổi xoành xoạch, con e nó bất ngờ cứ hỏi sao lại thế vì nó hâm mộ và quyết tâm ams lắm, đang học nhiệt tình thì bụp phát dừng, thôi để phục thù asm3 vậy cụ ạ :D

Xichlo0banh

Xe tăng
Haaza nghe cc sốt hết cả duột, em còn 2 đứa vượt vũ môn mới mệt.

pandahn

Xe điện
Haha ,con cháu nhiều cụ lớn chạy chọt được bao nhiêu thể loại giải thưởng ngoài để cộng điểm vào Ams năm vừa rồi. Mà chuyển sang thi tuyển để mà chết à. Thế nên các cụ thấy năm rồi không thi tuyển là vì vậy.

matran241091

Xe tăng
Nếu may mắn được chọn trường cho con thì CCCM tính sao? mỗi trường có ưu nhược điểm gì để còn tính:
- AMS:
+ ưu: Học sinh năng động, đa phần đi nước ngoài, thậm chí đi từ cấp 3.
+ Nhược: GV chảnh, học sinh chảnh, ích kỷ, ít chơi với nhau. Không hẳn toàn bộ các bạn đỗ AMS đều giỏi nhưng độ chảnh của nhiều bạn thì rất giỏi. Thường kém, chém gió giỏi hay đi đôi với chảnh

- KHTN: chỉ phù hợp cho luyện lò đi thi quốc tế. Vất.
mọi người nói vậy, nhưng mình có qua KHTN thấy các cháu ngoan, cũng mạnh mẽ. Nhưng kiểu con nhà lành, tập trung học và không lan man như các trường công lập khác.

- SP: thành tích thi cử thì kém KHTN. Năng động chắc kém AMS.

Tựu trung thì Ams có vẻ như trường THPT công lập hiện đại, năng động, đi nước ngoài nhiều. Đi thi quốc tế chỉ có một số ít các bạn. Nhưng cũng sẽ có nhiều bạn chảnh và kém, sau ra đời khó thành công
KHTN thì ở thái cực khác, thiên về lò luyện đi thi quốc tế, các con cũng ngoan, theo hướng Academic hơn. Dễ hòa đồng hơn
SP thì yếu hơn cả hai trường trên.

CCCM cho ý kiến cùng phân tích để cho con học, nếu con may mắn đỗ.
cụ cứ kén cá chọn canh
đỗ được cả 3 trường thì Hà Nội có mấy đứa
học trường nào cũng tốt rồi

matran241091

Xe tăng
không dám bạn ơi, thấy nhiều cháu trên này cũng có thể đỗ 1,2 trường và cũng băn khoăn. Anh em trao đổi thôi.

Nếu bạn thấy không hợp thì vui lòng kiếm chỗ khác chơi. rảnh rỗi kiếm việc gì giúp con, thay vì lên mạng chém gió.
muốn du học hay thi chuyên Anh thì vào Ams
muốn học trường top trong nước thì vào sư phạm hoặc KHTN

nguyen_kia

Xe điện
Có điểm thi Chuyên SP và KHTN rồi hả các cụ??? KO biết tra ở đâu thế?
Trường Ams sao dã có điểm chuẩn trong khi thi đại trà còn chưa chấm xong là sao các cụ?

babeo

Xe điện

haivanphe

Xe container
Có khi bố mẹ đang run cầm cập nhỉ :D. Cơ quan em có mấy mẹ bỏ làm ngồi canh website của Sư phạm và CTN. Khổ, bài thì đã nộp, trúng hay trượt thì cũng do tại bài thi, web của Sư phạm treo mà ngồi cứ rên rỉ làm em không làm việc được. Trong bụng em cũng đang rối bời, chém tí cho đỡ stress.