[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

sinichit52

Xe container
Em không chắc lắm, vì hồi con bé nhà em thi, em chỉ làm xe ôm, mẹ nó lo hết các thủ tục ạ. Em chỉ biết nó thi chuyên Anh, trường phân tầng cao nhất vào lớp Anh 1, tiếp theo là Anh 2, không đủ điểm 2 lớp chuyên Anh thì xuống Anh - Trung rồi đến Anh - Nga (thứ 4)
Cụ cho em hỏi, nếu F1 em muốn học Chuyên Pháp AMS thì phải thi bằng tiếng Pháp hay co thể thi bằng tiếng Anh ạ.
Và nếu thi bằng tiếng Anh ngoài chuyên Anh còn có thể đăng ký chuyên ngoại ngữ nào ạ. F1 em hoàn toàn loại khả năng sẽ học chuyên Anh ạ(vì cháu thật sự không thích)

namvqh

Xe buýt
Cụ cho em hỏi, nếu F1 em muốn học Chuyên Pháp AMS thì phải thi bằng tiếng Pháp hay co thể thi bằng tiếng Anh ạ.
Và nếu thi bằng tiếng Anh ngoài chuyên Anh còn có thể đăng ký chuyên ngoại ngữ nào ạ. F1 em hoàn toàn loại khả năng sẽ học chuyên Anh ạ(vì cháu thật sự không thích)
Em không biết ạ. Em vừa hỏi con gái em, nó bảo hình như thi tiếng Pháp (nhưng cũng không chắc lắm) và trong 2 lớp Pháp có 1 lớp học toán, lý, hóa bằng tiếng Pháp.

babeo

Xe điện
Thế thì cứ thi vào CNN chuyên Đức hoặc Pháp ( thi đầu vào bằng tiếng Anh) rồi chọn ngôn ngữ 2 là Nhật Hàn gì đấy đi cụ.
Xem các cụ bàn luận về học thêm cô nọ cô kia mà nhà cháu choáng quá. Hồi đăng ký học ở trung tâm Nguyễn Khả Trạc, cô quản lý rất ngạc nhiên khi nhà cháu bảo F1 chưa đi học thêm ở đâu cả, chỉ học ở trường thôi. Cô bảo định hướng thi chuyên thì các cháu đã học thêm từ lớp 6 lớp 7 rồi chứ lớp 9 là muộn. Mà F1 học cô Nga, cháu thấy lớp đông lắm chắc phải 30- 40 cháu. Cô cũng nghiêm, ko làm bài tập thì ko cho vào lớp và gọi đt cho bố mẹ.

Em bổ sung thêm thông tin GV tiếng Anh cụ nhé:
Ở trung tâm toán của cô Vân(22- ngõ 86/16 -Tô vĩnh diện) có cô Nga(trường CNN) dạy cũng tốt ạ.
Cụ check lại giúp em địa chỉ với, em vừa qua địa chỉ trên thì không có trung tâm dạy học nào ạ.

sinichit52

Xe container
Thế thì cứ thi vào CNN chuyên Đức hoặc Pháp ( thi đầu vào bằng tiếng Anh) rồi chọn ngôn ngữ 2 là Nhật Hàn gì đấy đi cụ.
Xem các cụ bàn luận về học thêm cô nọ cô kia mà nhà cháu choáng quá. Hồi đăng ký học ở trung tâm Nguyễn Khả Trạc, cô quản lý rất ngạc nhiên khi nhà cháu bảo F1 chưa đi học thêm ở đâu cả, chỉ học ở trường thôi. Cô bảo định hướng thi chuyên thì các cháu đã học thêm từ lớp 6 lớp 7 rồi chứ lớp 9 là muộn. Mà F1 học cô Nga, cháu thấy lớp đông lắm chắc phải 30- 40 cháu. Cô cũng nghiêm, ko làm bài tập thì ko cho vào lớp và gọi đt cho bố mẹ.
Cô nga trong CNN phải không cụ? Cô nằm trong TOP đấy cụ. Vâng CNN thì cháu xác định rồi còn lại AMS và CVA thì đang chọn ạ.

sinichit52

Xe container
Cụ check lại giúp em địa chỉ với, em vừa qua địa chỉ trên thì không có trung tâm dạy học nào ạ.
Cụ để em hỏi F1 nhé, vì đây là thông tin cháu hỏi các bạn học trên group chuyên Anh ạ. Mà em thấy babeo vừa đề cập cô Nga CNN ,cụ xem có đúng là cô không ?

babeo

Xe điện
Cô nga trong CNN phải không cụ? Cô nằm trong TOP đấy cụ. Vâng CNN thì cháu xác định rồi còn lại AMS và CVA thì đang chọn ạ.
Cô Nga hiệu phó đấy cụ. Cháu có biết gì đâu. Năm F1 vào lớp 9 mới hỏi một Ph có con đậu Ams khoá trc, họ tư vấn cho lớp cô Nga. Mãi tháng 10/2017 F1 nhà cháu mới vào học. Giờ thấy con nhà người ta học thêm từ lớp 6 lớp 7 tự nhiên lại lo lo cụ ạ. Nhất là môn toán.

Cụ để em hỏi F1 nhé, vì đây là thông tin cháu hỏi các bạn học trên group chuyên Anh ạ. Mà em thấy babeo vừa đề cập cô Nga CNN ,cụ xem có đúng là cô không ?
Trong đấy có cô Nga hiệu phó ạ.
Nhân tiện cụ cho em địa chỉ group chuyên Anh luôn nhé.

sinichit52

Xe container
Trong đấy có cô Nga hiệu phó ạ.
Nhân tiện cụ cho em địa chỉ group chuyên Anh luôn nhé.
Nói thật với cụ, trong việc học của f1 em thì gần như em không phải lo,nên tất cả thông tin đều F1 tìm và em hỏi lại, còn group kia toàn bọn trẻ con đang học chuyên nên để hôm nào em rình máy F1 rồi em lấy đia chỉ nhá:D

babeo

Xe điện
Cụ ơi cháu hỏi rồi nhưng chị ấy bảo cần trao đổi gì thì qua cô Hạnh phụ trách Tt ở Nguyễn Khả Trạc, chị ấy cũng vậy ko có số cô Nga ( mà cô ấy là hiệu phó chắc cũng ngại nghe số lạ ) . F1 nhà cháu học ở đấy trao đổi gì cũng qua quản lý hết. Cụ cần lấy số cô Hạnh thì đây ạ : 0985233999 , cần gì cụ cứ hỏi cô Hạnh xem sao.

sinichit52

Xe container
Vâng ạ thông thường f1 mà thi chuyên thì sẽ học từ lớp 6. F1 em chỉ học ở LLK và ở đấy cũng có những bạn học cô Nhung, Hương Lan...và F1 em bảo những bạn đấy giỏi lắm luôn nằm trong top đầu của lớp. Còn em thấy F1 học ở LLK là đủ rồi nên không đi học thêm ở đâu nữa.

Cụ ơi cháu hỏi rồi nhưng chị ấy bảo cần trao đổi gì thì qua cô Hạnh phụ trách Tt ở Nguyễn Khả Trạc, chị ấy cũng vậy ko có số cô Nga ( mà cô ấy là hiệu phó chắc cũng ngại nghe số lạ ) . F1 nhà cháu học ở đấy trao đổi gì cũng qua quản lý hết. Cụ cần lấy số cô Hạnh thì đây ạ : 0985233999 , cần gì cụ cứ hỏi cô Hạnh xem sao.
Cảm ơn cụ.

blackcarens

Xe buýt
Chuyên Pháp ở AMS và CVA phải thi bằng tiếng Pháp cụ nhé. Chuyên Pháp ở CNN hình như đc chọn thi tiếng Anh. Ở AMS và CVA thì có thể đăng ký chuyên Nga và Trung thi đầu vào tiếng Anh

musiclife

Xe tăng
3 cô Ams thì lúc f1 nhà e hỏi đến đều muộn rồi nên k theo được. Có cô Kiều Hương thì còn trống mỗi buổi trong tuần thì lại trùng giờ học văn nên k đánh giá đc. Thông tin trên mạng thì cô Lan Hương Trung Hòa là nổi tiếng nhất. Gần như hs của cô đỗ chuyên hết. Tuyển số lượng mỗi lớp có hạn chứ k tham đại trà, dạy học nghiêm khắc, cháu nào đến muộn một buổi hoặc k làm bài một lần xác định nghỉ luôn. Không tuyển thêm giữa chừng bù vào chỗ học sinh nghỉ.
Cô Đỗ Dung thì trước dạy chuyên ngữ, có kinh nghiệm luyện thi CN, nếu trình độ theo đc lớp 9a0, 9a1 của cô yên tâm đỗ. F1 nhà e thi đầu vào muộn, xếp lớp 9a2, theo cô đc 1 tg ngắn, đỗ đc hệ không chuyên. Đt của cô 0989031999 hoặc cụ gúc fb cô Đỗ Dung class là ra
Em rót rượu mời cụ rồi nhá !