[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

Viet905

Xe tải
Con em năm nay học lớp 8, muốn thi chuyên ngoại ngữ thì ôn thầy cô nào (anh và toán) ở mạn mai động, hai bà trưng ko ạ?
Bạn muốn ôn cho con thì toán có thầy Thành chuyên ngữ. Thầy dạy thêm ở phố Trần Quốc Hoàn nhé.

titi

Xe tải
Bạn muốn ôn cho con thì toán có thầy Thành chuyên ngữ. Thầy dạy thêm ở phố Trần Quốc Hoàn nhé.
Cảm ơn bác, ở gần khu mai động-bách khoa có thầy cô nào nữa ko ah? vì em ở tận mai động.

Viet905

Xe tải
Cảm ơn bác, ở gần khu mai động-bách khoa có thầy cô nào nữa ko ah? vì em ở tận mai động.
Các thầy cô giáo dạy chuyên ngữ toàn ở mạn Phạm Văn Đồng, Nguyễn Khả Trạc, Trần Quốc Hoàn thôi. Nếu con học ổn rồi thì sang năm lớp 9 luyện thi cũg được. Con nhà mình cũng mới bắt đầu luyện từ lớp 9.

Song Vịt

Xe buýt
Con nhà em hết học kỳ 1 năm lớp 9 mới vào ôn thi môn toán ở trong CNN để quen kiểu đề và kỹ năng làm bài. Anh và văn học ngoài hoàn toàn nhưng vẫn đỗ kì thi CNN vừa rồi.
Vậy nên quan trọng nhất là nắm chắc kiến thức căn bản thôi cụ ạ

Con em năm nay học lớp 8, muốn thi chuyên ngoại ngữ thì ôn thầy cô nào (anh và toán) ở mạn mai động, hai bà trưng ko ạ?

Con nhà em hết học kỳ 1 năm lớp 9 mới vào ôn thi môn toán ở trong CNN để quen kiểu đề và kỹ năng làm bài. Anh và văn học ngoài hoàn toàn nhưng vẫn đỗ kì thi CNN vừa rồi.
Vậy nên quan trọng nhất là nắm chắc kiến thức căn bản thôi cụ ạ
Em hỏi thày Thành rồi, thầy bảo xa quá đi lại vất vả, nếu cháu học có căn bản rồi thì (thậm chí) hết học kỳ 1 lớp 9 vào thầy tăng cường cho.
Nhân tiện hỏi các cụ, em thấy đang có cuộc thi TOEFL JUNIOR do IGG tổ chức, cụ nào đã có kinh nghiệm con thi rồi thì giúp em ít nhận xét với.

Song Vịt

Xe buýt
Mầu Diệu Thảo: Nhận xét của em:
Cọ xát với thi cử: ok vì tổ chức cũng quy mô và khá chuyên nghiệp. Vòng đầu khuyến khich hs tham gia nên không thu tiền hoặc có thì rất ít nên em không nhớ. Vào vòng gần cuối thì thu đâu tầm 700k/cháu.
Lấy chứng chỉ: như năm rồi trường nguyễn tất thành nhận tuyển thẳng các cháu có kết quả dc 880/900.
Nếu cháu nhà cụ chưa thi lần nào thì để cháu nó thi cho biết. Con nhà em đc vào thẳng vòng đóng tiền nhưng em tiếc 700k nên thôi, mà con em nó cũng không thích :)

titi

Xe tải
Cảm ơn các bác đã tư vấn ah, có lẽ sang lớp 9 em sẽ cho cháu luyện các thầy chuyên ngữ. Tiện đây em vừa search thấy có thầy Thế Anh dạy toán ở Lạc Trung, đã có con bác nào học đấy cho em xin nhận xét với ạ

MINHKD

Xe điện
Thi chuyên lý thì lớp mấy bắt đầu, các cụ ơi.

MINHKD

Xe điện
Lớp 7 cụ nha. Lớp 8 cũng vẫn kip.
Cảm ơn cụ. Con nhà em mới vào lớp 6, tiếng Anh nó cũng được nhưng nghĩ chuyên Anh bây giờ khó quá, em bảo nó hướng đến chuyên lý cho được nhàn thêm 1, 2 năm. Mà chuyên lý những năm vừa rồi tỉ lệ thế nào cụ có biết không?

Mầu Diệu Thảo: Nhận xét của em:
Cọ xát với thi cử: ok vì tổ chức cũng quy mô và khá chuyên nghiệp. Vòng đầu khuyến khich hs tham gia nên không thu tiền hoặc có thì rất ít nên em không nhớ. Vào vòng gần cuối thì thu đâu tầm 700k/cháu.
Lấy chứng chỉ: như năm rồi trường nguyễn tất thành nhận tuyển thẳng các cháu có kết quả dc 880/900.
Nếu cháu nhà cụ chưa thi lần nào thì để cháu nó thi cho biết. Con nhà em đc vào thẳng vòng đóng tiền nhưng em tiếc 700k nên thôi, mà con em nó cũng không thích :)
Cảm ơn cụ.
Tiền thì em không ngại lắm, cái chính là em không biết là chất lượng cuộc thi và bài thi có xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra không thôi.
Họ còn nói cấp chứng chỉ toàn cầu gì gì đó, không rõ chứng chỉ xịn hay rởm.

Cảm ơn các bác đã tư vấn ah, có lẽ sang lớp 9 em sẽ cho cháu luyện các thầy chuyên ngữ. Tiện đây em vừa search thấy có thầy Thế Anh dạy toán ở Lạc Trung, đã có con bác nào học đấy cho em xin nhận xét với ạ
Thầy Thế Anh info thế nào cụ?

sinichit52

Xe container
Đọc thì em thấy thầy ghê đấy, không biết thực tế thế nào.
Nhưng em nghĩ nếu định thi vào trường chuyên nào thì có lẽ nên tìm thầy cô tại trường đấy học, vấn đề không đơn thuần là kiến thức mà là dạng bài.
Cụ cứ thong thả, sang năm cho F1 vào CNN(hoặc Nguyễn khả trạc) ôn thi dạng bài cũng được mà. Bây giờ rèn Anh, còn Toán + Văn học nâng cao 1 chút là ổn rồi.

titi

Xe tải
Đọc thì em thấy thầy ghê đấy, không biết thực tế thế nào.
Nhưng em nghĩ nếu định thi vào trường chuyên nào thì có lẽ nên tìm thầy cô tại trường đấy học, vấn đề không đơn thuần là kiến thức mà là dạng bài.
Vâng cụ, nhà em xa khu vực cầu giấy quá nên chắc phải lớp 9 mới cho con ôn Toán được

Cụ cứ thong thả, sang năm cho F1 vào CNN(hoặc Nguyễn khả trạc) ôn thi dạng bài cũng được mà. Bây giờ rèn Anh, còn Toán + Văn học nâng cao 1 chút là ổn rồi.
Vâng, em vẫn cho học thêm toán văn thầy cô ở trường phổ thông. Các cô cũng toàn tổ trưởng bộ môn, luyện thi cho học sinh cao cấp đến đâu thì em không rõ nhưng Thăng Long với Kim Liên thì đỗ cũng kha khá.
Sang năm lớp 9 em tính tiếp, có thể cho vào học sơ cua trong chỗ thày Thành chuyên ngữ.
Hồi F1 nhà cụ học lớp 7,8 thì điểm TB môn toán thường được mấy phẩy cụ?

sinichit52

Xe container
Vâng, em vẫn cho học thêm toán văn thầy cô ở trường phổ thông. Các cô cũng toàn tổ trưởng bộ môn, luyện thi cho học sinh cao cấp đến đâu thì em không rõ nhưng Thăng Long với Kim Liên thì đỗ cũng kha khá.
Sang năm lớp 9 em tính tiếp, có thể cho vào học sơ cua trong chỗ thày Thành chuyên ngữ.
Hồi F1 nhà cụ học lớp 7,8 thì điểm TB môn toán thường được mấy phẩy cụ?
Toán F1 nhà em khoảng 9,0( trường làng, lớp thường cụ nhé), như em đã nói ngày xưa toán ở trường nếu không học nâng cao thì thi vào 10 còn trầy trật ạ.

sinichit52

Xe container
F1 nhà em cũng vậy.
F1 nhà cụ có tận những 2 năm để ôn và củng cố kiến thức nên cũng không lo lắm đâu.
P/S: Thầy Thành chủ nhiệm hụt lớp F1 nhà em cụ ạ. Cụ hỏi thử cụ Matxech hay cụ ckvnvtbd có con học chuyên Nga xem có học toán thầy Thành không rồi hãy quyết định học sơ cua cụ nhé.