[Luật] Kinh nghiệm thi lái xe oto 1 lần là qua

Phong Snake

Xe hơi
Về suy nghĩ thi một lần qua thật ra là ai cũng nghĩ trước khi bước vào thi. Tuy nhiên em thấy có một việc là thời gian tập thì rất okie vì lí do là rất thoải mái vì đang tập và có hướng dẫn viên ngồi cạnh, và thời gian trong một buổi tập dài nên làm quen với ga, số cùng x y z đủ tốt. Còn lúc thi: Vấn đề nặng nề nhất là ko quen xe và áp lực tâm lý. Đấy là cảm giác của em sau khi thi lại lần 2 và có bằng. :D

bigfatboy

Xe hơi
kinh nghiệm là chịu khó bỏ tiền thuê xe chip chạy nhiều lần cho quen tay chân. lúc thuê xe nên tự láu một mình không cần ai ngồi cùng cho quen cảm giác tự tin.

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
s.net.vn
link phần mềm đâu nhỉ, e tìm 0 thấy
Cụ kéo dưới cuối bài cụ nhé

Bài viết em chia sẻ kinh nghiệm đăng ký học sao không bị lừa , học sao chuẩn chỉnh kinh nghiệm thi cử cho các cụ (mợ ) !

Tìm trung tâm và người hướng dẫn lái xe

Trọn trung tâm có địa chỉ rõ ràng , có sân tập hoặc trung tâm có sân sát hạch
luôn là tốt nhất

Khi đăng ký chú ý trung tâm cơ sở đào tạo chuẩn sẽ có lịch mở lớp lịch thi dự kiến lịch làm việc rõ ràng , B2 3 tháng được thi tính kể từ ngày mở lớp chứ không phải từ ngày đăng ký nhé các cụ (mợ) . đối với C là 6 tháng , B1 nhanh hơn khoảng 2,5 tháng .

Chọn người hướng dẫn nếu đăng ký qua trung tâm các cụ (mợ) được phân giáo viên hướng dẫn , nếu muốn chọn cụ (mợ) đăng ký thi tại trung tâm thôi , học lái chọn giáo viên dạy ngoài , cũng như các cụ OF đăng ký học trực tiếp em luôn .

Thời gian biểu học lái và lệ phí đăng ký tại trung tâm thường phân lịch học không linh động được , nhưng giá rẻ hơn vì học nhóm khá đông .Cụ mợ đăng ký riêng với người hướng dẫn thảo thuận được lịch học linh động và số giờ lái

Chi phí hồ sơ đăng ký thi giao động từ 2,7 tới 3 triệu , học lái tùy vào số giờ lái cái này các cụ thỏa thuận với người hướng dẫn rõ ràng là ok .
Tiếp theo các triêu trò hiện tại các trung tâm môi giới hay làm để lừa học viên
Văn 1 : học rất rẻ chỉ từ 5 Triệu tới 5,5 triệu trọng gói không phát sinh ưu đãi chỉ duy nhất trong tháng , hoặc sinh nhật trung tâm,
nhưng lời quảng cáo này thường thấy trên facebook và google , thường đây là cò không phải trung tâm hay giáo viên gì cả , họ tuyển sinh xong mang con đi bỏ chợ , đăng ký 1 người , học 1 người , thi 1 lơi khác , tốn khá nhiều phụ phí và chi phí học lái đi thi đi lại vất vả đội số tiền thực tế gấp 3 4 lần .

Văn 2 : Khi đăng ký tâm lý ai cũng muốn được thi sớm và đỗ , lên hỏi được thi luôn không hoặc có bao luật lá gì không , thường người thu trả lời có nhận hết , khi đăng ký rồi có thể lý do nọ kia hoãn thi rất lâu được thi ! cái này nhiều cụ (mợ) OF tâm sự với em bị rồi !​

Văn 3 : Học phí 5 6 triệu học không giới hạn số buổi thực hành , cái này cụ (mợ) đặt câu họi học thế tiền đâu mà đổ xăng với sân bãi chẳng nhẽ làm không công , thường muốn học gọi điện thường không nghe máy hoặc bảo bận , thế nên cứ tiền bạc rõ ràng bao nhiêu thì nói ngay từ đầu .​

Văn 4 : học 10 buổi mỗi buổi 1 tiếng lái ngon rồi , hoc rẻ chỉ lái trong sân học nhóm đông , không được lái thực hành ngoài đường nhiều , học xong không tự tin cầm lái , không có kinh nghiệm xử lý tình huống .​

Lưu ý : đối với các cụ ở HN khi đăng ký hỏi xem sân thi ở đâu , Nên chọn sân thi gần với đại điểm sinh sống , cẩn thận phải đi xa tận Xuân Mai hoặc Hưng Yên thi nhé .
Tránh xa các trung tâm môi giới , không có sân tập sân dạy chỉ mở văn phòng để tuyển sinh , xong bán học sinh lại cho các thầy hoặc trung tâm khác ăn chênh lệch !

Em xin trình bày lỗi cơ bản của người mới học lái và lái mới

1. Là lười học lý thuyết , tâm lý nhìn nhiều sợ , em nói thật 10 ông hỏi em học lái xe 9 ông hỏi xin luật. Lý thuyết đơn giản thôi các bác học qua phần mềm trên máy tính , hoặc app trên androi hoặc ios đều có . Các cụ tải về chỉ việc gõ ôn thi giấy phép lái xe viết liền không dấu là ra nhé

Link phần mềm ôn thi trên PC chuẩn phía dưới bài viết​

2. là các cụ nhiều cụ không phân biệt trái phải khi lùi , ví dụ ghép vào bên trái thi các cụ đánh lái sang trái , bên phải rộng các cụ đánh lái sang phải . Đánh lái xong gần thẳng trả lái cho thẳng xe , nhiều cụ đánh linh tính cuống . Các cụ mới lái cứ nghĩ là lùi sẽ ngược với mình đi thẳng , đính chính là không phải nhé , đầu đít như nhau 8-} cái lỗi này thường do học hành không cẩn thận , học thầy để tự dạy nhau .​

3. Trượt bài đề pa thường có 2 kiểu đề pa :
1 Là đề pa phanh chân kiểu này an toàn , tập chân côn tốt rồi 1 phát là qua hoặc đối với con xe máy khỏe

2 Là đề pa phanh tay là sử dụng phanh tay kết hợp ga , các cụ đêm ga lên 2000 xong nhả côn từ từ côn bắt xe rung muốn lao đi , thì giữ nguyên chân côn hạ phanh tay xuống là xe lao qua thôi áp dụng co các mợ chân côn kém hoặc xe máy yếu​
4. lỗi linh tinh như chưa thắt dây an toàn đè vạch , về đích không bật xi nhan , quá thời gian 1 bài , đè vạch , cũng làm mất điểm dẫn tới tạch .​

Các cụ còn có kinh nghiệp nào xin chia sẻ thêm nhé , trong lúc viết có câu từ chưa được chuẩn đúng các cụ chỉnh giúp em, em cảm ơn .

Bài thi B2 trên sân thi

Chúc các cụ (mợ ) chuẩn bị học lái tìm cho mình chỗ học yên tâm , các cụ đang học lái hoàn thành tốt khóa học thi cử ok , tham gia giao thông tự tin an toàn .

Mọi thắc mắc cần trợ giúp ới em ạ !
Trịnh Đức Thắng
Mail : trinhducthangof@gmail.com
zalo : 0906569222
FB : https://goo.gl/uW88LH

PHẦN MỀM ÔN THI LÝ THUYẾT
Trịnh Đức Thắng·Thứ Tư, 22 tháng 11, 2017

Đề thi lý thuyết sát hạch cấp giấy phép lái xe ôtô hạng B và hạng C gồm 30 câu, trong đó:

• 9 câu về khái niệm và quy tắc giao thông
  • 9 câu về hệ thống biển báo;
  • 9 câu về giải các thế sa hình;
  • 1 câu về nghiệp vụ vận tải;
  • 1 câu về văn hóa và đạo đức người lái xe;
  • 1 câu về kỹ thuật lái xe và cấu tạo sửa chữa xe ôtô cơ bản.
Thời gian làm bài là 20 phút. Điểm đạt của sát hạch cấp giấy phép lái xe hạng B là 26/30 và hạng C là 28/30.

PHẦN MỀM ÔN THI 450 CÂU HỎI LÝ THUYẾT

1/ Tính năng chính của phần mềm:

• Đầy đủ dữ liệu 450 câu hỏi theo tài liệu được phát hành bởi TCĐBVN;
  • Gồm 22 bộ đề;
  • Chế độ làm bài thi với các câu hỏi được lấy ngẫu nhiên, giống như thi thật.
2/ Cài đặt:

• Bước 1: Tải phần mềm về máy "Tại đây"
  • Bước 2: Giải nén tập tin, nhấp đúp chuột vào tập tin “Luyen Thi Ly Thuyet.exe” để khởi động chương trình.

• Bước 3: trong mục “Loại bằng”, chọn loại bằng bạn muốn thi thử bài thi lý thuyết. Ví dụ như trong hình là bằng B2.

• Bước 4: nhấn vào nút “Thi” để bắt đầu làm bài thi thử.

• Bước 5: giao diện chính của chương trình thi thử sát hạch lý thuyết
- Khung số 1: hiển thị nội dung câu hỏi.
- Khung số 2: hàng trên cùng hiển thị thời gian còn lại.
- Khung số 3: Thứ tư câu hỏi và các đáp án lựa chọn tương ứng với phương án trả lời hiển thị trong khung số 1. Hãy bấm vào các ô từ số 1 tới số 30 để di chuyển tới câu hỏi tương ứng.

• Bước 6: sau khi hoàn tất bài thi, chọn nút “Kết thúc” để kết kết thúc phiên thi thử.
  • Bước 7: kết quả cụ thể của bài thi sẽ được hiển thị để bạn kiểm tra. Bạn có thể nhấn “Kết thúc” để tắt chương trình, nhấn “Lưu bài thi” để lưu lại bài thi và kiểm tra sau này, nhấn “Xem bài thi và đáp án” để xem đáp án cụ thể của bài bạn vừa thi.
3/ Lưu ý:

• Phần mềm yêu cầu .Net Framework: Nếu máy bạn chưa có .Net Framework xin vui lòng tải về Tại đây.
  • Đối với những máy dùng Windows XP không cài được .Net Framework do thiếu Windows installer xin tải Windows installer 3.1. Tiến hành cài đặt Windows installer trước, sau đó đến .Net Framework.
  • Bạn cần tải về tập tin cài đặt tương ứng với hệ điều hành của mình: x86 cho hệ điều hành 32bit và x64 cho hệ điều hành 64bit. Để kiểm tra xem máy bạn là 32bit hay 64 bit: click chuột phải vào “My Computer” chọn “Property”.
link phần mềm đâu nhỉ, e tìm 0 thấy

nguoiphiaxa

Xe máy
Em cũng sắp thi rồi. Sợ vãi

vietduc.tcks

Xe đạp
Bài viết rất hữu ích cho những người đang học và sắp thi. Em thấy một vấn đề nữa là tâm lý đi thi cũng dẫn đến trượt
cứ phải bình tĩnh tự tin và quyết thắng nữa

doanhnghiep123

Đi bộ
Website
lnplegal.com
theo quan điểm của em thì các cụ cứ thoải mái tinh thần, ăn uống ngủ nghỉ tẹt bô, ôn thi lý thuyết chỉ cần 5 ngày gần nhất trước khi đi thi là không bao giờ xịt.lúc ấy vừa áp lực vừa nhớ lâu. thi xong cái bằng quên luôn là vừa :D :D
Ông bạn em mua cái xe sang nhượng, háo hức mãi, mua xong thi 3 lần vẫn xịt, tí bán xe

Dream dream

Xe đạp
Sáng qua mình thi lại lần 3 sân Đức Thịnh bên Đông Anh, cả lý thuyết. Còn 80 điểm trước bài ghép ngang. Vậy mà đỗ một cách thần kì. Chỉ cần ghép ngang một lần chuẩn duy nhất như hôm qua thôi là em đã có bằng B2 rồi.

tuantran90

Xe đạp
cảm ơn cụ chia sẻ nhé

hunglaixeno1

Xe hơi
theo quan điểm của em thì các cụ cứ thoải mái tinh thần, ăn uống ngủ nghỉ tẹt bô, ôn thi lý thuyết chỉ cần 5 ngày gần nhất trước khi đi thi là không bao giờ xịt.lúc ấy vừa áp lực vừa nhớ lâu. thi xong cái bằng quên luôn là vừa :D :D
Ông bạn em mua cái xe sang nhượng, háo hức mãi, mua xong thi 3 lần vẫn xịt, tí bán xe
chủ yếu lần đầu em thi tổng cả mua thực hành mất 11 chai

đoàn văn ninh

Đi bộ
bài viết rất hữu ích cho những người đang học và sắp thi
em thấy một vấn đề nữa là tâm lý đi thi cũng dẫn đến trượt
cứ phải bình tĩnh tự tin và quyết thắng nữa
Chiều nay tôi cũng vừa thi xong. Mà tạch. Buồn quá các cụ ạ. Tâm lý quá

Chú gà trống

Xe buýt
Đợt em nộp hồ sơ thi là 3,5tr bên trung tâm lo giấy khám sức khoẻ. Thuê xe chip trc hôm thi mất mấy trăm nữa. Tự học lý thuyết + thi đc 95 điểm bỏ 5 điểm bài dừng xe giữa dốc.
Cụ nào chuẩn bị đi thi khuyên thật không nên bao lý thuyết vì như thế ra đường chỉ tổ mất tiền nộp phạt và đi lái sa hình nên sai nhiều vào còn biết mà sửa không thi thử nét căng đét đến lúc thi thật lỡ trớn không biết đường mà sửa.

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
Đợt em nộp hồ sơ thi là 3,5tr bên trung tâm lo giấy khám sức khoẻ. Thuê xe chip trc hôm thi mất mấy trăm nữa. Tự học lý thuyết + thi đc 95 điểm bỏ 5 điểm bài dừng xe giữa dốc.
Cụ nào chuẩn bị đi thi khuyên thật không nên bao lý thuyết vì như thế ra đường chỉ tổ mất tiền nộp phạt và đi lái sa hình nên sai nhiều vào còn biết mà sửa không thi thử nét căng đét đến lúc thi thật lỡ trớn không biết đường mà sửa.
chuẩn cụ =))

dungbacauto

Xe tăng
Trong phần thi thực hành lái xe B2 sẽ có tất cả 11 bài sa hình. Với các mẹo sa hình B2 sau, người thi có thể đạt được điểm số cao, thậm chí điểm tối đa.

Chuẩn trước khi bắt đầu bài thi
Khi vào xe, người thi không bật đèn xi-nhan ngay. Vì đây được xem là tín hiệu cho thấy người thi đã sẵn sàng. Thay vào đó, vừa vào xe, người thi hãy tiến hành điều chỉnh ghế, điều chỉnh kính chiếu hậu vừa tầm mắt, thắt dây an toàn, hạ phanh tay, vào số 1… Khi đã chuẩn bị đầy đủ các bước và hít hở sâu để giảm căng thẳng, sau đó người bật xi-nhan để thông báo cho sát hạch viên bản thân đã sẵn sàng.

Bài sa hình 1: Xuất phát
Khi có hiệu lệnh “Bắt đầu”, người thi mở côn cho xe chạy từ từ qua vạch xuất phát. Lưu ý từ khi có hiệu lệnh sau 20 giây xe vẫn chưa qua vạch xuất phát sẽ bị trừ 5 điểm, sau 30 giây bị loại thẳng.

Bài sa hình 2: Dừng xe nhường đường người đi bộ
Ở bài này, xe cần dừng trước vạch trắng – phần kẻ sọc dành cho người đi bộ. Tuy nhiên cản trước cách vạch không quá 0,5m.

Bài sa hình 3: Dừng và khởi hành ngang dốc
Khi vào bài thi này có một mẹo thi sa hình B2 là không cần đạp ga, chỉ cần mở côn để xe lăn bánh đến cột STOP. Chú ý, xe dừng quá cột STOP sẽ bị loại trực tiếp. Cho xe lăn bánh thấy vai cách cột STOP tầm 3 tấc thì cắt côn và phanh nhanh là được.

Giữ chân côn từ từ khi thấy kim vòng tua máy xuống giữa 1 và 0 thì nhả phanh, đạp ga liên tục. Khi lên dốc xe cách vạch dừng không quá 50 cm, không để xe bị tụt dốc quá 50 cm.

minhchief

Xe tải
Em thi cũng 1 lần qua nên cũng chả có kinh nghiệm gì.
Cứ bảo là đừng tâm lý nhưng em nói thật, cụ nào đi thi chả tâm lý,
cơ bản là đến mức nào thôi.
Thực hành thuần thục, chú ý căn ke cẩn thận là qua thôi.

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Em thi cũng 1 lần qua nên cũng chả có kinh nghiệm gì.
Cứ bảo là đừng tâm lý nhưng em nói thật, cụ nào đi thi chả tâm lý,
cơ bản là đến mức nào thôi.
Thực hành thuần thục, chú ý căn ke cẩn thận là qua thôi.
Em cũng chỉ phụt 1 phát. Lý thuyết tự làm. Ra sa hình bị tắt máy bài đề pa, may nhanh tay khởi động lại được và vẫn thi tiếp (?). Mất 5đ bài hàng đinh, còn 95đ.

unifo

Xe buýt
Kinh nghiệm quan trọng hơn là có ông nào đó quen, bảo nó nhắm cho đúng cái xe mình tập. Tôi thi lâu rồi, ko biết các cụ mới thế nào chứ ngày tôi thi, nghe mấy ông trung tâm bảo 10 cái xe thì 3 phải có gì đó, rồ ga, chết máy, sát côn, nấc cụt...
Em vừa thi xong. Đăng ký cuối tháng 3 thì cuối tháng 7 thi. Em đăng ký gói 10 buổi thì 1 tháng đầu học hết luôn. Còn lại toàn thuê xe ra ngoài đường chạy. Trước hôm thi 1 ngày em thuê xe chip 2 tiếng & dành 1 tối học lý thuyết trên app. Kết quả là 28/30 & 90/100. Lý thuyết các cụ tải app 450 câu về vào làm hết đề trong app 2,3 lần là nhuyễn. Thực hành chỗ e thi đều có mẹo hết lái 2 tiếng là quen. Chủ yếu là để ý tập trung lúc lái thử cho thật tốt, lúc thi thật thoải mái & bình tĩnh là qua. Chúc các cụ may mắn!

Thanhlt 1988

Xe máy

Bài viết em chia sẻ kinh nghiệm đăng ký học sao không bị lừa , học sao chuẩn chỉnh kinh nghiệm thi cử cho các cụ (mợ ) !

Tìm trung tâm và người hướng dẫn lái xe

Trọn trung tâm có địa chỉ rõ ràng , có sân tập hoặc trung tâm có sân sát hạch
luôn là tốt nhất

Khi đăng ký chú ý trung tâm cơ sở đào tạo chuẩn sẽ có lịch mở lớp lịch thi dự kiến lịch làm việc rõ ràng , B2 3 tháng được thi tính kể từ ngày mở lớp chứ không phải từ ngày đăng ký nhé các cụ (mợ) . đối với C là 6 tháng , B1 nhanh hơn khoảng 2,5 tháng .

Chọn người hướng dẫn nếu đăng ký qua trung tâm các cụ (mợ) được phân giáo viên hướng dẫn , nếu muốn chọn cụ (mợ) đăng ký thi tại trung tâm thôi , học lái chọn giáo viên dạy ngoài , cũng như các cụ OF đăng ký học trực tiếp em luôn .

Thời gian biểu học lái và lệ phí đăng ký tại trung tâm thường phân lịch học không linh động được , nhưng giá rẻ hơn vì học nhóm khá đông .Cụ mợ đăng ký riêng với người hướng dẫn thảo thuận được lịch học linh động và số giờ lái

Chi phí hồ sơ đăng ký thi giao động từ 2,7 tới 3 triệu , học lái tùy vào số giờ lái cái này các cụ thỏa thuận với người hướng dẫn rõ ràng là ok .
Tiếp theo các triêu trò hiện tại các trung tâm môi giới hay làm để lừa học viên
Văn 1 : học rất rẻ chỉ từ 5 Triệu tới 5,5 triệu trọng gói không phát sinh ưu đãi chỉ duy nhất trong tháng , hoặc sinh nhật trung tâm,
nhưng lời quảng cáo này thường thấy trên facebook và google , thường đây là cò không phải trung tâm hay giáo viên gì cả , họ tuyển sinh xong mang con đi bỏ chợ , đăng ký 1 người , học 1 người , thi 1 lơi khác , tốn khá nhiều phụ phí và chi phí học lái đi thi đi lại vất vả đội số tiền thực tế gấp 3 4 lần .

Văn 2 : Khi đăng ký tâm lý ai cũng muốn được thi sớm và đỗ , lên hỏi được thi luôn không hoặc có bao luật lá gì không , thường người thu trả lời có nhận hết , khi đăng ký rồi có thể lý do nọ kia hoãn thi rất lâu được thi ! cái này nhiều cụ (mợ) OF tâm sự với em bị rồi !​

Văn 3 : Học phí 5 6 triệu học không giới hạn số buổi thực hành , cái này cụ (mợ) đặt câu họi học thế tiền đâu mà đổ xăng với sân bãi chẳng nhẽ làm không công , thường muốn học gọi điện thường không nghe máy hoặc bảo bận , thế nên cứ tiền bạc rõ ràng bao nhiêu thì nói ngay từ đầu .​

Văn 4 : học 10 buổi mỗi buổi 1 tiếng lái ngon rồi , hoc rẻ chỉ lái trong sân học nhóm đông , không được lái thực hành ngoài đường nhiều , học xong không tự tin cầm lái , không có kinh nghiệm xử lý tình huống .​

Lưu ý : đối với các cụ ở HN khi đăng ký hỏi xem sân thi ở đâu , Nên chọn sân thi gần với đại điểm sinh sống , cẩn thận phải đi xa tận Xuân Mai hoặc Hưng Yên thi nhé .
Tránh xa các trung tâm môi giới , không có sân tập sân dạy chỉ mở văn phòng để tuyển sinh , xong bán học sinh lại cho các thầy hoặc trung tâm khác ăn chênh lệch !

Em xin trình bày lỗi cơ bản của người mới học lái và lái mới

1. Là lười học lý thuyết , tâm lý nhìn nhiều sợ , em nói thật 10 ông hỏi em học lái xe 9 ông hỏi xin luật. Lý thuyết đơn giản thôi các bác học qua phần mềm trên máy tính , hoặc app trên androi hoặc ios đều có . Các cụ tải về chỉ việc gõ ôn thi giấy phép lái xe viết liền không dấu là ra nhé

Link phần mềm ôn thi trên PC chuẩn phía dưới bài viết​

2. là các cụ nhiều cụ không phân biệt trái phải khi lùi , ví dụ ghép vào bên trái thi các cụ đánh lái sang trái , bên phải rộng các cụ đánh lái sang phải . Đánh lái xong gần thẳng trả lái cho thẳng xe , nhiều cụ đánh linh tính cuống . Các cụ mới lái cứ nghĩ là lùi sẽ ngược với mình đi thẳng , đính chính là không phải nhé , đầu đít như nhau 8-} cái lỗi này thường do học hành không cẩn thận , học thầy để tự dạy nhau .​

3. Trượt bài đề pa thường có 2 kiểu đề pa :
1 Là đề pa phanh chân kiểu này an toàn , tập chân côn tốt rồi 1 phát là qua hoặc đối với con xe máy khỏe

2 Là đề pa phanh tay là sử dụng phanh tay kết hợp ga , các cụ đêm ga lên 2000 xong nhả côn từ từ côn bắt xe rung muốn lao đi , thì giữ nguyên chân côn hạ phanh tay xuống là xe lao qua thôi áp dụng co các mợ chân côn kém hoặc xe máy yếu​
4. lỗi linh tinh như chưa thắt dây an toàn đè vạch , về đích không bật xi nhan , quá thời gian 1 bài , đè vạch , cũng làm mất điểm dẫn tới tạch .​

Các cụ còn có kinh nghiệp nào xin chia sẻ thêm nhé , trong lúc viết có câu từ chưa được chuẩn đúng các cụ chỉnh giúp em, em cảm ơn .

Bài thi B2 trên sân thi

Chúc các cụ (mợ ) chuẩn bị học lái tìm cho mình chỗ học yên tâm , các cụ đang học lái hoàn thành tốt khóa học thi cử ok , tham gia giao thông tự tin an toàn .

Mọi thắc mắc cần trợ giúp ới em ạ !
Trịnh Đức Thắng
Mail : trinhducthangof@gmail.com
zalo : 0906569222
FB : https://goo.gl/uW88LH

PHẦN MỀM ÔN THI LÝ THUYẾT
Trịnh Đức Thắng·Thứ Tư, 22 tháng 11, 2017

Đề thi lý thuyết sát hạch cấp giấy phép lái xe ôtô hạng B và hạng C gồm 30 câu, trong đó:

• 9 câu về khái niệm và quy tắc giao thông
  • 9 câu về hệ thống biển báo;
  • 9 câu về giải các thế sa hình;
  • 1 câu về nghiệp vụ vận tải;
  • 1 câu về văn hóa và đạo đức người lái xe;
  • 1 câu về kỹ thuật lái xe và cấu tạo sửa chữa xe ôtô cơ bản.
Thời gian làm bài là 20 phút. Điểm đạt của sát hạch cấp giấy phép lái xe hạng B là 26/30 và hạng C là 28/30.

PHẦN MỀM ÔN THI 450 CÂU HỎI LÝ THUYẾT

1/ Tính năng chính của phần mềm:

• Đầy đủ dữ liệu 450 câu hỏi theo tài liệu được phát hành bởi TCĐBVN;
  • Gồm 22 bộ đề;
  • Chế độ làm bài thi với các câu hỏi được lấy ngẫu nhiên, giống như thi thật.
2/ Cài đặt:

• Bước 1: Tải phần mềm về máy "Tại đây"
  • Bước 2: Giải nén tập tin, nhấp đúp chuột vào tập tin “Luyen Thi Ly Thuyet.exe” để khởi động chương trình.

• Bước 3: trong mục “Loại bằng”, chọn loại bằng bạn muốn thi thử bài thi lý thuyết. Ví dụ như trong hình là bằng B2.

• Bước 4: nhấn vào nút “Thi” để bắt đầu làm bài thi thử.

• Bước 5: giao diện chính của chương trình thi thử sát hạch lý thuyết
- Khung số 1: hiển thị nội dung câu hỏi.
- Khung số 2: hàng trên cùng hiển thị thời gian còn lại.
- Khung số 3: Thứ tư câu hỏi và các đáp án lựa chọn tương ứng với phương án trả lời hiển thị trong khung số 1. Hãy bấm vào các ô từ số 1 tới số 30 để di chuyển tới câu hỏi tương ứng.

• Bước 6: sau khi hoàn tất bài thi, chọn nút “Kết thúc” để kết kết thúc phiên thi thử.
  • Bước 7: kết quả cụ thể của bài thi sẽ được hiển thị để bạn kiểm tra. Bạn có thể nhấn “Kết thúc” để tắt chương trình, nhấn “Lưu bài thi” để lưu lại bài thi và kiểm tra sau này, nhấn “Xem bài thi và đáp án” để xem đáp án cụ thể của bài bạn vừa thi.
3/ Lưu ý:

• Phần mềm yêu cầu .Net Framework: Nếu máy bạn chưa có .Net Framework xin vui lòng tải về Tại đây.
  • Đối với những máy dùng Windows XP không cài được .Net Framework do thiếu Windows installer xin tải Windows installer 3.1. Tiến hành cài đặt Windows installer trước, sau đó đến .Net Framework.
  • Bạn cần tải về tập tin cài đặt tương ứng với hệ điều hành của mình: x86 cho hệ điều hành 32bit và x64 cho hệ điều hành 64bit. Để kiểm tra xem máy bạn là 32bit hay 64 bit: click chuột phải vào “My Computer” chọn “Property”.
Em vừa thi xong hôm qua 6/7, lần 2 đỗ 90 điểm. Lần 1 em thi tạch bài ghép xe ngang, em lùi vào chuồng chip ko nhận do ghép xe xa, lúc đấy em 95 điểm, em đánh xe ra xác định bị trừ 5 điểm, em đánh xe ra nó báo ko hoàn thành bài thi trừ 20 điểm, đắng lòng, em khiếu nại nhưng ko được!