[VHGT & ATGT] Kinh nghiệm thi B2 sân Đức Thịnh, Đông Anh

trunghd_08

Xe tải
hix, e đào lại cái này lên chút, hôm qua thi sân này, e đặt con 15, đến lúc thi đc báo là xe hỏng và dí cho xe 14 này, về search thử thì thấy đúng bài của cụ. Xe này thì côn dài, e toạch ở đề ba do ra côn mãi mà k đc + phanh tay lúc hạ cũng không hạ được. Thế là bị lỗi quá 30s về nhà :(
Cụ thi lại, hỏi nhỏ ông hướng dẫn tập xe chip xem có chọn đc xe ko nhé, có khi thi B2 lại như B1, cụ lại sốc í ;)). Cứ từ từ bình tĩnh là sẽ đạt thôi. Chúc cụ thành công!

petertien

Xe đạp
Em mới thi hôm 27/12. Kinh nghiệm là cụ cố gắng chọn xe và trước khi vào bài thì thử chân côn chân phanh để kiếm đc điểm bám côn. Ở đây chọn xe 500k. Em chọn xe số 2 và được ông xếp xe cũng nhiệt tình, nhắc thắt dây an toàn các kiểu. Cũng đỡ tâm lí hơn

Mít tờ Tung

Xe buýt
=)) kỹ thuật lái xe của mình là trên hết, nếu kỹ thuật tốt sẽ qua.
Còn nếu kỹ thuật kém : nên mất 200k chọn xe ( ko sẽ bị dí xe lởm, thước lái lệch,cônphanh bị chỉnh sẽ trượt dề pa).
Chỗđè pa tốt nhất ko phải căn chuẩn, cứđỗnon chút sẽ ko sao.
Qua được bài rồi, thì cố lùi chuồng tốt, tới bài ghép ngang chờ báo hiệu bánh sau ( nếu còn trên 90đ) cứ mạnh dạn bỏ bài và vềđích nó trừ có 5điểm thôi. auto qua sa hình, thiđường trường cầm sẵn 200k, auto qua.

petertien

Xe đạp
=)) kỹ thuật lái xe của mình là trên hết, nếu kỹ thuật tốt sẽ qua.
Còn nếu kỹ thuật kém : nên mất 200k chọn xe ( ko sẽ bị dí xe lởm, thước lái lệch,cônphanh bị chỉnh sẽ trượt dề pa).
Chỗđè pa tốt nhất ko phải căn chuẩn, cứđỗnon chút sẽ ko sao.
Qua được bài rồi, thì cố lùi chuồng tốt, tới bài ghép ngang chờ báo hiệu bánh sau ( nếu còn trên 90đ) cứ mạnh dạn bỏ bài và vềđích nó trừ có 5điểm thôi. auto qua sa hình, thiđường trường cầm sẵn 200k, auto qua.
Em làm đúng công thức cụ vừa nói luôn. Về ghép ngang 90d, đi vào hơi hẹp ko thèm chỉnh về luôn còn 85d. Mà sân này chọn xe 500k đấy cụ