Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng CRV-L

Alongcamepolly06

Xe container
Cụ cài app My honda trên điện thoại. Em vừa vào đặt lịch bảo dưỡng thì thấy voucher này.
Em có 1 voucher 200K nhưng cũng ít khi mở app nên nó hết hạn hôm 29/01, tiếc quá
cháu lại vừa bảo dưỡng trước tết, chả có gì, giờ chả nhẽ lại đi bảo dưỡng tiếp? :))

Dungquoc

Xe tải
Cụ cài app My honda trên điện thoại. Em vừa vào đặt lịch bảo dưỡng thì thấy voucher này.
Em có 1 voucher 200K nhưng cũng ít khi mở app nên nó hết hạn hôm 29/01, tiếc quá
Mình có cài app My honda mà ko thấy j hay khi Cụ đặt lịch BD nóa mới đưa ra nhỉ

Suri15

Xe tăng

Alongcamepolly06

Xe container
Lọc gió điều hòa cụ nhé

Không, em mở app vào xem để đặt lịch thì thấy nó có sẵn trước khi em đặt lịch. Hoặc nó áp dụng cho xe thế nào đó em không rõ
vậy là cụ có rồi, xe cháu không có vì vừa hỏi HD GP bảo cái này do hãng, anh mở app mà có thì có thôi

Suri15

Xe tăng
vậy là cụ có rồi, xe cháu không có vì vừa hỏi HD GP bảo cái này do hãng, anh mở app mà có thì có thôi
Em đang bảo dưỡng đây, thấy các ông ý cũng loạn lên chưa biết xử lý thế nào, hàng còn không có phải trả sau.
Thấy bảo áp dụng cho xe không phát sinh bảo dưỡng, sửa chữa từ tháng 9/2023 đến nay

Dungquoc

Xe tải
Lọc gió điều hòa cụ nhé

Không, em mở app vào xem để đặt lịch thì thấy nó có sẵn trước khi em đặt lịch. Hoặc nó áp dụng cho xe thế nào đó em không rõ
Mình BD chưa tới mức đạt KM cái j cũng theo DS hết nhỉ hee

Suri15

Xe tăng
Xe em có hiện tượng nghe tiếng lèo xèo, tiếng reo lọc ọc khi lắng nghe kỹ trong cabin hoặc ghé tai vào cửa gió điều hòa (nếu tắt ĐH vào giây sau sẽ hết). Hôm qua em vào hãng họ phán ra bệnh ngay là do điều hòa và x/lý bằng p/a rút hết ga nạp lại. Kết quả giảm gần hết tiếng này. Có cậu kỹ thuật nói dòng CRV đi vài năm là bị, có cả những xe mới đi cũng dính, nhiều người ko để ý nên ko phát hiện ra vấn đề này, nếu muốn hết thì phải thay giàn lạnh. E nghe thấy cũng hơi hoang mang. Các cụ thử ngồi trong xe lắng nghe kỹ hoặc ghé tai vào cửa gió điều hòa xem có nghe thây âm thanh gì lạ ko ?
Em vừa bảo dưỡng ở Mỹ Đình (trước em mua xe ở đây nhưng từ đó toàn báo dưỡng gần nhà). Em thấy không ok lắm:
1) điều hòa có tiếng lèo xèo nghe khá to, ông kỹ thuật bảo xe nào chẳng thế, không ảnh hưởng gì đâu, hỏi hút ga ra nạp lại có xử lý được không thì ông bảo có con được, có con không mà không cần thiết. Sau đó nói chuyện lại với CVDV thì họ bảo để nói kỹ thuật rút ra nạp lại, cứ lên ngồi uống nước, lúc nhận xe cũng chẳng biết các bố có làm thật không nhưng nghe vẫn thế, chẳng thay đổi gì 😂
2) xe chạy trên 80km/h cảm giác nghe tiếng gió rít trong khoang máy, lúc đầu thì CVDV bảo yên tâm, kỹ thuật sẽ cùng chạy xe với anh để kiểm tra. Ông kỹ thuật chạy xe vòng vòng quanh đó tốc độ 30-40km/h bảo không sao đâu, mà ở đây làm gì có đoạn nào chạy lên được 80-90km/h, anh cứ chạy đi, khi nào có thời gian ném xe qua đây vài ngày để xem, bệnh này nan y đấy 😂 thua luôn
3) đăng ký trên app chọn CVDV sau đó đến, họ tự sắp xếp ông nào rảnh thì tiếp.
Lần sau qua Tây Hồ thử vậy

civic trần 1987

Xe điện
Em vừa bảo dưỡng ở Mỹ Đình (trước em mua xe ở đây nhưng từ đó toàn báo dưỡng gần nhà). Em thấy không ok lắm:
1) điều hòa có tiếng lèo xèo nghe khá to, ông kỹ thuật bảo xe nào chẳng thế, không ảnh hưởng gì đâu, hỏi hút ga ra nạp lại có xử lý được không thì ông bảo có con được, có con không mà không cần thiết. Sau đó nói chuyện lại với CVDV thì họ bảo để nói kỹ thuật rút ra nạp lại, cứ lên ngồi uống nước, lúc nhận xe cũng chẳng biết các bố có làm thật không nhưng nghe vẫn thế, chẳng thay đổi gì 😂
2) xe chạy trên 80km/h cảm giác nghe tiếng gió rít trong khoang máy, lúc đầu thì CVDV bảo yên tâm, kỹ thuật sẽ cùng chạy xe với anh để kiểm tra. Ông kỹ thuật chạy xe vòng vòng quanh đó tốc độ 30-40km/h bảo không sao đâu, mà ở đây làm gì có đoạn nào chạy lên được 80-90km/h, anh cứ chạy đi, khi nào có thời gian ném xe qua đây vài ngày để xem, bệnh này nan y đấy 😂 thua luôn
Mỹ Đình cụ làm của ông nào đấy?

bigman95

Xe điện
ở HN 2 đại lý được HVN hỗ trợ mạnh (doanh thu cao) là Mỹ đình và Tây hồ.
Tiện chỗ nào các Cụ cứ vào.

Cá nhân em thích Mỹ đình hơn vì thời gian ngồi đợi như đi quán caphe .(caphe ngon + bánh ngọt)

qhhp

Xe điện
Cái app My Honda+ rất vô ích, chẳng có tác dụng gì
Em thấy app Honda Connect thì rất hay

Suri15

Xe tăng
Cái app My Honda+ rất vô ích, chẳng có tác dụng gì
Em thấy app Honda Connect thì rất hay
App my Honda chỉ là kênh truyền thông của hãng, mình cũng có thể đặt dịch vụ trên đó và thỉnh thoảng có voucher KM cụ ạ.
Honda connect thì xe đời mới nó mới có Honda connect, chứ mấy con xe cũ không có thì lại không tác dụng

Suri15

Xe tăng
Các cụ xem điều kiện chương trình như bên dưới và làm theo hướng dẫn nhé
Theo em đọc thì chỉ cần mua xe trước 20/2/2024, không sử dụng dịch vụ của Honda trong 6 tháng gần đây, tải hứng dụng myhonda và add số khung số máy là ok rồi.
Lọc gió kháng khuẩn em thấy báo giá loạn quanh 900k thì phải

bigman95

Xe điện
Các cụ xem điều kiện chương trình như bên dưới và làm theo hướng dẫn nhé
Theo em đọc thì chỉ cần mua xe trước 20/2/2024, không sử dụng dịch vụ của Honda trong 6 tháng gần đây, tải hứng dụng myhonda và add số khung số máy là ok rồi.
Lọc gió kháng khuẩn em thấy báo giá loạn quanh 900k thì phải
Giới hạn thế này là chỉ cho nhưng người mua xe trong khoảng thời gian đấy

Suri15

Xe tăng
Giới hạn thế này là chỉ cho nhưng người mua xe trong khoảng thời gian đấy
Xe của em từ đầu 2022 mà, quan trọng là 6 tháng vừa qua không có phát sinh dịch vụ và có đăng ký my honda thôi ạ

USRobotics

Xe buýt
Lọc hãng có kháng khuẩn Cụ. (Em được tặng nên thấy giá loanh quanh 800-900k ở báo giá) lọc theo xe sau 2v km thì nó chuyển mầu xám rồi.

Lọc kháng khuẩn có 2 lớp. lớp kháng bụi (mầu trắng) lớp kháng khuẩn (mầu xanh) Mùi thì vẫn y nguyên. (qua sông tô lịch gió ngoài vẫn hưởng đủ)
Cái lọc gió hãng hay loại tốt trên shopee có không anh nhỉ? Em tính mua tự thay, nhưng thấy trên shopee có gian hành bán có 80k, chắc loại thường