kinh nghiệm Phú Yên, Tuy Hòa, Gành đá đĩa, Mũi điện 2013

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
****Hướng thăm quan số 2: Đi Mũi điện, ngọn Hải đăng Mũi điện, Bãi Môn.Taxi 4 chỗ đi hết 520 000 đ cả đi cả về giá của tháng 3 năm 2013
Hải Đăng Đại Lãnh là điểm cực đông của tổ quốc, nơi đất liền sẽ thấy mặt trời mọc đầu tiên, giống Cà Mau là cực năm và Lũng Cú là cực Bắc hay A pa chải cực tây.
yêu cầu taxi cho đi đường Bãi Ngà vì đường này ít xe và rất đẹp đừng đi đường Đèo Cả nguy hiểm và đông xe. Bố mẹ nhớ mặc cả trước với lái xe hoặc hãng taxi tổng đi như thế bn tiền, bn tiếng. Đi lên đây phải leo bộ khoảng 1km hơi mệt, nên bố mẹ nhớ đi dép cho dễ di chuyển, rất nắng, mang theo mũ và nước ạ. vé tham quan Hải đăng 10k.Chân mũi điện chỉ có 1 quán duy nhất nhà chú Mười, (0576288322).Nếu ngủ lại trạm Hải đăng để đón bình minh và cần qua đêm ở Hải Đăng Đại Lãnh: 80.000đ/ người. Hải Đăng Đại Lãnh là điểm vẫn được coi là cực Đông của tổ quốc (tức phần đất liền thấy mặt trời mọc đầu tiên)
Mũi Điện và Đèn Hải đăng - Gần kề bãi Môn, xã Hòa Tâm (tàu du lịch đường biển), đi đường đường bộ 45km : 40 Km.Hướng đi này có thể thăm thêm:Đập Hàn, Vũng Rô, khu di tích Tàu không số
Cách 1 đi là: Hoà Hiệp - Phước Tân - Bãi Ngà khoảng 24 km là đến Bãi Môn - Mũi Điện nên đi cách này vì đường đi ít xe, mát. Đi đường QL1A sẽ phải qua Đèo Cả, đường nhiều xe mà phải lên đèo nữa.
Cách 2 đi là: theo quốc lộ 1A khoảng 25 km đến lưng chừng đèo Cả, gặp đường xuống Vũng Rô, đi theo đường nhựa về phía Đông khoảng 5 km là đến Bãi Môn - Mũi Điện.
Cách 3 đi là
Cách khác đi Mũi điện: đến xã Đại Lãnh (vạn ninh - Khánh Hòa) bằng ô tô hoặc tàu hỏa, nghĩa là đi vượt quá Mũi Điện12 km để xem biển Đại lãnh nằm vùng ráp gianh giữa Khánh Hòa và Phú Yên(rồi sau bắt xe om ngược lại),
. Ô tô rất nhiều có thể bắt bất kỳ lúc nào, còn tàu hỏa thì ngày có 1 chuyến từ Tuy Hòa đi Nha trang (chạy Tuy Hòa lúc 13h45 đến ga Đại Lãnh lúc 15h15) và 1 chuyến ngược lại (chạy Nha Trang lúc 6h50 đến ga Đại Lãnh lúc 8h33). Ô tô chạy nhanh hơn nhiều.khách sạn thì ở xã Đại Lãnh :khách sạn Bình Liếu gần biển nhưng biển ở đây bẩn; ngay sát gần Ga và quay lưng lại biển (bọn con ở KS Phú Ngoan bên kia đường giá 150k).Bố mẹ mà ở thì nên đi hết thị xã Đại lãnh đến khu du lịch Đại Lãnh giá phòng 300k nhưng sát liền viền bờ biển,sạch sẽ, y hệt hồi nhà mình đi Nha trang; Từ biển Đại lãnh chạy lại Mũi điện đi xe ôm ngược lại Tuy Hòa; 12 km. Ở đây ăn lẩu mực nhà hàng Minh giá 150 000 đ/nồi 2 người rất nhiều và ngon. Sáng sớm tại biển Đại Lãnh có thể ra cảng cá xem thuyền về.(Mũi Điện có ngọn hải đăng đẹp tuyệt xây năm 1890 gồm: khối nhà với diện tích 320 m2, dưới nền nhà có bể ngầm chứa nước mưa, trần nhà đặt hệ thống pin mặt trời để lấy năng lượng cho hải đăng chiếu sáng và đây cũng là nguồn điện sinh hoạt cho những người gác ngọn hải đăng này. Tháp đèn hải đăng Mũi Điện là một khối hình trụ thon đều, màu xanh sẫm, cao 26,5 m so với nền tòa nhà và cao 110 m so mặt nước biển; cầu thang xoáy lên đến đỉnh tháp đèn có đúng 100 bậc gỗ bóng loáng.
Hướng thăm quan số 3 Ngoài ra, bố mẹ nên đi Khách sạn Century, tầng 17 uống cà phê ngăm toàn cảnh thành phố: đồ uống khoảng 20- 30k, không đắt và rất đẹp, nếu đi ban ngày, ban đêm thì con ko biết nhưng nghe bố mẹ con đi ăn bup ffe buổi 6 h chiều cũng rất đẹp.Sáng thứ 7 và CN có ăn buffê và 1 phần đồ uống giá 100k hay 150k gì đó. Chiều tối CN có buffe 200 k/ người. Tối về lại TP Phú Yên, dạo ra bờ kè Bạch Đằng ngắm đèn lồng & ăn Hải sản vỉa hè, lên núi Nhạn ngắm tháp Nhạn lung linh huyền ảo về đêm.Taxi từ KS công đoàn ra đây chắc hết 40 000 đ. Hoặc thuê xe máy tự đi chơi quanh phố phường tp

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
Hướng thăm quan số 3 Ngoài ra, bố mẹ nên đi Khách sạn Century, tầng 17 uống cà phê ngăm toàn cảnh thành phố: đồ uống khoảng 20- 30k, không đắt và rất đẹp, nếu đi ban ngày, ban đêm thì con ko biết nhưng nghe bố mẹ con đi ăn bup ffe buổi 6 h chiều cũng rất đẹp.Sáng thứ 7 và CN có ăn buffê và 1 phần đồ uống giá 100k hay 150k gì đó. Chiều tối CN có buffe 200 k/ người. Tối về lại TP Phú Yên, dạo ra bờ kè Bạch Đằng ngắm đèn lồng & ăn Hải sản vỉa hè, lên núi Nhạn ngắm tháp Nhạn lung linh huyền ảo về đêm.Taxi từ KS công đoàn ra đây chắc hết 40 000 đ. Hoặc thuê xe máy tự đi chơi quanh phố phường tp
Hướng thăm quan số 4: Nội thành Tuy Hòa
.- Lên Núi nhạn ngắm Tháp Nhạn lung linh huyền ảo về đêm
Nằm trên bờ tả ngạn sông Ba,núi Nhạn chỉ cao khoảng 60m,nhưng lại tạo thành một dấu nhấn cho thành phố Tuy Hòa bên dưới,nhất là trên ấy nổi bậc tòa Tháp Chăm đã chừng 800 năm tuổi!Đường lên Tháp rộng rải khiến các loại xe có thể dễ dàng đưa mọi người đến tận khu di tích.Từ đây ,có thể nhìn toàn cảnh thành phố Tuy Hòa,con sông Ba uốn lượn nên thơ bên dưới và cả núi Đá Bia tận phía trời xa.
Tháp Nhạn là một trong những Tháp Chăm cổ lớn,cao khoảng 24m,với chân Tháp có cạnh vuông 5m,thờ Bà Chúa Thượng Đỉnh.Theo tôi đây là một tháp đẹp.Ngoài khu vực tháp là một khoảng không gian cây xanh đầy bóng mát,chắc chắn đã là nơi ghi dấu các cuộc tình thơ đẹp của nhiều người
-Thích nhất ở Tuy Hòa là những cánh đồng thẳng cánh cò bay
-Đền thờ Danh nhân Lương Văn Chánh - người khai sinh ra vùng đất Phú Yên, nằm tại xã Hoà Trị, huyện Phú Hoà.
-Hồ Sơn Cổ Tự: đây là ngôi chùa cổ, đc xây dựng cách nay 300 năm, nằm ngay trong tp. Tuy Hòa.
-Chùa Bảo Lâm - ngôi chùa nổi tiếng với tượng phật ngồi đồ sộ và sự linh thiêng, nằm tọa lạc dưới chân núi Chóp Chài, từ ngã tư Nguyễn Tất Thành và Trần Hưng Đạo đi thẳng đường Nguyễn Tất Thành theo hướng Bắc khoảng 3,3 km ngó bên tay trái có bức tượng Phật ngồi đồ sộ,phía dưới có con đường nhỏ rẽ vào chùa.
- Chùa Tổ: 1 ngôi chùa cổ kính, phong cảnh hữu tình. Chùa nằm gần đỉnh núi Long sơn, thôn Phú Mỹ, Xã An hiệp, huyện Tuy an. Từ Tuy Hòa chạy đến giữa đèo Quán Cau, rẽ trái theo con đường dốc đi mãi sẽ đến chùa.Ở chùa Tổ có 1 giếng nước cổ, rêu phong bao phủ. Dù ở tận đỉnh núi cao nhưng quanh năm nước vẫn đầy, trong xanh leo lẻo.
- Chùa Bảo Lâm - Thôn Liên Trì - xã Bình Kiến
- Núi Chóp Chài - - Khu du lịch Gió Chiều .

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Tks Cụ/Mợ chủ thread.=D> Đẹp thật, nơi này em chưa đặt chân tới, có dịp cũng phải ghé đến 1 lần cho biết thôi;)) . Nhà em đã book vé đi tầm tháng 6 này vào Qui Nhơn rồi. Không biết Qui Nhơn có những điểm du lịch nào đáng đi? Cụ nào biết chỉ dẫn cho em với.;;)

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
Tks Cụ/Mợ chủ thread.=D> Đẹp thật, nơi này em chưa đặt chân tới, có dịp cũng phải ghé đến 1 lần cho biết thôi;)) . Nhà em đã book vé đi tầm tháng 6 này vào Qui Nhơn rồi. Không biết Qui Nhơn có những điểm du lịch nào đáng đi? Cụ nào biết chỉ dẫn cho em với.;;)
Cuối rịt tháng 3 nhà em đi Quy Nhơn, nhưng vì đi mang theo mấy đứa con nên chẳng đi đc đâu, chủ yếu là ở khách sạn Seagull - khách sạn Hải Âu Quy nhơn, có bể bơi, ăn sáng buffe đa dạng, ngon và chính là rẻ. Em ở tầng 4 khu 5 tầng, phòng hướng biển mà giá cả ăn sáng cho 2 vợ chồng, 2 nhóc con là 560 000 tất cả cho 1 đêm. Bể bơi sát dưới tầng 1, bể bơi sát biển, biển sát ks liền cách nhau vài mét thôi.
Đi chơi thì tụi em đi Ghềnh Ráng Tiên Sa, bãi trứng, bãi Hoàng Hậu, mộ hàn mặc tử,
Ăn uống ra đường gì sát biển tự nhiên quên tên tối em về hỏi lại xã nhà em đã. Món nào cũng 50k/1 đĩa đủ loại hải sản trên trời dưới biển nướng hấp luộc tươi ngon thích lắm.
Từ Quy nhơn về Tuy Hòa bác đi ra Bến xe trung tâm thành phố Quy nhơn cách ks Hải âu khoảng 1 km thôi đường to đùng. Ra đó mua vé xe chất lượng cao Thuận Thảo 60 000 đ/người. 1 ngày có 2 chuyến chạy. Chuyến kia mấy h em ko rõ. Chuyến chiều 4 h chiều chạy, về đến Tuy Hòa lúc 6 h chiều.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cuối rịt tháng 3 nhà em đi Quy Nhơn, nhưng vì đi mang theo mấy đứa con nên chẳng đi đc đâu, chủ yếu là ở khách sạn Seagull - khách sạn Hải Âu Quy nhơn, có bể bơi, ăn sáng buffe đa dạng, ngon và chính là rẻ. Em ở tầng 4 khu 5 tầng, phòng hướng biển mà giá cả ăn sáng cho 2 vợ chồng, 2 nhóc con là 560 000 tất cả cho 1 đêm. Bể bơi sát dưới tầng 1, bể bơi sát biển, biển sát ks liền cách nhau vài mét thôi.
Đi chơi thì tụi em đi Ghềnh Ráng Tiên Sa, bãi trứng, bãi Hoàng Hậu, mộ hàn mặc tử,
Ăn uống ra đường gì sát biển tự nhiên quên tên tối em về hỏi lại xã nhà em đã. Món nào cũng 50k/1 đĩa đủ loại hải sản trên trời dưới biển nướng hấp luộc tươi ngon thích lắm.
Từ Quy nhơn về Tuy Hòa bác đi ra Bến xe trung tâm thành phố Quy nhơn cách ks Hải âu khoảng 1 km thôi đường to đùng. Ra đó mua vé xe chất lượng cao Thuận Thảo 60 000 đ/người. 1 ngày có 2 chuyến chạy. Chuyến kia mấy h em ko rõ. Chuyến chiều 4 h chiều chạy, về đến Tuy Hòa lúc 6 h chiều.
Tks Mợ, đầu tháng 6 nhà em lên đường roài. Em ở Qui Nhơn 5 ngày nên sẽ dành 1 ngày chạy ra Tuy Hoà chơi cho biết.:)

Trung Dũng

Xe tải
Em vừa đi Tuy Hoà đây. Bài của chủ thớt rất đáng để đọc nhưng ăn uống thì chưa thấy nhắc tới ăn sáng cơm Gà nhỉ. Bọn em ăn cơm Gà nhà Nhung Tuyết đường Lê Thánh Tôn 20k/ xuất, ngon bổ rẻ ạ.
Còn mực bao bụng em ăn ở nhà hàng Đại Lãnh ở bãi biển Đại Lãnh có 95k/ xuất thôi ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nếu nhà bác muốn ở gần biển, hôm qua 2 vợ chồng em đèo nhau đi xe máy lượn ra KS Công đoàn, Long Beach rồi, em thấy 2 KS này gần như sát nhau, cách nhau 1 con đường to đâm thẳng ra biển.Đây là 2 khách sạn gần biển nhất, tức là vẫn phải sang đường, phải băng qua 1 vườn thông hay là phi lao gì đó. Sóng to lắm, bạc đầu, biển mây hôm nay hơi động vì đang có áp thấp nhiệt đới. Nhưng nhà bác tháng 3 đi thì có lẽ khác. Cuối tháng 3 , bố mẹ chồng em cũng vào đây, có lẽ em cũng thuê 1 trong 2 KS này vì nó gần biển và trông rất hoành tráng.
Nhưng tụi em ham vui, nên vào phố lượn tìm món ngon giá rẻ, nên tuị em chui vô mấy KS khu trung tâm giá chỉ trên 100 k thôi. Ky bo nhỉ bác nhỉ, hic hic hic.
Nếu em bé 2 tuổi bác ở đâu gần KS Cendulexe ý, vì nơi đó có nhiều thứ cho trẻ con chơi. Nhưng nơi này xa biển bác à, chỉ gần sông thôi.
Phú yên, Tuy Hòa trông giống HN những năm 80 ấy bác à. Thanh bình, giản dị, lặng lẽ, đẹp mê hồn.
Bãi này trên đường Bãi Ngà hướng đi về phía Mũi điện, hải đăng Đại Lãnh:

Đường lên mũi điện, mũi kê gà, hải đăng, cực đông, leo bộ tụt bơ nhé, hết khoảng 1 km hoặc hơn vì có khi mệt quá em ước lượng nhầm. May mà gửi đồ dưới nhà chú Mười rồi.
ảnh lên Mũi điện của em nhé

Nếu leo từ phía Bãi Môn, thì đi đường này nhé bên tay phải nhà chú Mười mà leo lên. Bãi môn đây. Em và nắng vậy thôi, chả có bóng người. Hic hic hic ảnh đây này

Phía sau lưng là suối , còn xa ra chút nữa ngoài kia là biển rồi. Ngọn hải đăng tít trên cao leo mệt nghỉ.

Cồn cát sát bãi môn

bãi môn, Bãi Môn, Bai mon nhìn từ đường lên hải đăng Đại Lãnh

Bãi môn
Từ Ghềnh Đá Đĩa đến Ngọn Hải Đăng Đại Lãnh là bao xa hả Cụ? Tính đường từ Quy Nhơn vào Tuy Hoà ạ.

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
Từ Quy Nhơn đi Tuy Hòa đi xe thuận Thaỏ giá vé 60 000 xe chất lượng cao. Nếu không đi tàu hỏa
Từ Nha trang đi Tuy Hòa đi tàu hỏa giá vé 90k người lớn, 40k trẻ con, dưới 5 tuổi miễn phí,tàu hỏa 1 ngày có 3 chuyến bắt đầu đi từ Nha trang 6 h sáng, 1 chiều hoặc 4 h 30 chiều, đi tàu thích lắm có ti vi chiếu phim, có ghế nằm điều hòa mát lạnh. Còn nếu đi ghế gỗ, không máy lạnh thì giá vé rẻ hơn rất nhiều nhé.
Khách sạn nếu có nhiều tiền ở Ks công đoàn tầng cao nhất có thể, nhớ đòi phòng hướng biển, nếu đc phòng 521 thì có 2 mặt, 1 mặt ngắm biển, 1 mặt ngắm sông, ngắm tp và cầu Tuy Hòa đẹp mê ly. Giá phòng này hôm em quay lại Tuy Hòa ngày 14.6.2013 là 320 000 đ có kèm ăn sáng 2 người, cà phê nước uống cho 2 người, phòng 2 giường đôi nhé.
Ít tiền thì vào trung tâm KS 100 000 đ nhiều lắm nhưng từ đó ra biển đi taxi hết 30 000 đ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ chủ chán thật. Chẳng trả lời vào câu hỏi của em gì cả ... Em nhắc lại: Từ Ghềnh Đá Đĩa đến ngọn hải Đăng Đại Lãnh mất bao xa ạ?

Dan du an

Xe ba gác
Cụ cứ đùa, em thấy vé máy bay là 330k, em hỏi tất cả các nơi chả chỗ nào mua được vé.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Nhà cháu chỉ ước bao giờ có điều kiện vào lại khu này , đẹp ơi là đẹp ( Có lẽ chỗ này đẹp nhất tuyến đường bộ từ HN đi SG các Cụ nhỉ ?)

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
Cụ cứ đùa, em thấy vé máy bay là 330k, em hỏi tất cả các nơi chả chỗ nào mua được vé.
Nhà cháu đặt vé rẻ Việt Nam air line từ sớm trc 3 tháng cơ. Bây giờ vé đó hết rồi.
hiện vé rẻ đang bán chỉ có tháng 9, 10, 11 HN - Cần Thơ và ngươc lại

Or Hn - SG tháng 1234 năm sau 2014 thì giá 390k

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
Tối nay 7.8.2013 Việt Nam Airline lại bán vé rẻ này Hà nội đi Tuy Hòa đấy , bác vào đặt nhé sau 12h đêm

tuongvan1906

Đi bộ
Iem mới đi Phú Yên về đợt đầu tháng 8 vừa rồi các cụ ạ. Nói chung là cực kỳ hài lòng về giá cả và dịch vụ nhưng về rồi vẫn hơi lăn tăn vì tiềm năng lớn như vậy mà du lịch Phú Yên vẫn vắng vẻ lắm.

Dream889

Đi bộ
Nhà mình định đi Phú Yên đợt Tết nguyên đán, không hiểu còn vé mb giá rẻ không nhỉ. Đi đợt đấy dịch vụ có ổn không các bác, liệu tết nhất có vấn đề gì không nhỉ? Cám ơn mọi người tư vấn giúp

Fremde

Xe hơi
Tớ cung định đi Phú Yên dịp 30.4 này, may quá có kinh nghiệm của bạn. Cảm ơn nhé!

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
Đọt này VJ và Jet đều mở bán thêm chặng HCM Tuy Hòa, Chu Lai giá siêu rẻ đó bác, cả thuế má vào mà mua đc vé 11 000 đ thì cỡ 800k cho 2 người 2 chiều ạ

chimchich07

Xe buýt
Sau đây là bài tổng hợp lại em viết cho bố mẹ em đi sau đó 1 tháng, vì là viết cho người già đi chơi nên em phải viết rõ li ti ra. Em copy lại đây cho các bác xem nhé.
*** Bố mẹ xuống sân bay đi Taxi 4 chỗ 53 Độc Lập, 0573823187.Khách sạn Công Đoàn, phòng Ks hướng biển tên đặt phòng là tên bố.Giá 320 000 đ/phòng/ngày đêm. Ăn uống luôn tại KS cũng rẻ.*** Hôm nào thuê taxi đi các điểm thì thôi o thuê xe máy. Thuê xe máy :Anh Sang SĐT 0934074522 quán cafe cóc tại số 2 Lê Thánh Tôn.Thuê xe đặt chứng minh thư và 1 triệu. Hôm nào về đt họ mang CMT và tiền đến trả lại mình.Giá thuê xe số 120k/ngày, bố mẹ nên thuê hôm nào đi quanh quẩn nội thành TP, leo đc cả xe máy lên đỉnh Tháp nhạn mặc dù có biển trông xe máy để mẹ khỏi phải đi bộ. Rồi đi chợ trong Tp để mua đồ, hành lý được mang ký gửi 20kg và 7 kg xách tay mỗi người.
*** Hướng thăm quan số 1: Đi Gành Đèn cách Gành đá đĩa 300m, nhà thờ Mằng Lăng, Hải đăng gành đèn, Chùa Thanh Lương,bãi biển Long Thủy, khu du lịch đồi thơm, bãi biển gần khu resort Sao Việt. Toàn bộ chuyến đi thì bố mẹ mặc cả với Taxi 4 chỗ, cả đi cả về tất cả các điểm nói trên : 630.000đ,
Hướng đi này có thể đi thêm những điểm sau:
Bãi biển Long Thủy và đảo Hòn Chùa - xã An Phú : 9 Km
- Bãi Xép - xã An Chấn : 11 Km
- Đầm Ô Loan - Nằm sát chân đèo Quán Cau : 25 Km
- Chùa Đá Trắng - thôn Cần Lương, xã An Dân : 38 Km
--Chùa Thanh Lương: tại thôn Mỹ Quang , xã An Chấn , Huyện Tuy An, tỉnh Phú Yên xem tượng Phật bằng gỗ nghìn năm được tìm thấy trôi dạt trên biển
- Gành Đá Đĩa - xã An Ninh : 40 Km- Nhà thờ Mằng Lăng - xã An Thạch : 34 Km
Trong thời gian 4 tiếng; nếu quá 1 tiếng chờ đợi thì tính thêm 50.000đ
** Đi gành đá đĩa có 2 đường: nen di 1 duong ve 1 duong
+ Cách 1 đường đi trên Đèo Cả nhìn xuống Đầm Ô Loan;
+ Cách 2: 1 đường đi xuyên vào Đầm Ô loan ngắm ngược lại lên trên cao là Đèo Cả. Nếu đi được cả 2 đường đều đẹp. : Đi đường này qua biển Long Thủy, thăm quan resort Sao Việt, Bãi Xếp, Hòn Yến , tiếp đó ra An Hải, Rồi Tới Gành Đá Dĩa, nếu được quần lên nhà thờ Mằng Lăng. Nếu đi đường này sẽ qua Cầu gỗ An Hải hiện đóng bị bịt lại bằng mấy cây gô rồi, vẫn chụp ảnh đc, nhưng không qua đc. Cách đó 10m Song song với cầu gỗ An Hải, đã xây cầu to đùng xe tải chạy qua ầm ầm rồi.Gần Cầu gỗ An Hải có cầu gỗ Tuy An dài 800m có thể hỏi thăm qua xem. Bọn con chưa biết cầu gỗ Tuy An ntn?
Đi bằng cách qua cả An Hải, xuyên vào Đầm Ô Loan thì ăn trưa ở quán Tuấn, quán Thúy Kiều tại cầu gỗ An Hải cũng rẻ và đẹp, hỏi giá từng món trước bố mẹ nhé. Con ngao ở mình 20k/ 1kg trong đó 100k/kg riêng con này đắt, các con khác thì cũng rẻ bt. Ghẹ 250k; mực 250k;..Quán Tuấn có vẻ rất đông. Tụi con đã ăn quán Thúy Kiều.
Lưu ý: Gành đá đĩa đẹp thật nhưng nhỏ xíu, lạ và đặc biêt thôi. Đã đến đây rồi nhất định nên rẽ sang 200 m thôi để đi Gành đèn, đi bộ cũng được nhưng xe taxi 4 chỗ chạy đc gần sát vào trong Trạm hải đăng Gành đèn này đẹp tuyệt vời, đỡ phí công đi Gành đá đĩa. Cách đi Gành đèn là:
sau khi rời khỏi Gành Đá Đĩa. Trên đường trở ra vừa ra khỏi Gành khoảng 300m, nhìn phía bên tay phải, sát rìa biển sẽ thấy 1 ngọn hải đăng rất-khiêm-tốn nhô lên giữa rặng đá khá trải dài. Dễ dàng nhận ra 1 con đường cát mòn giữa đám đá nâu đỏ ấy, cứ theo đường đó hướng ra biển nơi trạm hải đăng này đang hiện ra, có cả đường cực kỳ dễ đi kể cả trẻ con cũng đi được ra sít chân hải đăng Gành đèn này bằng xi măng có các bậc thang đi lên, đường mòn nhỏ lẫn giữa các khối đá lớn sát biển. khác với hải đăng Đại Lãnh. 1 bên biển xanh ngắt mênh mông còn 1 bên đá gợn đỏ trải dài.
Gành Đá Dĩa có chiều rộng khảng 50m,dài khoảng 200m,là kết quả của sự đông đặc nhanh dung nham phun ra từ núi lửa hoạt động cách nay chừng 200 triệu năm.Những cột đá bazan (basalt) màu đen đặc trưng nổi bậc trên nền biển xanh .==> Gành đá đĩa nhỏ, để bố mẹ khỏi thất vọng. Để bỏ công đi xa nhất định sang Gành đèn cách đó 300m, xe taxi 4 chỗ vào gần sát, leo bộ ít thôi ạ.
cuối tuần này em cũng đi qn tuy hòa cảm ơn cụ nhé.

trancannam

Xe điện
Vùng Đại Lãnh sinh ra nhiều gái đẹp