[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

chuacobanglai

Xe hơi
Xe tải e không biết thế nào chứ e tưởng đang đi tốc độ cao làm sao về được số thấp nhỉ. Số 1 số 2 kẹt cứng làm sao mà vào được nhỉ. Lạ quá.
Về được mà bác.

gocart

Xe cút kít
Xe tải e không biết thế nào chứ e tưởng đang đi tốc độ cao làm sao về được số thấp nhỉ. Số 1 số 2 kẹt cứng làm sao mà vào được nhỉ. Lạ quá.
Xe nào cũng về được, muốn không vêu mỏ như bác trên thì phải tập cho thành thạo bài dồn số.

khoa246

Xe tải
Lần đầu tiên thuê con xe vios quên không thắt dây an toàn. Nó cứ kêu tít tí, dừng xe lại kiểm tra vẫn không biết. Phải gọi điện về cho ông anh hỏi.
Lần 2 thì thuê con gentra của daiwo, sau khi đỗ vào ăn sáng. Ra lùi *** để phóng thì không tài nào vào số lùi được, phải dừng xe anh tài xế nhờ giúp hóa ra là phải thò tay xuống giật lên. =))

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Lần đầu tiên 2 vc đi xe buổi tối đi làm hoa tay cho ông anh vợ, đi đường tối cứ thấy xe 4b đối diện nháy đèn, đến khi gặp 1 ông tải hét toáng lên nghe thoáng thoáng là để đèn cao chói mắt
Không bit là làm thế nào hạ đèn cứ thế đi gặp xe đối diện thì đánh lái sáng trái 1 tẹo, Đi đc 1 đoạn thấy đối điện nháy đèn, Tức mình quá nên ...
Ngứa tay thế nào lại nháy đèn lại
Tự nhiên, chửi mình ngu, có thế thôi mà ko bit hạ đèn cos. hihi

Ngo Rung

Xe lăn
Lại nói chuyện pha cos. Mấy AE ở Cty em rủ nhau sang nhà bạn bên Đông Anh tập lái, muốn chuyển lên đèn pha thì cứ lấy tay giữ cần đèn, nhả tay ra lại về cos và các bạn kết luận: xe bị hỏng cần gạt đèn pha/cos....sau đó cả buổi tập muốn đi pha thì phải giữ tay....về kể lại làm cả Cty cười lăn lộn...ha ha

xuantung8282

Xe hơi
em lên xe còn định hình đâu là chân côn, đâu là phanh và ga nữa các cụ ạ, hic hic...

cong76

Xe đạp
Ông bạn mượn xe e đi thì gặp mưa. Alo bảo xe mày bị dột à, kéo hết kính mà vẫn bị ướt hết vai trái. Mình ớ người mất vài giây rồi chợt nhớ nhắc đóng lại cửa thì hết. Lần khác ô ý đi kêu là sao mù mịt mình bảo bật điều hòa, ô ý kháng định là bật rồi...gọi tới gọi lui hóa ra bố mơi chỉ bật quạt gió chưa bật A/C

phongt2qh

Xe tải
Hồi mới lái thì e chỉ quên hạ phanh tay thôi. Bị chửi mấy lần vì cái tội căn bánh xe chưa chuẩn toàn đâm vào *** trâu. :))

beomap2

Xe container
Có lần mượn xe đi sáng sớm trời còn tù mù, mới đi được 20km đã bị xxx tóm vì đi trong khu dân cư quá tốc độ, đứng cãi nhau mãi vì bảo nhìn đồng hồ đi rất chậm chưa đến 40km/h, rồi tiền có bao nhiêu nôn ra hết, sau khi lên xe để ý mới biết xe nhập khẩu đồng hồ nó chỉ tốc độ bằng dặm, tốc độ gần gấp đôi quy ra số km.

Chỉnh sửa cuối:

phamson123

Xe tăng
Cái này là tại cụ không chịu để ý thôi - Nó có 2 vong đồng hồ mà - Một vòng sẽ tính bằng km/h - còn vòng kia tính bằng dặm mph (mile per hours).

Đúng là nó gần gấp đôi nhau thật

Có lần mượn xe đi sáng sớm trời còn tù mù, mới đi được 20km đã bị xxx tóm vì đi trong khu dân cư quá tốc độ, đứng cãi nhau mãi vì bảo nhìn đồng hồ đi rất chậm chưa đến 40km/h, rồi tiền có bao nhiêu nôn ra hết, sau khi lên xe để ý mới biết xe nhập khẩu đồng hồ nó chỉ tốc độ bằng dặm, tốc độ gần gấp đôi quy ra số km.

Chỉnh sửa cuối:

phongt2qh

Xe tải
Vừa đọc vừa cười. Đi học lái công nhận vui thật

honda_cub79

Xe lăn
- Hồi mới lái: thường xuyên quên nhả phanh tay
- Tết đi Thái bình chơi nhà bạn gái, cua vào ngõ già quá chém cửa phụ vào tường ko thể nào xoay sở ra được, bố bạn gái phải kêu gọi anh em, hàng xóm sang khênh ass xe ra....xấu hổ vãi chưởng, từ đấy ko bao giờ quay lại nữa, bạn gái cũng chia tay :D
- Mới biết lái: về quê mượn Lacetti anh trai, ông anh nhìn mình nghi ngờ hỏi biết lái chưa, mình gật như bổ củi" ngon ạ!" rồi ông a đi ngủ. Ra xe thì đầu xe đang đỗ dí sát tường 50cm, cứ vào số lùi nhả côn thì xe lai từ từ tiến thêm 1 tí, đến lần thứ 3 thì sát mép tường luôn, vã hết cả mồ hôi, đành xuống xe khóa cửa trả xe. Đến chiều ông anh hỏi đi về sớm thế ah? Vâng. Thực ra là có đi đếch đâu chỉ vì không biết số lùi Lac là phải móc lên :)) .
He he he nhà cháu giống cụ, hôm đi thử Lacetti của ông bạn, lúc muốn lùi không tài nào lùi được, nhìn rõ ràng chữ R mà vào số kiểu gì cũng không được, toàn vào số 1, loay hoay mãi không được, phải gọi điện hỏi, hóa ra nó có cái chốt, nhấc lên thì mới vào được số lùi.

roni

Xe buýt
Đến giờ em vẫn bị nhầm giữa cái mở cốp với mở bình xăng, chắc tại mình đi ít nên ít phải đổ xăng

Em sắp có bằng cũng lắm dự định, máu me lắm, đọc được 1, 2 page nghĩ lại, cố đọc cho hết đã, rồi tính...hic. Tiện thể, có cụ nào thi bằng mà đến bài " Dừng xe và khởi hành ngang dốc" đã mất 20 điểm không, từ lúc qua dốc đến lúc kết thúc bài thi em "căng" thế nào chắc các cụ hiểu...Nghe báo đã đỗ mà cười như Liên xô.

Muon_biet

Xe cút kít
Hồi mới lái xe, đi trên đường Láng-Hòa Lạc về đến triển Lãm Giảng Võ (xe gas 69) mà E chẳng dùng tí phanh chân nào cả (nhiều lúc đi tốc độ 60km/h), khi dừng xe mới đạp phanh tại sân triển lãm. Thày giáo dạy lái bảo anh này đi tốt quá nên không phải dùng phanh? (Thực ra E đâu có đi tốt, chẳng qua là cuống quá nên không đạp trúng phanh nên phải bỏ chân ga cho xe nó giảm từ từ và tập trung toàn bộ tinh thần, trí tuệ và sức lực vào tay lái để tránh người đi đường thôi và cũng may là thày cũng không phải đạp phanh hộ).

anhtho

Xe ngựa
Em sắp có bằng cũng lắm dự định, máu me lắm, đọc được 1, 2 page nghĩ lại, cố đọc cho hết đã, rồi tính...hic. Tiện thể, có cụ nào thi bằng mà đến bài " Dừng xe và khởi hành ngang dốc" đã mất 20 điểm không, từ lúc qua dốc đến lúc kết thúc bài thi em "căng" thế nào chắc các cụ hiểu...Nghe báo đã đỗ mà cười như Liên xô.
Âi dà, bây h thì em ko biết thế nào, chứ hồi em thi, cứ ai không qua bài đepa ngang dốc là thầy đuổi xuống luôn, đỡ mất công thi vì đằng nào cũng trượt. Hồi đó ai cũng sợ bài này. Mỗi một đợt thi khoảng gần 100 cụ thì hơn chục cụ bị đuổi ngay bài này. Cũng may thi bằng mấy em Lanos với cả Gentra cũng ngon, chứ lúc tập toàn Uoat phanh tay nặng trịch.
Em thì bị trừ ngay 5 điểm khi xuất phát không xi nhan. Bởi vậy tới giờ vẫn nhớ bài này.

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Em cứ thấy ai bật đèn trái xin vượt là cho xin vượt hết :).

Dungxipo

Xe hơi
Hồi đầu em đi thỉnh thoảng đèn đỏ kéo phanh tay rùi đèn xanh vào số thẳng tiến, và đi thỉnh thoảng nhìn xuống cần số xem đi số mấy..đi buổi tối quên không bật đèn, trong phố bật đèn pha-:)

kokichi05

Xe đạp
lên xe sợ lái số sàn vì sợ quả đề ba lên dốc quá :( quen AT cả rồi