[Funland] Kinh nghiệm mua và SD máy ép chậm hoa quả?

Duc Sang

Xe container
Kinh nghiệm là: “mua rồi dùng không quá 1 tháng” :D
(Cụ hỏi trên này có cụ nào bán thì mua lại mà dùng, chắc chắn toàn hàng lướt( :))

dracula_bg

Xe điện
Gấu nhà cũng vừa vác cái này về, bảo tầu nội địa hơn 1 củ. Em seach thương gia fb có 880k, tên khác, chữ tầu hẳn hoi. Vì em dùng 2 tuần này nên có tí review cho cái máy này:
- Tiện lợi, tháo lắp dễ dàng, rửa lại càng dễ, vụ rửa quan trọng phết vì cái máy ép hồi xưa kêu to như cái máy phát điện và rửa thì khó như mài kim vậy (đấy là vợ em bảo thế). Về mức độ ép thì khỏe, ép ổi coi như là cứng nhất rồi thì ok, xay thành cám, em làm 10kg ổi Hải Dương thương gia bán có 65k chưa phí ship ép ra mấy chai liền, trời nóng uống rất thích. Lạ cái ổi HD ăn nhạt tèo mà ép ra nước lại ngọt. Độ vắt thì em ko thấy kiệt lắm, bã ra vẫn cảm giác còn nhiều nước, máy kêu vừa phải khi ép ổi, các loại khác kêu nhỏ.
- nhược điểm duy nhất là miệng đút trái cây nhỏ, nên khi đút đồ vào hơi khó, em tháo cái miếng nhựa đậy ra là ok, họng cũng hơi nhỏ, chắc sợ họng to nhét đồ to vào kẹt hoặc cháy máy.
Tổng: hơn củ có cái máy ép dùng ổn, ép nước uống mùa hè tuyệt vời, ngồi ép nước mà cứ nghĩ bọn bán nước ép nó lãi thế không biết, như em ước tính 1 cốc nước ổi, nước dưa hay dứa bán 10k/cốc 300ml vẫn lãi.
Cụ ép ổi máy đấy có bỏ hạt đi không ạ?

Katarina

Xe hơi
Cụ cứ nghe em,k phải cầu kỳ làm gì,cụ cứ làm cho em con savtm,mua có 600 hơn 600.phụ kiện bán rời đầy mà rẻ(nếu có hỏng).hoa quả thì cứ thái nhỏ ra ép đỡ bị kẹt.em khuyên thế vì em cũng có 1 con dùng cho quán cafe,để ép nc hoa quả cho khách.máy còn khoẻ hơn con panasonic mẹ em mua hơn triệu bạc ở điện máy.

Boy điện

Xe hơi
Vâng cụ, hãng Biochef này nó có model công suất đến 400w, rất khỏe
haizzzzzz.em mới lấy 1 con kalite 599 sản xuất thái lan,cũng bảo công nghệ của úc.ko bít có lên cơm cháo j ko.đắt gần bằng kuvings C7000.nhưng hơn cái động cớ 400w.hàng kuvins phụ kiện nó mắc quá

xuantien_mobis

Xe lăn
haizzzzzz.em mới lấy 1 con kalite 599 sản xuất thái lan,cũng bảo công nghệ của úc.ko bít có lên cơm cháo j ko.đắt gần bằng kuvings C7000.nhưng hơn cái động cớ 400w.hàng kuvins phụ kiện nó mắc quá
Xem thông số thì máy này cũng ngon đấy cụ, chắc ok thôi

kubi82

Xe điện
Nhà em dùng Hurom nhập Hàn, hài lòng mỗi tội giá chát.

Hulkvn

Xe tăng
Cụ ấy nói ko sai đâu ạ, cùng tên như này nó có mấy mẫu rẻ lắm, chưa đến 1tr cũng có luôn mà cụ, cụ muốn mua loại trục nghiền inox như máy ép mía thì chắc tìm hiểu mấy loại máy ép công nghiệp của Trung Quốc khả năng đáp ứng được
Nay em tranh thủ tí buổi trưa. Giờ còn có cả loại mới twin gear (trục kép) nhưng toàn vài chục triệu. Quá sức em
E mua 1 cái hệt này, hào hứng ép được mấy hôm, nhưng thấy nạp nhiều đường vào cơ thể quá nên giờ lại cất vào kho
Đường từ hoa quả tươi chuyển hóa rất nhanh chứ ko như sản phẩm từ mật mía. Cụ để xó thật phí. Cụ thử nghiên cứu các loại rau xanh xem
Vâng cụ, hãng Biochef này nó có model công suất đến 400w, rất khỏe
Em thấy có cả loại 800w chuyên cho nhà hàng giá mười mấy triệu. Nhà ó điều kiện cứ loại công nghiệp mà dùng cho sướng cụ nhỉ
Đơn giản nhất cụ chủ vào mấy cửa hàng bán sinh tố xem họ dùng loại nào thì bắt chước mua loại ấy. Vậy là tối ưu.
Các cửa hàng nếu em ko nhầm thì toàn máy ép nhanh cụ ạ. Loại này cho ra chất lượng nước kém lắm ạ. Còn mấy cái trong nhà hàng cao cấp em e là giá mười mấy triệu trở lên thì ko kham được

Hulkvn

Xe tăng
Cụ cứ nghe em,k phải cầu kỳ làm gì,cụ cứ làm cho em con savtm,mua có 600 hơn 600.phụ kiện bán rời đầy mà rẻ(nếu có hỏng).hoa quả thì cứ thái nhỏ ra ép đỡ bị kẹt.em khuyên thế vì em cũng có 1 con dùng cho quán cafe,để ép nc hoa quả cho khách.máy còn khoẻ hơn con panasonic mẹ em mua hơn triệu bạc ở điện máy.
Em dùng gia đình nên muốn chất liệu sản phẩm phải bảo đảm an toàn. Hàng rẻ thế này thật ko an tâm mặc dù nhìn giá chả phải nghĩ. Hai nữa là động cơ phải khỏe nó mới vắt kiệt và cho chất lượng nước được bảo đảm nhất. Thanhs cụ ạ

KENO

Xe buýt
Đường từ hoa quả tươi chuyển hóa rất nhanh chứ ko như sản phẩm từ mật mía. Cụ để xó thật phí. Cụ thử nghiên cứu các loại rau xanh xem
E lười lắm, muốn uống sinh tố thì tạt vào quán cho nhanh

Hulkvn

Xe tăng
Cụ tìm mua loại này nhé, em cũng tham khảo nhiều rồi, cụ lưu ý là thương hiệu này nhiều loại chỉ hơn 1tr thậm chí chưa đến 1tr, phải chọn đúng model như hình nhé
Nay em đọc kỹ thấy máy trên nó quảng cáo : Ép Nho, Lựu, Dưa hấu không cần phải tách hạt
Thế là nó tự tách hạt cho mình hả cụ?
Với lại cụ có thử ép ổi xanh chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Hulkvn

Xe tăng
Nói chung là có là thừa. Gấu e cái gì cũng muốn nhưng chỉ đc mấy ngày đầu.
Em cũng ko dám khẳng định nhà em dùng được bao lâu thì chán. Nhưng có cụ già nên ít nhất cũng yên tâm bà sẽ uống dài dài. Chứ cứ nghe gấu chiều bọn trẻ con thì may lắm được 1 mùa hè:D

axenhchen

Xe buýt
Em dùng loại của Hurom, đâu đó 2,8 triệ. Mã HU-19SGM
Dùng cái này cũng hay.
Điểm xấu, cụ nên học công thức xay, kẻo đến lúc máy tắc nghẽn, lại lầu bầu chử (loại mềm trước, sơ sau; cắt nhỏ miếng vừa ăn, đừng tống cả tảng...)
Thêm nữa, xay cái này đềng nghĩ dễ vệ sinh. Dễ cũng rất dễ, nhưng lưới lọc (loại lọc mịn) thì hơi mất thười gian tí. Đừng nghĩ nó dễ theo kiểu đổ nước lã vào, nó tự xay sách.
Nhà em cứ bữa sáng e tranh thủ vừa nấu ăn sáng vừa xay cho cả nhà, thường thì 1 bát bún + 1 cốc nước (dưa hấu hoặc dứa). Có cái của này, bạn lớn nhà em chịu uống nước hoa quả lạ hơn. Bình thường nó chỉ thích ăn dưa hấu.
Quan điểm của em, giờ SAVTM hình như có loại xay được cả quả, cụ cũng nên tính toán