[Funland] Kinh nghiệm mua chung cư HH Linh Đàm của Cụ Thản

eagles

Xe buýt
Cụ chủ thớt ngồi gạch đầu dòng ra những cái ưu điểm, nhược điểm của chỗ hh này, ( ngoại trừ yếu tố tài chính là ưu điểm nổi trội của khu nhà giá rẻ)
Sau đó cụ đến đấy trải nghiệm thang máy, thời gian chờ thang máy, điện nước cháy nổ... hỏi ý kiến người dân ở toà mình muốn mua.
Rồi đêm về vắt tay lên trán chiếu xem thực trạng nhà mình muốn mua nó có phù hợp với những yêu cầu 1 ngôi nhà mình đề ra hay ko, phù hợp bao nhiêu phần trăm.
Từ đó là có thể tự chốt dc vấn đề, chứ cụ lên đây mà hỏi thì 9 người 10 ý, có những người thực tế ở khu đó, có những thánh nhạn xét theo kiểu “nghe nói” thì chỉ làm cụ thớt rối não.
Xin tư vấn cho cụ thớt là như vậy, tiền trong túi mình.

bao_trader

Xe đạp
Cụ chủ thớt ngồi gạch đầu dòng ra những cái ưu điểm, nhược điểm của chỗ hh này, ( ngoại trừ yếu tố tài chính là ưu điểm nổi trội của khu nhà giá rẻ)
Sau đó cụ đến đấy trải nghiệm thang máy, thời gian chờ thang máy, điện nước cháy nổ... hỏi ý kiến người dân ở toà mình muốn mua.
Rồi đêm về vắt tay lên trán chiếu xem thực trạng nhà mình muốn mua nó có phù hợp với những yêu cầu 1 ngôi nhà mình đề ra hay ko, phù hợp bao nhiêu phần trăm.
Từ đó là có thể tự chốt dc vấn đề, chứ cụ lên đây mà hỏi thì 9 người 10 ý, có những người thực tế ở khu đó, có những thánh nhạn xét theo kiểu “nghe nói” thì chỉ làm cụ thớt rối não.
Xin tư vấn cho cụ thớt là như vậy, tiền trong túi mình.
Vâng. E là e hoa mắt rồi đấy cụ. :( . Thanks ý kiến của cụ nhiều lắm

bao_trader

Xe đạp
đm e thay mặt 1 vạn dân HH linh đàm ỉa vào mặt bác luôn ạ? bác nói ngu bỏ mẹ luôn e éo themf chấp loại ngu học như bác
2 cụ bớt nóng. Đúng là 9 người mười ý nên cũng khó. Mỗi cụ có cái đúng của riêng minh, Vị thế và tư tưởng mua nhà khác nhau dẫn đến cách lựa chọn khác nhau. Cám ơn 2 cụ chia sẻ thông tin nhiều nhiều ạ

bao_trader

Xe đạp
Quan trong là cụ chủ đang đi làm ở đâu để tớ tư vấn đến tận giường cho. ở Hà Nội giờ tìm mua chung cư có rất nhiều lựa chọn. ít tiền giờ vẫn có thể ở được chung cư cao cấp. chứ không phải nhất thiết ít tiền là phải mua nhà ông Thản đâu nhé. Nên cân nhắc thật kỹ trước khi mua chung cư HH Linh Đàm. Hẫy đưa vợ con đến ăn sáng ăn tối vài lần ở tầng đế khu này để có cảm nhận chân thật nhất
Cụ cho e vài sự lựa chọn theo khu vực xem điểm nổi bật của nó ntn với ạ. E tìm nhà dựa trên tiêu chí thuận tiện công việc, tài chính có hạn như topic e có nêu rồi ạ

tankeugl

Xe buýt
bạn em vừa bán căn 3n tầm hơn 70m HH căn góc đủ đồ mà đc 1650t, quá đc giá ấy chứ

đm e thay mặt 1 vạn dân HH linh đàm ỉa vào mặt bác luôn ạ? bác nói ngu bỏ mẹ luôn e éo themf chấp loại ngu học như bác
Ôi vãi mứt với bạn quá cơ,tự dưng nổi khùng làm éo gì chứ, tớ chửi lão Thản chứ chửi éo gì bạn
Vạn dân HH nhà bạn e là mấy năm nữa éo có chỗ mà ỉa đấy ạ,không tin cứ chờ mà xem

vietsky1507

Xe tải
Nhược điểm : Cư dân quá đông, nguy cơ cháy nổ sẽ cao hơn, 1 tầng hầm sau này có tiền mua ô tô là hơi bị căng, thang máy hơi đông chút nhưng vẫn chấp nhận được, đường khu HH không tắc nhiều, mà tắc ở Cầu Dậu, Nguyễn Xiển
Ưu điểm : Giá cả vừa phải, vị trí thuận tiện, dịch vụ tận răng cái gì cũng có, chất lượng xây dựng ổn
Điểm cộng nữa là môi trường xung quanh tuyệt vời, kiếm đâu ra cái hồ to vậy, chiều xuống dưới thả diều, thể dục thể thao rất thích
Theo quan điểm của mình thì chọn HH cũng được, nhưng sẽ còn tốt hơn nếu chọn vào trong bán đảo như VP2,3,4,5, Hoặc mấy tòa Nơ sổ sách không rõ nhưng không gian sống khu đó quá ổn

Chỉnh sửa cuối:

Hư Không

Xe tăng
bạn em vừa bán căn 3n tầm hơn 70m HH căn góc đủ đồ mà đc 1650t, quá đc giá ấy chứ
Ui, chỗ đó đc giá thế cơ à, 1tỷ7 mua thiếu gì chỗ chất lượng sống tốt hơn nhiều. Quan trọng chủ thớt đi làm ở đâu nữa, làm dưới khu phía Nam thì mua ở đó là đc rồi

Lamborghini 1985

Xe tăng
Quan trong là cụ chủ đang đi làm ở đâu để tớ tư vấn đến tận giường cho. ở Hà Nội giờ tìm mua chung cư có rất nhiều lựa chọn. ít tiền giờ vẫn có thể ở được chung cư cao cấp. chứ không phải nhất thiết ít tiền là phải mua nhà ông Thản đâu nhé. Nên cân nhắc thật kỹ trước khi mua chung cư HH Linh Đàm. Hẫy đưa vợ con đến ăn sáng ăn tối vài lần ở tầng đế khu này để có cảm nhận chân thật nhất
Phải chẳng Vim City lồng chim 27m2 bán cho người thu nhập thấp với giá của người thu nhập cao phải không cụ ? :D

Lamborghini 1985

Xe tăng
Lồng chim mà khách hàng phải xếp hàng mua chênh từ 15-50tr/căn 27m đó bác ạ. Lồng chim mà ở dự án nhà ở nào từ bắc ra nam đều ấy Vin ra làm hệ quy chiếu. lồng chim có đối tượng khách hàng cần lồng chim như bà mẹ đơn thân, người trẻ độc thân thành đạt. sinh viên nhà giàu....Không có sản phẩm nào phù hợp với mọi đối tượng khách hàng đâu các bác ạ. HH vẫn có đối tượng khách hàng phù hợp. Nếu bác làm việc tại bán đảo Linh Đàm thì có cho bác nhà ở biệt thự ở ÂU Cơ thì bác cũng bán đi hoặc cho thuê chứ bác cũng k ở đó đâu nhĩ vì nó không phù hợp với vị trí làm việc của bác.
Đã bán được chênh rồi cơ à :)) . Từ khi nào hàng Vim là hệ quy chiếu thế cụ, HH okng Thản lôi Vim ra so thì í ẹ quá :))

Lamborghini 1985

Xe tăng
Bác vào hội cư dân HH là rõ nhé. Lúc nào cũng lôi time ra so sánh với HH. Chupk được bức ảnh đẹp của HH cũnh up lên hội cư dân bảo là sắp đẹp như quảng trường nhạc nước TIme rồi. Thế có phải là lôi Time ra làm hệ quy chiếu không bác
Thì đấy, thế chẳng phải Vim và HH Linh Đàm cùng hệ quy chiếu còn gì :))

anh kao

Xe tăng
cụ nên thuê ở đấy một thời gian rồi hãy quyết đinh mua là tốt nhất.và gia nhập nhóm cư dân HH mà xem tình hình các vấn đề nổi cộm ở đấy.Vừa rồi mình mua nhà cũng thế toàn gia nhập vào nhóm facebook cư dân ở đó để xem tình hình tn ? khi bạn yêu nhà mình thì mới chăm chút được ngôi nhà,còn khi bạn về nhà cảm giác như mình vẫn như đi thuê thì tốt nhất đừng mua. Mình làm ở ngay gần bến xe nước ngầm nhưng rồi quyết định mua ở Hđông chấp nhận đi xa tý nhưng khi về cảm giác bình yên,thoải mái

Lamborghini 1985

Xe tăng
Động lực vào tổ chim 27m2 à cụ :)) , trong khi đất nền xung quanh rẻ thối, rồi lại cầy cuốc 35 năm trả nợ :))

Dream22015

Xe buýt
Sao cụ không lựa chọn xa hơn một chút để có không gian mà cứ nhất thiết phải ở gần trung tâm, mà thực tế gần trung tâm hơn chút nhưng tắc đường, đông đúc, chật chội thời gian đi lại cũn ngang bằng luôn so với ở xa hơn vài km. Nói tóm lại vẫn là một câu lười đi lại. Nói chung mỗi người mỗi quan điểm, đối với cụ cụ thấy thế là phù hợp và không có gì lắn tăn hay phàn nàn thì cụ cứ thế sống người khác nói kệ người ta. Vì cơ bản khác quan điểm, khác lựa chọn :D
E chỉ nói chuyện về việc mua nhà hay thuê nhà thôi. Rõ ràng tính thì ko có lợi nhưng phần lớn vẫn cháp nhận vay để mua.
Còn ở đâu thì e nghĩ quan trọng nhất là vị trí làm việc hàng ngày + con cái học ở đâu.
E có a bạn ngày xưa ghét cay ghet đắng nhà chung cư nhưng cuối cùng đến lúc con cái đi học phải thay đôi siy nghĩ 180 độ luôn.

Tin-tin-tin

Xe hơi
Cụ ơi, em có căn góc 76m2 tim tường. Giá 1,5 tỷ bao gồm nội thất. Cụ quan tâm thì ib em nhé!

nhím238

Xe đạp
1,1 tỷ căn 2 ngủ tại FLC 18 Phạm Hùng gần trung tâm, cụ cần thông tin em cung cấp thêm ạ

Lee Quy

Xe đạp
Bác lựa căn nào tầng thấp thấp mua thôi nhé.