Kinh nghiệm làm thế nào để không bị ăn vạ khi xảy ra va chạm

Em là ghét nhất mấy đứa ăn vạ . Tính em thì khác,chả thích bắt đền . em bị nhiều lần đâm *** ,vỡ đèn . Vỡ cản mà chẳng bao giờ bắt đền ai cái gì . Chỉ cần họ mở mồm xin lỗi là xong. . Lần nào về sửa thay thế cũng mất mớ tiền .
bác giống em.mới bị dồn toa ở đương 5 ,4 xe hôn nhau,ai cũng xuống nhìn xe rồi đi,chẳng ai bảo ai sao.em thiẹt hại 4 củ vụ này.

h7p12000

Xe hơi
Em là ghét nhất mấy đứa ăn vạ . Tính em thì khác,chả thích bắt đền . em bị nhiều lần đâm *** ,vỡ đèn . Vỡ cản mà chẳng bao giờ bắt đền ai cái gì . Chỉ cần họ mở mồm xin lỗi là xong. . Lần nào về sửa thay thế cũng mất mớ tiền .
Em vẫn nhớ quả con Pick up của chụ đâm đổ tường hàng xóm :D

Ngoquangvu02

Xe tải
Em nghĩ quan trọng nhất là cụ phải đi đúng luật,nếu không thì làm khẩu hoa cải để trong xe cũng đc...he he

Lonestar

Xe điện
Ai cũng làm được như Cụ thì giao thông tốt quá, Kính cụ một lý vì những lời nói của Cụ

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nói như cụ Anh Thơ thì em cũng đồng ý, cái cốt yếu là hiểu luật, nhưng em nghĩ chỉ đúng một phần, nếu gặp người có tri thức thì không cần nói luật họ tự khắc hiểu ai đúng ai sai, còn đã đến nước gặp mấy bà chợ búa thì em nghĩ càng lôi luật ra càng đẩy mâu thuẫn lên cao hơn thôi. Còn theo ý kiến của em mà cụ chủ xử lý, nếu đã gặp mấy bà chợ búa, cụ phải ăn vạ trước ngay từ đầu =)) Sẽ khiến đối phương bất ngờ và lúng túng, thì khi đó cụ sẽ giành phần thắng cao hơn :)) Trước em theo xe công tơ nơ đi đoạn đường tránh Huế, có chú xe tải 1.25t mới cóng đá đèn xin vượt, và ngược chiều lại có bác xe khách chạy cũng nhanh và gần, chú xe tải cứ ngập ngừng vượt không dứt khoát, em thấy nguy cơ thế là phanh lại nhường, thế nào lại nghe "DẦM" cái...chạy ra xem thì chú xe tải dính luôn vào mít xe em :)) Em xuống xem xe em không bị sao hết, còn chú xe tải mới cóng chưa biển thì nát tan tành :)) E cũng trả mất xu nào vì tài nhà em cứng, đe ngay từ đầu...

anhtho

Xe ngựa
Nói như cụ Anh Thơ thì em cũng đồng ý, cái cốt yếu là hiểu luật, nhưng em nghĩ chỉ đúng một phần, nếu gặp người có tri thức thì không cần nói luật họ tự khắc hiểu ai đúng ai sai, còn đã đến nước gặp mấy bà chợ búa thì em nghĩ càng lôi luật ra càng đẩy mâu thuẫn lên cao hơn thôi. Còn theo ý kiến của em mà cụ chủ xử lý, nếu đã gặp mấy bà chợ búa, cụ phải ăn vạ trước ngay từ đầu =)) Sẽ khiến đối phương bất ngờ và lúng túng, thì khi đó cụ sẽ giành phần thắng cao hơn :)) Trước em theo xe công tơ nơ đi đoạn đường tránh Huế, có chú xe tải 1.25t mới cóng đá đèn xin vượt, và ngược chiều lại có bác xe khách chạy cũng nhanh và gần, chú xe tải cứ ngập ngừng vượt không dứt khoát, em thấy nguy cơ thế là phanh lại nhường, thế nào lại nghe "DẦM" cái...chạy ra xem thì chú xe tải dính luôn vào mít xe em :)) Em xuống xem xe em không bị sao hết, còn chú xe tải mới cóng chưa biển thì nát tan tành :)) E cũng trả mất xu nào vì tài nhà em cứng, đe ngay từ đầu...
Nó ngập ngà ngập ngừng xin vượt mà xe cụ phanh lại là chết nó rồi. Về luật thì cụ ko sai nên dễ nói. Nếu xe cụ bị lõm thì lại cần tranh đấu. Trường hợp đó, hoặc là dấn ga vọt lên cho tới khi xe khách đi qua rồi nhường đường mới chuẩn.
Còn chợ búa thì cũng là người, nói phải củ cải cũng nghe, luật thường là có lý chứ chẳng bao giờ nghịch lý nên rất dễ lọt tai, kể cả người ít hiểu.

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nó ngập ngà ngập ngừng xin vượt mà xe cụ phanh lại là chết nó rồi. Về luật thì cụ ko sai nên dễ nói. Nếu xe cụ bị lõm thì lại cần tranh đấu. Trường hợp đó, hoặc là dấn ga vọt lên cho tới khi xe khách đi qua rồi nhường đường mới chuẩn.
Còn chợ búa thì cũng là người, nói phải củ cải cũng nghe, luật thường là có lý chứ chẳng bao giờ nghịch lý nên rất dễ lọt tai, kể cả người ít hiểu.
Lúc đó thì cũng xoắn cụ ạ :) Xe em chỉ duy trì ~40 thôi, mà chú đi ngang lưng em rồi, em nhìn thấy chú ý cứ cố lên nên mới phanh lại nhường, ai ngờ chú ý tưởng em đi tiếp nên nghĩ là với tốc độ đó thì chú ý xe vào đc, thế là đâm sầm 1 phát vào xe em :)) Em xuống hỏi "lái mới à" thì thấy gãi đầu gãi tai kêu là "ông mà cứ đi thì tôi không bị sao", xong em kêu " ông làm *éo gì phải sợ nó, nó cũng sợ ông bỏ m* ra, thôi mang ra hãng nó làm lại cho" rồi té luôn :))

dream han quoc

Xe hơi
Cụ có lý đấy. Khả năng mấy cụ hàng xóm phải đền nhiều, nhưng về chém gió cho oai.
Muốn đỡ phải đền nhiều là phải hiểu luật và biết vận dụng. Ví dụ 2 xe va nhau ở ngã tư đồng cấp, nếu người hiểu luật, nhớ luật, lôi điểm a, b, c... ra dẫn chứng , người kia ko hiểu gì là cuống cả mít lên ngay.

mechi1502

Xe hơi
hóng các cụ ạ, e đang muốn học B2

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
tài của cụ đi như thế thì thuộc diện tài ngu. Chạy xe container thì không sao chứ chạy xe gia đình thì toi cả nhà

Chỉnh sửa cuối:

philiat

Xe tải
hic, ở hiền thì gặp lành, các cụ cố gắng lái xe an toàn trước nhất

phongt2qh

Xe tải
...........................................

lenh_ho_xung

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu tí, gọi cảnh sát thì gọi số nào nhỉ, em chưa gọi bao giờ :))

choicadem

Xe hơi
Nếu cứ đúng luật thì các cụ nói làm giề , em thì nghĩ làm sao giải quyết nhẹ nhàng cho vui vẻ la êm

vanhoa

Xe hơi
EM cũng hóng kinh nghiệm

tuananh25575

Xe hơi
18/24 Định Công Thượng - Hoàng Mai - Hà Nội
E thì cũng chả thik bắt đền mà chỉ tuỳ cơ ứg biến thôi. Sáng mùng 1 vừa rồi e đi qua gầm đườg trên cao chỗ Linh Đàm đường đag chuẩn bị tắc e dừg lại để cho các bác đi thẳng đi trước thế là có 1 bác chạy e sorento lách lên đòi đi trước, vượt gần qua đầu xe e bác ấy oáh lái thế nào lốp sau sát vào lốp trước xe e, xe bác ấy éo đi đc nữa. Hix, 1 bác tài già bằg tuổi bố e nhảy xuống bẩu "cháu cho bác xin lỗi, cháu lùi lại tẹo để bác đi qua đc" e đã akay định kệ *** đó ăn vạ nhưg thấy đg đag sắp tắc, e lại chây ỳ ra đó thì cũng k ra cái giề nên thôi chỉ nói mỗi câu "bác già rồi đi đứg cho cẩn thận chứ". E lùi lại tẹo thì mọi việc xog, xe e thì xước tẹo nhưg cũng k sao:-). Hôm đó e mà nằm đó ăn vạ chắc đoạn đg tắc ra đến Gảii Póng:D

Kemut

Xe hơi
nói chung đi đường chả ai muốn xảy ra va chạm, nhưng nếu có (nhiều khi do khách quan mang lại) thì tốt nhất là nhẹ nhàng giải quyết, cho qua được thì bỏ qua cho nhẹ đầu. Còn không thì cứ gọi xxx cho nó nhanh, đỡ phải cãi nhau.

tudcmo

Xe điện
Em cũng chuyện bắt đền lắm ,xe cx5 bịxe khách tạt đầu em cũng thôi nó bị nhẹ

NNS

Xe ngựa
trọc lóc, hoa văn mực tàu đày người, đảm bảo luôn