[Thảo luận] Kinh nghiệm lái xe ô tô tại Hà Nội???

dreamwater

Xe điện
Kinh nghiệm là:
1. Thuộc luật.
2. Đi lại phải quan sát biển báo hiệu, vạch kẻ đường và tuân thủ.
3. Lắp camera hành trình.
4. Tham gia OF.
5. Lỡ bị sai thật thì ký bb và nộp vào kho bạc nhà nước. Ko kỳ kèo đổi lỗi nọ lỗi kia kẻo ăn quả đắng như khá nhiều cụ
6. Nếu bị bắt lỗi láo thì bình tĩnh, khôn khéo, cương quyết chiến đến hơi thở cuối cùng

Akuachi

Xe máy
Không nơi nào lái xe lại khổ như ở HN!!!

Đầu óc lúc nào cũng căng thẳng đối phó với xe 2b tạt ngang, ngửa, đi ngược chiều (tránh va chạm là hàng đầu), đồng nát (xe đạp không có phanh - phanh bằng chân), taxi, xe buýt, xe rác .... Tiếp theo là đi thì nhìn biển, làn, chỗ thì phải cắm mặt xuống đường (nếu xe dày đặc ở trước thì bó tay), chỗ thì ghếch lên nhìn biển... vì hở ra là bị các anh xxx thịt (vì các anh đó luôn rình chỗ mà lái xe hay bị dính bẫy để phạt chứ chẳng giúp ích hay hỗ trợ gì theo đúng chức năng của CSGT)!!! Chưa nói đến 1 loạt bẫy do GTCC cố tình tạo ra và các anh xxx đợi làm thịt... :-*

Thủ đô ơi là Thủ đô! :(( Đi các tỉnh thấy phơi phới... :D

PS: Nhờ Mod sửa lại tiêu đề "Khổ vì lái xe ở HN"
Tìm chỗ gửi xe cũng toát mồ hôi? Đi trên đường thì phải tập trung cảnh giác cao độ.

phamlam

Xe tải
Em ngồi dưới đáy giếng dự là chẳng ở đâu mà người lái xe lại phải để ý tránh cả xe đi sau như ở Hà Nội.

gianggam

Xe máy
Đúng là lái xe ở Hn rất mệt, đặc biệt là với những ai mới có bằng lái. Nhưng sau khi bị va vấp, bị xxx bắt vài lần, trải qua vài lần tắc đường thì trình độ tiến bộ nhanh đáng kể đấy ạ. Một tháng lái xe đều ở Hn thì kinh nghiệm phải bằng 1 năm lái ở các tỉnh khác. Em dự là vậy. :) lái xe ở Hn vất vả nhưng với những ai thích mạo hiểm thì nó lại là một thử thách thú vị đấy ạ. Mỗi lần lôi xe ra đi, em lại tự hỏi: liệu hôm nay có bị thịt ko nhỉ? Em photo sẵn nghị định 71 và luật gthong, lắp cam hành trình rồi. Sẵn sàng cho mọi tình huống. Cũng vì điều kiện khắc nghiệt mà em giỏi hơn các cụ ạ. Em phải học thuộc nhiều luật hơn, chăm lên OF hơn, lái xe cẩn thận hơn, ... Cảm ơn Hn, cảm ơn các cụ nhiều. :)

ThanhTungTB

Xe điện
Uh .công nhận mỗi lần có việc phải lên đây E cũng thấy ớn cái cảnh như thế này .Thủ đô gì mà nhiều z..h..ó vàng thế .Toàn ra đường cắn rông thôi ,

tuan_mazda3

Xe tăng
Âu nó cũng có 2 mặt ạ, tuy lái xe có mệt và căng thẳng thật nhưng trình mình lại lên nhanh và rất vững ạ. Nó cũng giống như mình đc học, rèn luyện trong môi trường khắc nghiệt thì sẽ trưởng thành hơn thôi. Em vẫn yêu Hà Nội của em lắm, ngoài những giây phút căng thẳng ngoài đường thì em vẫn có những giây phút thoải mái bên ly cafe vỉa hè ngắm người qua lại ạ:))

honda_cub79

Xe lăn
Kinh nghiệm là:
1. Thuộc luật.
2. Đi lại phải quan sát biển báo hiệu, vạch kẻ đường và tuân thủ.
3. Lắp camera hành trình.
4. Tham gia OF.
5. Lỡ bị sai thật thì ký bb và nộp vào kho bạc nhà nước. Ko kỳ kèo đổi lỗi nọ lỗi kia kẻo ăn quả đắng như khá nhiều cụ
6. Nếu bị bắt lỗi láo thì bình tĩnh, khôn khéo, cương quyết chiến đến hơi thở cuối cùng
Vodka cụ, kinh nghiêm hay

khoai_ngua

Xe buýt
e lái non..e k dám vào nội thành....nếu có vào chắc e chọn phương án 2b hoặc taxi ạ...

honda_cub79

Xe lăn
Nếu gần thì đi xe máy cho lành, Hà nội đường thì bé, kiếm chỗ đỗ xe có mà lòi mắt.

catchu

Xe tải
Bình tĩnh, từ tốn mà đi, không vội thì chả mệt lắm, nhưng chậm hơn 2b là cái chắc.

GreenOceanGroup

Xe tải
Nói thật các Cụ, đặc biệt là các Mợ đừng cười.

Dạo rồi ra HN ct, tính mình thích vivu, ra HN đi được một buổi, không rành đường...

Trợ giúp: goi người thân đến dẩn đường, lấy xe máy đi nhưng ngày sau đó hehehe

Không nơi nào lái xe lại khổ như ở HN!!!

Đầu óc lúc nào cũng căng thẳng đối phó với xe 2b tạt ngang, ngửa, đi ngược chiều (tránh va chạm là hàng đầu), đồng nát (xe đạp không có phanh - phanh bằng chân), taxi, xe buýt, xe rác .... Tiếp theo là đi thì nhìn biển, làn, chỗ thì phải cắm mặt xuống đường (nếu xe dày đặc ở trước thì bó tay), chỗ thì ghếch lên nhìn biển... vì hở ra là bị các anh xxx thịt (vì các anh đó luôn rình chỗ mà lái xe hay bị dính bẫy để phạt chứ chẳng giúp ích hay hỗ trợ gì theo đúng chức năng của CSGT)!!! Chưa nói đến 1 loạt bẫy do GTCC cố tình tạo ra và các anh xxx đợi làm thịt... :-*

Thủ đô ơi là Thủ đô! :(( Đi các tỉnh thấy phơi phới... :D

PS: Nhờ Mod sửa lại tiêu đề "Khổ vì lái xe ở HN"
Chính xác là đây.(Về các tỉnh các cụ chạy vô tư

Các cụ mà lái được xe ở Hà Nội thì em đảm bảo chỗ nào cụ cũng lái được

Chỉnh sửa cuối:

Ac080

Xe tăng
Trước em lái ở tỉnh đường thông thoáng, ra Hà Nội năm đầu tiên bức xúc toàn muốn húc mít 2 b trứoc mũi xe. Bây giờ em nhạn thấy giao thông Hà Nội đã góp phần giúp em học được tính kiên nhẫn sau tay lái. Đúng là Hà Nội không vội đựoc đâu & Muốn nhanh thì phải từ từ. Khi bức xúc mà chửi thì chỉ có mình nghe thôi.

giacmoxe4

Xe điện
Lái xe ở nội thành HN mà vội thì không nên lái.

CHIANTHI

Xe tăng
Thế mà rất nhiều cụ kể cả ofe cứ thấy phân làn là phản đối , có cụ còn lập thớt chửi người ta ngu . Trong SG nhiều tuyến đường phân làn rất nghiêm ngặt , khi lái loại trừ hẳn được các phương tiện 2 - 3 bánh , dù phải chạy chậm nhưng rất nhàn .

S320

Xe điện
cụ chủ nói phải. cháu đi các tỉnh thấy thật sung sướng vì đường thì rộng. dừng đỗ thoải mái.khói bụi ít. thích thật.

vietran

Xe ba gác
Em vừa về đến nhà thở phào, lái xe ở HN hơn chục năm òi mà nãy phải nắn nót mãi mới k bị phang vào mông hay cọ vào má. Đấy là em đi đường vành đai 3 nhé, thuộc từng cái vạch đuòng, chỗ uốn éo của GTCC, từng chỗ bắt của xxx, từng gốc cây, tự tin có bảo bối trong nguòi , xe AT tự chạy k cần ga, mà đi vưỡn toát bồ hôi.