[Thảo luận] [Kinh nghiệm lái xe] 141, dao tông là vũ khí nguy hiểm hay không? Bán thịt lợn thì?

thangktvta

Xe tăng
Nếu 141 mà muốn ăn tiền thì họ ăn ngay chứ việc gì phải giao cho CAP.
141 họ đủ kinh nghiệm để biết ông này mang theo con dao đó để làm gì, em chẳng làm nghề trồng hoa nhưng em cũng biết là chả ai mang dao tông đi tỉa hoa với tỉa cành cả, ngay cả trẻ con cũng ko tin được lý do đó.
Theo cảm nhận của em thì ông này đi đêm nên mang theo con tông để phòng thân, khi bị 141 hỏi thì lúng túng không giải thích được rõ ràng nên bịa ra chuyện tỉa hoa tỉa cành, và cuối cùng là 141 bàn giao cho phường.
Cụ đúng là xxx :)), cụ không thấy báo nói rằn anh kia phải nài nỉ mãi họ mới cho chở hoa về còn giữ xe lại đấy thôi.
Nếu cành cây cảnh nó to bằng ngón chân cái thôi thì cụ định "tỉa" bằng cách nào?

CHIANTHI

Xe tăng
Nếu 141 mà muốn ăn tiền thì họ ăn ngay chứ việc gì phải giao cho CAP.
141 họ đủ kinh nghiệm để biết ông này mang theo con dao đó để làm gì, em chẳng làm nghề trồng hoa nhưng em cũng biết là chả ai mang dao tông đi tỉa hoa với tỉa cành cả, ngay cả trẻ con cũng ko tin được lý do đó.
Theo cảm nhận của em thì ông này đi đêm nên mang theo con tông để phòng thân, khi bị 141 hỏi thì lúng túng không giải thích được rõ ràng nên bịa ra chuyện tỉa hoa tỉa cành, và cuối cùng là 141 bàn giao cho phường.
Cái dao với người lao động chân chính thì chỉ là công cụ làm lụng hàng ngày , với giang hồ thảo khấu thì nó có thể trở thành vũ khí thô sơ . Nghiệp vụ của CA là phải đánh giá được người đó là dân lao động hay giang hồ thông qua giấy tờ tùy thân , biện pháp nghiệp vụ hay thái độ , lời nói và hành động lúc tiếp xúc . Không thể gán bừa như thế được .

thangktvta

Xe tăng
Ông 141 thì bảo là thấy cầm dao tông thì mang về cho phường giải quyết, ông Phường thì bảo là 141 giao thì phải làm thôi, tóm lại là vẫn kiểu đá bóng, cuối cùng chỉ dân đen là chịu khổ. Ôi cái xã hội này...

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái tổ I4I đấy đâu phải sinh ra để lập lại trật tự , từ đầu các cụ thần tượng hóa nó rồi , em giải thích để người chưa hiểu thì hiểu nha ( ý em không phải dậy bảo ai cả )
1) CSGT : có trách nhiệm thiết lập trật tự trong giao thông
2) CSTT : có trách nhiệm lập trật tự tại địa bàn được giao nhiệm vụ
3) CS phản ứng nhanh (113) : có nhiệm vụ cơ động trên đường ở những nơi công cộng để trấn áp tội phạm nếu có biểu hiện và tình nghi
4) CS hình sự ( điều tra xét hỏi ) : có nhiệm vụ mật phục và được phép cải trang để trấn áp tội phạm trên địa bàn đã được giao

Trong TT của ngành CA thì CSGT có quyền huy động CS khác ( không phải CSGT ) vào nhiệm vụ tuần tra kiểm soát , cũng như CSTT ..v..v..v.... cũng có quyền huy động CSGT hay CS khác vào việc mà họ cần vậy sinh ra I4I thì các lực lượng 2 , 3 , 4 sẽ bỏ không , vậy sinh ra I4I để làm cái gì ? , chủ yếu để đàn áp mang tính độc tài , gieo rắc nỗi sợ hãi để rễ cai trị

Dần dần nó sẽ lộ nguyên hình cái tính độc tài , không được quay phim chụp ảnh lực lượng I4I đang thực thi nhiệm vụ vậy quá kín để đàn áp , quá kín để gieo rắc nỗi sợ hãi để rễ bề cai trị
Em chụp được quay được 141 làm việc đấy.
Đứa nào láo với em, em gọi được người của V24 xuống trị tốt.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em chụp được quay được 141 làm việc đấy.
Đứa nào láo với em, em gọi được người của V24 xuống trị tốt.
Cụ khác với dân thường , cụ quay được chụp được chứ dân thường mà quay phim chụp ảnh là ăn đòn ngay ( đấm đá tại chỗ )

maxvina.vn

Xe buýt
chết! thế em có mang cái ống tuyp nước bằng sắt tráng kẽm để làm tay công khi bị nổ lốp có bị coi là vũ khí thô sơ không vậy bác?

noithatkientruc

Xe điện
Không có thì lo 1 kiểu mà có thì lại lo kiểu khác :(

mrcc

Xe đạp
-Thứ nhất:

4. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
a) Tàng trữ, cất giấu trong người, đồ vật, phương tiện giao thông các loại dao, búa, các loại công cụ, phương tiện khác thường dùng trong lao động, sinh hoạt hàng ngày nhằm mục đích gây rối trật tự công cộng, cố ý gây thương tích cho người khác;
Em hỏi khí không phải: trong xe em có một cái búa dùng để đập vỡ kính xe khi gặp nạn nhưng xe em không quy định phải có búa này, em mua theo khuyến cáo của anh em OF. Vậy nếu em bị kiểm tra rồi đưa về CA phường Yên Phụ thì liệu em có bị còng 24 giờ và nộp 6,5 triệu không hóa đơn như Bác tỉa cành, bán hoa kia không nhỉ!

AcidS

Xe điện
Em hỏi khí không phải: trong xe em có một cái búa dùng để đập vỡ kính xe khi gặp nạn nhưng xe em không quy định phải có búa này, em mua theo khuyến cáo của anh em OF. Vậy nếu em bị kiểm tra rồi đưa về CA phường Yên Phụ thì liệu em có bị còng 24 giờ và nộp 6,5 triệu không hóa đơn như Bác tỉa cành, bán hoa kia không nhỉ!
Dạ. Em không phải là XXX. nhưng em dự là cụ nên có tối thiểu 6,5 triệu trong xe ạ.

tuanttcimex

Xe hơi
Đơn giản là làm tiền hiiiiiii

puppu

Xe tải
chết! thế em có mang cái ống tuyp nước bằng sắt tráng kẽm để làm tay công khi bị nổ lốp có bị coi là vũ khí thô sơ không vậy bác?
Cái này là 50-50
Thích thì nó bảo vũ khí thì là vũ khí. Thích thì nó bảo không phải vũ khí thì là không phải vũ khí.
Nói tóm lại là phụ thuộc vào " thái độ " của cụ ạ :-s

artmedia5881

Xe container
Nhiều khi chúng nó cứ lạm quyền rồi làm mọi thứ càng hỗn loạn hơn ấy các cụ nhể [-(

Hắc Ín

Xe tăng
Cái búa đấy cụ biết là xe cụ quy định không phải trang bị thế mà cụ vẫn để trên xe, cụ có tình tiết tăng nặng nữa đấy ạ, nếu khai ra do anh em OF xui thì có mà đi cả đám =)). Tốt nhất là cụ tặng lại em, để em đập đá uống bia chơi :).

Cái búa đấy cụ biết là xe cụ quy định không phải trang bị thế mà cụ vẫn để trên xe, cụ có tình tiết tăng nặng nữa đấy ạ, nếu khai ra do anh em OF xui thì có mà đi cả đám =)). Tốt nhất là cụ tặng lại em, để em đập đá uống bia chơi :).
Em đi trốn đây =)) .

ThienRacer

Xe buýt
lực lượng chức năng ngày càng chứng tỏ uy lực. đúng là sống ở Việt Nam mà hiền quá là bị áp bức liền!

luklak

Xe điện
Các cụ đi đường phải hết sức cẩn thận vì mang theo dụng cụ .... hiếp dâm trên người nhé, đúng là cười ra nước mắt, tháng củ mật mà, csnd vì dân phục vụ là đây.

kienvinh

Xe lăn
OF toàn ý kiến thế này à?

Đối tượng đi buôn liên tỉnh cũng chả phải hiền lành gì đâu.

Buôn cây cảnh sao phải tỉa cành? Lấy cây trong đêm, nhìn thấy gì mà tỉa.

Công an nó có nghiệp vụ, nhìn thằng nào du côn, mất dạy nó biết đấy các cụ nhá.

DuyThanhSNG

Xe tăng
OF toàn ý kiến thế này à?

Đối tượng đi buôn liên tỉnh cũng chả phải hiền lành gì đâu.

Buôn cây cảnh sao phải tỉa cành? Lấy cây trong đêm, nhìn thấy gì mà tỉa.

Công an nó có nghiệp vụ, nhìn thằng nào du côn, mất dạy nó biết đấy các cụ nhá.
Vì nó có nghiệp vụ nên thích bóp thằng nào là thằng đấy chết,đố mà kêu ai được.Còn dân lành thì hàng ngày rồi quá dễ mà.