Kinh nghiệm khi đi sửa xe.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Còn kinh nghiệm của em khi đi làm bảo hiểm, sửa chữa, kiểm tra xe thì những vật dụng cá nhân nên để ở nhà và nếu cái gì còn mới, còn tốt thì nên có cách gì đó để đánh dấu. Trước tết năm vừa rồi, em đi làm bảo hiểm sơn lại mấy chỗ, lúc nhận xe thì thấy radio bị reset lại tất cả, vể nhà mở nắp capo ra xem thì thấy 2 ốc trên 2 cực của ắc quy có dấu hiệu bị tháo. Xe em mới mua được 2 tháng trước khi đi làm bảo hiểm. Hôm vừa rồi em đi thay dầu nhớt, lúc về nhà thì mới phát hiện ra quyển hướng dẫn sử dụng = tiếng việt để trên taplo không còn nữa. Đúng là bó tay. Em làm bảo hiểm và thay dầu tại Huyndai Ngọc Khánh ^:)^
Các bác cực đoan với các gara quá nhỉ, xe của bác nếu phải dùng máy hàn điện hay máy rút tôn thì họ phải tháo ắc qui ra cho khỏi hỏng ắc qui, và vì như thế nên radio bị reset luôn ạ. Em nghĩ lúc đó nếu bác thắc mắc luôn thì đã được giải thích khỏi ấm ức :D

thick4b

Xe tải
Các bác cực đoan với các gara quá nhỉ, xe của bác nếu phải dùng máy hàn điện hay máy rút tôn thì họ phải tháo ắc qui ra cho khỏi hỏng ắc qui, và vì như thế nên radio bị reset luôn ạ. Em nghĩ lúc đó nếu bác thắc mắc luôn thì đã được giải thích khỏi ấm ức :D
Dạ xe em chỉ bị sước sơn thôi ạ, không bị móp méo thì chắc không phải dùng máy rút tôn bác nhỉ :))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Dạ xe em chỉ bị sước sơn thôi ạ, không bị móp méo thì chắc không phải dùng máy rút tôn bác nhỉ :))
Đấy là em ví dụ thế, khi dùng máy hàn điện thì sợ nó xông điện hỏng ắc qui nên tháo ra, còn cụ tỉ thì em k rõ. Có nhiều thao tác cần tháo ắc qui lắm, có loại xe nếu để ắc qui mà rủt giắc gì như ghế lái chỉnh điện chẳng hạn là lỗi ngay

novsf

Xe tải
Cái này em nghĩ là đúng đấy ạ. Như chỗ em hay sửa xe, em thấy chẳng những khi gò hàn, kéo nắn mà kể cả khi sơn bả thợ cũng tháo ắc qui, em nghĩ là còn có tác dụng ngắt hết điện khỏi chạm chập, cháy nổ (vì khi bả dùng rất nhiều nước). (Xe em, mỗi lần như vậy là phải đặt lại chế độ gió mặc định là gió trong lằng nhằng phết)