Kinh nghiệm khi bị tuyt sai làn tại ngã 4 Cầu giấy-Ng Phong Sắc

backmaster

Xe buýt
Tại ngã tư này đèn tín hiệu 2 pha đi thẳng và rẽ trái ko đồng thời. Nếu bác nào đi thẳng theo hướng Cầu Giấy => Xuân Thủy mà đứng vào làn sát dải phân cách thì qua bên kia bị tóm ngay. Nhưng 1 điều trớ trêu là bên phía Đ Cầu giấy cách ngã tư khoảng 40 m có biển hướng dẫn phân làn là 2 làn giữa đường và làn sát dải phân cách dành cho xe đi thẳng, làn sát lề đường dành cho xe rẽ phải (theo e hiểu thì biển này có từ khi ngã 4 chưa có đèn đỏ và vẫn còn bịt)
Như vậy thì theo luật *** tóm và phạt là sai. Nếu chẳng may bị tóm thì các bác chỉ cho mấy *** này cái biển đó. Vụ này em đã dính rồi nhưng e đi qua ngã tư này hàng ngày nên xuống e cho 1 bài . Bí quá chú ấy bảo rằng e ko nói anh đi sai làn nhưng làn đó ưu tiên cho người rẽ trái...??? giải thích lòng vòng rồi cậu bên trong chạy ra hỗ trợ bằng cách bảo có gì thì anh xuống trình bày chứ ko dc nói to....????
Tất nhiên theo tín hiệu đèn thì làn đó chỉ nên dành cho xe rẽ trái nhưng các chú này ko chịu báo cho bên GTCC nó sửa cái biến báo đi mà lại chỉ nhăm nhe phạt sai thì ko được các bác nhỉ. Đó là ngu ý của e. Các bác cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Tại ngã tư này đèn tín hiệu 2 pha đi thẳng và rẽ trái ko đồng thời. Nếu bác nào đi thẳng theo hướng Cầu Giấy => Xuân Thủy mà đứng vào làn sát dải phân cách thì qua bên kia bị tóm ngay. Nhưng 1 điều trớ trêu là bên phía Đ Cầu giấy cách ngã tư khoảng 40 m có biển hướng dẫn phân làn là 2 làn giữa đường và làn sát dải phân cách dành cho xe đi thẳng, làn sát lề đường dành cho xe rẽ phải (theo e hiểu thì biển này có từ khi ngã 4 chưa có đèn đỏ và vẫn còn bịt)
Như vậy thì theo luật *** tóm và phạt là sai. Nếu chẳng may bị tóm thì các bác chỉ cho mấy *** này cái biển đó. Vụ này em đã dính rồi nhưng e đi qua ngã tư này hàng ngày nên xuống e cho 1 bài . Bí quá chú ấy bảo rằng e ko nói anh đi sai làn nhưng làn đó ưu tiên cho người rẽ trái...??? giải thích lòng vòng rồi cậu bên trong chạy ra hỗ trợ bằng cách bảo có gì thì anh xuống trình bày chứ ko dc nói to....????
Tất nhiên theo tín hiệu đèn thì làn đó chỉ nên dành cho xe rẽ trái nhưng các chú này ko chịu báo cho bên GTCC nó sửa cái biến báo đi mà lại chỉ nhăm nhe phạt sai thì ko được các bác nhỉ. Đó là ngu ý của e. Các bác cho ý kiến
Mình cũng đang thắc mắc cái này vì hay đi đường giải phóng nó cũng có tình huống tương tự, chỉ có biển phân làn xe mà ko có phân làn rẽ trái phải ở điểm giao đó (Nguyễn An Ninh - Giải Phóng). Mình đi thẳng toàn phải tạt vào làn giữa cho nó lành, lỡ xx tóm cổ cãi nhau với nó rách việc.
Các cụ cho ý kiến nếu đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái qua điểm giao thì có phạm luật ko?

xecobonbanh

Xe buýt
Hình như chỗ rẽ vào Nguyễn an Ninh có biên phân làn mà

buianhngoc

Xe buýt
Đúng là có cụ đã bị XXX cạp nong ở đoạn này và đã cãi thắng XXX ạ. Cụ ấy cũng đã có bài trên OF rồi.

bipboemlaxichlo

Xe điện
em ủn lên cho mọi người được biết ạ

su30mkk

Xe buýt
Đúng là về luật cụ chả sai gì cả, chẳng qua là do bọn GTCT ngờ u nên bọn xxx nó dựa vào đó để thịt người dân thôi. Về tình thì em hay đi thế này: nếu tới đó đèn xanh thì em vù qua từ làn ngoài cùng,còn đèn đỏ thì nên vào làn thứ 2 ở giữa để tránh cản trở cho người rẽ trái

boombi86

Xe hơi
ở đây không chú ý là bị xích ngay em ngày nào cũng qua đây

thinhkieuphong

Xe điện
tóm lại cứ đèn đỏ ở ngã tư thì đi vào làn giữa đường cho lành các cụ ạ

dzuonglt

Xe tải
Cái làn sát bên trái to tướng mà các cụ, e đi nếu gặp đèn đỏ thì đi sát vạch phải một tí, vẫn dư thoải mái phần đường cho xe rẽ trái

Teppi80

Xe tải
Vụ này có 1 cụ đi mẹc phang hẳn clip lên đây rồi mà, CA bắt là sai luật, mà không hiểu sao đến giờ vẫn chưa thay cái biển kia, cụ nào bị dừng xe kiểu này cứ cầm iphone rồi góp ý cho các chú ý một trận :D

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Em hay đi đoạn này, lúc nào cũng thấy 1 chú xxx đứng giữa đường nhăm nhe bắt sai làn. Hôm nào đã lỡ đi vào làn trong cùng hướng đi từ Cầu Giấy em tuyền rẽ trái vào Trần Thái Tông cho nó lành.

Hoathanhtao

Xe điện
Cái làn sát bên trái to tướng mà các cụ, e đi nếu gặp đèn đỏ thì đi sát vạch phải một tí, vẫn dư thoải mái phần đường cho xe rẽ trái
Đúng rồi,mới lại đèn nó chỉ cách nhau có 8s,em nghĩ là chẳng ảnh hưởng gì mấy:)

kimithanh

Xe tăng
bác cứ nói tôi tuân thủ theo biển và hiệu lệnh nếu các anh chỉ ra tôi sai làn hay ko tuân theo biển tôi sẵn sàng ký biên bản

kimithanh

Xe tăng
Em hay đi đoạn này, lúc nào cũng thấy 1 chú xxx đứng giữa đường nhăm nhe bắt sai làn. Hôm nào đã lỡ đi vào làn trong cùng hướng đi từ Cầu Giấy em tuyền rẽ trái vào Trần Thái Tông cho nó lành.
nhẩy xuống cãi luôn chứ bọn khốn nạn này cậy ng nhà nc bắt nạt dân thường mà

lai xe lu

Xe buýt
em cũng bị một lần, xuống cãi nhau gì xèo. Đang vội ném cho XXX 300k đi cho xong việc.

phanthuy2601

Xe tăng
Cụ lại làm hư xxx rồi. Nếu cụ đúng, mà lắm rõ biển thì phải cho bọn nó biết thế nào là đúng -sai chứ.
em cũng bị một lần, xuống cãi nhau gì xèo. Đang vội ném cho XXX 300k đi cho xong việc.

lai xe lu

Xe buýt
Cụ lại làm hư xxx rồi. Nếu cụ đúng, mà lắm rõ biển thì phải cho bọn nó biết thế nào là đúng -sai chứ.
cụ ơi vẫn biết là bực nhưng sáng sớm đi làm đứng cái nhau với xxx đến cơ quan muộn càng chít. Cũng vì cãi cứng với nó nên mới mất nhiêu đó không thì bắt phạt 1.2 củ . Đúng là chuối

Lái xe quê

Xe buýt
cụ ơi vẫn biết là bực nhưng sáng sớm đi làm đứng cái nhau với xxx đến cơ quan muộn càng chít. Cũng vì cãi cứng với nó nên mới mất nhiêu đó không thì bắt phạt 1.2 củ . Đúng là chuối
Cụ này đi đúng có sai đâu mà 1.2 củ? Biển chỉ 411 cho 2 phần đường sát giải phân cách đi thẳng cơ mà. Nói chung em đi qua đây vẫn vào phần giữa để đi thẳng, chiều từ Xuân Thủy về Cầu Giấy còn dễ chứ chiều ngược lại phần sát dỉa phân cách to tướng vào phần giữa hơi khó nếu không chuyển từ sớm.