Kinh nghiệm ghép xe song song ( ghép ngang )

Gadoi87

Xe đạp
Chào các cụ . Nhờ các cụ tư vẫn giùm kinh nghiệm ghép xe song song với ạ . Chả là hôm vừa rồi em có đi thi B2 thì bị trượt bài thi ghep song song . lúc tập thì em đi không bị đè vạch trừ điểm gì cả . không hiểu sao lúc thì em bị tâm lý bài ý trừ phát hết điểm em luôn (20 điểm) . Lúc ý chắc em cuống quá nên không hiểu sửa thế nào . tiến đi lùi lại thế là bị chạm vạch trừ điểm . Em sắp thi lại cũng tập chip rồi nhưng em muốn xin các cụ kinh nghiệm tư vấn giúp em với . cách căn chỉnh để ghép dễ nhất ạ. Thanks các cụ ( Ảnh minh họa ạ )

canhdong

Xe tải
nếu là tập chip thì mình chia sẻ thế này, mới thi hồi tháng 6 , 1 phát đỗ luôn :D
Bước 1 là tiến xe lên cách vạch trắng khoảng 30cm , không được đi gần quá, vì nếu gần vạch vàng chip sẽ nhận bài , và quá thời gian sẽ bị loại.
Tiến lên sao sao bánh xe phía sau trùng mép lề ( cái vạch trắng sau con xe đỏ kìa ) - đánh hết lái phải và lùi , khi nào nhìn gương thấy góc * (là góc vuông phía dưới vạch phía trong ấy ) thì dừng lại, trả thẳng lái , tiếp tục lùi từ từ khi nào chip kêu 1 phát thì phanh lại, hết lái trái rồi lùi , nhìn thấy song song với lề thì trả thẳng lái , lùi tiếp khi nào báo xong bài là ok . thi cứ đánh lái chết cho an toàn

Thầy trong trường nó dậy là dễ nhất rồi. Cụ không nghe thì em thua ko dậy dc :)

Mit2012

Xe đạp
Trước khi thi một ngày thuê xe chip luyện lại là ok

Gadoi87

Xe đạp
nếu là tập chip thì mình chia sẻ thế này, mới thi hồi tháng 6 , 1 phát đỗ luôn :D
Bước 1 là tiến xe lên cách vạch trắng khoảng 30cm , không được đi gần quá, vì nếu gần vạch vàng chip sẽ nhận bài , và quá thời gian sẽ bị loại.
Tiến lên sao sao bánh xe phía sau trùng mép lề ( cái vạch trắng sau con xe đỏ kìa ) - đánh hết lái phải và lùi , khi nào nhìn gương thấy góc * (là góc vuông phía dưới vạch phía trong ấy ) thì dừng lại, trả thẳng lái , tiếp tục lùi từ từ khi nào chip kêu 1 phát thì phanh lại, hết lái trái rồi lùi , nhìn thấy song song với lề thì trả thẳng lái , lùi tiếp khi nào báo xong bài là ok . thi cứ đánh lái chết cho an toàn
Thank cụ

Trần Phúc

Đi bộ
Chào các cụ . Nhờ các cụ tư vẫn giùm kinh nghiệm ghép xe song song với ạ . Chả là hôm vừa rồi em có đi thi B2 thì bị trượt bài thi ghep song song . lúc tập thì em đi không bị đè vạch trừ điểm gì cả . không hiểu sao lúc thì em bị tâm lý bài ý trừ phát hết điểm em luôn (20 điểm) . Lúc ý chắc em cuống quá nên không hiểu sửa thế nào . tiến đi lùi lại thế là bị chạm vạch trừ điểm . Em sắp thi lại cũng tập chip rồi nhưng em muốn xin các cụ kinh nghiệm tư vấn giúp em với . cách căn chỉnh để ghép dễ nhất ạ. Thanks các cụ ( Ảnh minh họa ạ )
Hôm nào làm trận bia a bổ túc tay lái cho nhé

dungpq2000

Xe đạp
Cách lui vào thi ai cũng đã được thầy chỉ dạy cặn kẽ rùi. Nhưng vấn đề là không phải lúc nào cũng chính xác như thế , vì canh khoảng cách với lái mới là cả 1 vấn đề.
Đa số là bị lùi vào sát vạch quá hoặc xa vạch quá, cộng thêm tâm lí nên bị cuống.
Bạn nên thuê xe chíp thực hành lại nhiều lần, cố ý thực hiện sai rùi khắc phục, vài lần như thế, bạn sẽ tự rút ra kinh nghiệm thôi.
Chúc bạn thi thành công.

canhdong

Xe tải
còn 1 điểm nữa, xe phải thẳng, song song với lề thì mới nhận chip, chứ nếu xe lệch 1 chút thì chip không nhận đâu :))

Gadoi87

Xe đạp
Cách lui vào thi ai cũng đã được thầy chỉ dạy cặn kẽ rùi. Nhưng vấn đề là không phải lúc nào cũng chính xác như thế , vì canh khoảng cách với lái mới là cả 1 vấn đề.
Đa số là bị lùi vào sát vạch quá hoặc xa vạch quá, cộng thêm tâm lí nên bị cuống.
Bạn nên thuê xe chíp thực hành lại nhiều lần, cố ý thực hiện sai rùi khắc phục, vài lần như thế, bạn sẽ tự rút ra kinh nghiệm thôi.
Chúc bạn thi thành công.
Thanks cụ ạ :V

sonnguyen_ngoc

Xe đạp
hồi học thì thầy chỉ thế này. chạy song song cách 2 xe khoảng 30cm khi gương phải tới đuôi xe trước thì đánh lái 1/2 vòng vô lăng sang trái để chạy tới khi nào gương phải thấy đuôi xe trước là dừng lại.cài số lùi đánh sang phải từ từ khi nhìn gương phải khuất góc đầu xe sau và lề đường thì thẳng lái,lùi tiếp khi bánh xe sau ngang vế mép ngoài của 2 xe kia thì đánh hết lái sang trái lùi chậm vào canh vừa là xong.

Chỉnh sửa cuối:

taychoiso1

Xe tải
Bài ghép ngang các sân chôn lại chíp hết rồi nên khó hơn, tức là phải bám sát bên phải hơn. Bánh xe cách vạch chíp (khoảng 10-15cm) thì xe mới nhận bài, thậm chí phải trả thẳng lái tiến lên xe mới nhận bài. Vì thế khi lùi thẳng xuống nghe tín hiệu ping pong xong thì dừng lại và lùi tiếp khoảng 10cm nữa thì mới hết lái trái thì bánh xe sẽ sát vạch chíp hơn.

Developer87

Xe buýt
Ghép ngoài đường mới khó chứ trong hình thì thuê chip rồi bảo thầy chỉ cho, cứ đúng hướng dẫn là ok. Cụ cứ tập đi tập lại 1 bài đấy tới lúc ngon là đc

o0khoaitau0o

Xe tải
Đây cụ. Cụ xem "parallel parking" nhiều hướng dẫn lắm.

hdtravel

Xe tải
Nếu lùi quá cũng k nhận.. Tiến lên tí là chip nhận luôn

thinhpt

Xe hơi
Bài thi này không khó.! bác cứ thêu chíp tập cho thật nhuyễn vào, đến thi sẽ ok thôi.!
chúc bác mau có bằng lái.!

Roses

Xe điện
Bây h đúng là phải thêm phần thi này chứ nh ng lái đc nhg đỗ xe thì mãi k đỗ nổi :(

van.pham

Xe tải
Hai ông bạn mình đi thi đều tạch bài chuồng ngang do bên phụ xa vạch quá. Tóm lại các cụ cứ như thầy dạy, khi xe vào chéo thì đánh lái muộn chút cũng ok. Bánh sau bên phụ sát vạch mà xe chưa thẳng thì tiến lên một chút, sau đó lùi tiếp cho xe thẳng lái là kiểu j cũng báo chíp