Kinh nghiệm đưa xe vào Gara Ford Hà Nội

nqv

Xe đạp
Báo cáo với các cụ là xe em đã sửa xong. Thái độ phục vụ của tư vấn và thợ ở Hà Nội Ford là OK. Em xin chia xẻ 1 số kinh nghiệm:

1- Các bác làm bảo hiểm phải đem đủ giấy tờ (đăng kiểm, bằng lái, đăng ký xe + đơn bảo hiểm) để họ photo lại

2- Xưởng sửa chữa sẽ khám xe và làm báo giá tiền sửa chữa. Xưởng sẽ chỉ tiến hành sửa nếu bên bảo hiểm (trong trường hợp của em là Liberty) duyêt. Việc duyệt báo giá có thể mất 1-2 ngày nếu sửa trên 4tr.

3- Đồ của FC khá hiếm. Vì thế có thể (i) không có sẵn hoặc (ii) không có giá. Nếu không có giá thì làm báo giá sẽ chậm hơn và bảo hiểm duyệt sẽ chậm hơn.

Em phải thay một cái bộ phận nhựa gì đấy trong ba đờ sốc. Phải đặt hàng ở Hải Dương và không có giá. Phải mất gần 1 tuần bên Ford Hà Nội mới lấy được giá và được hàng về. Kết quả là xe em phải nằm không ở xưởng 3 ngày (vì đã tháo ra nhưng chưa được duyệt bảo hiểm và chưa có giá)

Túm lại là khi đi sửa xe bảo hiểm mình phải theo dõi xem gara đã đủ điều kiện chữa xe cho mình chưa thì hãy để xe lại qua đêm. Nếu không thì các bác cứ làm thủ tục và khám xe xong thì vác xe về mà chạy.

Em viết lằng nhằng có gì khó hiểu các bác đại xá cho.

nqv

Xe đạp
Báo cáo với các cụ là xe em đã sửa xong. Thái độ phục vụ của tư vấn và thợ ở Hà Nội Ford là OK. Em xin chia xẻ 1 số kinh nghiệm:

1- Các bác làm bảo hiểm phải đem đủ giấy tờ (đăng kiểm, bằng lái, đăng ký xe + đơn bảo hiểm) để họ photo lại

2- Xưởng sửa chữa sẽ khám xe và làm báo giá tiền sửa chữa. Xưởng sẽ chỉ tiến hành sửa nếu bên bảo hiểm (trong trường hợp của em là Liberty) duyêt. Việc duyệt báo giá có thể mất 1-2 ngày nếu sửa trên 4tr.

3- Đồ của FC khá hiếm. Vì thế có thể (i) không có sẵn hoặc (ii) không có giá. Nếu không có giá thì làm báo giá sẽ chậm hơn và bảo hiểm duyệt sẽ chậm hơn.

Em phải thay một cái bộ phận nhựa gì đấy trong ba đờ sốc. Phải đặt hàng ở Hải Dương và không có giá. Phải mất gần 1 tuần bên Ford Hà Nội mới lấy được giá và được hàng về. Kết quả là xe em phải nằm không ở xưởng 3 ngày (vì đã tháo ra nhưng chưa được duyệt bảo hiểm và chưa có giá)

Túm lại là khi đi sửa xe bảo hiểm mình phải theo dõi xem gara đã đủ điều kiện chữa xe cho mình chưa thì hãy để xe lại qua đêm. Nếu không thì các bác cứ làm thủ tục và khám xe xong thì vác xe về mà chạy.

Em viết lằng nhằng có gì khó hiểu các bác đại xá cho.

namgianghp86

Xe tải
tối mang về sáng hôm sau mang qua làm tiếp*-)

anhviet88

Xe tăng
Nói chung là em ấn tượng rất tốt với Ford Thủ Đô ở đường Giải Phóng ý
bác ơi em bị nó đổi đồ trong đó rồi mà em quen nhiều người trong Ford Thủ Đô , không tin được đâu , tốt nhất là mất thời gian chút là bác đến thật sớm về thật muộn thôi:77:

xe hai càng

Xe máy
Sau giờ làm việc là các anh em Cố vấn dịch vụ, kỹ thuật viên bị đuổi về nhà với vợ con hết...nên không có ai đổi đồ của bác đâu.

bibiabc

Xe buýt
Đôi khi phải lạc quan lên chút các cụ nhỉ. tất nhiên rẳng ở đâu cũng có người tốt và... người chưa tốt. :D

Nhưng em tin rằng ông trời công bằng. Của thiên rồi sẽ trả địa thôi. Hok đi đâu mà thiệt cả. hơ hơ...

longtroc1974

Xe buýt
Hic, có bác nào đã vào dịch vụ của Ford Hải Phòng thì cho em xin chút ý kiến đánh giá với ạ, chúng em tiếp thu ý kiến còn rút kinh nghiệm ạ...
Thanks các bác !
Kứ làm tốt đi, tốt nữa vào, Kinh nghiệm hả.... Em không có kinh nghiệm trong lĩnh vực mà em không được đào tạo :D

Cayenpro

Xe tải
các cụ đi sửa xe ở đâu cũng thế thôi. Mình ko để ý thì cũng dễ ăn đòn, gara nào quản lý chung cơ bản là tốt nhưng người thực hiện là những chú thợ ( người làm trực tiếp xe mình) mới là wan trọng. Nó có tay nghề và đạo đức nghề nghiệp thì mới ok cụ ợ. Khi sửa có time tốt nhất nên có mặt ở đấy có j còn điều chỉnh theo ý mình. Theo thiển ý của e chẳng có chỗ nào quá tốt hoặc quá xấu, nói chung phụ thuộc vào nhiều chuyện... Muốn ko phải lăn tăn thì bản thân mình phải sát sao thui cụ ợ

hien1977

Xe tải
Em ở Hà Nội, mua xe của Ford Hải Phòng. Không biết khi bảo dưỡng có phải xuống Hải Phòng không? Nếu em bảo dưỡng tại các đại lý của Ford ở Hà Nội có gặp vấn đề gì không? Mong các bác giúp đỡ. Xe em sắp đến hạn bảo dưỡng 1000 km.
Bác đc quyền bảo hành & bảo dưỡng ở tất cả các đại lý của Ford trên toàn quốc.Xe em cũng mua của HP Ford toàn bd ở HN Ford 94 NTN.

TSTA

Xe container
Bác đc quyền bảo hành & bảo dưỡng ở tất cả các đại lý của Ford trên toàn quốc.Xe em cũng mua của HP Ford toàn bd ở HN Ford 94 NTN.
mấy bác trên OF nhà mình cũng mua xe ở HP và bảo dưỡng ở HNF như anh đấy, >:D<

binh008

Xe tải
Vào Hà nội Ford lúc đợi lấy xe được bơm cafe liên tục, nên thường phải đi gặp william cường :).

caophuc132

Xe máy
Các cụ cứ yên tâm nhé, nhiều xe để ở đây cả nửa năm liền mà chẳng vấn đề gì đâu ạ, em cũng đã đi các xưởng của các đại lý ở Hà Nội rồi, em thấy ở HNF lúc nào cũng đông nhất đấy ạ

blackgun

Xe hơi
Em thì mới chỉ bảo dưỡng nhưng thấy ở đây rất ổn, chưa có comment gì . Chưa kể là hôm nọ em để ké xe mấy hôm đi nghỉ mát không vấn đề gì :)

onroad

Xe tăng
V2 già laser 1.8 của nhà cháu có cho vào đây đc ko?

khanhtung12345

Xe hơi
Em yêu FHN, vì bạn gái cũ em trước làm ở đấy ;)

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy sửa ở Hà Nội Ford cũng tốt đấy chứ,em sửa ở đấy từ năm 2002 khi nó còn ở Cảm Hội,còn cứ có cái chữ Thăng Long là em tránh xa,từ Ford đến Toy,làm như mứt mà tư vấn cũng chán.~X(

love4e

Xe đạp
e thấy chăng cần đi đâu ca, vì khá hái lòng với Ford Hanoi (ngo thi nham).

TSTA

Xe container