[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

tankist

Xe buýt
Bẩm các cụ, chả nhà là em sắp đi du lịch FLC Quy Nhơn. Nhà em định thuê tour thăm quan thêm ở Phú Yên, và thuê xe tự lái (Fortuner do nhà em có 8 người lớn) để du hí quanh Quy Nhơn. Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ thêm cho em với ạ. Cụ nào ở Quy Nhơn có xe 7 chỗ kiểu như Fortuner hay Everest cho thuê thì giới thiệu với ạ. EM cám ơn các cụ đã đọc và sẵn sàng hầu rượu các cụ.

USD.EURO

Xe điện
Em khuyên chân thành cụ :)
Đừng có vào flc quy nhơn, Xa Trung Tâm, đi lại khó khăn, ăn uống đắt đỏ, chả có cái gì hay cả :)
Ở quy nhơn thì ngoài các Sọt ra thì ở KS Hải Âu là số 1 đấy :)
Hoặc vào Hoàng Yến ở cạnh Hải âu cũng ok

susu

Xe điện
Em khuyên chân thành cụ :)
Đừng có vào flc quy nhơn, Xa Trung Tâm, đi lại khó khăn, ăn uống đắt đỏ, chả có cái gì hay cả :)
Ở quy nhơn thì ngoài các Sọt ra thì ở KS Hải Âu là số 1 đấy :)
Hoặc vào Hoàng Yến ở cạnh Hải âu cũng ok
Chính xác như cụ này. FLC QN không có gì đáng để bỏ tiền ra ở đó, quá xa trung tâm, cụ cứ vào trong phố, dọc bờ biển rất nhiều KS cho cụ chọn. Ở QN thì đi eo gió, kỳ co, ghềnh ráng... cũng khá nhiều chỗ đi, quan trọng là gu của của kiểu gì? thích ăn chơi nghỉ dưỡng hay trecking...

NNS

Xe ngựa
Ở flc hoang vu giữa đầm ruộng, cách thành phố đến mười mấy km, hình như gần cái quán bánh hỏi lòng heo nổi tiếng, chán chết mẹ, em ở Royal thấy vui hơn, tuy bé nhưng ngay giữa tp, đi bộ cũng có quán ngon, ngồi trc cổng resort uống 10k cốc sinh tố mãng cầu, rẻ như bèo, éo hiểu giờ đắt hơn chưa?
Năm 97 em nằm ở Quy nhơn gần 2 năm, hồi đó như cái làng chài, mà giờ đẹp phết. Thời đó bà con cư dân thành phố Quy nhơn tuyền ra biển ỉa nên có mẹ cả danh eo Nín thở, giờ thành cái quảng trường to vật vã=))

Xperia z

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thứ cụ nói dễ không à cứ vô đến nơi khắc có người chỉ cho từ a- z
nghe nói flc hết phòng lâu rồi, book kín hết tháng 7 cụ thích thì thu xếp ở chung phòng với nhân viên buồng phòng, nhặt bóng golf, hoặc bảo vệ thôi, giá mềm

Matizcoi

Xe cút kít
Ở flc hoang vu giữa đầm ruộng, cách thành phố đến mười mấy km, hình như gần cái quán bánh hỏi lòng heo nổi tiếng, chán chết mẹ, em ở Royal thấy vui hơn, tuy bé nhưng ngay giữa tp, đi bộ cũng có quán ngon, ngồi trc cổng resort uống 10k cốc sinh tố mãng cầu, rẻ như bèo, éo hiểu giờ đắt hơn chưa?
Năm 97 em nằm ở Quy nhơn gần 2 năm, hồi đó như cái làng chài, mà giờ đẹp phết. Thời đó bà con cư dân thành phố Quy nhơn tuyền ra biển ỉa nên có mẹ cả danh eo Nín thở, giờ thành cái quảng trường to vật vã=))
Nghe tả em méo dám đi nữa :(

NNS

Xe ngựa
Nghe tả em méo dám đi nữa :(
Hô hố, thời đó em vào cũng lấy làm lạ lắm, sáng sớm tinh mơ, chị em bà con già trẻ ra bãi cát biển ngồi ỉa đông như hội, vui đáo để, ít nhà có wc lắm:)) nhưng giờ khác rồi, eo Nín thở giờ là quảng trường thành phố, đền đài tượng lung linh lắm.
Đi Qn thú vị phết, ăn uống rẻ
Đây, chỗ năm xưa là hố xí công cộng tp đây

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Nghe cụ tả em lại nhớ bản em ngày xưa cũng có "nhất quận công, nhì ỉ.a đồng". Năm rồi em chạy qua thấy QN đẹp

Cảnh ở Phú Yên đúng là hoàn hảo. Ghé Tuy Hòa thì ăn hải sản bờ sông, quán Chút xíu, thử mắt cá ngừ đại dương

superrlinh

Xe buýt
FLC quá xa trung tâm, cụ muốn đi chơi cũng hết hơi. Tốt nhất ở Hoàng Yến hay Hải Âu. 2015 em đi, mò ra tận eo Gió bằng xe máy mà thất vọng, toàn rác là rác. Không biết bây giờ đỡ chưa. Ăn uống rất rẻ và ngon ở đường ven biển trong thành phố.

USD.EURO

Xe điện
Seagun hải âu hotel đây, chất lượng miễn chê, giá hợp ví luôn :)

bimiu2000

Xe buýt
E đi Quy Nhơn cách đây 5 năm vừa rẻ vừa ngon. Đúng như các cụ trên nói: ở xa trung tâm chán vãi. Có cái resort trước của HA GL (giờ sang tên ai, e ko biết) nằm gần đền Hàn Mặc Tử, vẫn ở trung tâm nên em thấy đc. Trước em thuê xe của cái ông ở phố Ngô Mây hay sao ấy, rất sòng phẳng. Giờ em thấy có vẻ nhiều nơi cho thuê xe hơn. Thuê xe chạy ra Ghành đá đĩa Phú Yên hay chạy đi khu Hầm Hô Tây sơn cũng thú vị. Em chỉ ghét vé máy bay HN QN đắt quá.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nếu cụ thích đi kiểu resort ăn ngủ đụ ị hết trong đấy thì vào FLC. Thích đi kiểu thoải mái và trải nghiệm bản xứ thì nên ở gần hơn.
Em thấy cụ chủ tính thuê xe là ở FLC được đấy, có gì phóng xe vèo phát vào tp là đẹp. Ko có xe riêng mà ở resort đúng là nhiều khi tù túng thật.

recycle90

Xe đạp
FLC quá xa trung tâm, cụ muốn đi chơi cũng hết hơi. Tốt nhất ở Hoàng Yến hay Hải Âu. 2015 em đi, mò ra tận eo Gió bằng xe máy mà thất vọng, toàn rác là rác. Không biết bây giờ đỡ chưa. Ăn uống rất rẻ và ngon ở đường ven biển trong thành phố.
Bây giờ làm dịch vụ nên sạch rồi cụ ạ

hai banh duc

Xe tải
FLC cụ nghỉ ngơi 1-2 đêm là ổn kết hợp đi eo gió và kỳ co. Cụ thuê xe tự lái thì quá đẹp, nghỉ ở FLC ăn thì cụ chạy xe ra eo gió ăn hải sản cách flc khoảng 5km, ở đấy hải sản nhiều ngọn giá cả hợp lý. Ở TP Quy Nhơn thì ks Hải Âu quá đẹp nh cụ phải book phòng sớm may ra còn. Cung đừong từ QN về Phú Yên rất đẹp khoảng 150km chủ yếu đi ven biển đừong cực đẹp cụ đã thuê xe thì ko cần thuê tua đi chủ động hơn. Dọc tuyến này có khá nhiều bãi tắm đẹp cụ có thể thong thả vừa đi vừa thăm quan.

fun4u

Xe tăng
Đến thời điểm này đi Quy Nhơn/Bình Định & Tuy Hòa/Phú Yên thì vẫn cứ xác định là đi ngắm cảnh, thăm quan thôi; chứ ăn uống dịch vụ ở đây chỉ ở mức cơ bản thôi.

Cảnh trí ở 2 nơi đó cũng khá nguyên sơ, hùng vĩ, có nhiều địa danh gắn với các mốc lịch sử thăng trầm của VN.

Nói chung nên đi cho biết & để ủng hộ kinh tế 2 tỉnh này phát triển :D

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
tiện cụ chủ lập thread, em cũng setup mẹ nó 1 cuốc QN đầu tháng 6 luôn, quay lại đất cũ coi có cháu nào ra chào mà mẹ nó ném đá ko=))

salesvietlong

Xe buýt
Bẩm các cụ, chả nhà là em sắp đi du lịch FLC Quy Nhơn. Nhà em định thuê tour thăm quan thêm ở Phú Yên, và thuê xe tự lái (Fortuner do nhà em có 8 người lớn) để du hí quanh Quy Nhơn. Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ thêm cho em với ạ. Cụ nào ở Quy Nhơn có xe 7 chỗ kiểu như Fortuner hay Everest cho thuê thì giới thiệu với ạ. EM cám ơn các cụ đã đọc và sẵn sàng hầu rượu các cụ.
Em thấy cụ nên thuê phòng trong city,tối lượn lờ hoặc đi bộ cho thoải mái.Chứ ở FLC mà thích vi vu thì hơi lãng phí

QueViet

Xe tăng
Em thấy ở KS Hải Âu rồi thuê xe hợp lý nhất