[HĐCĐ] kinh nghiệm du lịch mộc châu

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ!
E định tự lái xe đi Mộc Châu bằng xe I30 CW mà nghe nói có đoạn đường đèo nguy hiểm, vậy cụ nào đã đi cho e ít thông tin và kinh nghiệm lái với, rượu e rót rồi ạ.

Ảnh minh họa đèo ạ
Em vừa đi trước Tết, ko có gì nguy hiểm đâu cụ ah, có gái này ngồi cạnh sờ cụ thì may ra có nguy hiểm vì mất kiểm soát thôi :))

PEN_CILS

Xe hơi
Kính các cụ!
E định tự lái xe đi Mộc Châu bằng xe I30 CW mà nghe nói có đoạn đường đèo nguy hiểm, vậy cụ nào đã đi cho e ít thông tin và kinh nghiệm lái với, rượu e rót rồi ạ.

Ảnh minh họa đèo ạ
Em vừa đi Sơn La về, em thấy đường đi cũng bình thường, không dốc lắm, có tý dốc ở Đèo đá trắng thôi. I30 đi tốt cụ nhé.

hbthang

Xe tăng
Chân thành với cụ là nếu chưa có kinh nghiệm lái xe đường đèo dốc thì đi Tam Đảo rồi hãy đi Mộc Châu.
tam đảo vẫn hơi khó đi. nên bắt đầu từ đi mèo vạc Hà giang để làm quen dần đã. làm vài chuyến thế rồi hẵng đi mộc châu cũng chưa muộn

Dogmatix

Xe tăng
tam đảo vẫn hơi khó đi. nên bắt đầu từ đi mèo vạc Hà giang để làm quen dần đã. làm vài chuyến thế rồi hẵng đi mộc châu cũng chưa muộn
Cụ mà bảo Tam Đảo khó đi thì em chỉ cho chỗ dễ hơn, đó là chạy lên đỉnh Ba Vì ấy. Vừa gần hơn Mèo Vạc, vừa có địa hình dốc từa tựa đèo Tây Bắc. Mất công mua vé vào thì cứ chạy lên chạy xuống vài lượt ở đấy là cũng giúp tự tin hơn đấy.

Kính các cụ!

Ảnh minh họa đèo ạ
Chào cụ, đường đi MC giờ rất dễ đi, mặt đường đẹp, cụ chỉ lưu ý chạy đúng tốc độ: đoạn CT Hòa Lạc - Hòa bình an toàn chỉ chạy 70-75km/h vì có nhiều đường ngang tự phát, dốc Cun chạy cố gắng tránh bám đuôi xe tải nặng, đoạn Cao phong thì giới hạn 50km/h, đoạn Mường Khiến (Tân Lạc) thường có Tổ CSGT ở Cây xăng Tân lạc, Đèo Thung khe nên chạy đúng làn và giữ khoảng cách vì gần như hôm nào có sương hoặc mưa thì đều có tai nạn (lên dốc 12km, xuống dốc 12km), chạy đường này nên kiên trì, đôi khi có thể muốn vượt mà 10km ko thể vượt vì thiếu an toàn nên tránh nóng vội, nếu cụ chạy đúng tốc độ thì từ nội thành HN đến MC mất 5 tiếng (có thể nghỉ ngơi 15p ở Đỉnh đèo Đá trắng)...chúc cụ và gđ có chuyến đi thú vị !

Kính các cụ!

Ảnh minh họa đèo ạ
Cứ túc tắc đi bình thường, đèo dốc cứ 30-40km/h đi thì ko có gì đáng ngại cả. Đường đẹp, rộng, dễ đi.

a_cheng

Xe điện
Kính các cụ!

Ảnh minh họa đèo ạ
Mộc Châu đường đẹp lắm rồi. Đi Đại lộ Thăng Long thẳng ra đường Hoà Lạc - Hoà Bình rồi sau đó cứ theo map mà đi. Chú ý Thung Khe chỉ cho đi 50km/h, đi quá dễ bị túm.

Chopchopchop

Xe buýt
Hôm tết vừa rồi em đi, đúng mấy ngày mưa rét, sương mù dày đặc, có đoạn khoảng tầm 30km chỉ bám đít xe trước và vạch kẻ đường để đi vì sương mù dày đến nỗi tầm nhìn đc khoảng 5 mét phía trước mờ mờ ảo ảo. Em nữ lái mới tới thời điểm đó giờ bay mới đc 1.700km. Em tự tin phi hẳn lên tận cửa khẩu Lóng Sập. Từ Hà Nội lên Mộc Châu khá dễ đi (em đi mất hơn 4 tiếng từ Hà Nội lên đến MC dưới thời tiết mưa phùn và sương mù) chỉ có hơn chục cây số lên Lóng Sập là khó hơn chút thôi nhưng em cũng vẫn lái ngon. Nên cụ cứ tự tin mà đi, không có gì phải căng thẳng lắm đâu. Sau hành trình đó, trình độ vần vô lăng của em dẻo hẳn =)) =))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ!

Ảnh minh họa đèo ạ
Đến i10 chạy Châu Mộc còn OK huống hồ xe cụ hẳn i30 :))

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Đi MC thì đường bình thường có gì khó lắm đâu Cụ, so với đèo mạn Hà Giang thì chưa ăn thua gì. Cụ đi chuẩn là OK ngay.

Marance

Xe điện
các cụ thông thái trợ giúp em: Spark siêu nhân chạy Hà Nội - Sapa có ổn không ợ?

Chào cụ, đường đi MC giờ rất dễ đi, mặt đường đẹp, cụ chỉ lưu ý chạy đúng tốc độ: đoạn CT Hòa Lạc - Hòa bình an toàn chỉ chạy 70-75km/h vì có nhiều đường ngang tự phát, dốc Cun chạy cố gắng tránh bám đuôi xe tải nặng, đoạn Cao phong thì giới hạn 50km/h, đoạn Mường Khiến (Tân Lạc) thường có Tổ CSGT ở Cây xăng Tân lạc, Đèo Thung khe nên chạy đúng làn và giữ khoảng cách vì gần như hôm nào có sương hoặc mưa thì đều có tai nạn (lên dốc 12km, xuống dốc 12km), chạy đường này nên kiên trì, đôi khi có thể muốn vượt mà 10km ko thể vượt vì thiếu an toàn nên tránh nóng vội, nếu cụ chạy đúng tốc độ thì từ nội thành HN đến MC mất 5 tiếng (có thể nghỉ ngơi 15p ở Đỉnh đèo Đá trắng)...chúc cụ và gđ có chuyến đi thú vị !
E rất muốn voka cụ mà bị khóa vòi

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Kính các cụ!

Ảnh minh họa đèo ạ
Em đi rồi, cũng thường thôi ạ, đèo dốc thì chuyển chế độ M (Sport), đá số về 3 khi xuống dốc hoặc vượt, sau đó về 2 hoặc 1 tùy cung đường hoặc tốc độ đổ dốc của xe, đi vô tư cụ ơi. Em đi xe số tự động nhé.

29S4968

Xe hơi
Em đi i30 lên MC 2 lần rồi cụ, đi ngon lành. I30 em đi Sapa, Mù Căng Chải… đủ cả. Bác cứ đi thoải mái đí ạ

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ!

Ảnh minh họa đèo ạ
Đường giờ rộng đẹp rồi đi thoải mái cụ ạ. Chầm chậm thì 4,5 tiếng lên đến nơi. Chú ý tý đoạn Đá trắng với Vân Hồ dễ có sương thôi .

Em đi i30 lên MC 2 lần rồi cụ, đi ngon lành. I30 em đi Sapa, Mù Căng Chải… đủ cả. Bác cứ đi thoải mái đí ạ
Đường giờ rộng đẹp rồi đi thoải mái cụ ạ. Chầm chậm thì 4,5 tiếng lên đến nơi. Chú ý tý đoạn Đá trắng với Vân Hồ dễ có sương thôi .
Em đi rồi, cũng thường thôi ạ, đèo dốc thì chuyển chế độ M (Sport), đá số về 3 khi xuống dốc hoặc vượt, sau đó về 2 hoặc 1 tùy cung đường hoặc tốc độ đổ dốc của xe, đi vô tư cụ ơi. Em đi xe số tự động nhé.
E cám ơn câc cụ