[HĐCĐ] Kinh nghiệm du lịch Lăng Cô

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đến Lăng Cô mà chưa đến trải nghiệm bãi biển Cảnh Dương vào buổi tối thì thật đáng tiếc.
Cụ cho em hỏi bãi biển Cảnh Dương khác với bãi biển Lăng Cô (em ở rồi) ạ?
Cụ cho em xin khách sạn ở Cảnh Dương với. Cảm ơn cụ.

lykai

Xe tăng
Cụ cho em hỏi bãi biển Cảnh Dương khác với bãi biển Lăng Cô (em ở rồi) ạ?
Cụ cho em xin khách sạn ở Cảnh Dương với. Cảm ơn cụ.
Bãi Cảnh Dương khác với bãi biển Lăng Cô( có Lăng Cô Beach Resort).
Cảnh Dương vẫn hoang sơ, chưa có ks lớn chỉ có nhà nghỉ thôi cụ.
Em hay ở Angsana, ra tới bãi Cảnh Dương khoảng 9km. Còn từ Lăng Cô Beach Resort tới Cảnh Dương khoảng 14km.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Bãi Cảnh Dương khác với bãi biển Lăng Cô( có Lăng Cô Beach Resort).
Cảnh Dương vẫn hoang sơ, chưa có ks lớn chỉ có nhà nghỉ thôi cụ.
Em hay ở Angsana, ra tới bãi Cảnh Dương khoảng 9km. Còn từ Lăng Cô Beach Resort tới Cảnh Dương khoảng 14km.
Cảm ơn cụ. Hết rượu :) .

m58668

Xe điện
Em ủn lên để các cụ chia sẻ thêm kinh nghiệm. Đầu tháng sau em lượn vào hihi!

lykai

Xe tăng
Khi nào các cụ chán biển, chán cái nóng bức của Huế thì có thể leo lên đỉnh Bạch Mã, có khu camping cũng rất vui, nhiệt độ trên đỉnh giảm khoảng 4 độ C so với dưới chân núi.

Chỉnh sửa cuối:

longphamhoai

Xe tăng
Lăng Cô có thời gian và xe cộ lang thang vào nhánh tây đầm Lập An có nhiều suối nhỏ để chơi, lên đỉnh Bạch Mã cũng rất hay. Về biển thi cụ bố trí đi ra Tân Cảnh Dương buổi chiều rồi ăn tối tại đó luôn cũng rất thích, bãi Tân Cảnh Dương đẹp, yên bình, sóng nhỏ. Bãi Lăng Cô em đi đợt t9 hay bị sóng to, ở resort Lăng Cô còn cấm bơi buổi sáng. Nếu ở Lăng Cô thì loanh quanh cũng chỉ ăn ở nhà hàng Bé Thân bên đầm Lập An, còn 1 -2 nhà hàng cũng kiểu như vậy. Lăng Cô đi kiểu ăn nghỉ rất thích, người thích vui chơi thì tối rất buồn vì không có hoạt động giải trí vui chơi gì thêm. Ở Lăng Cô bay Đà Nẵng gần hơn bay sân bay Phú Bài.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Khi nào các cụ chán biển, chán cái nóng bức của Huế thì có thể leo lên đỉnh Bạch Mã, có khu camping cũng rất vui, nhiệt độ trên đỉnh giảm khoảng 4 độ C so với dưới chân núi.
Khu camping này dịch vụ phục vụ khách du lịch hay mình phải mang đồ camp đi hả cụ?

anhtuan0117

Xe hơi
Khu camping này dịch vụ phục vụ khách du lịch hay mình phải mang đồ camp đi hả cụ?
em góp chút ạ, trước em ở Bạch Mã Village (https://g.co/kgs/N7rjUej) có cả lều thuê và phòng nghỉ ạ. Phòng nghỉ có cả ti vi, điều hoà, phòng tắm...đủ cả ạ. Hồi đấy nhà em phi lên đỉnh Bạch Mã xong rồi xuống núi vào đấy nghỉ 1 hôm, tụi nhỏ ngâm nước, trượt suối cũng vui ạ.

lykai

Xe tăng
em góp chút ạ, trước em ở Bạch Mã Village (https://g.co/kgs/N7rjUej) có cả lều thuê và phòng nghỉ ạ. Phòng nghỉ có cả ti vi, điều hoà, phòng tắm...đủ cả ạ. Hồi đấy nhà em phi lên đỉnh Bạch Mã xong rồi xuống núi vào đấy nghỉ 1 hôm, tụi nhỏ ngâm nước, trượt suối cũng vui ạ.
Đường lên đỉnh Vọng Đài cũng phê gần như Tam Đảo, trên đường có 1 số biệt thự cổ từ thời Pháp cho thuê lưu trú.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cảm ơn cụ.
Có cần đặt phòng trước không ạ? Hay cứ lên thuê phòng và sử dụng dịch vụ luôn hả cụ.

anhtuan0117

Xe hơi
Đường lên đỉnh Vọng Đài cũng phê gần như Tam Đảo, trên đường có 1 số biệt thự cổ từ thời Pháp cho thuê lưu trú.
em nhớ....phê hơn, hồi em đi tháng 7 mà lái có những đoạn khuất núi nhiều mây, trời tối hẳn còn phải bấm còi cảnh giác, may mà đường vắng hơn Tam Đảo nên đi từ từ tận hưởng núi rừng. Leo bộ lên Vọng Đài thì trời lại hiện rõ đang nắng đẹp, cảm giác ở Vọng Đài nhìn ra tứ phía, biển trời mây núi đúng là ....chẹp chẹp =P~ :x

Mít - Mật

Xe tăng
em nhớ....phê hơn, hồi em đi tháng 7 mà lái có những đoạn khuất núi nhiều mây, trời tối hẳn còn phải bấm còi cảnh giác, may mà đường vắng hơn Tam Đảo nên đi từ từ tận hưởng núi rừng. Leo bộ lên Vọng Đài thì trời lại hiện rõ đang nắng đẹp, cảm giác ở Vọng Đài nhìn ra tứ phía, biển trời mây núi đúng là ....chẹp chẹp =P~ :x
Đúng là phê hơn Tam đảo, đợt em đi là đường bê tông, chứ ko thảm nhựa, đi xót lốp phết
Ko biết bây giờ thế nào

Race Dead

Xe điện
Công nhận tắm ở bãi Lăng Cô thích , sóng nhẹ mà nước trong vắt . Năm ngoái bọn em đi , sáng ra bơi mà cả bãi biển nhìn chỉ có mấy đứa bọn em tắm , suýt liều tắm Tiên .

Ps : cụ nào có sdt đặt phòng của Thanh Tâm resort ko cho nhà em xin với ạ .

Chỉnh sửa cuối:

cn39c2001

Xe tăng
Muốn test sức khỏe, thì có thể lên Bạch Mã rồi đi thác Đỗ Quyên

datto70

Xe container
Công nhận tắm ở bãi Lăng Cô thích , sóng nhẹ mà nước trong vắt . Năm ngoái bọn em đi , sáng ra bơi mà cả bãi biển nhìn chỉ có mấy đứa bọn em tắm , suýt liều tắm Tiên .

Cụ vào google là ra mà, hôm trước tôi tìm hiểu trên mạng nhưng kg lưu lại.

Me^4ba'nh

Xe tăng

Cụ gg ra số của rs mà. Nhưng hôm trước em alo đặt phòng lúc đầu 1 em gái nói giọng Huế sau khi kiểm tra phòng báo có phòng, xin số đt , tên để đặt phòng. Xong 1 anh giọng HN vào tiếp máy hỏi lại , lại bảo chờ check phòng xong báo hết phòng :( . Em thấy hơi vớ vẩn .
Bên Lăng Cô rs thì còn phòng view biển giá hơn 2 tr/ đêm cụ ạ.

Lần này chắc qua bãi Cảnh Dương như các cụ nói cho đổi gió :D .