[VHGT & ATGT] Kinh nghiệm đi Móng Cái

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Bẩm các cụ, em 29/3 đi Móng Cái bằng Morning. Các cụ có kinh nghiệm đi đường này chỉ bảo giúp em với ạ, đường MC có đèo dốc ko, có quanh co và hẹp ko? Có bắn tốc độ ko?

matitz3979

Xe buýt
e hay đi trà cổ nhưng cũng chẳng để ý là có bắn tốc độ đoạn nào vì e ko bao giờ quá tốc độ,nhưng e thấy xxx hải dương đoạn sao đỏ thì tốc độ và chèn vạch,gần vào tp hạ long chỗ rừng thông cũng hay tốc độ và chèn vạch,nói chung mình cứ đi đúng thì chả ngại bố con thằng nào cho bọn chúng chết đói cụ à,còn đường thì ok cụ à chỉ đông đến cẩm phả,từ cẩm phả đi mc có dốc nhưng ko có đèo đường rộng chú ý những khúc cua hay có vạch liền xe công nó ỳ ạch thì nên nhẫn cụ à vì xxx quảng ninh ko 50,chỉ bb và gọi cho người thân,có ra trá cổ thì nhớ chiều tối ko uống rượu nhé trên đường ra trà cổ xxx hay bắt thổi còi.

hgb

Xe container
Em vừa google maps thấy báo 319km, đi hết hơn 6 tiếng, xa vãi.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
e hay đi trà cổ nhưng cũng chẳng để ý là có bắn tốc độ đoạn nào vì e ko bao giờ quá tốc độ,nhưng e thấy xxx hải dương đoạn sao đỏ thì tốc độ và chèn vạch,gần vào tp hạ long chỗ rừng thông cũng hay tốc độ và chèn vạch,nói chung mình cứ đi đúng thì chả ngại bố con thằng nào cho bọn chúng chết đói cụ à,còn đường thì ok cụ à chỉ đông đến cẩm phả,từ cẩm phả đi mc có dốc nhưng ko có đèo đường rộng chú ý những khúc cua hay có vạch liền xe công nó ỳ ạch thì nên nhẫn cụ à vì xxx quảng ninh ko 50,chỉ bb và gọi cho người thân,có ra trá cổ thì nhớ chiều tối ko uống rượu nhé trên đường ra trà cổ xxx hay bắt thổi còi.
Cảm ơn cụ nhiều.

anhtho

Xe ngựa
Trước em đi Móng cái nhớ có qua một con đèo gọi là đèo Tiên Yên, gần tới Đầm Hà. Cũng hơi ngoằn ngoèo tí.
À, nhớ qua Tiên yên thì cụ ăn gà nhé :).

successdt

Xe buýt
cụ máu đi thế, đi từ HN thì rõ xa và mệt nữa

gocart

Xe cút kít
Trước em đi Móng cái nhớ có qua một con đèo gọi là đèo Tiên Yên, gần tới Đầm Hà. Cũng hơi ngoằn ngoèo tí.
Món Cà sáy chấm xì dầu pha gừng của Tiên yên, Hà cối. Ngán Hà cối, Ghẹ Trà cổ.:))

anhtho

Xe ngựa
Món Cà sáy chấm xì dầu pha gừng của Tiên yên, Hà cối. Ngán Hà cối, Ghẹ Trà cổ.:))
Cái này là thật chứ không phải :)). Ghẹ Trà cổ nhỏ mà ngon vào loại nhất VN.
Hồi em đi còn có cả gà rừng, ngon nhớ tới giờ. Chắc b.h hết roài.

gocart

Xe cút kít
Cái này là thật chứ không phải :)). Ghẹ Trà cổ nhỏ mà ngon vào loại nhất VN.
Hồi em đi còn có cả gà rừng, ngon nhớ tới giờ. Chắc b.h hết roài.
Ghẹ MC do đặc tính biển mặn nên rất ngon.

bactai vuitinh

Xe hơi
Bẩm các cụ, em 29/3 đi Móng Cái bằng Morning. Các cụ có kinh nghiệm đi đường này chỉ bảo giúp em với ạ, đường MC có đèo dốc ko, có quanh co và hẹp ko? Có bắn tốc độ ko?
Có cụ ah, có đoạn qua Thành phố Hạ Long đi đường theo núi ấy, quanh co ngoằn ngoèo và lên dốc xuống dôc nhiều, cơ mà được cái đường đẹp và trải nghiệm thích phết.
Cuối năm ngoái em có đi 1 lần từ HN xuống MC nghỉ dừng chân 1 lần ăn sáng và 1 lần uống nước. Cụ đi thì đoạn núi em vừa nêu đi tốc độ vừa phải thôi vì nhiều đoạn cua mới cả xe tải ở đấy đi cũng "mát máy" lắm.

KYNGLISH

Xe tăng
QN thì cụ cứ đúng luật, đúng biển báo mà chạy, đừng bia rượu trước khi cầm vô lăng, các chú xxx dưới này khó giải quyết nhanh lắm đấy, thường là ăn biên bản, trừ trường hợp cụ có người quen xin được.

gocart

Xe cút kít
QN thì cụ cứ đúng luật, đúng biển báo mà chạy, đừng bia rượu trước khi cầm vô lăng, các chú xxx dưới này khó giải quyết nhanh lắm đấy, thường là ăn biên bản, trừ trường hợp cụ có người quen xin được.
Có tý Hồng xiêm hay chạy quá 15km/h thì miễn xin xỏ.
Đi uống rượu ở Trà cổ thì cứ taxi cho vui vẻ.

Hikari

Xe buýt
Cụ chia làm 2 đoạn: HN-HL, HL-MC đi cho đỡ mệt. Về HL rồi ăn uống nghỉ ngơi, còn đâu là lên MC. Trước em đi tà tà là 7 tiếng bao gồm cả ăn uống nghỉ ngơi ở HL.

duyhhhh

Xe đạp
Hê, em thích ăn cá kho ở tiên yên hơn

butchikim

Xe ba gác
Mỗi năm cháu đi khoảng 5-6 lần HN - Tiên Yên. Giờ đường đi quá dễ so với hồi chưa cắt cua nhất là đoạn Mông Dương. Đi đường chủ yếu mấy đoạn tốc độ Sao Đỏ, Đông Triều...bắt vượt Phả Lại, còn lại dễ đi.

Ăn uống thì cụ qua trạm thu phí Yên Hưng (hay gì đó qua Uông Bí, trạm rất lớn) có quán ăn khá ngon và rẻ, hoặc qua Trạm Cân gần Tuần Châu ăn mấy quán hải sản cũng ngon và rẻ.

thuviet

Xe buýt
E đi hết 7h và nghỉ ngới 2 lần uống nước , đất QN thì Cụ cứ cố gắng đi đúng luật vì họ thiếu bb chứ k chơi 50 đâu

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
- Em review chút vụ đi chơi Móng Cái ạ:
+ Cafe đối diện chợ MC đỗ xe thoải mái, quán view ra đường cũng đẹp.
+ Quán cơm trưa ở đối diện khách sạn gì đó ở đường ra cầu Hoà Bình( đường đối diện chợ MC) rất ngon, đông khách, 4 người lớn, 3 tre con ăn hết 700k mà có cả mực xào cần tỏi...
+ Ở KS công đoàn cũng rẻ và ngay trung tâm.
+ Biển Trà Cổ không đẹp như trên mạng. bẩn, nhiều tầu đánh cá ngay bờ. Ăn sam biển rất ngon, 4 người ăn hết 1,8 triệu tiền 1 đôi sam to kèm cua rang me, ăn mãi không hết.
+ Đường đi Mc đẹp, không có xx(từ Cửa Ông đi MC).
+ Em lúc về qua trạm kiểm tra hàng lậu, lơ ngơ cứ nghĩ họ chỉ kiểm tra xe khách và xe to nên em phi đến gần barie để chờ, nhưng mãi ko thấy barie được kéo lên thì mới đọc thấy phải kiểm tra giăy tờ mới được đi qua. hic, em lại quên giấy đăng ký ở nhà, mang đầy đủ đăng kiểm, bảo hiểm. Thế là bị nhắc nhở vị tội cản trở giao thông, không mang giấy tờ. Em xin xỏ ko được vì tôi này cũng nặng nên anh mặc áo vàng bèn hỏi có người quen không, em đành phải gọi ông anh nhờ thì 15p sau mới được đi.

hungduc

Xe máy
em cũng vừa đi Cô Tô về, đẹp thật đó

chipuc30

Xe máy
Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm Móng Cái của cụ

convoi

Xe buýt
Cụ VietSonic đi Morning Hà Nội - Móng Cái có dễ đi ko? Cụ tường thuật tỷ mỷ lượt đi và về ăn nghỉ trên đường để nhà cháo học tập với. Mong các cụ vừa đi cho tý kih nghiệm.
- Nên đi đường 5 mới qua Hạ Long hay đi Bắc Ninh - quốc lộ 18?