[Funland] Kinh Nghiệm đi đăng ký xe mới

hungdm1211

Đi bộ
E mua xe cũ bị thu hồi biển, cái vetc thì vẫn còn, nếu về quê đi đăng ký thì có nên đi vào cao tốc không nhỉ? Đi quốc lộ thì lắm chốt.

hairyscary

Xe điện
Vẫn phải mang xe đến Bác ạ, em thì ko quan trọng biển số nên mấy vụ kia em cứ đg đg làm thôi ạ ko có mấy vụ kia
Cho em hỏi xem mới chưa biển đi đăng ký vậy ko bị CA phạt ah cụ? Hay là được đi ah?

Mytv

Xe điện
Cho em hỏi xem mới chưa biển đi đăng ký vậy ko bị CA phạt ah cụ? Hay là được đi ah?
Đi trong h hc từ t2-t6 thì thoải mái. Cẩn thận hơn thì làm cái biển tạm vì chẳng biết thế nào. Nhỡ cụ bị vịn thì lại chởi e xui dại. :D

E thừa thời gian & ít xèng nên toàn tự đi đky. Oánh hẳn xe đến luôn cho khỏi mất tiền làm hư cán bụ. Thế mà chưa bao h bị các a vịn vào vì xe mới chưa biển

bi2006

Xe buýt
E mua xe cũ bị thu hồi biển, cái vetc thì vẫn còn, nếu về quê đi đăng ký thì có nên đi vào cao tốc không nhỉ? Đi quốc lộ thì lắm chốt.
Cụ có thể đăng ký ở nơi tạm trú được mà

hungdm1211

Đi bộ
Cụ có thể đăng ký ở nơi tạm trú được mà
Tôi thử đến chi cục thuế thì họ bảo phải về quê nộp thuế vì giấy tờ mua bán không có ghi nơi ở tạm trú ở đấy. Mà cũng phải đi xin giấy xác nhận tạm trú cũng mất cả ngày, lại mang bực vào người nên thôi cứ về quê cho lành.

sắt con

Xe điện
Sale nói linh tinh, em vừa đi đky att bthg

Chào các Bác, cho em hỏi kinh nghiệm các Bác tự đi đăng ký xe ô tô mới như nào ạ?
- Em thấy các sale khuyên là ko nên tự lái xe mới lấy từ showroom ra đến chỗ đăng ký, khả năng cao sẽ bị phạt ( em lấy từ Tây Hồ và Về cầu giấy nộp thuế và đk ở 1234 Láng ạ) các bạn ấy khuyên là thuê xe cứu hộ kéo đến. ;))
- Em mới lấy xe lần đầu tiên nên nhờ các Bác có kinh nghiệm vụ này chia sẻ với em ạ
- Em cảm ơn các Bác ạ!

hairyscary

Xe điện
Đi trong h hc từ t2-t6 thì thoải mái. Cẩn thận hơn thì làm cái biển tạm vì chẳng biết thế nào. Nhỡ cụ bị vịn thì lại chởi e xui dại. :D

E thừa thời gian & ít xèng nên toàn tự đi đky. Oánh hẳn xe đến luôn cho khỏi mất tiền làm hư cán bụ. Thế mà chưa bao h bị các a vịn vào vì xe mới chưa biển
Cám ơn bác

harrynh

Xe container
F1 nhà em vừa tự làm hết đk xe máy, nó mới 18t chả bôi trơn đồng nào.

LuxoNguyen

Xe đạp
Các cụ cho hỏi, em mới làm đến bước công chứng mua bán, giờ còn bước thu hồi biển, mà muốn đăng ký làm biển tạm thì em (người mua) có làm trực tiế được k nhỉ, hay phải nhờ chủ xe cũ kê khai trên dichvucong?

latdat

Xe buýt
Nhà cháu cũng vừa đi tự bấm biển (không đánh xe đến) ở Thái Hà về. Trình tự như này là chuẩn đấy ạ, cập nhật là hồ sơ cho xe nhập cần:
1. Giấy chứng nhận chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ mt xe cơ giới nhập nhẩu_1 tờ
2. Thông tin dữ liệu điện tử nguồn gốc xe_1 tờ
3. Hóa đơn GTGT (của đại lý bán xe cho mình)_1 tờ
4. Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước_1 tờ
5. Giấy khai đăng kí xe_2 tờ
Mục 1, 3, 4 mình chuẩn bị trước. Mục 2 và 5 thì khi trình mã đăng kí online thì cán bộ sẽ in ra cho mình khai và dán số khung số máy vào. Các cụ mang hồ dán đi theo cho chủ động. Khi bấm biển thì chỉ cần đưa cccd cho cán bộ thôi (không cần mang hộ khẩu)
Nhà cháu nộp thuế từ hôm trước xong ngồi nhà đăng kí online, sáng hôm sau đến làm từ 8h mà đến 9h kém đã cầm được biển rồi.
Xong cán bộ cấp biển còn hướng dẫn ghi địa chỉ để gửi chuyển phát đăng kí xe về tận nhà.
E đánh dấu ah

latdat

Xe buýt
Giờ đăng ký đơn giản lắm cụ ạ. Nhất là xe mới. Em cũng tự đi làm, tranh thủ tí lúc rảnh. 1 buổi đi đóng thuế và nộp thuế trước bạ, 1 buổi đi đăng ký, bấm biển, 1 buổi đi đăng kiểm. Toàn tranh thủ nên thành 3 ngày. Mất mỗi tí cho công an để họ đỡ lằng nhằng vụ khám xe lâu la. Chứ k cho thì cũng chả làm gì được vì xe mới mà. Cụ cứ tự tin mà đi làm. À nhớ là giờ khai đăng ký xe online qua cổng dịch vụ công quốc gia, dùng mã VNied của cụ nhé
Khai này phải đóng thuế trước bạ xong mới có thông tin để kê khai đúng không cụ?

s-online

Xe tải
Chào các Bác, cho em hỏi kinh nghiệm các Bác tự đi đăng ký xe ô tô mới như nào ạ?
- Em thấy các sale khuyên là ko nên tự lái xe mới lấy từ showroom ra đến chỗ đăng ký, khả năng cao sẽ bị phạt ( em lấy từ Tây Hồ và Về cầu giấy nộp thuế và đk ở 1234 Láng ạ) các bạn ấy khuyên là thuê xe cứu hộ kéo đến. ;))
- Em mới lấy xe lần đầu tiên nên nhờ các Bác có kinh nghiệm vụ này chia sẻ với em ạ
- Em cảm ơn các Bác ạ!
Cụ có xe mới thế có cần Bên bổ túc tay lái B1, B2 ới Em hỗ trợ ạ. Còn Cụ có bằng lái lâu rồi thì thôi ạ, chúc mừng Cụ có vk mới!

Hieualex

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi cà số máy và khung ntn ạ? Có phải thuê ko hay mình có thể tự cà được?

BảoVân 13

Xe máy
Cụ cứ chuẩn bị đủ hồ sơ thì làm nhanh lắm ạ,thủ tục hành chính giờ chuẩn rồi

thanhtinh

Xe tải
Nếu bị bắt thì 500k, có thể thoát, nếu thuê cẩu mất ít nhất 600k, mất chắc chắn. Cụ chọn PA nào?

tvson

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cà số máy và khung ntn ạ? Có phải thuê ko hay mình có thể tự cà được?
2 xe mới nhà cháu đăng ký toàn tự chà số khung, số máy.
Cụ ra cửa hàng văn phòng phẩm bảo mua loại giấy mỏng có dính 1 mặt (nói là cà số khung, số máy). Sau đó cắt thành các băng dài có chiều rộng 2 ngón tay (rộng hơn số khung số máy ), dán vào mặt phẳng có số khung số máy rồi lấy bút chì cứng chà cho hiện số lên.
Như kinh nghiệm nhà cháu làm 3 bộ (mất khoảng 1,5h), ra đăng ký cái nào rõ nhất ta dán vào Tờ khai là ok, không thấy cán bộ CA có ý kiến gì.

Hieualex

Đi bộ
2 xe mới nhà cháu đăng ký toàn tự chà số khung, số máy.
Cụ ra cửa hàng văn phòng phẩm bảo mua loại giấy mỏng có dính 1 mặt (nói là cà số khung, số máy). Sau đó cắt thành các băng dài có chiều rộng 2 ngón tay (rộng hơn số khung số máy ), dán vào mặt phẳng có số khung số máy rồi lấy bút chì cứng chà cho hiện số lên.
Như kinh nghiệm nhà cháu làm 3 bộ (mất khoảng 1,5h), ra đăng ký cái nào rõ nhất ta dán vào Tờ khai là ok, không thấy cán bộ CA có ý kiến gì.
Cám ơn cụ! Cụ cho em hỏi nếu đăng ký biển tạm thì có phải mang xe lên tận nơi ko hay chỉ đăng ký online rồi qua cơ quan công an lấy thôi ạ?