[Funland] Kinh Nghiệm đi đăng ký xe mới

ndkhoiits

Xe tải
Đúng luật nhất là cụ đăng ký cái biển tạm, mất 50K, khai báo cũng rất nhanh, xong sau đó thì trong thời gian biển tạm còn hiệu lực, cụ thích đi đăng ký lúc nào thì đi. Các điểm đăng ký họ có làm việc thứ 7 nên mình tranh thủ qua hôm đó cũng được. Trước khi đi thì cụ đăng ký online trước, có mã số gửi về tin nhắn, đến đăng ký thì chìa mã số đó ra họ sẽ cấp cho 1 bộ hồ sơ để khai.

Năm nay kinh tế khó khăn nên lượng xe dky mới ít hơn hay sao ấy, em cũng mới đi đăng ký mất tổng thời gian là 30 phút, từ 8h00 đến 8h30 là xong, cán bộ cấp biển và sau đó đưa giấy hẹn đến nhận đăng ký. Biển cụ có thể lắp luôn ở chỗ đăng kiểm, nhưng em thì mang về gần nhà lắp thấy dầy dặn đẹp hơn, tổng 300K tiền công ép biển và lắp biển

Sau đó cụ có thể đi đăng kiểm luôn, trước khi đi cụ tìm trạm đăng kiểm gần nhà hoặc gần điểm dky xe nhất để vào đó đăng kiểm, thời điểm này khả năng đăng kiểm hơi lâu chút, em thì may mà đăng kiểm cách đây hơn tháng thì vèo vèo, không phải để quên đồng nào cả. Nhân tiện ngồi chờ có tem đăng kiểm thì cụ dán thẻ VETC hoặc Epass ở đấy luôn, 120K. Chưa có đăng ký thì đăng kiểm họ sẽ cũng chỉ cấp giấy hẹn đến lấy đăng kiểm thôi, khi nào có đăng ký thì qua lấy giấy đăng kiểm.

Không biết các cụ khác thế nào chứ em thích các trải nghiệm kiểu này, thời gian không tốn quá nhiều, nhưng trước đó thì cũng phải tìm hiểu, đọc các quy định chung, và các thông tin cần nắm rõ khi điền các loại giấy. Nếu không nắm được các thủ tục và quy định, thì việc đến làm việc ở các cơ quan hành chính đúng là cực hình, còn nếu biết thủ tục, kết hợp chuẩn bị hồ sơ và đăng ký online, thì khá đơn giản cụ ạ.

lonton0102

Xe tải
nếu ngày công của cụ nhiều hơn 3 củ : cho sale đi đk hộ, khỏi cần đến bấm biển luôn, làm cái giấy ủy quyền cho sale bấm biển hộ
nếu ngày công bằng hoặc ít hơn 3 củ: nên tự đi, lâu lắm cũng chỉ mất nửa ngày làm việc nếu bắt đầu đi từ đúng 8h sáng.
----------------------
Để đưa xe đến chỗ đăng ký thì có 2 cách
1. xe cẩu
2. kẹp 500k vào hồ sơ thì khỏi cần đem xe đến
3. Tự đi, 99%CAGT ko phạt xe ko biển, nhưng phải là trong giờ hành chính t2-t6
(trước e dính rồi, đi xe ko biển t7 cn là bị phạt vì ko thể lấy lý do: đang đi đến chỗ đk xe được)
Em cảm ơn Bác chia sẻ kn ạ

lonton0102

Xe tải
Đúng luật nhất là cụ đăng ký cái biển tạm, mất 50K, khai báo cũng rất nhanh, xong sau đó thì trong thời gian biển tạm còn hiệu lực, cụ thích đi đăng ký lúc nào thì đi. Các điểm đăng ký họ có làm việc thứ 7 nên mình tranh thủ qua hôm đó cũng được. Trước khi đi thì cụ đăng ký online trước, có mã số gửi về tin nhắn, đến đăng ký thì chìa mã số đó ra họ sẽ cấp cho 1 bộ hồ sơ để khai.

Năm nay kinh tế khó khăn nên lượng xe dky mới ít hơn hay sao ấy, em cũng mới đi đăng ký mất tổng thời gian là 30 phút, từ 8h00 đến 8h30 là xong, cán bộ cấp biển và sau đó đưa giấy hẹn đến nhận đăng ký. Biển cụ có thể lắp luôn ở chỗ đăng kiểm, nhưng em thì mang về gần nhà lắp thấy dầy dặn đẹp hơn, tổng 300K tiền công ép biển và lắp biển

Sau đó cụ có thể đi đăng kiểm luôn, trước khi đi cụ tìm trạm đăng kiểm gần nhà hoặc gần điểm dky xe nhất để vào đó đăng kiểm, thời điểm này khả năng đăng kiểm hơi lâu chút, em thì may mà đăng kiểm cách đây hơn tháng thì vèo vèo, không phải để quên đồng nào cả. Nhân tiện ngồi chờ có tem đăng kiểm thì cụ dán thẻ VETC hoặc Epass ở đấy luôn, 120K. Chưa có đăng ký thì đăng kiểm họ sẽ cũng chỉ cấp giấy hẹn đến lấy đăng kiểm thôi, khi nào có đăng ký thì qua lấy giấy đăng kiểm.

Không biết các cụ khác thế nào chứ em thích các trải nghiệm kiểu này, thời gian không tốn quá nhiều, nhưng trước đó thì cũng phải tìm hiểu, đọc các quy định chung, và các thông tin cần nắm rõ khi điền các loại giấy. Nếu không nắm được các thủ tục và quy định, thì việc đến làm việc ở các cơ quan hành chính đúng là cực hình, còn nếu biết thủ tục, kết hợp chuẩn bị hồ sơ và đăng ký online, thì khá đơn giản cụ ạ.
em cảm ơn Bác chia sẻ?đăng ký online trước là đăng ký trên trang dichvucong à Bác ơi?

ndkhoiits

Xe tải
em cảm ơn Bác chia sẻ?đăng ký online trước là đăng ký trên trang dichvucong à Bác ơi?
Dịch vụ công hoặc trang của cục CSGT cụ ạ

New Audi R8

Xe buýt
E toàn qua dv hết, thậm chí nhờ họ bấm luôn biển cho

xecub49

Xe điện
Chào các Bác, cho em hỏi kinh nghiệm các Bác tự đi đăng ký xe ô tô mới như nào ạ?
- Em thấy các sale khuyên là ko nên tự lái xe mới lấy từ showroom ra đến chỗ đăng ký, khả năng cao sẽ bị phạt ( em lấy từ Tây Hồ và Về cầu giấy nộp thuế và đk ở 1234 Láng ạ) các bạn ấy khuyên là thuê xe cứu hộ kéo đến. ;))
- Em mới lấy xe lần đầu tiên nên nhờ các Bác có kinh nghiệm vụ này chia sẻ với em ạ
- Em cảm ơn các Bác ạ!
Em chạy thẳng về. Tất nhiên cũng né đường nào các xxx hay đứng ra cho đỡ bị soi

Alive007

Xe tải
Đây, để e share :D.
E lấy xe về xong tự đi nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm đây.
Bác lấy xe về, rồi phi ra cơ quan Thuế của quận nộp thuế (phải nói cái chỗ này nó ngu ngu thế nào ấy, khai giấy tờ 1 nơi, nộp tiền thì lại phải ra ngân hàng nộp).
Nộp thuế xong e phi ra chỗ đăng ký xe, đang đi trên đường thì bị đội CSGT số 5 vẫy vào. hỏi đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm,... E bảo xe e mới mua, đang đi làm thủ tục. Các bác ấy đòi xuất trình đăng ký tạm thời, nếu ko sẽ bị phạt, giam xe -> OK, cho e xin biên bản. Ko xuất đc biên bản nên các bác ấy lại cho đi.
Ra đến chỗ đăng ký xe thì e điền hồ sơ đầy đủ rồi đợi nửa buổi là được bấm biển. Bấm xong thì trời tối nên ko đăng kiểm đc, đành sáng hôm sau đi đăng kiểm.

Công đoạn này các Saler lấy công của các bác 3 củ, thì bác tính xem 1 ngày bác làm ra nhiều hơn 3 củ thì nhờ các bạn Saler làm giúp, nếu ko thì cũng tiết kiệm đc vài bình xăng.

Thân.

lonton0102

Xe tải

lonton0102

Xe tải
Đây, để e share :D.
E lấy xe về xong tự đi nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm đây.
Bác lấy xe về, rồi phi ra cơ quan Thuế của quận nộp thuế (phải nói cái chỗ này nó ngu ngu thế nào ấy, khai giấy tờ 1 nơi, nộp tiền thì lại phải ra ngân hàng nộp).
Nộp thuế xong e phi ra chỗ đăng ký xe, đang đi trên đường thì bị đội CSGT số 5 vẫy vào. hỏi đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm,... E bảo xe e mới mua, đang đi làm thủ tục. Các bác ấy đòi xuất trình đăng ký tạm thời, nếu ko sẽ bị phạt, giam xe -> OK, cho e xin biên bản. Ko xuất đc biên bản nên các bác ấy lại cho đi.
Ra đến chỗ đăng ký xe thì e điền hồ sơ đầy đủ rồi đợi nửa buổi là được bấm biển. Bấm xong thì trời tối nên ko đăng kiểm đc, đành sáng hôm sau đi đăng kiểm.

Công đoạn này các Saler lấy công của các bác 3 củ, thì bác tính xem 1 ngày bác làm ra nhiều hơn 3 củ thì nhờ các bạn Saler làm giúp, nếu ko thì cũng tiết kiệm đc vài bình xăng.

Thân.
vâng, em cảm ơn Bác

phải nói cái chỗ này nó ngu ngu thế nào ấy, khai giấy tờ 1 nơi, nộp tiền thì lại phải ra ngân hàng nộp
Đoạn này giờ nộp online được mà cụ, qua cổng dịch vụ công, app bank hoặc eTax mobile đều có :D

1.25 ton

Xe điện
Tự đi làm tiết kiểm gần chục củ, ngoài 3tr tiền lót tay sales báo giá ra còn tiền chênh thuế và nhiều cái nhỏ nữa. Em đi đường thấy đầy xe không biển có sao đâu. Em lấy xe từ showroom về 2 tuần sau mới đi đăng ký.
Móc đâu ra mà tiết kiệm nhiều thế cụ, thuê sale đi làm mất tầm tối đa 2 tr gọi là tiền công thôi, bao gồm từ nộp thuế đến xin biển, rồi ốp biển nữa . Lúc bấm biển sale gọi ra thích thì tự bấm, không thích thì họ bấm hộ

harrynh

Xe container
Đang dư ngày phép, tội gì ko tự đi làm nhỉ, nghĩ tủi mình ko thuộc diện ngồi cà phê kiếm đc 5 củ trở lên, tiền cứ 10-20k cũng quý

lonton0102

Xe tải
Đang dư ngày phép, tội gì ko tự đi làm nhỉ, nghĩ tủi mình ko thuộc diện ngồi cà phê kiếm đc 5 củ trở lên, tiền cứ 10-20k cũng quý
Mấy năm trc em toàn nguyên ngày phép cả năm cuối cùng bị clear hết cũng phí ạ ;)).Mà lương chỉ mấy trăm k/ ngày Bác ạ :)

minhtree

Xe hơi
Em quen ông sale nên bảo nó đi làm luôn, các đầu việc thì đúng là không phức tạp, được cái nó tư vấn em làm cái biển số phía sau cũng là biển dài (e không để ý vụ này lắm).
Em cũng không để ý biển dài biển ngắn. Ép mica, lắp xong rồi mới thấy trước dài thì hợp hơn. Thấy bảo đổi thì mấy 2-300k thì đó thôi nhưng em vội nên kệ. Giờ thủ tục cũng dễ mà, mình tự làm được hết, thông tin khai trước bạ có thông số hết trên giấy tờ nhà máy cấp. Xe mới cực kỳ đơn giản luôn. Em cũng không nghĩ là dễ thế

ConCuCauKinh

Xe buýt
Em đi đăng ký 5-6 cái xe chính chủ rồi, chưa bao giờ phải nhờ đến Sale. 2-3 củ ấy để về khao rửa xe còn có lý hơn.

Phuongnh28

Xe hơi
Cho e hỏi cái vụ biển số thì sao ạ, may rủi hay phải lót tay mới có biển đẹp.

Chào các Bác, cho em hỏi kinh nghiệm các Bác tự đi đăng ký xe ô tô mới như nào ạ?
- Em thấy các sale khuyên là ko nên tự lái xe mới lấy từ showroom ra đến chỗ đăng ký, khả năng cao sẽ bị phạt ( em lấy từ Tây Hồ và Về cầu giấy nộp thuế và đk ở 1234 Láng ạ) các bạn ấy khuyên là thuê xe cứu hộ kéo đến. ;))
- Em mới lấy xe lần đầu tiên nên nhờ các Bác có kinh nghiệm vụ này chia sẻ với em ạ
- Em cảm ơn các Bác ạ!
Bạn không cần đánh xe đến đâu nhé, đảm bảo đánh xe ra đường mà k thuê xe chuyên dụng thì kiểu gì cũng bị hỏi thăm. Bạn chỉ cần đi người không đến làm thủ tục thôi, đằng nào lúc khám xe bạn cũng nộp phí nên cứ để xe ở đại lý rồi có biển gắn thì mang về sau. Sale có nhận hỗ trợ làm mọi thủ tục nhưng mình tự đi làm, tất cả mất 1 buổi sáng (đấy là đợt cao điểm năm ngoái khi ngày đầu tiên đi bấm biển để được hưởng 50% trước bạ). Dù gì cái cảm giác háo hức đến lúc bấm số nó cũng sướng