[Thảo luận] Kinh nghiệm dậy Gấu lái xe và nhiều hơn thế nữa!

Tyro

Xe máy
Đầy đủ và chi tiết.
Điều này cũng chứng tỏ cụ chủ thớt yêu vợ lắm lắm đây(b)

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nếu gấu thì tự đi đến trường thì họ dậy cho hết.Còn nếu em thằng bạn hoặc một nữ đồng nghiệp náo đó thì nên chỉ bảo tận tình.Chân côn ,chân ga ,phanh tay một cách cẩn thận.
Cái giáo trình còm của em cũng giúp được một phần trong công tác dậy #gấu, cụ cứ tận tậm cả trên ghế trước lẫn ghế sau, nhung nghe chuyên nghiệp các #Gấu càng phê....

anhtuc

Xe tải
Cái món dạy gấu vào số thằng bạn em có 1 cách hay lắm cụ ạ, nhưng cái này nói ở đây ngại lắm( đại khaí là bẻ bên này là số mấy, bên kia là số mấy, số lùi phải móc lẫy lên) cơ mà ko phải dạy trên xe đâu ạ:21::))
thế gấu mà tập đi tập lại cái số lùi của xe "Lá nốt" thì dễ NGỎM mất :21::)):)):))

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Đầy đủ và chi tiết.
Điều này cũng chứng tỏ cụ chủ thớt yêu vợ lắm lắm đây(b)
có khi là em yêu vợ hai hơn vợ cả :0 Chỉ vì là nhiều lúc đi uống say, không ai lái vợ hai về thì chết, tốt nhất có vợ cả có bằng là yên tâm nhất.

Truongvk

Xe tải
Gấu nhà em có bằng lái lâu rồi, sắp đổi bằng lần 2, nhưng rất kiên quyết "có lái xe phục vụ sướng hơn" mà lại ko chịu thuê lái xe, thế là chỉ có mỗi cái thằng em phải lái thôi ợ!

Dù sao cũng vote cụ chủ thớt vì bài viết khá công phu,(b) dùng để dậy gấu của thằng không phải bạn mình thì rất được, nhất là đoạn thi thoảng lại giải lao :21::21::21:

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà em có bằng lái lâu rồi, sắp đổi bằng lần 2, nhưng rất kiên quyết "có lái xe phục vụ sướng hơn" mà lại ko chịu thuê lái xe, thế là chỉ có mỗi cái thằng em phải lái thôi ợ!

Dù sao cũng vote cụ chủ thớt vì bài viết khá công phu,(b) dùng để dậy gấu của thằng không phải bạn mình thì rất được, nhất là đoạn thi thoảng lại giải lao :21::21::21:
Dậy gấu nào thì cũng phải có giải lao mà...và tùy chỗ nghỉ, băng ghế sau hoặc về nhà...nghỉ!

tuananhbmw

Xe buýt
Thế vợ anh đã biết lái chưa đấy,em dậy cả 2 lái xe,chưa ai có bằng,vợ nào cũng phi ầm ầm mà chả bao giờ đâm,có mỗi em là đâm suốt:)):)):)):))

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Thế vợ anh đã biết lái chưa đấy,em dậy cả 2 lái xe,chưa ai có bằng,vợ nào cũng phi ầm ầm mà chả bao giờ đâm,có mỗi em là đâm suốt:)):)):)):))
Vợ cả đến giờ chưa đi thi lấy bằng và chưa đi học lớp vì lái quá tanh rồi.
Đợi bao giờ thi lấy bằng mới giao xe. hix.

Relaxtech

Xe buýt
Chẳng là em cũng như các cụ, đến cái lúc nhà có xe, mình thì đi nhậu cùng anh em bạn bè mà gấu thì không thể lái xe về thay mình thì mệt. Vậy thì chỉ có cách là dạy gấu lái xe, đồng thời cho đi học để lấy bằng về còn thay mình lái, sau còn đưa F1 đi học nữa chứ nhỉ!
Em xin phép sơ qua vài kinh nghiệm nhỏ, chúc các cụ nào định dạy gấu lái xe sẽ đúc kết ra được nhiều điều bổ ích, và cụ nào có kinh nghiệm khác xin chia sẻ cùng em ...
chân thành cảm ơn. C&C
Tôi nghĩ:
1. Đi nhậu bằng xe nhà vẫn sướng vì chưa say
2. Gửi xe lại quán, bảo Gấu gọi taxi
3. Bảo Gấu đưa F1 đi học bằng F2B cho nhanh và dễ luồn lách vào trường.
Tiết kiệm, an toàn và tiện dụng bác ạ.

hajinbk

Xe tăng
Cái món dạy gấu vào số thằng bạn em có 1 cách hay lắm cụ ạ, nhưng cái này nói ở đây ngại lắm( đại khaí là bẻ bên này là số mấy, bên kia là số mấy, số lùi phải móc lẫy lên) cơ mà ko phải dạy trên xe đâu ạ:21::))
Bạn cụ dạy thế gấu nào chả thích:)), chỉ sợ ham, học cường độ cao quá, rồi lại hỏi "sao không vào số được thế này:102:, hỏng rồi hở:^)" thì chít:77:

DIRE

Xe buýt
Gấu nhà em cũng đòi học lái xe, em cũng đăng ký cho vào trường lớp đàng hoàng rồi, dưng mà gấu cứ đòi em dạy trước chương trình, em thì cũng muốn cho gấu làm quen, có tí cảm giác lái nhưng mà xe nhà em là AT, em chỉ sợ gấu cuống lên nhầm phanh với ga thì chết. Các cụ có cao kiến gì không.

Relaxtech

Xe buýt
Gấu nhà tôi đua theo cơ quan có bằng từ 2002, kể từ khi được pháp luật thừa nhận biết lái xe đến giờ chưa hành nghề bao giờ. Hôm nọ xin chồng cho ôn lại, ngồi ghế phụ để có vấn đề còn phanh tay, được hỏi 1 câu trước khi khởi hành "anh ơi, bên nào là côn?" trả lời "đi xuống, về nấu cơm đã". Hoảng quá mất thôi, thế mà bác chủ thớt vẫn có hoài bão lớn thật. Cận thận không đoàn xiếc trông thấy là tuyển luôn đấy vì đoàn mới có tiết mục khỉ đi xe đạp.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà em cũng đòi học lái xe, em cũng đăng ký cho vào trường lớp đàng hoàng rồi, dưng mà gấu cứ đòi em dạy trước chương trình, em thì cũng muốn cho gấu làm quen, có tí cảm giác lái nhưng mà xe nhà em là AT, em chỉ sợ gấu cuống lên nhầm phanh với ga thì chết. Các cụ có cao kiến gì không.
Cụ nghiên cứu bài em mà không ra được chiêu nào à?
Cụ sử dụng bài câu mệnh lệnh, cứ nhỏ nhẹ: Ga, Phanh, Ga, DỪng, Tiến, chịu khó cho xe giật cục vài chục phát là gấu quen chân, lúc ra đường đỡ lúng túng.
Cụ yên tâm, bản tính các gấu là cẩn thận, chỉ có điều hơi cuống tí. Cụ cứ động viên nhẹ nhàng, bảo ban ân cần, chọn chỗ vắng đi cho quen!

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cụ nghiên cứu bài em mà không ra được chiêu nào à?
Cụ sử dụng bài câu mệnh lệnh, cứ nhỏ nhẹ: Ga, Phanh, Ga, DỪng, Tiến, chịu khó cho xe giật cục vài chục phát là gấu quen chân, lúc ra đường đỡ lúng túng.
Cụ yên tâm, bản tính các gấu là cẩn thận, chỉ có điều hơi cuống tí. Cụ cứ động viên nhẹ nhàng, bảo ban ân cần, chọn chỗ vắng đi cho quen!
cụ nói đúng đấy, cơ bản là ko dc nóng tính, càng nóng gấu càng cuống=hỏng mà mang bực vào người, cách của em là cứ nhẹ nhàng, lâu lâu khên 1 câu thế là gấu sướng như điên ấy, lúc đó học nhanh lắm, cái gì cũng nhanh:21:

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói đúng đấy, cơ bản là ko dc nóng tính, càng nóng gấu càng cuống=hỏng mà mang bực vào người, cách của em là cứ nhẹ nhàng, lâu lâu khên 1 câu thế là gấu sướng như điên ấy, lúc đó học nhanh lắm, cái gì cũng nhanh:21:
Em nhớ mang máng có cái câu:
Nịnh vợ thì sống lâu:
Đội vợ lên đầu sống lâu trăm tuổi!

Chuong ga

Xe buýt
Giáo trình của cụ xây dựng công phú quá, vodka cụ phát!

Cháu thì nhất định không đào tạo Gấu trừ phi bổ túc khi đã có bằng. Em chẳng dại vì em không được kiên trì nên dễ gây mất đoàn kết nội bộ lắm!
Em cũng nghĩ như cụ đấy. Rất dễ mất đoàn kết nội bộ , cứ cho đi học ở ngoài rồi về mình bổ túc cho sau . (b)(b)(b)

DIRE

Xe buýt
Cảm ơn cụ C&C, giáo trình của cụ thì nhà em cũng đọc qua rồi, về cơ bản là nhất trí, cơ mà chủ yếu dựa vào sự bình tĩnh của mình và mấy cái khẩu lệnh, em là em vẫn lăn tăn lắm. cứ nghĩ đến trường hợp đang đi từ từ, bình tĩnh ở đoạn vắng vẻ, tư dưng có xe đi đến, tất nhiên là với tốc độ cao, khả năng gấu bị cuống là có thể xảy ra, mình hét PHANH, gấu đạp GA thì hết đỡ.
Em nghĩ lại rồi, cho gấu học thành tài rồi mới tính tiếp (b)
ợ, em nợ cụ rượu vậy, để em đi mời 10 cụ khác đã, hệ thống sợ cụ bị em chuốc rượu say ko lái được :D

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ C&C, giáo trình của cụ thì nhà em cũng đọc qua rồi, về cơ bản là nhất trí, cơ mà chủ yếu dựa vào sự bình tĩnh của mình và mấy cái khẩu lệnh, em là em vẫn lăn tăn lắm. cứ nghĩ đến trường hợp đang đi từ từ, bình tĩnh ở đoạn vắng vẻ, tư dưng có xe đi đến, tất nhiên là với tốc độ cao, khả năng gấu bị cuống là có thể xảy ra, mình hét PHANH, gấu đạp GA thì hết đỡ.
Em nghĩ lại rồi, cho gấu học thành tài rồi mới tính tiếp (b)
ợ, em nợ cụ rượu vậy, để em đi mời 10 cụ khác đã, hệ thống sợ cụ bị em chuốc rượu say ko lái được :D
Tập cho gấu kỹ năng, phanh , ga, phanh thì đến khi có tình huống của cụ xảy ra thì gấu sẽ không bị cuống nữa.
Thank's cụ!

congdung04

Xe tải
em rất khoái bài viết của cụ công nhận là công phụ thật, mời cụ (b)
tuy nhiên em không đồng ý cách gọi "gấu" của cụ.:21:

Relaxtech

Xe buýt
Cụ nói đúng rồi, thế thì đùa với tính mạng làm gì. Mà Gấu sinh ra là để lấy mật cơ mà sao cứ phải lái xe.