Thảo luận Kinh nghiệm đau thương khi mua xe Suzuki Ciaz

MienTran

Xe máy
Cái này cũng bình thường mà. Xe trưng bày thì nó vẫn là xe mới chứ có phải xe chạy thử đâu. Cụ này khó tính quá. Xem xe mà đẹp thì múc thôi mình về đằng nào chả bóc. Nếu đàm phán dc có khi lại dc hãng km thêm 1 số đồ
Vấn đề là người ta không thành thật từ đầu cụ ạ.

Tuti2006

Xe máy
Em là khách hàng mà thấy kiểu xử lý vậy em thấy ức chế quá. Cuối cùng mọi thiệt thòi và ức chế khách chịu hết.

Maner Bolsol

Xe tăng
Báo cáo các Bác về nội dung làm việc giữa các bên sáng nay.
1. Em sale đã nhận lỗi và có lời xin lỗi khách hàng.
2. Showroom Suzuki Việt Anh Hà Đông đề xuất một số phương án xử lý như sau:
A. Trả lại 50% tiền cọc.
B. Đề xuất chuyển cọc sang đặt Ciaz 2022.
C. Đề xuất chuyển sang XL7
D. Đề xuất vẫn lấy chiếc xe này và tặng thêm một số chính sách hỗ trợ về trang bị, phụ tùng, bảo dưỡng.
Vợ Chồng em cùng đi xem, kiểm tra lại xe thấy xe ở tình trạng tốt. Vợ em đồng ý lấy xe (phương án D) ở trên.
Riêng em thì vẫn chưa hài lòng vì theo cảm nhận cá nhân của em là show vẫn đặt mình ở vai trên so với khách hàng trong toàn bộ quá trình giải quyết vụ việc.
Kinh nghiệm của em rút ra từ vụ việc này (như rất nhiều các cụ đã chỉ ra) là đừng bao giờ đặt cọc. Mong các bác chuẩn bị mua xe tham khảo ạ.
Em xin phép các bác và các MOD khép lại nội dung ở đây.
Em cũng cảm ơn toàn bộ các comment góp ý, động viên của các Bác.
Chỉ cọc khi chắc chắn mua và đã thỏa thuận đầy đủ, còn cọc để giữ xe thì k nên (e đã bị bọn này lừa rồi). Vấn đề ở đây là bọn sale k thật thà, cái này thì cả đám Su Việt Anh, Nissan và Mít su bên cạnh đều như nhau (cùng 1 mẹ)

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Htrc e cũng tính lấy Ciaz đó mà thấy hãng stop dòng này nên lại đổi sang chốt XL7 vì rộng và đa dụng hơn. Mà e học theo cụ chả có cọc kiếc gì. Cọc xong rồi như đi xin

xtvtlongx

Xe tải
Chúc mừng cụ đã cưới được Ngọc Trinh. Em có mua ở Việt Anh thấy dịch vụ cũng ổn mà nhỉ?

xetaudoidau

Xe tăng
Thế này em em không bao giờ để ý đến su
Đại lý có dăm bảy loại, cụ đánh đồng thế là có vẻ chưa khách quan. Xe Su hình thức thì xấu, tuy nhiên rộng rãi, tiết kiệm, bền bỉ và giá cũng dễ chịu. Cá nhân em thấy hãng Su giải quyết mọi việc khá ok đấy chứ.

Trương Cáp

Xe đạp
Em cũng đồng tình với cụ, bất kể mua bán gì, giá trị bao nhiêu, điều đầu tiên là phải thành thật với nhau. Riêng em cứ kiểu lươn lẹo này em cho next hết. Trước em cũng mua 1 chiếc xe ở Việt Anh, vì phải đặt cọc nên em bắt sale sửa hợp đồng theo ý em, làm được thì mua không em sang đại lý khác. Em có cài điều khoản không hàng demo, và thời hạn giao hàng cam kết nữa.

omerta77

Xe điện
Chắc chỉ có ở VN sale "bố láo" mới coi thường khách hàng kiểu này. Ngay từ đầu nó nói thẳng với cụ là xe trưng bày và tặng thêm cụ 1 vài món đồ thì chắc cụ đã đồng ý vì thực chất nó là xe mới.
Tốt nhất ở VN là lúc nào mua thì phải xem xe rồi chồng tiền lấy luôn chứ éo đặt cọc thì mới ko bị ép.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Chuẩn đấy. Ở vn sợ nhất treo đầu dê tươi bán đầu dê ươn. E làm mảng khoá vân tay cũng vậy. Khoá mới thì bảo khoá mới mà demo thì cũng nói rõ luôn. Giá rẻ hơn để khách dễ quyết định. Mà demo chứ nói thật cũng y như mới. Nhiều bên vẫn đóng gói lại bán mới. Nhưng làm ăn vậy ko lâu dài đc