Kinh nghiệm Đăng ký - Học & Thi lấy bằng B2 (C500-Học Viện An Ninh)

kjujuwaiien

Đi bộ
Em học khóa 183B2. Nói chung là dễ chịu.
Thế này nhé. Đăng ký học tổng 5M500K: học ngay sau 1 tháng (tất nhiên mất thêm 500K để chen chân), 4M8 tiền đăng ký, 200K cho sức khỏe và 500K cho tội chen ngang.
Lý thuyết: đúng đợt em bận nên không đi học được buổi nào, ơn giời lúc thi em cũng được 26/30 (không đi học thi thế là ngon rồi)
Thực hành: Cũng bận nốt, mấy lần đi dã ngoại ở Bắc Ninh, Lạng Sơn (quả đi LS hay mà không được đi, hôm đó trường mời cơm mừ!)

Thi lái: đợt 1 đang thi tự dưng có chú đi ra xe bảo em ngồi sang ghế phụ, chú ấy đánh xe về bãi cho ==> TẠCH (CHẾT LÙI, BỎ BÀI còn 69 điểm)
Đợt 2, bớt căng thẳng hơn lĩnh trọn 100 điểm ==> ĐI VỀ ==> 3 tuần sau xuống lấy bằng.

Đợt học thực hành, buổi đầu tiên em cũng là người chủ động, trên xe tất cả có 5 anh em, em đề xuất một bác trên 40 làm nhóm trưởng và thu mỗi đồng chí 500K (3 đợt =1.500K) anh em và thầy ăn uống thoải mái mà lại ngon nữa chứ, may mà thầy em là người cũng dễ chịu nhất định không để bọn em ăn cơm hộp bữa nào. Ăn bữa nào cũng hết, cũng ngon mà lại cũng rất rẻ. Với lại thầy em là người cũng nhiệt tình và vui vẻ nên mỗi buổi tập chúng em làm cái phong bì 200K biếu thầy, hai hôm đầu thầy nhất định không chịu nhận nhưng đến hôm thứ 3, nước chảy đá mòn... Tổng thiệt hại từ khi đi học đến khi cầm tấm bằng trong tay là khoảng 8M (gồm tiền học, tiền thi, tiền ăn, tiền ngoài giờ cho thầy (350K), tiền thi lại (300K), tiền thuê xe chíp tập đúng 1 buổi .... cũng được đấy chứ ạ.
Bác nào thấy giá cả như thế OK, nhắn tin lại cho em cái tin em sẽ gửi bác số điện thoại của thầy.
Ba tháng.. ba tháng trôi nhanh lắm các bác ạ.....
Bác cho xin số ĐT của Thầy trong trường C500 nhé. Tks bác nhiều!

kjujuwaiien

Đi bộ
Gấu muốn học bằng lái xe B2 tại C500. Bác nào có số ĐT của thầy đang dạy tại C500 thì cho tôi xin nhé. Tks các bác nhiều!

tinangmai

Xe hơi
Gấu muốn học bằng lái xe B2 tại C500. Bác nào có số ĐT của thầy đang dạy tại C500 thì cho tôi xin nhé. Tks các bác nhiều!
e thấy học chỗ cụ xauxi6868 ổn lắm cụ ạ. e + gấu+ vào đồng đội cũng hoc ở chỗ cụ ý ra đấy. cụ vào ian hàng cụ ý mà tham khảo

drtiendiep

Xe đạp
Mình muốn học bằng lái B2 (chưa lái bao giờ) thì thủ tục và học phí thế nào bạn?